[Funland] Một giai đoạn kinh tế suy thoái, khó khăn đang đợi ở phía trước

DONALD TRAMP

Xe buýt
Cụ dính nặng ko, mong cụ sớm thu hồi, trái đắng kiểu ấy ngay khi gấu nhà em mon men mua của bà chị béo tóc xoăn em phát hiện ra em bắt tất toán ngay nên ko dính tí trái nào. Làm công trình thì đúng là nó bạc, thằng em trai em nó cũng chớm 40 đi khắp Bắc Trung Nam giờ nó cũng oải quá nó đòi bỏ nghề mà em động viên nó phải tính khác rút về văn phòng ngồi thôi chứ vạ vật mãi xa vợ con ở nhà con cái nó hỏng mất.
Cảm ơn bác chia sẻ, em dính nặng, gấu em ném gần hết chỗ dành dụm cho F1 du học, nên mới cay cú lê la tỉa đểu, vẫn trong phạm vi cho phép của diễn đàn, bác ah.
Dân đi công trình đến tầm 4x là thay máu hết rồi bác ah, rượu bia, sức khỏe, tiền, gia đình, con cái, tương lai ràng buộc, nên đành để lại cát sỏi cho lứa trẻ hơn. Ai nhiệt lắm, hoặc không có đường lui thì cũng cố lên làm chân quản lý công trình, giám sát, thiếu xèng thì mè nheo, xin đểu bọn thi công, chứ trực tiếp đêm hôm đổ base, thảm nhựa rồi sáng lại rượu thì bán gan nuôi miệng thôi, bác a. Thảo nào trường của em bây giờ xuống giá quá,đâm ra cũng khó làm gương cho F1.

Patriots

Xe lăn
Ngân hàng NN để lãi xuất thấp một thời gian dài là đã bơm thanh khoản ra thị trường nhiều và tiền rẻ nhiều, đến lúc phải tăng lãi suất để thu tiền về và kiềm chế lạm phát, tầm vĩ mô bắt buộc đến giai đoạn phải làm thế thôi. FED hay ECB đều đã làm thế. Giai đoạn này lối thoát cơ hội cao là tăng đầu tư công và đẩy nhanh đầu tư công

Minh Quoc 79

Xe buýt
Khủng hoảng kinh tế luôn mang tính chu kỳ, nó phá bỏ cái cũ và tạo ra cái mới, xoá bỏ những yếu tố tiêu cực tạo ra những yếu tố tích cực mới. Về 1 mặt nào đó, nó giống như 1 cuộc cách mạng, nó tạo cơ hội cho lớp trẻ vươn lên, tạo sự phát triển mới, mạnh mẽ hơn…
Tất nhiên, nó làm suy giảm quyền lợi “ăn trên ngồi chốc” của lớp già - quá trình lột xác nào cũng đau đớn.
Không dám đối mặt, cố gắng níu kéo quyền lợi, kìm giữ sự thay đổi… chỉ kéo dài khủng hoảng và khiến nó sâu sắc hơn, từ khủng hoảng kt chuyển sang khủng hoảng XH… Nhật bản là 1 tấm gương to đùng.
Cụ dạy mới có 1 tý, cụ dạy nốt tý còn lại đi ạ
Chu kỳ thì quá đúng rồi. Nó không chỉ đúng cho quy luật của kinh tế mà còn đúng cho tất thảy mọi sự vật, hiện tượng.
Chu kỳ khủng hoảng trong quá khứ xảy đến thì ai cũng vanh vách và hào hứng đọc to và rõ ràng
Còn chu kỳ này thì thế nào? dài hay ngắn? dài bao lâu?…
Hôm nay mà biết hoặc dự đoán được điều này sẽ là giới tính hoa của ngày mai rồi

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dạy mới có 1 tý, cụ dạy nốt tý còn lại đi ạ
Chu kỳ thì quá đúng rồi. Nó không chỉ đúng cho quy luật của kinh tế mà còn đúng cho tất thảy mọi sự vật, hiện tượng.
Chu kỳ khủng hoảng trong quá khứ xảy đến thì ai cũng vanh vách và hào hứng đọc to và rõ ràng
Còn chu kỳ này thì thế nào? dài hay ngắn? dài bao lâu?…
Hôm nay mà biết hoặc dự đoán được điều này sẽ là giới tính hoa của ngày mai rồi
Hệ hệ! Cụ thử về lập đàn rồi thành tâm cầu khẩn - may ra có thần thánh nào đó bật mí.
Thứ cụ yêu cầu, nhẽ chỉ có Thánh mới giả nhời được:))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
1 nhà máy trong ngành Sợi dệt có thể nói là có tiếng tăm nhất, chưa bao giờ đói đơn hàng mà hiện phải giảm gần 50% công suất
Mấy bác màu hồng quá
Dệt bao lớn mà làm túc tắc như này khả năng là bên Thái Dương hoặc Hiệp Quang rồi.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Hệ hệ! Cụ thử về lập đàn rồi thành tâm cầu khẩn - may ra có thần thánh nào đó bật mí.
Thứ cụ yêu cầu, nhẽ chỉ có Thánh mới giả nhời được:))
Hôm trước em làm rồi
Thấy ông Bụt hiện ra nói rằng cứ lên diễn đàn này sẽ gặp Quý nhân phù trợ
Cụ giúp em điiiiiiii, chắc chắn là cụ rồi mà

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Căng đấy.
Nhiều ông nghĩ ngắn cứ đòi chặn vốn vào bđs và ck mà ko hiểu rằng 2 món đó nó vừa là động lực, vừa hỗ trợ đắc lực cho tăng trưởng nghiều ngành nghề.
Khi kinh tế xấu, tiền bị co rút thì dân đầu cơ vốn nhanh nhạy trên tt này xả hàng và hạn chế giải ngân làm suy yếu và đóng băng. Nó là chỉ báo và cũng tác đông trực tiếp toàn nền kinh tế.
Cứ suy nghĩ đơn giản đòi hạn chế vốn cho bđs và ck và vẫn kích đc cho sxkd thì thật là thiển cận, ngớ ngẩn!

Minh Quoc 79

Xe buýt
Căng đấy.
Nhiều ông nghĩ ngắn cứ đòi chặn vốn vào bđs và ck mà ko hiểu rằng 2 món đó nó vừa là động lực, vừa hỗ trợ đắc lực cho tăng trưởng nghiều ngành nghề.
Khi kinh tế xấu, tiền bị co rút thì dân đầu cơ vốn nhanh nhạy trên tt này xả hàng và hạn chế giải ngân làm suy yếu và đóng băng. Nó là chỉ báo và cũng tác đông trực tiếp toàn nền kinh tế.
Cứ suy nghĩ đơn giản đòi hạn chế vốn cho bđs và ck và vẫn kích đc cho sxkd thì thật là thiển cận, ngớ ngẩn!
Em Trịnh trọng và Hân hoan đề cử cụ vào làm thành viên của Ban tư vấn chính sách cho Chính Phủ ạ
Mà cụ xử lý nhanh lên không thùng gạo nhà em còn có mấy bữa nữa thôi

Chỉnh sửa cuối:

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Căng đấy.
Thế giới này họ làm lâu rồi cụ! Cái đó nó gọi là: chính sách tiền tệ siết chặt - tài khoá nới lỏng.
Đừng lo hộ ông NN.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Nói chung tiền và tài sản nó vẫn thế thôi, có phải người ngoài hành tinh đến cướp đâu. Chẳng qua chỉ chuyển từ nước này sang nước khác, người này sang người khác

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Một trong những biện pháp của "tài khóa nới lỏng" của chính phủ hiện nay là trần giá xăng cho các DN phân phối xăng phải ko cụ?
Nhưng lại bị các DN phân phối xăng dầu phản đối, làm lãnh đạo khó cụ nhỉ.
Cụ thực sự không biết cái lý thuyết chính sách ấy? Nó chả liên quan gì đến cái thứ gọi là “mệnh lệnh hành chính” - nó là chấp nhận thâm hụt để bù đắp cho nền kinh tế, để trợ cấp khó khăn, duy trì sức phát triển.
Ngoài lề: cái “trần giá” đấy để cụ (người tiêu dùng) không phải chịu giá xăng quá đắt đấy!

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Gõ cả ngày đâu mà còng lưng toét mắt thế cụ. Ko phải ngồi máy photocopy đâu, văn bản có sẵn, mỗi trang edit độ 2-3 dòng. Grab hít bụi thoải mái thì đúng. Các cụ cũng thánh quá thật.
Em dân công trình GT, hết tuổi đi công trường thì quay xe về văn phòng sống mòn, bán giấy phép hành nghề chờ hưu bác ạ. Nhiều khi thấy ngành của em cũng "ngốn thanh xuân" như bên bóng đá, em "nhát chân", không đủ tài nên không vào được các PMU Real, Mu,TEDI nên xác định Giáo Thứ làm QBV mà WAG em không để yên, loay hoay dính trái nên đang làm lý lịch tư pháp để xếp hàng Grab rồi.
Thảm thế hở kụ. Kệ mẹ đội WAG! Kụ chỉ đạo thực hành tiết kiệm xem sao