[Thảo luận] Mê hồn Trận cầu Pháp Vân...nhọc. ...

anhtho

Xe ngựa
Em thấy cái sơ dồ của Kụ anhtho chưa chính xác.
1.Từ đường cao tốc Pháp Vân rẽ ra Giải Phóng (đoạn chui qua gầm cầu nhà em chả thấy đâu).
2.Em soi mãi cái đoạn xanh xanh mà không thấy (Rẽ từ đường cao tốc xuống Giải phóng).

Chiều qua em xuống nghĩa trang Văn Điển cũng bị quả giống như kụ chủ. Khác là em từ đường Nguyễn Tam Trinh rẽ ra. Nhẽ ra em phải đi cái đường dưới (vạch đen), nhưng nhìn thấy cái biển chỉ dẫn: đường dành cho XE TẢI thế là leo lên cao tốc cho nó hoành, em vòng vèo thêm phải gần 3km nữa đến đích định đi.
Đường thực tế em đi là cái đường đỏ đỏ ấy. Mà còn chút nữa cùng cho vợ con xuống ăn bánh cuốn Phủ Lý, may em mới quá 2 thân xe, còn cố lùi được
Từ đường cao tốc PV-CG muốn đi ra Giải phóng, cứ đi như cũ. Đoạn này có lẽ nó chưa hoàn thiện và dưới gầm cầu nên họ vẽ ko hết.
Bây giờ đố các cụ đi từ đừong cao tốc PV (giả sử đi từ Cầu giẽ về) muốn lên đường cao tốc (cầu cạn Linh Đàm) để ra cầu Thanh trì thì đi thế nào. Các cụ vẽ được đường đi này thì mọi chỗ khác đều dễ dàng.

tran_thuat_lai

Xe lăn
nom như bó dây điện ở chỗ cái hộp Cầu chì ấy các Cụ nhể ! he he

adonis

Xe buýt
Chẳng biết đường nào mà lần, chán

Game Over

Xe điện
Em chưa đi lần nào.Nhưng đi chắc chắn LẠC...Em thề.

namlieu102vnn

Xe điện
cháu ko phải chê mấy ông vịt mềnh đâu , không hiểu họ cố ý ngu hay là quá ngu :(
tsb cái đường đó chứ , đi xuống đường 5 thì như đi đánh vật , còn đi hướng về pháp vân muốn xuống tam trinh ko để ý là như cụ chủ thớt ngay . ít ra hướng bắc ninh - pháp vân đến chỗ đường tam trinh thì cũng phải cho một cái đường đi xuống vì đường tam trinh cũng là một trục đường chính .
nói chung là chỉ muốn đút túi hết thôi :( .

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Đoạn cầu cạn đã làm xong em được biết là sử dụng tiền làm cầu Thanh Trì còn thừa, mà hình như cũng có dinh đến Nhựt Bổn gì đó mà. Đoạn PV em không dám bàn nhưng đoạn qua cầu Thanh Trì xuống đường 5 đúng là ức chế thật, chả hiểu làm ăn kiểu gì nữa.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Đoạn Thanh trì xuống đường 5 nhiều khi phải đè nhau với mấy anh Công ten nơ kinh người. xuống dưới thì oánh vật với cái đèn xanh đỏ, sang đường ú hết cả nội tạng...ặc

Website
www.geotextile.com.vn
Hồi mới khai trương cái cầu cạn này, em cũng bị một lần, làm thằng cu phát hoảng. Đến tận chỗ quay đầu ở Vân Tảo mới về được !

Em pot cái hình này phòng nhỡ cụ nào loay hoay lại dính chưởng !

Em 1 tuần phải đi qua chỗ này 2-3 lần, đi vẫn bình thường nhưng nhìn bản vẽ của cụ chóng hết cả mặt.
Đường này chỉ thiếu biển báo và chỉ dẫn rõ ràng thôi cụ ạ. Có thể đi đủ các hướng, hoàn toàn không cắt nhau, chạy tầm 60-80km/h thoải mái , chỉ đi xa tí thôi.
Khốn nạn chỗ đường dẫn lên cầu thôi, bao giờ đường dẫn bị lún cũng thấp hơn cầu đến 10cm, 1 lần em chạy ko để ý xe bị xóc, vãi ...lái

Chỉnh sửa cuối:

tranhien1979

Xe tăng
He, he
Em dính 2 lần (1 lượt đi với 1 lượt về) ở cái đoạn này! Chủ quan nghĩ là nhìn biển đi được. Nhưng đúng là biển quá bé, vừa nhìn thoáng thấy là xe đã qua mất rồi.
Đúng là các vị thiết kế không quan tâm đến việc làm cái biển cho người ta dùng, chỉ cắm cho xong chuyện.

F.I.A.T

Xe điện
Bố khỉ cái đường này em đi mãi rồi mà vẫn dính.

Lấ̀n đi từ cầu Thanh trì để ra Pháp vân, thấy đường dẫn nó mới làm xong sướng quá chạy ve ve, vì chưa có biển chỉ đường xuóng Pháp Vân nên khi chạy qua rồi mới biết ếch có đường xuống thế là chạy tuột xuống Linh Đàm rồi quay lại. đi ban ngày đàng hoành các cụ nhá

Lần 2 cách đây 2 tuần đi từ Cầu Thanh Trì xuống đường 5 đi xe với mấy ông em chém gió loạn xị đi bố nó qua lối rẽ đến khi nhìn thấy trạm thu phí thì muộn mất roài thế là 10k đi qua trạm rồi quay đầu 10k nữa thì xuống đường 5, ẹ thật đấy (đi tối rất khó nhìn nếu ko để ý)

Bây giờ thì ngon roài chả bị lừa nữa.

bau67

Xe container
Đoạn từ Cầu xuống đường 5 chả còn gì để nói, nhất là đi trước mấy ông Khủng Long chở Sắt thì vãi cả ra quần.
Từ Cầu mà về Pháp Vân, Cụ nào xuống từ Lĩnh Nam đi đường dưới thì có đoạn Ổ Voi khủng khiêp. Đi ban ngày còn chỉnh đường theo địa hình 2 bên, chứ đi tối thì lò dò đến khổ.

Primera

Xe tăng
Lần 2 cách đây 2 tuần đi từ Cầu Thanh Trì xuống đường 5 đi xe với mấy ông em chém gió loạn xị đi bố nó qua lối rẽ đến khi nhìn thấy trạm thu phí thì muộn mất roài thế là 10k đi qua trạm rồi quay đầu 10k nữa thì xuống đường 5, ẹ thật đấy (đi tối rất khó nhìn nếu ko để ý)

Bây giờ thì ngon roài chả bị lừa nữa.

Để tích kiệm 10k thì khi quay đầu bác chìa cái cuống vé cho nhân viên, bẩu: Anh quay đầu !

O Muong Te

Xe điện
Hồi đầu mới đi đường ấy em dính mấy phát, có lần đi BG về đích đến là Khuất Duy Tiến loanh quanh thế léo nào lại thấy mình đi trên đường Minh Khai. Lần thì tính đi xuống Minh Khai thì lại thấy tên đường Lĩnh Nam, mà em đi ban ngày mới điên chứ, biển với chả báo

fluence

Xe đạp
nhìn hình vẽ khong biết đường nào mà đi ,mệt !!!!!

tran_thuat_lai

Xe lăn
hôm qua xít nữa thì em xuống Phủ Lý ăn bánh cuốn xong mấy về được...he he

Coltplus2008

Xe điện
Hồi đầu mới đi đường ấy em dính mấy phát, có lần đi BG về đích đến là Khuất Duy Tiến loanh quanh thế léo nào lại thấy mình đi trên đường Minh Khai. Lần thì tính đi xuống Minh Khai thì lại thấy tên đường Lĩnh Nam, mà em đi ban ngày mới điên chứ, biển với chả báo
Các kụ khác ở HN mà còn nhầm lên nhầm xuống, kụ ở Mường tè thì nhầm cũng là tất lẽ dĩ ngẫu =))

Orient Sea

Xe điện
Hồi mới khai trương cái cầu cạn này, em cũng bị một lần, làm thằng cu phát hoảng. Đến tận chỗ quay đầu ở Vân Tảo mới về được !

Em pot cái hình này phòng nhỡ cụ nào loay hoay lại dính chưởng !

Nhìn vào sơ đồ của cụ đúng là như mê hồn trận! Nhà em đoán thế lày ko bít có đúng không?

xe365vn

Xe container
cụ chủ may mà còn chưa rẽ thẳng vào nhà nghỉ đèn đom đóm :D

mrtuan

Xe hơi
Cụ đã uống say lại còn lái xe, lỗi này treo bằng 30 ngày. Mà đã say rồi thì quay mợ nó đầu xe đi ngược chiều đi về có phải thú hơn không :))