Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

kìngdom911

Xe tải
Chị em có mảnh đất như trong sổ đỏ dưới đây. Trc có tả cho em nhưng lúc nhìn thực tế em ko nghĩ lại có mảnh đất mà chủ đầu tư chia nó lại khó hiểu đến vậy. Hai mặt đường và tầng 2 đc phép đua ra. Chị em có nhờ 1 bạn thiet kế sơ bộ nhưng có vẻ ko hop lý. Cụ nào đã từng thiết kế mảnh đất nào mà lạ như mảnh đất này tư vấn em vài đường để có đk tốt hơn khi thiết kế. Nhà nhỏ lại còn muốn lắp thang máy rồi xây cao. 1 tầng 1 phòng. Lan can em bảo đua ngắn thôi ko nghiêng đổ nhà đấy...
Cảm ơn các cụ.

cụ cho xin cái hướng nhà và hướng tuổi để em thử múa bút xem sao ạ :D

msbnty-29

Xe tải
cụ cho xin cái hướng nhà và hướng tuổi để em thử múa bút xem sao ạ :D
Em cam ơn cụ. Cụ để em hỏi lại, chị em nói cái cạnh chém góc đó là chính tây nhưng lại bảo cái cạnh 3,45 là tây bắc nên chắc ko đúng, để chi em xem lai sổ. Anh rể 1971, chị em 1974.

Chỉnh sửa cuối:

kìngdom911

Xe tải
Em cam ơn cụ. Cụ để em hỏi lại, chị em nói cái cạnh chém góc đó là chính tây nhưng lại bảo cái cạnh 3,45 là tây bắc nên chắc ko đúng, để chi em xem lai sổ. Anh rể 1971, chị em 1974.
Ah và cho e xin cái email để e gửi phương án nhé ạ :), chờ tin của cụ, chỉ cần tuổi của người đứng tên chủ đất thôi cụ

LehmanBrothers

Xe điện
Các cụ có biết công ty nào thi công trọn gói nhà mặt phố, từ khâu giấy phép xây dụng đến hoàn thịên ko. Có công trình nào tuong tu để chứng minh uy tín và năng lục thì càng tốt ợ
Cty làm đc vậy thì đầy, e làm có mình còn nhận trọn gói chìa khoá trao tay đc nói gì một cty. Nhưng cái mục đi xem thì e nghĩ cụ nên cân nhắc, đã đi nên đi vài nhà họ làm mới khách quan. Như e gặp khách chỉ đi mỗi nhà rồi vòng về thì e đánh giá khách đang check thôi, sẽ ko bắt tay nhau làm đc. Còn ai nhiệt tình mới thực sự là muốn làm việc với nhau. Vì cty họ nhận thấy cụ đang chỉ test thì có cho cụ đến cũng chỉ là xem hoa cưỡi gió, ko phản ánh đc nhiều, mất thời gian cả hai.

Vinhanh1511

Xe tăng
Cccm cho em hỏi. Muốn xin cấp phép xây dựng cho nhà khoảng 5-7 tầng kiểu ccmn cho thuê khu Cầu giấy vs Ba đình thì tốn nhiều k nhỉ? Cụ nào biết tư vấn em cái.

baokhang2014

Xe buýt
Cccm cho em hỏi. Muốn xin cấp phép xây dựng cho nhà khoảng 5-7 tầng kiểu ccmn cho thuê khu Cầu giấy vs Ba đình thì tốn nhiều k nhỉ? Cụ nào biết tư vấn em cái.
Nêu kiểu ccmn thì e nghĩ lục tốn ở khu đó đấy cụ. Còn nhà ở gđ bình thường thì tuỳ cơ may cụ dao động từ 30-70tr

baokhang2014

Xe buýt
Khoảng bn cụ nhỉ?_em dân tỉnh lên nên cũng chả quen nhiều.
Để chi tiết vụ cấp gpxd hết bao nhiêu thì cụ phải có bản vẽ thiết kế xem cấp công trình và mục đích xd là gì mới bit dc. Còn ko cụ cứ mang hồ sơ đến thẳng địa chính phường họ lo cho. Ko rẻ nhug nhanh.

Vinhanh1511

Xe tăng
Để chi tiết vụ cấp gpxd hết bao nhiêu thì cụ phải có bản vẽ thiết kế xem cấp công trình và mục đích xd là gì mới bit dc. Còn ko cụ cứ mang hồ sơ đến thẳng địa chính phường họ lo cho. Ko rẻ nhug nhanh.
Mệt phết cụ nhỉ :( lại toi con ô tô thì bỏ mẹ.

trungkts

Xe tải
Tuỳ nơi cụ ạ ! Cụ phải cho vị trí chính xác mới biết được qui hoạch không chế chỉ giới chiều cao cho phép là bao nhiêu ! Nhà cụ chắc đủ sổ mà chiều cao tổng bằng dự trù của cụ thì ko mất ít chi phí thôi cụ ạ

LehmanBrothers

Xe điện
Có vụ nghe nói nhà lợp có thêm có 60m2 mái tôn các bố địa chính đòi tới 20tr e nghe chán luôn, 20tr vì cái gì ? ko ai trả lời được. Cứ đổ cho quản lý yếu kém là chính, nhưng nói tới làm tiền thì quan dân như nhau cả. Chén đc là chén hết chứ có chịu nhịn đâu, mình thiếu hiểu biết là bị thịt ngay :D , ko chịu học hỏi thích nghi là thiệt hại có ngay.

huybien192

Xe hơi
Có vụ nghe nói nhà lợp có thêm có 60m2 mái tôn các bố địa chính đòi tới 20tr e nghe chán luôn, 20tr vì cái gì ? ko ai trả lời được. Cứ đổ cho quản lý yếu kém là chính, nhưng nói tới làm tiền thì quan dân như nhau cả. Chén đc là chén hết chứ có chịu nhịn đâu, mình thiếu hiểu biết là bị thịt ngay :D , ko chịu học hỏi thích nghi là thiệt hại có ngay.
e mà làm là e cũng chén đấy, ae nó chén m ko chén lại bảo thằng này sống đ hoà nhập vs ae gì cả :D

cadan

Xe container
Cty làm đc vậy thì đầy, e làm có mình còn nhận trọn gói chìa khoá trao tay đc nói gì một cty. Nhưng cái mục đi xem thì e nghĩ cụ nên cân nhắc, đã đi nên đi vài nhà họ làm mới khách quan. Như e gặp khách chỉ đi mỗi nhà rồi vòng về thì e đánh giá khách đang check thôi, sẽ ko bắt tay nhau làm đc. Còn ai nhiệt tình mới thực sự là muốn làm việc với nhau. Vì cty họ nhận thấy cụ đang chỉ test thì có cho cụ đến cũng chỉ là xem hoa cưỡi gió, ko phản ánh đc nhiều, mất thời gian cả hai.
Thank cụ
Tất nhiên là phải đi vài nhà chứ cụ

Chỉ ngại một điểm là lỡ xem xong ko ưng hoặc ko hợp thì hơi khó noi.

Cháu thấy giờ các công ty có web site là công cụ gioi thiệu khá tốt. Hình ảnh là tuong đối trực quan để gia chủ áng chừng về năng lực và phong cách có phù họp mình ko.

Gần đây có mục trên vnexpres và afamily tương đối hay cho nhung người quan tâm lĩnh vực này.

http://giadinh.vnexpress.net/photo/khong-gian-song/gia-chu-ha-noi-dap-nha-con-dep-de-noi-o-them-nang-gio-3475427.html?utm_source=detail&utm_medium=box_topic&utm_campaign=boxtracking

http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/nha-dep/khong-gian-song/4-nha-pho-co-ha-noi-khien-gia-chu-bat-ngo-sau-khi-sua-3476981.html

O tô mình còn lái thử đuọc, hoặc chán bán đuọc, vì trị giá chỉ khoảng vài trăm tới vài tỷ. Cái nhà xây nhẹ nhàng cả đất cũng phải từ 2-3 tỷ tới 20-30tỷ, xem xét kỹ cũng phải thôi.

LehmanBrothers

Xe điện
e mà làm là e cũng chén đấy, ae nó chén m ko chén lại bảo thằng này sống đ hoà nhập vs ae gì cả :D
Cụ quả là khéo ăn ở đấy :D , ko nét là bị thịt ngay mà.

Cụ cadan mà check qua express hay afamily thì cụ nhậm trái đắng có ngày cụ ạ. Bánh vẽ với phím cò nhí nhố chả sát đâu.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Thank cụ
Tất nhiên là phải đi vài nhà chứ cụ

Chỉ ngại một điểm là lỡ xem xong ko ưng hoặc ko hợp thì hơi khó noi.

Cháu thấy giờ các công ty có web site là công cụ gioi thiệu khá tốt. Hình ảnh là tuong đối trực quan để gia chủ áng chừng về năng lực và phong cách có phù họp mình ko.

Gần đây có mục trên vnexpres và afamily tương đối hay cho nhung người quan tâm lĩnh vực này.

http://giadinh.vnexpress.net/photo/khong-gian-song/gia-chu-ha-noi-dap-nha-con-dep-de-noi-o-them-nang-gio-3475427.html?utm_source=detail&utm_medium=box_topic&utm_campaign=boxtracking

http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/nha-dep/khong-gian-song/4-nha-pho-co-ha-noi-khien-gia-chu-bat-ngo-sau-khi-sua-3476981.html

O tô mình còn lái thử đuọc, hoặc chán bán đuọc, vì trị giá chỉ khoảng vài trăm tới vài tỷ. Cái nhà xây nhẹ nhàng cả đất cũng phải từ 2-3 tỷ tới 20-30tỷ, xem xét kỹ cũng phải thôi.
Cụ mà đi xem cần phân biệt rõ là cụ đi xem Thiết Kế hay Thi Công nhé. k cẩn thận răng môi lẫn lộn. :)
Cái nhà đệp đệp như cụ xem trên VN express, giá thiết kế như cái đầu tiên, tính bằng đơn vị trăm củ. cụ muốn đệp như vậy thì cũng phải xác định truớc. và thêm đến phần thi công nữa, cũng lục tốn gấp rưỡi nhà bt cụ nhé.

cadan

Xe container
Cụ mà đi xem cần phân biệt rõ là cụ đi xem Thiết Kế hay Thi Công nhé. k cẩn thận răng môi lẫn lộn. :)
Cái nhà đệp đệp như cụ xem trên VN express, giá thiết kế như cái đầu tiên, tính bằng đơn vị trăm củ. cụ muốn đệp như vậy thì cũng phải xác định truớc. và thêm đến phần thi công nữa, cũng lục tốn gấp rưỡi nhà bt cụ nhe.
Thanks các cụ chia sé

Tât nhiên món này phải xem nhiêu.

Cai nhà đầu tiên là do Võ Trọng Nghĩa tkế. Với cái tên này dán vào bản vẽ thì trăm củ cháu nghĩ ko có gì ngạc nhiến.

Co nhung thứ demo như trên vne với afamily ko dẫn mình tới kiến trúc sư, nhg nó cho mình ý tuỏng (concept) là mình thích cái nhà nó kiểu gí.

Vi dụ xem thiet kế của VTN, cảm giác ngay là nó tạo ra nhiều thoáng, gío, nhung ko thực dụng ơ nhiều chỗ. Điển hình như mốt trồng cây trong nha.

Ngoai chuyên các thể loại bọ, con nọ con kia sinh ra thì mỗi năm "Hà nội mùa lá rụng" đi quét mệt nghi.

Xem, đuong nhiên phải biết chọn lọc các cụ nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng