[Thảo luận] Mê hồn Trận cầu Pháp Vân...nhọc. ...

zuanh88

Xe buýt
tối qua em chạy từ đường 5 về. định bụng rẽ về Lĩnh Nam nhưng quên béng phải xuống từ đầu Thanh Trì...
Thôi thì rx về Giải Phóng , cơ mà đến đầu cầu, chạy lò xo số 8 một lúc, loanh quanh thế lếu nào lại táng *** nó ra Pháp Vân...
thế là lại được dạo chơi một phát xuống tận cầu vượt thường tín mấy về được
Nhọc không chịu được các Bác ới...huhuhu
em cũng giống bác, mất 24km cả đi cả về ở cái đường pháp vân này...

trungnn

Xe tăng
Em đi mấy lần ở đây rồi nhưng chưa lạc vì có cảnh báo của các bác nên em từ KDT đi Cầu Giẽ thì em cứ bám phải mà còn chiều ngược lại thì em bám bên trái nên chưa bị đi nhầm vì em dính 1 phát dưới chân cầu Thanh Trì phía gia lâm, định đi ra đường 5 thành leo béng lên cầu. Bọn GTCC cắm biển rất ngu nên em chứng kiến có bác đã chui lên cầu Thanh Trì phía Gia Lâm bằng đường xe máy xong lại phải lùi lại! Bác nào đi qua sẽ thấy vì tả lại khó quá vả lại em không ngu như bọn GTCC nên không tả lại được!

anhtho

Xe ngựa
Em đi mấy lần ở đây rồi nhưng chưa lạc vì có cảnh báo của các bác nên em từ KDT đi Cầu Giẽ thì em cứ bám phải mà còn chiều ngược lại thì em bám bên trái nên chưa bị đi nhầm vì em dính 1 phát dưới chân cầu Thanh Trì phía gia lâm, định đi ra đường 5 thành leo béng lên cầu. Bọn GTCC cắm biển rất ngu nên em chứng kiến có bác đã chui lên cầu Thanh Trì phía Gia Lâm bằng đường xe máy xong lại phải lùi lại! Bác nào đi qua sẽ thấy vì tả lại khó quá vả lại em không ngu như bọn GTCC nên không tả lại được!
Đi trên đường cao tốc làm gì có rẽ trái mà cụ đòi bám trái ?

E43000

Xe tăng
Em thấy cái sơ dồ của Kụ anhtho chưa chính xác.

2.Em soi mãi cái đoạn xanh xanh mà không thấy (Rẽ từ đường cao tốc xuống Giải phóng).
Cái đoạn đường bác vẽ mầu xanh đó chưa rải nhựa nên xấu lắm, chỉ xe gầm cao là đi được, còn sedan đi là bị sạt gầm.

Em có tý kinh nghiệm đi đoạn vòng vèo ở điểm Pháp Vân như thế này ợ: (em mượn luôn cái bản đồ trên)

1- Muốn từ Cầu TT đi ra đường PV-CG và TT HN:
Các cụ đi trên cao tốc khi nào thấy biển đề TT HN - Cầu Giẽ thì chuẩn bị rẽ phải vào thì sẽ đi theo đường mầu đỏ ở trên đến chỗ trên bản đồ ghi "chỗ rẽ cần lưu ý":
- Muốn vào TT HN: Rẽ trái tại điểm "chỗ rẽ cần lưu ý" trên bản đồ ở trên. (Nếu xe gầm cao thì có thể đi theo đường kẻ mầu xanh- đoạn đường chưa rải nhựa nên lồi lõm lắm)
- Muốn đi Cầu Giẽ: Rẽ phải tại điểm "chỗ rẽ cần lưu ý" trên bản đồ ở trên.

2- Muốn đi từ Giải Phóng ra cầu TT:
Đi từ đường Giải Phóng đến ngã 4 cắt với cao tốc PV-CG (đầu đường cao tốc PV-CG) thì rẽ phải vào đường cạnh với đường cao tốc PV-CG và cứ đi là lên đường cao tốc đi ra cầu TT.

3- Muốn đi từ cao tốc PV-CG về KDT và cầu TT:
Đi trên cao tốc PV-CG theo hướng CG--->PV đến gần cuối đường sẽ thấy biển đề "Cầu Thanh Trì" thì các cụ rẽ phải vào, đi tiếp thì sẽ thấy biển chỉ dẫn tiếp theo:
- Đi về KDT thì đi thẳng
- Đi về cầu TT thì rẽ phải

Cụ nào có kinh nghiệm thì chỉ tiếp nhá :-*

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Mai em chạy hai bánh ra đới làm cái rịch vụ chỉ đường. có khi chăn lại được ối tiền của các Bác...tết này chắc ấm rồi...ke ke

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Mai em chạy hai bánh ra đới làm cái rịch vụ chỉ đường. có khi chăn lại được ối tiền của các Bác...tết này chắc ấm rồi...ke ke
Không ngon thế đâu, bác mà chỉ sai thì đền ốm iem vặt lại bác 8-}!

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
tối qua em chạy từ đường 5 về. định bụng rẽ về Lĩnh Nam nhưng quên béng phải xuống từ đầu Thanh Trì...
Thôi thì rx về Giải Phóng , cơ mà đến đầu cầu, chạy lò xo số 8 một lúc, loanh quanh thế lếu nào lại táng *** nó ra Pháp Vân...
Nhà Thụt lạnh thế vưỡn đưa vợ con đi hóng gió hử =))

Pigwalk

Xe container
Em thấy cái sơ dồ của Kụ anhtho chưa chính xác.
1.Từ đường cao tốc Pháp Vân rẽ ra Giải Phóng (đoạn chui qua gầm cầu nhà em chả thấy đâu).
2.Em soi mãi cái đoạn xanh xanh mà không thấy (Rẽ từ đường cao tốc xuống Giải phóng).

Chiều qua em xuống nghĩa trang Văn Điển cũng bị quả giống như kụ chủ. Khác là em từ đường Nguyễn Tam Trinh rẽ ra. Nhẽ ra em phải đi cái đường dưới (vạch đen), nhưng nhìn thấy cái biển chỉ dẫn: đường dành cho XE TẢI thế là leo lên cao tốc cho nó hoành, em vòng vèo thêm phải gần 3km nữa đến đích định đi.
Đường thực tế em đi là cái đường đỏ đỏ ấy. Mà còn chút nữa cùng cho vợ con xuống ăn bánh cuốn Phủ Lý, may em mới quá 2 thân xe, còn cố lùi được
Em cũng suýt lạc ở đây, từ cầu Thanh Trì về Gỉai Phóng dễ bị đi nhầm xuống Cầu Rẽ như chơi. Khi đi trên cầu cạn từ TT về, đến gần đường cao tốc PV-CR có biến chỉ dẫn rẽ phải để đi trung tâm HN và đi PV-CR, các cụ rẽ vào đó và đi đến chỗ lối rẽ xuống đường màu xanh - thực ra đây chưa (hay không) là đường đâu, nó vẫn là đường đất, nhiều ổ voi, ổ gà vãi lúa, cứ mạnh dạn rẽ xuống là ra GP luôn. Lần đầu tiên em cũng chạy đến đây đang lò dò ko biết đi đường nào về GP thì thấy mấy bác xe tải rẽ xuống, em bám theo, kết quả là xe gầm thấp, cản trước ủi được một đống đất mang về nhà. Túm lại mấy bác thiết kế đoạn này chắc học cao quá nên thiết kế trìu tượng quá, chắng biết đường nào mà đi dù là người ở đây đi nữa, còn tỉnh xa về thì cứ chu du vài vòng cho nhớ. Em sang nước ngoài, thuê xe tự lái vẫn đi ầm ầm chẳng lạc bao giờ, thế mà trên con đường trước đầy vẫn đi đi về về ngày 2 lần giờ nâng cấp đổi mới lại lạc mới đau.

3_banh

Xe điện
Hồi mới khai trương cái cầu cạn này, em cũng bị một lần, làm thằng cu phát hoảng. Đến tận chỗ quay đầu ở Vân Tảo mới về được !

Em pot cái hình này phòng nhỡ cụ nào loay hoay lại dính chưởng !

Khiếp, nhìn vãi chưởng; ko có biển chỉ dẫn thì khéo e đi hết bình xăng cũng ko về được nhà/

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Hồi mới khai trương cái cầu cạn này, em cũng bị một lần, làm thằng cu phát hoảng. Đến tận chỗ quay đầu ở Vân Tảo mới về được !

Em pot cái hình này phòng nhỡ cụ nào loay hoay lại dính chưởng !

Bác bị thiếu một phần vô cùng quan trọng đó là Từ Pháp Vân (Chạy từ cầu giẽ về) rẽ phải đi Mỹ Đình hoặc Cầu Thanh Trì. Chỗ này nhiều cụ nhầm lắm vì trên Cao tốc pháp vân xxx chỉ cắm biển ghi là "Cầu Thanh trì" vì vậy cụ nào không quen vì nghĩ mình có đi Thanh trì đâu, mình đi về Mỹ Đình cơ mà là dính chưởng ngay.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Cái đoạn đường bác vẽ mầu xanh đó chưa rải nhựa nên xấu lắm, chỉ xe gầm cao là đi được, còn sedan đi là bị sạt gầm.

Em có tý kinh nghiệm đi đoạn vòng vèo ở điểm Pháp Vân như thế này ợ: (em mượn luôn cái bản đồ trên)

1- Muốn từ Cầu TT đi ra đường PV-CG và TT HN:
Các cụ đi trên cao tốc khi nào thấy biển đề TT HN - Cầu Giẽ thì chuẩn bị rẽ phải vào thì sẽ đi theo đường mầu đỏ ở trên đến chỗ trên bản đồ ghi "chỗ rẽ cần lưu ý":
- Muốn vào TT HN: Rẽ trái tại điểm "chỗ rẽ cần lưu ý" trên bản đồ ở trên. (Nếu xe gầm cao thì có thể đi theo đường kẻ mầu xanh- đoạn đường chưa rải nhựa nên lồi lõm lắm)
- Muốn đi Cầu Giẽ: Rẽ phải tại điểm "chỗ rẽ cần lưu ý" trên bản đồ ở trên.

2- Muốn đi từ Giải Phóng ra cầu TT:
Đi từ đường Giải Phóng đến ngã 4 cắt với cao tốc PV-CG (đầu đường cao tốc PV-CG) thì rẽ phải vào đường cạnh với đường cao tốc PV-CG và cứ đi là lên đường cao tốc đi ra cầu TT.

3- Muốn đi từ cao tốc PV-CG về KDT và cầu TT:
Đi trên cao tốc PV-CG theo hướng CG--->PV đến gần cuối đường sẽ thấy biển đề "Cầu Thanh Trì" thì các cụ rẽ phải vào, đi tiếp thì sẽ thấy biển chỉ dẫn tiếp theo:
- Đi về KDT thì đi thẳng
- Đi về cầu TT thì rẽ phải

Cụ nào có kinh nghiệm thì chỉ tiếp nhá :-*
Em đã có một thớt miêu tả bằng mồm rồi mà. http://www.otofun.net/threads/203937-kinh-nghiem-di-cau-can-phap-van?highlight=

Nipo

Xe tải
mê hồn trận để bẫy anh em đây mà

blackcarens

Xe buýt
Nhà em nhặt tạm cái hình trên wikimap vẽ thêm đôi chút, các bác tự hình dung nhé. Nguyên tắc là rẽ ra và nhập vào đều bên phải đường. Em thấy cũng không khó tìm đường lắm mừhh

Chỉnh sửa cuối:

tailieu

Xe tăng
Quả này nhiều người dính lắm rồi cụ ạ! Như vậy là cụ đã có đồng minh.
Công nhận là bọn nó làm ăn vô trách nhiệm thật. Biển chỉ dẫn là chỉ dành riêng cho thổ dân ở đấy mà khối ông thổ dân cũng bị như cụ.

anhtho

Xe ngựa
Bác bị thiếu một phần vô cùng quan trọng đó là Từ Pháp Vân (Chạy từ cầu giẽ về) rẽ phải đi Mỹ Đình hoặc Cầu Thanh Trì. Chỗ này nhiều cụ nhầm lắm vì trên Cao tốc pháp vân xxx chỉ cắm biển ghi là "Cầu Thanh trì" vì vậy cụ nào không quen vì nghĩ mình có đi Thanh trì đâu, mình đi về Mỹ Đình cơ mà là dính chưởng ngay.
Trên hình có đó chứ cụ !

Tuan nguyen

Xe buýt
Em thấy đi cũng đâu khó lắm đâu nhỉ? Dù rằng em cũng đôi lần muốn rẽ vào Tam Trinh, nhưng phải chạy qua tận Pháp Vân.
Các cụ chịu khó để ý một chút thì chắc cũng không đến nỗi đâu ạ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em thấy đi cũng đâu khó lắm đâu nhỉ? Dù rằng em cũng đôi lần muốn rẽ vào Tam Trinh, nhưng phải chạy qua tận Pháp Vân.
Các cụ chịu khó để ý một chút thì chắc cũng không đến nỗi đâu ạ.
giời tối, mải buôn dưa lê một phát là dính chưởng ngay..ke ke

silverhair117

Xe tăng
Đúng đường này hôm em đi từ Mỹ Đình muốn xuống Tam Trinh, rẽ nhầm phát xuống lối đi Pháp Vân. Được chừng 50m toàn thấy xe biển 18, 36, 37 biết nhầm. Và phải lùi lại 50m trong điều kiện đường tối đen như mực không có đèn đường, may mà vô sự! Bác nào mà dính thì nhớ ngay, có nhìn sơ đồ chỉ cần đi quá chục m là lạc lối nhất là trong đêm! Vodka chủ thớt!

tran_thuat_lai

Xe lăn
Đúng đường này hôm em đi từ Mỹ Đình muốn xuống Tam Trinh, rẽ nhầm phát xuống lối đi Pháp Vân. Được chừng 50m toàn thấy xe biển 18, 36, 37 biết nhầm. Và phải lùi lại 50m trong điều kiện đường tối đen như mực không có đèn đường, may mà vô sự! Bác nào mà dính thì nhớ ngay, có nhìn sơ đồ chỉ cần đi quá chục m là lạc lối nhất là trong đêm! Vodka chủ thớt!
Phát đầu ẻm cũng định chạy lùi xuống Tam Trinh, cơ mờ sợ năm hết tết đến, xxx nó rình ở dưới nên chả dám..huhuhu

MeogiaTL

Xe tải
Nói chung là phải: đi chậm - quan sát - tư duy thì cũng không đến nỗi các cụ nhể.
Cháu đã từng lần đầu đi tàu điện ngầm ở Paris, ban đầu cứ nghĩ nó cũng như xe bus trên mặt đất, xuống đó thì cứ tìm tuyến số mà đi vì mình có bản đồ metro trong tay rồi. Thực tế không đơn giản, những ga trung tâm có tới 6 lớp dưới mặt đất, từ lớp này xuống lớp dưới phải đi thang cuốn và mỗi lớp có những tuyến nhất định. Cái khó là mình phải xác định được tuyến số mấy, đi chiều nào vì các đường ra đều nằm thấp hơn chỗ đứng chờ tàu và người ta cấm chạy qua đường ray để sang phía bên kia. Thực tế là người Paris cũng có thể nhầm lẫn và Sếp cháu vì tin tưởng người bản xứ nên đã phải đi taxi về hotel. Còn cháu thì cứ bình tĩnh nhìn bản đồ + hướng dẫn tại mỗi ga để có quyết định thôi và kết quả không phải tốn tiền taxi :-bd