[Funland] Mưa to quá nên cháu viết đôi dòng thôi ạ!

tientung000

Xe điện
Mợ còn được ngồi bế con, nhà tui cả nhà thức chống lụt do mưa to ngập nhà. Hay đổi nhà đi, kiếm chỗ nào mưa to lụt cả nhà có việc làm đỡ phải suy nghĩ vẩn vơ, cả nhà lại còn đại đoàn kết nữa
Mợ ý đang rao bán nhà kìa cụ. Đúng hợp ý cụ nhé, mời cụ triển

Lệ Cẩm

Xe điện
Mợ thật may mắn khi có một người chồng có chính kiến, biết phân biệt đúng sai như vậy. Chuyện mẹ chồng nàng dâu là muôn thuở rồi, mợ cứ tỉ tê mọi chuyện với chồng.
trường hợp của mợ mà gặp phải người chồng nhu nhược thì mới đáng sợ. Em đã từng trải qua và thực sự em không dám nhớ lại những chuyện đó.

Trà Lý

Xe tăng
"Em không sợ chung sống với mẹ chồng, chính mẹ chồng phải sợ nếu sống chung với em"
Nàng dâu thời nay phải thế này nó mới đúng Trend

7vienngocrong

Xe tăng
Chào các cụ. Khuya rồi cháu vừa bế em bé ru ngủ nên lại có nhiều dòng suy nghĩ sau khi “ đọc trộm “ tin nhắn 1 thời gian của gia đình nhà chồng cháu nói chuyện về cháu ạ 😂😂😂
Trước tiên, cụ thể chuyện thì cháu không bê hẳn vì cũng dài lê thê, từ lúc vợ chồng cháu chuẩn bị cưới nhau cho đến bây giờ thì có nhiều chuyện xảy ra được đồn sau lưng không đúng sự thật! Mẹ chồng cháu không chứng kiến hay nhìn thấy mọi việc thì có suy nghĩ không mấy tích cực đến nhà cháu hay cháu ạ. Nói “ Có “ thành “ Không “, noí “ không “ thành “ Có “. Có chuyện mẹ chồng cháu biết sự thật nhưng lại im lặng không nói sự thật!
Cháu thấy những chuyện như vậy chỉ nói riêng với gia đình bên chồng biết, hay với cả chồng cháu. Nhưng chẳng may cháu lại biết được những chuyện ấy thì ấm ức lắm ạ mà không chia sẻ được với ai cả! 🥹
Chuyện Mẹ chồng Nàng dâu cũng có lúc lọ lúc chai và khó tránh được, và cháu cũng có tránh được đâu nhưng mà buồn quá nên cháu viết ra ạ!
Trộm vía được anh chồng thương, nghe cả 2 bên và có chính kiến chứ không cháu đi lên cầu Nhật Tân rùi 😄
Một ngày có nhiều tâm sự không được nói ra :)
Ui dào hơi đâu buồn mẹ chồng nhà chồng. Kinh nghiệm của tớ 18 năm lấy chồng tớ được chồng yêu còn nhà chồng k yêu nè. Chả nên quan tâm họ nói lén chi, yêu chồng yêu con có tiền ăn chơi cho sướng đời còn họ tốt với mình thì tốt lại, k kệ họ hén, càng suy nghĩ càng mệt óc nên kệ họ đi.

huyenpt.108

Xe tải
Mợ trả lời giúp em mấy câu này:
1. Những điều họ nói về mợ có đúng không?
- Nếu đúng thì sao lại phải buồn?
- Nếu SAI thì sao lại phải buồn?
2. Mình buồn thì người ta khổ tay chính mình khổ?
Dạ nếu đúng thì em chả dám ấm ức đâu ạ.
Biết là mình khổ nhưng e cứ lấn cấn trong lòng. Tính em sau này cũng sẽ quên thôi, nhưng đọc được dòng tin nhắn “ đừng để cho em biết “ thì e càng buồn hơn ạ

tientung000

Xe điện
Mợ mới đọc có một máy là chưa khách quan. Còn rất nhiều lời khen ngợi phía trước, phải đọc thêm nhiều máy mợ ạ
Đúng cụ ạ, đọc 1 máy chưa đủ kết luận về mẹ chồng. Theo em thì cần nhấn mạnh với chồng là tương lai từ giờ em sống với anh còn lâu, còn đẻ con nuôi con, chứ mẹ bây giờ có sống cùng anh nữa đâu. Nên uốn bà từ sớm kẻo lại còn ảnh hưởng đến con cái, mai mốt tuổi cao hơn càng khó nắn.

huyenpt.108

Xe tải
Ui dào hơi đâu buồn mẹ chồng nhà chồng. Kinh nghiệm của tớ 18 năm lấy chồng tớ được chồng yêu còn nhà chồng k yêu nè. Chả nên quan tâm họ nói lén chi, yêu chồng yêu con có tiền ăn chơi cho sướng đời còn họ tốt với mình thì tốt lại, k kệ họ hén, càng suy nghĩ càng mệt óc nên kệ họ đi.
Dạ vâng mợ. E cũng phải học kệ dần dần. Chồng e cũng bảo vậy mà tính e gặp chuyện gì vô lý hay không đúng là lại ức chế 😅😅😅
Nhưng đến sáng nay đơc rồi ạ

Macgregor

Xe điện
sau cơn mưa trời lại sáng thôi, suy nghĩ buông bỏ những điều suy tư sẽ tốt hơn.

theanh90

Xe tăng
Người chồng thông minh là người không đi kể lại chuyện phàn nàn của nhà chồng với mình và mình với nhà chồng. Ai cũng muốn mình là trung tâm, mình là tiêu chuẩn, người khác auto sai nên cứ bỉ bôi nhau.

VuNgoanMuc

Xe điện
Dạ vâng mợ. E cũng phải học kệ dần dần. Chồng e cũng bảo vậy mà tính e gặp chuyện gì vô lý hay không đúng là lại ức chế 😅😅😅
Nhưng đến sáng nay đơc rồi ạ
Có ông chồng ủng hộ thế là được rồi, vui vẻ mà sống tiếp đi, tất nhiên chuyện đã biết rồi thì bảo quên chả bao giờ quên được, chỉ là dẹp nó sang một bên.. thứ tự ưu tiên trong cuộc sống thì gia đình bên chồng/vợ thường chỉ được xếp thứ 4, sau con cái cha mẹ ruột vợ chồng mình...

huyenpt.108

Xe tải
Người chồng thông minh là người không đi kể lại chuyện phàn nàn của nhà chồng với mình và mình với nhà chồng. Ai cũng muốn mình là trung tâm, mình là tiêu chuẩn, người khác auto sai nên cứ bỉ bôi nhau.
Chồng em không kể gì đâu ạ. Do e tự đọc trộm nên tự sầu ngang thui 😁😁😁

littleboy24

Xe đạp
Chào các cụ. Khuya rồi cháu vừa bế em bé ru ngủ nên lại có nhiều dòng suy nghĩ sau khi “ đọc trộm “ tin nhắn 1 thời gian của gia đình nhà chồng cháu nói chuyện về cháu ạ 😂😂😂
Trước tiên, cụ thể chuyện thì cháu không bê hẳn vì cũng dài lê thê, từ lúc vợ chồng cháu chuẩn bị cưới nhau cho đến bây giờ thì có nhiều chuyện xảy ra được đồn sau lưng không đúng sự thật! Mẹ chồng cháu không chứng kiến hay nhìn thấy mọi việc thì có suy nghĩ không mấy tích cực đến nhà cháu hay cháu ạ. Nói “ Có “ thành “ Không “, noí “ không “ thành “ Có “. Có chuyện mẹ chồng cháu biết sự thật nhưng lại im lặng không nói sự thật!
Cháu thấy những chuyện như vậy chỉ nói riêng với gia đình bên chồng biết, hay với cả chồng cháu. Nhưng chẳng may cháu lại biết được những chuyện ấy thì ấm ức lắm ạ mà không chia sẻ được với ai cả! 🥹
Chuyện Mẹ chồng Nàng dâu cũng có lúc lọ lúc chai và khó tránh được, và cháu cũng có tránh được đâu nhưng mà buồn quá nên cháu viết ra ạ!
Trộm vía được anh chồng thương, nghe cả 2 bên và có chính kiến chứ không cháu đi lên cầu Nhật Tân rùi 😄
Tặng cụ 1 câu: "Nếu bạn nghe được tất cả những lời người khác nói về mình, bạn sẽ thấy thế giới này thật đáng sợ" Bỏ đi mà sống cụ ah, lo nghĩ j nhiều nhất là có ông chồng hiểu.

theanh90

Xe tăng
Chồng em không kể gì đâu ạ. Do e tự đọc trộm nên tự sầu ngang thui 😁😁😁
Cụ đọc làm gì, em xưa nghe loáng thoáng nhà vợ chê mình em cũng cười nhẹ. Còn trong nhà thì mẹ em chê con dâu, con dâu chê mẹ em cũng ừ ừ rồi cất đấy chứ em chả kể bao giờ. Chồng cụ làm thế là khôn khéo ạ, chứ như ông anh họ em cứ cái gì nghe được cũng về nói lại thì nhà như cái chợ vỡ suốt ngày hằn học nhau.

Binbi

Xe điện
Tôi định viết một bài dài cơ mà đọc còm này sau khỏi viết luôn: đơn giản, ngắn gọn mà đầy đủ!

demen2003

Xe tăng
Cẩn thận ko lại dính vào hội chứng sau sinh của CE đang có xu hướng gia tăng...