[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

197716102003

Xe container
Trưa nay em ăn cơm niêu, cơm cháy giòn rụm ăn kèm thịt ba chỉ chưng mắm tép, đưa cơm phết các bác ạ!
Có thể nói địa chỉ đc không Phẳng hay lại post lên cho nhà có thêm tầng :P

L.C.D

Xe container
Có thể nói địa chỉ đc không Phẳng hay lại post lên cho nhà có thêm tầng :P
Quán cơm này ở chỗ Trần Thái Tông chị ạ. Trước đây nó là quán Gemini nhưng mới đổi tên khác mà em ko nhớ tên mới. Đi đường TTTông rẽ chỗ CA p Dịch Vọng là thấy quán ạ.

công nông tàu

Xe container
Em lại quẩy. Tình hình có đứa bạn của F1 muốn đặt bột làm quẩy và nó lấy về để tủ lạnh đến chủ nhật mới làm. Mà em thì toàn ủ bột xong rán ngay. Hôm nay em thử nghiệm ủ bột xong tống vào tủ lạnh xong mới lôi ra rán. Quẩy vẫn nở tưng bừng. Laih có phần giòn ngon hơn.
Cháo màu hơi xấu vì em nấu với nước thịt bò lúc hôm qua hấp làm bò khô. Èo ngọt suỵt :D

Giaydedo

Xe tăng
Của nhà nuôi được, em đang nghĩ nên "chấm" con nào:((

Pumzen

Xe ba gác
Hôm nay nhà cháu ko phải nấu nướng rồi,chả có ảnh ọt món gì,nhõn mỗi "Giọt nắng bên thềm" :

công nông tàu

Xe container
Hôm nay rán quẩy còn thừa dầu. Tiện tay em vo luôn mấy cái bánh rán .

L.C.D

Xe container
Ăn vịt om măng có đc ko Đại huynh Xebanhlon :P

Tarra

Xe tăng
Tự dưng em thèm phở. Em vào làm đĩa phở xào chiên giòn em xơi nên không được trang trí đẹp mắt cho lắm . Mời CCCM cùng xơi với em :D

chim-ưng

Xe tăng
Trưa nay chỗ nhà cháu bị cắt điện bảo dưỡng định kỳ nên ko nấu nướng đc,2 bố con đi đả bún chả cho qua bữa:

bún chả thì em thích ăn hàng quang gánh ngồi đúng ngã 4 hàng rào nhà thờ Hàm Long , bây giờ hàng đấy chuyển đi đâu mất tiêu rồi , tiếc thế .

Traubotube

Xe điện
K hiểu sao từ lần em ăn nem ở số 1 hàng Mành là từ đó đến nay đi ăn bún chả k gọi nem nữa. Nó cứ thế nào ấy
Nhà cháu ăn ở Mai hắc Đế,gần nhà đỡ phải đi xa. Nem cua bể ở đây cũng đc,ko như ở Hàng Mành. Cách đây mấy năm,hồi ô con còn học cấp 2 Nguyễn Du phố Hàng Quạt,buổi trưa 2 vc đi đón nó nhân tiện vào HM ăn trưa vì lâu lắm rồi ko ăn bún chả ở quán này. Khi 2 bát chả băm và miếng lẫn lộn bê lên,nhìn đầy tú ụ phải cho 2 ng ăn,màu sắc miếng thịt thâm đen xì xì đã mất cảm tình rồi. Đến khi cắn miếng chả băm thì vội nhè ra vì bên trong vẫn còn hơi ....lạnh. Do quán đông khứa nên nhà hàng làm sẵn chả băm,nướng chín rồi bảo quản cả đống trong tủ lạnh,khi khách gọi mới bỏ ra vi sóng rồi thả vào bát nước chấm nóng. Có lẽ lúc đó dồn dập khách vào đúng giờ ăn trưa nên tg vi sóng ko đủ nên miếng chả bên trong vẫn còn lạnh. Đã thế nước chấm lại ngọt đúng kiểu ngọt đường hoá học nữa,chất lượng nếu chấm cho thang điểm 10 thì nhà cháu ưu ái cho 2 điểm! :D
Quan sát thực khách ngồi ở quán thì lác đác tây ba lô,số lượng ng V còn lại thì hầu hết là khách du lịch từ Kiều bào cho đến dân các tỉnh đi du lịch HN.
Trong lúc ngắm nghía thực khách,nhà cháu thấy bức tường ở quán dán cái biển thông báo " Quý khách lưu ý: Quán bún chả bên cạnh ko phải là quán bún chả số 1 Hàng Mành". :))
Kể từ vụ ẩm này,nhà cháu cho quán BCHM vào Blacklist luôn! :D
E văn ngắn nói được nhõn câu. Cụ làm một tràng,thực sự em cũng k biết nói gì hơn ngoại trừ việc : cụ miêu tả chất lượng quán bún chả quá hay quá chân thực.

Pumzen

Xe ba gác
E văn ngắn nói được nhõn câu. Cụ làm một tràng,thực sự em cũng k biết nói gì hơn ngoại trừ việc : cụ miêu tả chất lượng quán bún chả quá hay quá chân thực.
Nhà cháu giờ là tỉ phú tg nên gõ nhiều lấp chỗ trống cụ ạ! :)) Với lại riêng về món ăn phải tả kỹ,trung thực đúng với cảm nhận của mình nên khó cô đọng xúc tích.
bún chả thì em thích ăn hàng quang gánh ngồi đúng ngã 4 hàng rào nhà thờ Hàm Long , bây giờ hàng đấy chuyển đi đâu mất tiêu rồi , tiếc thế .
Món bún chả bây giờ như 1 món ăn fastfood buổi trưa! Chính vì lượng khách hàng đến dồn dập nên các quán đều nghĩ ra cách làm cho thật nhanh. Quán nào cubgx dùng động cơ quạt để thổi cho nhanh,điều này ảnh hưởng đến chất lượng của thịt. Nếu như làm cho gia đình hoặc lượng ng vừa phải thì phương pháp quạt tay là đúng nhất. Lượng gió vừa phải,đủ tg để miếng thịt chín thơm,mỡ chảy xèo xèo hơi xém cạnh.
Nếu ai đã từng ăn bún chả của bà già ở gốc cây Hoa Sữa ngã 5 Bà Triệu - Nguyễn Du thì sẽ khẳng định điều này. Xiên chả bằng que tre,đầu buộc dây lá chuối đúng chất ngày xưa. 1 điều nữa là chất lượng thịt cũng là 1 yếu tố quan trọng,cùng với cách pha nước chấm sẽ tạo nên món bún chả,1 món đặc sản của Hà Thành.

Trạng thái
Thớt đang đóng