Một năm:50% đưa Con lên Núi ,50% "theo" Vợ xuống Biển. (Thớt 18--)

Vietinco

Xe tăng
Với em thì Sa pa thật đẹp

Em gửi cụ giáo thêm mấy loài hoa nhà em nữa nhé

Tặng mợ Rose Dao 2 loại hoa mợ chưa có

Hoa Ngũ sắc

Hoa Đuôi công

Chỉnh sửa cuối:

giaophuong

Xe điện
Đọc văn cụ giáo hay quá, tiếc là hôm rồi cụ cùng đội LPC lên e lại không gặp được :(( ... cái nhà sàn của lão Vietinco e lên đến vài chục lần rồi mờ ngó ảnh của cụ chụp vẫn thấy là lạ khang khác ... ko hiểu tại sao :-B
À ,tại em có hồn và có trình ,hehe ,đấy Cụ xem ,chú Tin tự mông mà có đẹp đâu nhẩy ,em mông mới lạ chứ ,he.

Vietinco

Xe tăng
À ,tại em có hồn và có trình ,hehe ,đấy Cụ xem ,chú Tin tự mông mà có đẹp đâu nhẩy ,em mông mới lạ chứ ,he.
Em mờ có tài như bác em đã về Thủ đô ở lâu rồi ná !

giaophuong

Xe điện
Em mờ có tài như bác em đã về Thủ đô ở lâu rồi ná !
Ở Vietin house floor hay lắm nhé : nửa đêm thấy uỳnh uỳnh trên đầu ,tưởng núi lở..nhung không phải ,thây tiếng ơ a a tưởng TH Lào cai chiếu nhầm phim XXX mà mở mắt ra ,cũng không phải...

doanhvt

Xe đạp
23h 30 phút: về nhà ,gọi ĐT cho Cô bé Giảng viên trẻ ,(ngồi ngoài ,bên phải) người Lạng Sơn này (mệ ,chẳng biết em đã có chồng hay chưa mà mình gọi giờ này ,chồng nó uýnh bỏ mệ ,thôi kệ ,cứ liều) : "Này ,Hoa khôi Lạng Sơn,cho anh hỏi : mai anh đi LS thì nên ngủ ở Mẫu Sơn hay Lạng Sơn ,Mẫu Sơn anh chưa đi bao giờ."-"Theo em ,anh nên ngủ ở Lạng Sơn vì chắc chắn trên đó 3 ngày tới "cháy" phòng ,mà trên đó đâu có gì hay
23h 30 phút: về nhà ,gọi ĐT cho Cô bé Giảng viên trẻ ,(ngồi ngoài ,bên phải) người Lạng Sơn này (mệ ,chẳng biết em đã có chồng hay chưa mà mình gọi giờ này ,chồng nó uýnh bỏ mệ ,thôi kệ ,cứ liều) : "Này ,Hoa khôi Lạng Sơn,cho anh hỏi : mai anh đi LS thì nên ngủ ở Mẫu Sơn hay Lạng Sơn ,Mẫu Sơn anh chưa đi bao giờ."-"Theo em ,anh nên ngủ ở Giường Em vì chắc chắn trên đó 3 ngày tới "cháy" phòng, chỉ có giường em là còn chỗ hay thôi

PHUONGICE

Xe tải
Kụ nhìn phong độ quá

La Pulga

Xe buýt
Ở Vietin house floor hay lắm nhé : nửa đêm thấy uỳnh uỳnh trên đầu ,tưởng núi lở..nhung không phải ,thây tiếng ơ a a tưởng TH Lào cai chiếu nhầm phim XXX mà mở mắt ra ,cũng không phải...
...Thú rừng luyện công hả cụ >:)

KafeDel

Xe tăng
Nhà sàn 2 tầng hả cụ? Con gái cụ nghe thấy thì hỏng... Hê hê!

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Gấu cụ đây ạ???
Nhìn hiền thục quá,cứ ngoan ngoan là...!
Trong một giờ dạy Sử ở THPT Đà Nẵng ,có chuyên viên Sở GD dự ,cô giáo gọi học sinh lên kiểm tra bài cũ ,với câu hỏi :" Em hãy cho biết kết quả và ý nghĩa của Cuộc kháng chiến chống quân xâm lược nhà Minh ?" Một h/s hùng hồn trả lời :" Trước sự tấn công như vũ bão của Lê Lợi (giỏi ,biết chống Minh là Lê Lợi -Các CB Sở GD gật gù :đấy,thế mà cứ bảo HS bây giờ dốt Sử..) ,quân giặc bối rối chạy thoát thân,riêng Liễu Thăng bị quân ta dồn đuổi vào sân vận động (?) và chém chết tại đó ,kết quả là Cuộc kháng chiến chống Minh của ta đã thắng lợi vẻ vang..." Tất cả các giáo viên và cán bộ Sở GD dự giờ ngơ ngác nhìn nhau ,chẳng hiểu cậu h/s nói cái gì...Khốn nạn ,sau đó mới biết là ông ranh cứ tưởng cái ải Chi Lăng (ở Lạng Sơn) là cái Sân vận động Chi Lăng ở TP của ông ranh ấy ,vì chỉ nghe cô giáo nói là Liễu Thăng bị chém chết ở Chi Lăng mà, đúng quá còn gì nữa...Mà tộ sư,ông miêu tả cứ như bọn xã hội đen thanh toán lẫn nhau ở Sân vận động...Thật đau lòng..

Ải Chi Lăng là đây mới đúng ,cậu bé h/s nhé..Mà cũng phải thôi ,có khi Cô giáo cậu ta cũng chưa từng đến đây mà.

Ở các nước khác ,những Địa danh có gắn chút ít với Lịch Sử là họ tái hiện,bảo tồn hoành tráng ,bài bản và ý nghĩa lắm.,thậm chí còn dựng lại cả Chiến trường có Ngựa phi ,cung tên ,đầu rơi ,máu chảy ...như thật.Còn ta ,có vẻ còn sơ sài nhỉ.

Nghe con gái hỏi :"Bố ơi ,"Ải" là gì hả Bố?" mới hiểu rằng ,đâu phải h/s ,thậm chí kể cả người lớn đâu đã biết "Ải" là gì,thảo nào cậu bé h/s Đà Nẵng không nhầm lẫn mới là lạ.."con gái cứ chụp ảnh đi ,rồi lên xe Bố sẽ nói cho con biết về trận đánh đầy oai hùng của Dân tộc ta ,con nhé.."- "Bố ơi ,thế "Dân tộc" là cái gì hả bố ? " hehe ,"Dân tộc là cái ..Lên xe mau ,lạnh quá" .Bó tay.

giaophuong

Xe điện
Đùa vậy thôi chứ nhân đây ,thay mặt Đoàn LPC ,em xin gửi lời cảm ơn đặc biệt tới Mr Phương (Vietinco) - Chẳng biết là Ông chủ hay là Ô Sin của K/S-Nhà Sàn nữa ,bởi lẽ trong hàng chục lần đến Sa Pa ,ở từ K/S một Sao đến rât nhiều nhiều Sao (hàng nghìn Sao) đây là lần em thấy mình ở trong một không gian đẹp ,rất ấn tượng..Gọi là có 5 phòng khép kín nhưng có nhiều khoảng không gian rộng để tổ chức các hoạt động tập thể như Liên hoan ,Ngủ tập thể (hehe) ,Múa Sạp ,Lửa trại...Riêng Ô sin Phương thì quá nhiệt tình ,khi biết trong đoàn có người bị trục trặc xe đã không quản ngại phi xe hàng chục KM để đón ..Trong lúc đoàn ở luôn có mặt túc trực ,làm Taxi đưa G và F của các OFers...lại ra tận Lào Cai để tiễn Đoàn...Thôi ,không kể xiết mối hận này...

Một không gian tràn ngập Nắng và Hoa..

Để tận hưởng và tha hồ lãng mạn...

giaophuong

Xe điện
Thác Bạc mùa này ít Nước và cũng chẳng có Sương.

Chỉ có các cô gái hơ Mông trong nắng.

Không chỉ hơ Mông ,hơ cả...luôn.

Với các Bé ,đây là sự tiếp xúc và cảm nhận với những điều mới mẻ (sau nay các Bé sẽ hiểu đó là sự Giao lưu Văn hóa)

Những tấm vải này Ông ,Bà ,Bố ,Mẹ ..chúng mình không dùng nhưng lạ và đẹp.

Bé tí mà đã Pờ rồ ,nhà có điều kiện cho trẻ khám phá ,tìm tòi ..

giaophuong

Xe điện
Đồi núi trùng điệp ,lên Ô Quy Hồ thôi..

Đây là Cổng Trời ,Con nhé.

Cùng cảm nhận cái Nắng ,cái Gió...nơi đỉnh Đèo này.

Trên núi có khác,đây điện ,dây dợ..có vẻ lằng nhằng nhỉ ,không "thoáng" như ở Biển.

Gió thổi mạnh lắm , thôi trốn vào Lều với em này..

Với những món ẩm thực dân dã này cho ấm người và ấm lòng.

minhmo

Xe cút kít
Ơ hơ, hai ảnh cái nắng cái gió, cái dây điện của cụ mới làm lại tóc à. Hay lại là cái...khác.
Dạo này mắt mũi nó thế nào ấy, nhìn cái ảnh "dây điện, dây dợ không như ở bển" em lại tưởng cụ chụp bức ảnh Marilyn Monroe mặc quần bò.:))

giaophuong

Xe điện
Ơ hơ, hai ảnh cái nắng cái gió, cái dây điện của cụ mới làm lại tóc à. Hay lại là cái...khác.
Dạo này mắt mũi nó thế nào ấy, nhìn cái ảnh "dây điện, dây dợ không như ở bển" em lại tưởng cụ chụp bức ảnh Marilyn Monroe mặc quần bò.:))
2 cô bé khác nhau ạ ,xinh lắm nhưng gió to quá em lười chụp "chi tiết".Ở Biển chứ không phải ở Bển Cụ ời.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kentdju

Xe điện
2 cô bé khác nhau ạ ,xinh lắm nhưng gió to quá em lười chụp "chi tiết".Ở Biển chứ không phải ở Bển Cụ ời.
Có cái nắng, có cái gió nhưng em chả thấy "cái đó" đâu cụ Giáo ơi=))