[Funland] Mua phải lọ nước hoa fake trên chợ này.

Trạng thái
Thớt đang đóng

beSuSu

Xe điện
Lại mua của 1 nick cày đủ 100 bài.

Mấy nick 100 bài này độ tin cậy ko cao. Hay tạo thớt nhảm.

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
Em lại chỉ nghiện mỗi Drakkar Noir và Poison Girl mới lạ :D , Hai mùi trái ngược nhau luôn

bau67

Xe container
Hợp ví là khoảng nhiêu xèng cụ ?
Nhà Cháu thấy chai đấy mùi thơm khá quyến rũ mà lại tươi trẻ nên mới nói với Cụ. Những chai trên nhà Cháu mua ở nước ngoài nên ở Việt nam bán bao nhiêu và ở đâu nhà Cháu không biết ạ !

Mr.Saclo

Xe tăng
Chai này đang giảm giá 10%
Các cụ xác nhận nó là hàng đều giúp em để em khỏi mua ạ.
50 ml mà giá này là đắt đấy cụ ạ .
Không bao giờ có rẻ và đẹp cả cụ. Mà cụ xách tay về chục lọ nước hoa về có qua được hải quan với an ninh sân bay ko cụ? Chi phí lo lót mọi thứ nó ko rẻ như cụ nghĩ đâu. Nhập chính ngạch giá sẽ cao vọt, nước hoa thuế lại cao. Còn nhập tiểu ngạch mấy năm trước 120t 1 cont giờ 600 triệu 1 cont. Đời ko như là mơ đâu cụ ơi.
Cụ không nên so sánh việc cá nhân xách tay với dân buôn . Lọ nước hoa chi phí về tới VN thường chỉ $10 là cao đấy cụ ạ . Nói chung chai này tầm hơn 3 củ tí là có lãi tầm 20-30 % rồi . Hehe .

theanh212

Xe điện
Nhà Cháu thấy chai đấy mùi thơm khá quyến rũ mà lại tươi trẻ nên mới nói với Cụ. Những chai trên nhà Cháu mua ở nước ngoài nên ở Việt nam bán bao nhiêu và ở đâu nhà Cháu không biết ạ !
Vâng, cảm ơn cụ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
50 ml mà giá này là đắt đấy cụ ạ .

Cụ không nên so sánh việc cá nhân xách tay với dân buôn . Lọ nước hoa chi phí về tới VN thường chỉ $10 là cao đấy cụ ạ . Nói chung chai này tầm hơn 3 củ tí là có lãi tầm 20-30 % rồi . Hehe .
Xách về còn tùy thị trường cụ ơi. Mua ở Anh thì hơn 3 củ là vừa mang ra khỏi hiệu. Ở Mỹ thì rẻ hơn chút. Giống như quần Jean Diesel mà cụ mua Made in Italy giá nó chát và khác với chiếc đấy Made in Germany.

Yeuphunu

Xe điện
Mua hàng hiệu nhất là hóa mĩ phẩm, nước hoa mà cụ mua trên OF thì tinh thần cảnh giác thấp quá rồi :(

Alexandre Ciskob

Xe điện
Không bao giờ có rẻ và đẹp cả cụ. Mà cụ xách tay về chục lọ nước hoa về có qua được hải quan với an ninh sân bay ko cụ? Chi phí lo lót mọi thứ nó ko rẻ như cụ nghĩ đâu. Nhập chính ngạch giá sẽ cao vọt, nước hoa thuế lại cao. Còn nhập tiểu ngạch mấy năm trước 120t 1 cont giờ 600 triệu 1 cont. Đời ko như là mơ đâu cụ ơi.
Cụ lại so sánh em với đội đi buôn, xách tay liên tục qua HQ sân bay đúng ko? :) đội đấy nó tuần nào cũng đi, HQ nhẵn mặt nó khác cụ ơi
Em đi ctac thi thoảng 2-3 tháng, có xách 20 chai em cũng xách được. Cụ cá với em ko?
Em có lần bị dí cho mua 1 list, thôi thì phân són đcm nó đủ thứ, nhìn cái túi thì to bằng 20-30 chai, nhưng chả thấy tây nào hỏi em cả. Vì cái vali của em có mỗi cái bàn chải oánh răng và mấy đôi tất bẩn, em xách 30 chai còn chả ai thèm hỏi em ý chứ

hxduong

Xe lăn
Ông bán nhất định không phản hồi câu nào :-o
2 củ mốt thì back bố nó lại tiền, xin lỗi người mua cho nhanh.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Ông bán nhất định không phản hồi câu nào :-o
2 củ mốt thì back bố nó lại tiền, xin lỗi người mua cho nhanh.
Nó trả lại tiền thì nó đã chả bán chai Newoak này cụ ạ :)
Cách đây 2 năm em còn mua phải thuốc An cung ngưu hoàng hoàn xách tay đểu trên Of này cơ. May mà trước đó người nhà em vừa dùng hết 1 hộp xách tay về, bóc ra đã biết fake rồi.

hxduong

Xe lăn
Nó trả lại tiền thì nó đã chả bán chai Newoak này cụ ạ :)
Cách đây 2 năm em còn mua phải thuốc An cung ngưu hoàng hoàn xách tay đểu trên Of này cơ. May mà trước đó người nhà em vừa dùng hết 1 hộp xách tay về, bóc ra đã biết fake rồi.
Là em mà to tiền thì em lỉnh đấy, nhưng 2 củ mốt thì không đáng :))

Lavender168

Xe buýt
Mình cũng 1 lần mua phải nước hoa fake, mùi nhẹ dễ chịu nhưng bay nhanh như nc lã.
Hoá đơn đầy đủ. Thời nay thật giả kg biết đằng nào lần. Oder mấy loại mỹ phẩm cùng một đơn vị phân phối về xong ngắm nghía dùng dc mấy tháng thấy bán tràn trên mạng theo rất nhiều kiểu rồi chợt nghĩ ra kg khéo đồ Hong Kong bên hông chợ Lớn quá.
Kiểu thương hiệu nào hót là có ngay các đồng chí nhảy sang tq đặt, từ thuốc tpcn đến mỹ phẩm.

Các bác cứ bình tĩnh bàn luận, và đưa ra những kinh nghiệm mua bán về nước hoa nói riêng, và các loại hàng hóa khác nói chung nhé. Hiện bác bán vẫn chưa vào diễn đàn từ khi có thớt này. Nhưng hy vọng bác ý vẫn đọc được thớt này ;)

bút hêt mực

Xe tăng
Các bác cứ bình tĩnh bàn luận, và đưa ra những kinh nghiệm mua bán về nước hoa nói riêng, và các loại hàng hóa khác nói chung nhé. Hiện bác bán vẫn chưa vào diễn đàn từ khi có thớt này. Nhưng hy vọng bác ý vẫn đọc được thớt này ;)

E nghĩ cụ thử check xem còn nick clone nào liên quan tới nick ấy nữa ko thay vì chờ chính chủ ngoi lên :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vào thớt này hóng thằng lừa đảo ko đc nhưng lại được nhiều kiến thức về nước hoa. Em thì ko dùng, nhưng có lẽ phải kiếm 1 lọ nịnh gấu, các cụ mợ cho hỏi, cái máy giặt đa năng đời 80 nhà em nên dùng loại nào phù hợp ạ ?
Nước hoa cụ phải dẫn gấu đi chọn trực tiếp mới chuẩn được. Theo em cụ nên chọn trong 3 hãng Chanel, Dior , Gucci.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chắc mợ nói đến thớt của mợ RedMer
Em cảm ơn cụ Thắng đã gọi em qua đây nhé. Em cũng lội vào đọc và biết thêm một vài mùi mới, ~o)!

Bên kia, chắc em chưa đủ hiểu biết để đánh giá ai đang bán Le Labo fake. Chắc mợ trên không nói đến thread của em. Ở đó, tản văn xen lẫn mùi của một vài brand là chính, coi như chỗ mọi người trải lòng cho qua ngày đoạn tháng thôi. Chứ nguỵ trang chắc Chã của Cafe đã bem nick lâu rồi ạ. Ngược lại, em có một lần dẫn ảnh liền bị chỉnh sửa ngay lập tức ạ.
Và em nghĩ, mọi điều mình thấy, chưa hẳn là sự thật...nhất là với giọng cửa trên của bất cứ ai, em cho là rất...hồ đồ!

beSuSu

Xe điện

Nick phụ thôi cụ, cày 100 bài để bán hàng.
Cụ phải xem có nick chính nào khác ko.

E nghĩ cụ thử check xem còn nick clone nào liên quan tới nick ấy nữa ko thay vì chờ chính chủ ngoi lên :))
Nick phụ thôi cụ, cày 100 bài để bán hàng.
Cụ phải xem có nick chính nào khác ko.
Vâng, cám ơn hai bác tư vấn. Còn khi xử lý bất cứ sự việc gì, thành viên BĐH đầu tiên là phải kiểm tra, tìm hiểu kỹ sự việc cũng như mọi liên đới ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng