[Thảo luận] Mê hồn Trận cầu Pháp Vân...nhọc. ...

ducleminh

Xe điện
Cụ nào có cái sơ đồ đường đi toàn bộ cầu cho xin với.

Quất Lâm

Xe tăng
cụ gì đó vừa post ở trên. Cụ không xem được à? he he

supra

Xe container
mê hồn..................=))

billnantes

Xe container
đường này làm rõ to và đẹp rộng rãi mỗi tội biển chỉ dẫn thì bé như hạt tiêu ...................x-(

Pet_HUT

Xe container
Chỗ này mà lòng vòng trong lúc gần hết xăng cũng lo phết! biển báo thì bé tí nhiều khi lướt qua mới biết là nhầm đường.

HT_CRV

Xe tải
Chán cho hệ thống biển báo Vịt quá. Biển j mà đi đến nơi mới đọc được chứ. Lúc đấy thì quá mịe nó rồix-(
Hum qua em cũng đi HD về đường cấu Thanh Trì. Dưng mờ em đi ban ngày thì đèn đường sáng trưng ( bật từ 8h sáng lúc em đi đến 3h chiều về vưỡn sáng ). Kụ chủ thớt lần sau đi ban ngày thì mới có đèn đường nhá :D

neverfg

Xe điện
cuối tuần này e phải về quê gấu, nhìn cái sơ đồ của cụ "anhtho" chẳng biết đường nào mà đi nữa.

beto

Xe tải
Đầu tháng em cũng dính mê hồn trận ở cái "chỗ rẽ cần lưu ý" này
em đi từ hướng cầu thanh trì rẽ xuống, vẫn đi làn trong và không để ý biển nên đến cái chỗ ngã 3 đấy lại không chuyển làn để đi cầu giẽ, mà rẽ phải ( mà thực ra chẳng phải là rẽ phải mà chỉ là đường cong mà không biết đi đâu, đi một lúc hóa ra lại đi về hà nội nên em vòng lại lên cầu cạn, đi lên cầu cạn thì hết cầu cạn khoảng 2km mới có chỗ quay đầu để quay đầu lên cầu sang chiều ngược lại, mất toi 20 phút
lúc quay lại mới để ý đến cái biển này và chụp cái Ảnh để lưu ý

xanh

Xe điện
tối qua em chạy từ đường 5 về. định bụng rẽ về Lĩnh Nam nhưng quên béng phải xuống từ đầu Thanh Trì...
Thôi thì rx về Giải Phóng , cơ mà đến đầu cầu, chạy lò xo số 8 một lúc, loanh quanh thế lếu nào lại táng *** nó ra Pháp Vân...
thế là lại được dạo chơi một phát xuống tận cầu vượt thường tín mấy về được
Nhọc không chịu được các Bác ới...huhuhu
Em cũng bị một lần như cụ chủ, chỗ này đi khó nhất Đông nam Á các cụ ợ! biển báo thì bé, xxx chuyên tìm chỗ dễ bị lỗi, đi đúng thì khó, đi sai thì dễ, đường chưa hoàn thiện.
Béo cò lắm.( Nước đục mừ)

Porsche 911

Xe container
Cụ nào có cái sơ đồ đường đi toàn bộ cầu cho xin với.
Cũng như bác này. Bác nào có sơ đồ toàn bộ đoạn này cho em xin với. Nhất là cái đoạn Nguyễn Xiển-Pháp Vân để rẽ phải về Pháp Vân- Cầu Giẽ! Thanks and votes!

tuanzs

Xe container
Nhìn cái đống mì ống này em chịu chả biết đằng nào mà lần ^:)^

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Nhà cháu 2 lần chạy chỗ này rẽ từ cầu cạn xuống Pháp Vân mà xuống tới đường cao tốc thấy đúng hướng rồi mới an tâm thở, chỉ sợ về Cầu Giẽ thì ngu. Đường dẫn thì lòng vòng, biển thì không rõ, đến ạ các cụ GTCC.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Đoạn này Em biét mỗi lối rẽ xuống đường pháp vân cầu giẽ, còn lại chịu ko biết đi đường nào cả

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi Vietnam Airline có tuyến bay thẳng Hà Nội - Phủ Lý không ạ ?
Nhìn cái sơ đồ này tết em éo dám về quê thăm thầy bu rồi.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Vỡi cả đới vấy cái biển hạt tiêu, nhiều khi qua mie nó rồi mới nhận ra. đếch lùi được nên đành cam chịu...,
xxx thì đứng rình bắt lỗi chứ có hướng dẫn đâu...ặc

Luu Lehong

Xe container
Nhà cháu cũng bị bị lạc ở cầu Thanh trì 2 lần rồi một lần từ Pháp vân và 1 lần từ đường QL5. 8-} Đường đúng là như mê hồn trận, nhất là ở giao cắt với QL5 thì chả có biết báo rõ ràng để phân biệt đâu là cầu Thanh trì và cầu Vĩnh tuy ! Có lẽ cứ đi , tự biết và tự rút kinh nghiệm cho lần sau thôi! Chán vãi với GT Việt nam!

cathymeo

Xe buýt
Nhà cháu cũng bị bị lạc ở cầu Thanh trì 2 lần rồi một lần từ Pháp vân và 1 lần từ đường QL5. 8-} Đường đúng là như mê hồn trận, nhất là ở giao cắt với QL5 thì chả có biết báo rõ ràng để phân biệt đâu là cầu Thanh trì và cầu Vĩnh tuy ! Có lẽ cứ đi , tự biết và tự rút kinh nghiệm cho lần sau thôi! Chán vãi với GT Việt nam!
Em thì đi đường QL5 từ cấu thanh trì vài lần cả chiều HN-HP và HP-HN đều ko thấy vấn đề gì các cụ ạ, nhất là từ QL5 về HN thì các cụ đi quá đèn xanh - đèn đỏ đến cái vòng xuyến bên tay phải cuối cùng thì rẽ phải lên cầu TT,các cụ lượn 1 vòng (đều rẽ phải cả) xong đó cứ tút thẳng là về KDT
Đường cầu TT về HP thì các cụ chỉ lưu ý lúc rã xuống đường năm có cái trạc chữ Y có biển ghi 1 chiều đi BN, một chiều lượn phải xuống đường 5 về HP.đặc điểm dễ nhận dạng nhất của đoạn này là liếc mắt xuống cái đường lượn vòng xuống thấy lúc náo cũg tắc (chỗ này cực ức chế) đáng lẽ ra cái đường xuống có lối rẽ về HN không cần đèn xanh đèn đỏ để giải phóng 1 KL xe lớn thì lại phải chờ nên làm cho các cụ về HP cũng tắc theo, TB đoạn này đi mất 15, chưa đến 1km...chán vãi
Còn ma trận cầu thanh trì xuống cao tốc PVân và ngược lại thì có cụ nào làm ơn chỉ rõ thêm cái, e nghe mà khiếp vía vì ấy ông bẹn kêu lạc ghê quá nên ko có việc thì em chẳng bg giám lên. Một lần đi cao tốc Thăng long em đã dính trưởng rồi, đi đến gần ngã 3 hòa lạc mới vòng về được..:((

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em thì đi đường QL5 từ cấu thanh trì vài lần cả chiều HN-HP và HP-HN đều ko thấy vấn đề gì các cụ ạ, nhất là từ QL5 về HN thì các cụ đi quá đèn xanh - đèn đỏ đến cái vòng xuyến bên tay phải cuối cùng thì rẽ phải lên cầu TT,các cụ lượn 1 vòng (đều rẽ phải cả) xong đó cứ tút thẳng là về KDT
Đường cầu TT về HP thì các cụ chỉ lưu ý lúc rã xuống đường năm có cái trạc chữ Y có biển ghi 1 chiều đi BN, một chiều lượn phải xuống đường 5 về HP.đặc điểm dễ nhận dạng nhất của đoạn này là liếc mắt xuống cái đường lượn vòng xuống thấy lúc náo cũg tắc (chỗ này cực ức chế) đáng lẽ ra cái đường xuống có lối rẽ về HN không cần đèn xanh đèn đỏ để giải phóng 1 KL xe lớn thì lại phải chờ nên làm cho các cụ về HP cũng tắc theo, TB đoạn này đi mất 15, chưa đến 1km...chán vãi
Còn ma trận cầu thanh trì xuống cao tốc PVân và ngược lại thì có cụ nào làm ơn chỉ rõ thêm cái, e nghe mà khiếp vía vì ấy ông bẹn kêu lạc ghê quá nên ko có việc thì em chẳng bg giám lên. Một lần đi cao tốc Thăng long em đã dính trưởng rồi, đi đến gần ngã 3 hòa lạc mới vòng về được..:((
Cái đường 5 vấy cả Thanh Trì thì quá dễ dàng nên nhầm nàm thao được. Cụ dòm vào cái sơ đồ Cụ gì đó post ở trên đã chóng mặt rồi. chưa kể thực tế cái biển chỉ dẫn to bằng hột đỗ. đọc được đã qua mệ nó rồi..thế mấy tởn...ặc

Gau khung

Xe hơi
Em thấy cái sơ dồ của Kụ anhtho chưa chính xác.
1.Từ đường cao tốc Pháp Vân rẽ ra Giải Phóng (đoạn chui qua gầm cầu nhà em chả thấy đâu).
2.Em soi mãi cái đoạn xanh xanh mà không thấy (Rẽ từ đường cao tốc xuống Giải phóng).

Chiều qua em xuống nghĩa trang Văn Điển cũng bị quả giống như kụ chủ. Khác là em từ đường Nguyễn Tam Trinh rẽ ra. Nhẽ ra em phải đi cái đường dưới (vạch đen), nhưng nhìn thấy cái biển chỉ dẫn: đường dành cho XE TẢI thế là leo lên cao tốc cho nó hoành, em vòng vèo thêm phải gần 3km nữa đến đích định đi.
Đường thực tế em đi là cái đường đỏ đỏ ấy. Mà còn chút nữa cùng cho vợ con xuống ăn bánh cuốn Phủ Lý, may em mới quá 2 thân xe, còn cố lùi được