Một năm:50% đưa Con lên Núi ,50% "theo" Vợ xuống Biển. (Thớt 18--)

Pajero0291

Xe buýt
Trong một giờ dạy Sử ở THPT Đà Nẵng ,có chuyên viên Sở GD dự ,cô giáo gọi học sinh lên kiểm tra bài cũ ,với câu hỏi :" Em hãy cho biết kết quả và ý nghĩa của Cuộc kháng chiến chống quân xâm lược nhà Minh ?" Một h/s hùng hồn trả lời :" Trước sự tấn công như vũ bão của Lê Lợi (giỏi ,biết chống Minh là Lê Lợi -Các CB Sở GD gật gù :đấy,thế mà cứ bảo HS bây giờ dốt Sử..) ,quân giặc bối rối chạy thoát thân,riêng Liễu Thăng bị quân ta dồn đuổi vào sân vận động (?) và chém chết tại đó ,kết quả là Cuộc kháng chiến chống Minh của ta đã thắng lợi vẻ vang..." Tất cả các giáo viên và cán bộ Sở GD dự giờ ngơ ngác nhìn nhau ,chẳng hiểu cậu h/s nói cái gì...Khốn nạn ,sau đó mới biết là ông ranh cứ tưởng cái ải Chi Lăng (ở Lạng Sơn) là cái Sân vận động Chi Lăng ở TP của ông ranh ấy ,vì chỉ nghe cô giáo nói là Liễu Thăng bị chém chết ở Chi Lăng mà, đúng quá còn gì nữa...Mà tộ sư,ông miêu tả cứ như bọn xã hội đen thanh toán lẫn nhau ở Sân vận động...Thật đau lòng..

Ải Chi Lăng là đây mới đúng ,cậu bé h/s nhé..Mà cũng phải thôi ,có khi Cô giáo cậu ta cũng chưa từng đến đây mà.

Ở các nước khác ,những Địa danh có gắn chút ít với Lịch Sử là họ tái hiện,bảo tồn hoành tráng ,bài bản và ý nghĩa lắm.,thậm chí còn dựng lại cả Chiến trường có Ngựa phi ,cung tên ,đầu rơi ,máu chảy ...như thật.Còn ta ,có vẻ còn sơ sài nhỉ.

Nghe con gái hỏi :"Bố ơi ,"Ải" là gì hả Bố?" mới hiểu rằng ,đâu phải h/s ,thậm chí kể cả người lớn đâu đã biết "Ải" là gì,thảo nào cậu bé h/s Đà Nẵng không nhầm lẫn mới là lạ.."con gái cứ chụp ảnh đi ,rồi lên xe Bố sẽ nói cho con biết về trận đánh đầy oai hùng của Dân tộc ta ,con nhé.."- "Bố ơi ,thế "Dân tộc" là cái gì hả bố ? " hehe ,"Dân tộc là cái ..Lên xe mau ,lạnh quá" .Bó tay.

thêm kụ bức ảnh ải Chi Lăng

Pajero0291

Xe buýt
chèn thêm ảnh Lạng Sơn hầu các kụ

dungcz2003

Xe hơi
hôm qua em gặp bác giáo phường đưa vợ 2 đi thẩm mỹ viện nhá, bác cưỡi vợ 2 hăng quá hay thế nào mà vợ 2 bác cộc đầu vào thành giường...í lộn bờ tường, phải đem ra đỗ ngọc du thẩm mỹ lại thế. Vợ bác mà bác dùng như phá ý, em nhìn em còn sót nữa là ;)

ductrung1828

Xe tải
em đọc hết 17 trang trên bài của cụ, hay quá, cảm ơn cụ

giaophuong

Xe điện
hôm qua em gặp bác giáo phường đưa vợ 2 đi thẩm mỹ viện nhá, bác cưỡi vợ 2 hăng quá hay thế nào mà vợ 2 bác cộc đầu vào thành giường...í lộn bờ tường, phải đem ra đỗ ngọc du thẩm mỹ lại thế. Vợ bác mà bác dùng như phá ý, em nhìn em còn sót nữa là ;)
Cụ nói oan cho em lắm.E là em nuông chiều Vợ (1,2,3++) lắm. Sáng 30 Tết ,em đỗ xe sát đường Quảng Bá ,mà mả bố thằng Taxi HN (loại 7 chỗ) nó rẽ cua bẹp tai vợ em luôn.E định đuổi theo nhưng nghĩ thôi ,cho Vợ con nó ăn Tết vui vẻ. Mãi không sao...hôm em ra Thợ hàn lại cái tai đèn pha,Thợ tháo đèn ra hàn tai,lắp vào..Pha bị hấp hơi nước..em ra Thợ chuyên đèn (nó bảo nó là nhất ở đấy)...và hôm qua em quay lại đó là lần thứ 4 ...Nhất thợ VN. hehe.

giaophuong

Xe điện
Đã đến Sa pa nhiều lần ,ngày giổ Tổ năm nay ,nghỉ vài ngày ,hội LPC lại rủ nhau đi Sapa ,về hỏi con gái : Con có muốn đi Sapa nữa không ? Đi bằng gì hả Bố ?- Đi ô tô bố lái ,dám không? -Dạ có ạ .Thế là lại đú theo mấy chú trẻ LPC ,già mà còn dại.

Lần này lên Sapa ,ở nhà của một Óp phờ.Xe của Ông Chủ K/S đây.

K/S nằm trên núi.

Có cái sân rộng cho khoảng gần 20 xe .

"Viu" nhìn ra dãy núi Hoàng Liên Sơn hoành tráng.

Mờ ảo trong sương phủ

..và vô cùng Lãng mạn

đá chèn lốp

Xe đạp
Cụ nói oan cho em lắm.E là em nuông chiều Vợ (1,2,3++) lắm. Sáng 30 Tết ,em đỗ xe sát đường Quảng Bá ,mà mả bố thằng Taxi HN (loại 7 chỗ) nó rẽ cua bẹp tai vợ em luôn.E định đuổi theo nhưng nghĩ thôi ,cho Vợ con nó ăn Tết vui vẻ. Mãi không sao...hôm em ra Thợ hàn lại cái tai đèn pha,Thợ tháo đèn ra hàn tai,lắp vào..Pha bị hấp hơi nước..em ra Thợ chuyên đèn (nó bảo nó là nhất ở đấy)...và hôm qua em quay lại đó là lần thứ 4 ...Nhất thợ VN. hehe.
Em xin góp ý ( em không PR cho nhà nào đâu nhé cụ ) lần sau cụ thử mang vợ 2 của cụ ra thẩm mỹ viện Văn Minh nhé, đi qua ngã ba Đồng Nhân Đỗ Ngọc Du ạ. Thằng chả người Đà Nẵng, thợ cũng toàn dân Đà Nẵng. Nhà thằng chả chế đèn với sửa đèn cũng hay lắm đó cụ. Còn ở chợ thì cụ lạ gì, thằng nào mà chả vỗ ngực I'm the one.

Vietinco

Xe tăng
Đã đến Sa pa nhiều Lần này lên Sapa ,ở nhà của một Óp phờ.Xe của Ông Chủ K/S đây

Bác còn cái ảnh tổng thể rõ ràng cái xe không ? để em giao bán xe luôn trong thớt của bác với

vaioz750

Xe hơi
Đợt này không thấy cụ giáo cho "nó" đi cùng nhể? :-?

Bill6002

Xe hơi
Trưa này em đọc vèo cái hết 18 trang của cụ: cuốn hút và mê say :)

Accent1110

Xe tăng
Thớt nào của cụ giáo cũng hot nhỉ. E rất thích cách trình bày dí dỏm của cụ

hn77

Xe tải
văn cụ giáo hay quá. Em đọc mà cứ tủm tỉm, mấy em trong phòng cứ ngó ngó :)

kuong1974

Xe tải
Văn cụ Giáo dí dỏm hay quá.

killua

Xe buýt
Đọc văn cụ giáo hay quá, tiếc là hôm rồi cụ cùng đội LPC lên e lại không gặp được :(( ... cái nhà sàn của lão Vietinco e lên đến vài chục lần rồi mờ ngó ảnh của cụ chụp vẫn thấy là lạ khang khác ... ko hiểu tại sao :-B

kentdju

Xe điện

Em xin góp với cụ tấm ảnh chụp đỉnh Phanxipan từ đèo Ô Quy Hồ