Một năm:50% đưa Con lên Núi ,50% "theo" Vợ xuống Biển. (Thớt 18--)

o3ma

Xe hơi
cụ chủ thật là chơi đấy vodka cụ 1 ly

cardreamer

Xe điện
Em cũng đẹp trai gần bằng cụ chủ đới, mà ái nó ít chịu chơi bời với em lắm huhu
Thấy cụ đi nhiều mà đi đâu cũng hoa thơm bướm lượn vây quanh, em quyết nhịn ăn sáng tậu con Cam như cụ để xem ái nó còn kiêu với em nữa không

it_tien

Xe buýt
Ơ, cơ mà cụ giáo có thớt nào đó đã tuyên bố là ko bao giờ quay lại Sapa mà, hay là em nhầm nhể (nếu ứ phải thì em xin lỗi nhé)

giaophuong

Xe điện
Chẳng thấy Sương trắng ,Trời xanh ,Mây bay đỉnh núi ,thôi đi rừng cho nó ...lành.

Đi những chỗ mơi mới này ,hy vọng cảnh thiên nhiên sẽ còn hang sơ ,chưa bị "Thương mại hóa ".

Quả đúng là như vậy,Hương rừng ngào ngạt ,Chim hót véo von ,Suối chảy róc rách...Chẳng bù cho Trung tâm Sapa ,mùi khói xăng dầu từ xe tải khét lẹt...

\\

Ba Cô bé ,từ trái sang phải : Lào cai ,Hà Nội , Stockhom.

Không gian yên bình,lòng người thư thái...

Cái Suối ,Thác này cách Thác Bạc khoảng 4,5 km và phải đi bộ vào khoảng 2km để xuống suối..Lạ một cái là trên đường thì sương mù mịt ,nhưng vào Rừng và xuống Suối lại không có Sương ...Cụ ,Mợ nào tinh thông Địa hình,Địa chất,Địa lý giải thích hộ em cái nào..

giaophuong

Xe điện
Ơ, cơ mà cụ giáo có thớt nào đó đã tuyên bố là ko bao giờ quay lại Sapa mà, hay là em nhầm nhể (nếu ứ phải thì em xin lỗi nhé)
Thớt đấy cũ lắm rồi mà các Cụ cứ moi ra đấy chứ...em nói là " Không bao giờ đi Sapa qua VP Tour DL ạ " chứ Sapa thì đâu có lỗi gì ,hehe.

giaophuong

Xe điện
Nhìn thấy cảnh Suối ,Thác ..trong em lại ùa về bao nhiêu là kỷ niệm đẹp và buồn...cười.
Các Cụ (Cụ chứ không Mợ nhé) ở đây đã có cụ nào được ngắm một bầy Tiên nữ ,tuổi 17,18..tắm Suối trong cái nắng hồng ,tim tím của một chiều Hoàng hôn trong Rừng bao giờ chưa?.Hơn chục Tiên nữ "nui" 100% đùa giỡn trong dòng nước róc rách của một khúc suối rộng (như trong ảnh) ,nàng thì vừa tắm vừa vuốt ve ,chăm sóc đôi bồng đào căng tròn,trắng muốt của mình,nàng thì tắm xong cứ "y như thế" đứng trên tảng đá chải đầu,suối tóc đen buông dài trong nắng vàng nhạt, Nàng thì té nước đùa nhau..Lá Xanh ,Nước suối trong vắt, Mây Trời tim tím.Những tảng Đá xám ,Da thịt trắng ngần....tất cả những màu sắc tương phản,âm thanh ấy,hình ảnh ấy...chỉ có ở chốn Bồng lai...

...Hồi ấy ,em là SV năm thứ Nhất . Hàng năm ,chúng em có đợt đi lao động (gọi là lao động CSCN) ở miền Núi ,chúng em ở Lán ,Tắm Suối và ăn Tập thể.Tối hôm đó là SN một bạn gái trong Nhóm chúng em (đông lắm)..Em được phân công đi tìm Hoa rừng để Lớp tặng bạn gái đó,vì vậy ,khi cả lớp vừa kết thúc ngày lao động ,ai cũng đi làm việc đã được phân công...Em hăm hở đi men theo con Suối về phía cao cao con Thác...Bỗng em chợt thấy giữa rừng chiều yên vắng là những tiếng Thiếu nữ trong trẻo ,đùa giỡn xen tiếng nước suối chảy rì rào.......Thôi em không kể nữa.Ngượng lắm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kentdju

Xe điện
Lão thì cũng có kém nhiều lắm đâu nhỉ:))
Hơ, em có gì đâu mà lão bảo em giỏi, chỉ có tiếng mà không có miếng thôi, mà em đang phải học tập lão đấy, ở mấy thớt bên kia các mợ cứ vây quanh lão, gạt không hết:P:))

Ducwagon

Xe tăng
Đi Lạng Sơn ,Mẫu Sơn về chưa được bao lâu ,một hôm ,trước khi ngủ ,Con gái bỗng hỏi : Bố ơi trên Mẫu Sơn sao lạnh thế hả Bố ? Mà sao trên đó cùng là Việt nam như ở Hà Nội mà quá lạnh so với HN? Ngày xưa ,hồi em học cấp 2 ,may mà cô giáo dạy Địa ,(em nhớ cô đó xinh lắm ,như Tây ,em là trẻ con mà còn thích cô ấy) không ốm ,không nghỉ buổi nào nên trình môn Địa của em cũng khá ,em giải thích aa ,bb,cc ..một tí tẹo rồi lại hứa : hôm trước Bố Con mình đi lên miền bắc Tổ quốc ,theo đường Quốc lộ số 1,lần này Bố đưa con lên Sapa ,theo đường số 2 , con có thích không? -Sapa đẹp không hả Bố ? -Rất đẹp và cũng rất lạnh ,con có sợ không? -Không ạ ,con thích lắm- Vậy giờ ngủ đi,mai còn đi học - Vâng ạ ,con chúc Bố ngủ ngon - Rồi 5 phút sau đã thấy Con gái ngáy khò khò ,chắc mang cả giấc mơ Sapa vào giấc ngủ.

Và em lại thực hiện lời hứa với Con gái.Hai ngày ở Sapa là 2 ngày sương mù mịt ,không phải là Thành phố trong sương nữa mà là Chẳng thấy gì trong sương mới đúng...Cách nhau 20m đã không nhìn thấy nhau.

Ôi, giọng văn của cụ giaophuong thật là tuyệt, em học mót câu đo đỏ của cụ về với các nhóc nahf em rồi nhé, cảm ơn cụ nhiều nhiều :D

giaophuong

Xe điện
Đi Lạng Sơn ,Mẫu Sơn về chưa được bao lâu ,một hôm ,trước khi ngủ ,Con gái bỗng hỏi : Bố ơi trên Mẫu Sơn sao lạnh thế hả Bố ? Mà sao trên đó cùng là Việt nam như ở Hà Nội mà quá lạnh so với HN? Ngày xưa ,hồi em học cấp 2 ,may mà cô giáo dạy Địa ,(em nhớ cô đó xinh lắm ,như Tây ,em là trẻ con mà còn thích cô ấy) không ốm ,không nghỉ buổi nào nên trình môn Địa của em cũng khá ,em giải thích aa ,bb,cc ..một tí tẹo rồi lại hứa : hôm trước Bố Con mình đi lên miền bắc Tổ quốc ,theo đường Quốc lộ số 1,lần này Bố đưa con lên Sapa ,theo đường số 2 , con có thích không? -Sapa đẹp không hả Bố ? -Rất đẹp và cũng rất lạnh ,con có sợ không? -Không ạ ,con thích lắm- Vậy giờ ngủ đi,mai còn đi học - Vâng ạ ,con chúc Bố ngủ ngon - Rồi 5 phút sau đã thấy Con gái ngáy khò khò ,chắc mang cả giấc mơ Sapa vào giấc ngủ.

Và em lại thực hiện lời hứa với Con gái.Hai ngày ở Sapa là 2 ngày sương mù mịt ,không phải là Thành phố trong sương nữa mà là Chẳng thấy gì trong sương mới đúng...Cách nhau 20m đã không nhìn thấy nhau.

Ôi, giọng văn của cụ giaophuong thật là tuyệt, em học mót câu đo đỏ của cụ về với các nhóc nahf em rồi nhé, cảm ơn cụ nhiều nhiều :D
Cám ơn Cụ ,Cụ làm em ngại mà ....sướng quá.

xdthienha

Xe điện
Hôm cụ lên Mẫu Sơn ko thấy sương mù nhỉ.Em lên cuối năm 2010 đúng hôm sương mù.Vào 1 cái nhà hoang hoang,có mấy người ở,hình như là của khí tượng thủy văn hay sao ấy.Cứ tưởng ko có gì nên chỉ đứng hóng,hút thuốc 1 lúc rồi về.Ai dè có cả ks,lần đấy em đi theo ngẫu hứng thôi chứ ko hỏi ai cả nên hơi gà mờ.

giaophuong

Xe điện
Hôm cụ lên Mẫu Sơn ko thấy sương mù nhỉ.Em lên cuối năm 2010 đúng hôm sương mù.Vào 1 cái nhà hoang hoang,có mấy người ở,hình như là của khí tượng thủy văn hay sao ấy.Cứ tưởng ko có gì nên chỉ đứng hóng,hút thuốc 1 lúc rồi về.Ai dè có cả ks,lần đấy em đi theo ngẫu hứng thôi chứ ko hỏi ai cả nên hơi gà mờ.
Thì trước khi đến đâu ,nêntimf hiểu tí mà Cụ ,ở MS một đêm cũng khá ấn tượng.

minhmo

Xe cút kít
Rất chuẩn ạ ,ngày xưa ,em có ghé vào quán bên đường( đường 1 cũ) uống nước ,ấn tượng mãi về cô bé bán nước ,xinh gái và nói chuyện rất có duyên...
Em theo cụ gần chục thớt rồi, không trước thì sau cụ cũng tiết lộ những chi tiết như trên. Hết mùi nước mắm :D rồi lại bán nước có duyên. Bái phục cụ.^:)^^:)^^:)^

xdthienha

Xe điện
Thì trước khi đến đâu ,nêntimf hiểu tí mà Cụ ,ở MS một đêm cũng khá ấn tượng.
Lúc e đi là e chỉ đi qua,nghe tin đồn nên thử phi lên xem sao vì muốn chinh phục cái đèo ấy.Lần sau e đi e thử ở đêm 1 lần xem sao.Cụ cho e xin 1 chút giá tham khảo của nhà hàng,ks dc ko ạ.

giaophuong

Xe điện
Lúc e đi là e chỉ đi qua,nghe tin đồn nên thử phi lên xem sao vì muốn chinh phục cái đèo ấy.Lần sau e đi e thử ở đêm 1 lần xem sao.Cụ cho e xin 1 chút giá tham khảo của nhà hàng,ks dc ko ạ.
Cụ vào Google tìm ,rất hợp lý cụ ạ :ở khoảng 200k đến 300k/phòng/đêm .Ăn thì cũng tùy do mình đặt,cũng không đắt Cụ ạ.

giaophuong

Xe điện
Lúc e đi là e chỉ đi qua,nghe tin đồn nên thử phi lên xem sao vì muốn chinh phục cái đèo ấy.Lần sau e đi e thử ở đêm 1 lần xem sao.Cụ cho e xin 1 chút giá tham khảo của nhà hàng,ks dc ko ạ.[/QUOLlox mạng

giaophuong

Xe điện
Em theo cụ gần chục thớt rồi, không trước thì sau cụ cũng tiết lộ những chi tiết như trên. Hết mùi nước mắm :D rồi lại bán nước có duyên. Bái phục cụ.^:)^^:)^^:)^
Thật thế ạ ,hehe.

giaophuong

Xe điện
aaaaasss

giaophuong

Xe điện
Lúc e đi là e chỉ đi qua,nghe tin đồn nên thử phi lên xem sao vì muốn chinh phục cái đèo ấy.Lần sau e đi e thử ở đêm 1 lần xem sao.Cụ cho e xin 1 chút giá tham khảo của nhà hàng,loolx manhgj

Tùng91

Xe tải
Đặt gạch hóng cụ phát.