[Thảo luận] Mê hồn Trận cầu Pháp Vân...nhọc. ...

3_banh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi là đi từ đường Giải phóng ra PV-CG thì vẫn đi như cũ (đường sát bến xe nước ngầm), hay bây giờ có đường khác rồi? mấy hôm nữa e phải đưa các bô lão về quê.

silverhair117

Xe tăng
Đi đường ấy là gần nhất rồi cụ ợ! Chỉ đi hướng KDT đi lên thì mới lằng nhằng vụ cầu cạn!

anhtho

Xe ngựa
Nói chung là phải: đi chậm - quan sát - tư duy thì cũng không đến nỗi các cụ nhể.
Cháu đã từng lần đầu đi tàu điện ngầm ở Paris, ban đầu cứ nghĩ nó cũng như xe bus trên mặt đất, xuống đó thì cứ tìm tuyến số mà đi vì mình có bản đồ metro trong tay rồi. Thực tế không đơn giản, những ga trung tâm có tới 6 lớp dưới mặt đất, từ lớp này xuống lớp dưới phải đi thang cuốn và mỗi lớp có những tuyến nhất định. Cái khó là mình phải xác định được tuyến số mấy, đi chiều nào vì các đường ra đều nằm thấp hơn chỗ đứng chờ tàu và người ta cấm chạy qua đường ray để sang phía bên kia. Thực tế là người Paris cũng có thể nhầm lẫn và Sếp cháu vì tin tưởng người bản xứ nên đã phải đi taxi về hotel. Còn cháu thì cứ bình tĩnh nhìn bản đồ + hướng dẫn tại mỗi ga để có quyết định thôi và kết quả không phải tốn tiền taxi :-bd
Cụ nào lần đâu đi tìm line tầu ở ga Chatelet mà không lạc thì mới giỏi. Đường ngang ngõ tắt, cầu thang vắt vẻo, người đông như kiến.

namviet2008

Xe buýt
Đây, cụ theo cái mũi tên xanh xanh. Chú ý đi hết đường cao tốc Pháp vân thì vòng lại ngay dưới gầm cầu nhé.
Hết đường cao tốc được vòng- rẽ trái hả cụ??? Ok, để cuối tuần này thực hành luôn. Cám ơn bác nhiều.

sunghuou

Xe tải
tối qua em chạy từ đường 5 về. định bụng rẽ về Lĩnh Nam nhưng quên béng phải xuống từ đầu Thanh Trì...
Thôi thì rx về Giải Phóng , cơ mà đến đầu cầu, chạy lò xo số 8 một lúc, loanh quanh thế lếu nào lại táng *** nó ra Pháp Vân...
thế là lại được dạo chơi một phát xuống tận cầu vượt thường tín mấy về được
Nhọc không chịu được các Bác ới...huhuhu
Hôm nọ em đưa đoàn truyền hình xuống nhà máy quay phim lúc về cũng bị như cụ, lúc rẽ ở Thường Tín quay về thấy có mấy cụ cũng phải rẽ như mình, trời sáng còn đỡ chứ trời tối đúng là phải căng mắt lên xác định đường!Cảm ơn các cụ đã hướng dẫn sơ đồ!

miss_epson

Xe đạp
híc em cũng vừa bị nhớ đời hôm đi bắc giang về, lúc đầu định xuống đoạn lĩnh nam cơ. nhưng nghĩ về tới giải phóng xuống cho ok. ai ngờ... đi tới đi lui hôm về còn tối mò. tới chỗ lên có bác đang lùi đít xuống em sợ quá cũng lùi theo. kết quả xuổng dưới thường tín quay về. chán kinh. không biết thằng cha nào thiết kế chán nhớ đời. vừa đói vừa tức. Hôm sau đi lạng sơn về nhớ xuống và đi theo mấy bác xe tải đi vào đường chưa làm xong. ổ voi ổ gà. may hôm đó không mưa. xe cũng làm ít đất cát về chơi vì gầm không phải là xe tải híc. biết thế lần sau đi lối này em mang con u oát đi cho máu hahah tức chít luôn.

tran_thuat_lai

Xe lăn
em nghĩ nên đặt vài cái biển lớn báo hiệu hướng đi cụ thể. chứ làm ăn kiểu úi xùi này chỉ khổ dân...hic

Dylan_T7

Xe hơi
Hix dự là các cụ cũng như cháu. Hôm rồi cháu đi từ KDT xuống thì nhớ được đường,
dưng mà đi từ cầu giẽ về cháu muốn lên cầu để vòng về KDT thì chịu ợ. chạy lên đến lối rẽ ra giải phóng, nhìn cái đường vòng lên cầu nó cười nhìn mìn mà ức muốn chít.
Chẳng hiểu các bác các chú đặt cái biển báo kiểu gì mà nhìn mãi chẳng ra.

Mà hôm rồi em đi từ KDT lên thấy có cái biển báo cấm xe máy, h hình như bỏ rùi hay sao ấy các cụ nhẩy???

yeswrong

Xe buýt
Em vừa đi về hôm qua 19/1 vẫn cái biển cấm xe máy lên cầu đấy

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com
Các cụ cho em hỏi là đi từ đường Giải phóng ra PV-CG thì vẫn đi như cũ (đường sát bến xe nước ngầm), hay bây giờ có đường khác rồi? mấy hôm nữa e phải đưa các bô lão về quê.
Cụ này có con E 61 rao trong chợ giời anh em pm chẳng thấy trả nhời gì cả:-w

chèo bẻo

Xe tải
Hồi mới khai trương cái cầu cạn này, em cũng bị một lần, làm thằng cu phát hoảng. Đến tận chỗ quay đầu ở Vân Tảo mới về được !

Em pot cái hình này phòng nhỡ cụ nào loay hoay lại dính chưởng !

nhìn bản đồ mê hồn trận mà em cũng hoa hết cả mắt

FE09

Xe buýt
Nhìn vào sơ đồ của cụ đúng là như mê hồn trận! Nhà em đoán thế lày ko bít có đúng không?
Cái sơ đồ của cụ rất rõ ràng, nhưng còn thiếu chỉ dẫn từ Cầu Giẽ đi Thanh Trì. Nếu cụ nói cái biển chỉ dẫn Cầu Giẽ đi Thanh Trì không đúng thì đi thế nào hả cụ? Hay như cụ nào đã chỉ dẫn, đi hết đường đôi quay lại một đoạn rồi rẽ phải? Nghe có vẻ thu công quá! Chả nhẽ họ chỉ dẫn sai à?

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cái sơ đồ của cụ rất rõ ràng, nhưng còn thiếu chỉ dẫn từ Cầu Giẽ đi Thanh Trì. Nếu cụ nói cái biển chỉ dẫn Cầu Giẽ đi Thanh Trì không đúng thì đi thế nào hả cụ? Hay như cụ nào đã chỉ dẫn, đi hết đường đôi quay lại một đoạn rồi rẽ phải? Nghe có vẻ thu công quá! Chả nhẽ họ chỉ dẫn sai à?
\\

Thực ra nó có 2 cách đi: 1 là cụ đi luôn đường dưới, cũng ko đông lắm, tới cầu T Trì thì lại là 1. Còn cách hai là vòng lại (hình dưới), nó cũng nhanh thôi, thậm chí còn nhanh hơn nhiều đi theo chiều từ trên cầu cạn (hướng cầu T Trì) vòng xuống để ra đường Giải phóng.

tmn

Xe tải
Em không hiểu tại sao chỉ cho 20Km/h ở đoạn đầu lên xuống phía Khuất Duy Tiến kéo dài?
Em đi đúng tốc độ thì bị các xe sau gí còi hoặc vượt phải rất xấu hổ ạ!

anhtho

Xe ngựa
Em không hiểu tại sao chỉ cho 20Km/h ở đoạn đầu lên xuống phía Khuất Duy Tiến kéo dài?
Em đi đúng tốc độ thì bị các xe sau gí còi hoặc vượt phải rất xấu hổ ạ!
Đây chính là một điểm yếu của luật GT của chúng ta: đưa ra những luật rất khó thực thi, và không cần giám sát, cứ bỏ bễ như vậy. Điều này làm mọi người nhờn luật. Cũng như trong SG, chỗ đường HBT gần cầu Kiệu, trước đây em thấy có cái biển 15km/h, nhưng chẳng ai để ý cả, mọi người kể cả 2b và 4b vẫn đi 30-40 như thường. Em mới hỏi thằng em (nó ở bên Đức về chơi), nếu ở Đức thì sao, nó bảo: ở bên đấy biển cấm thế nào là cứ thế mà đi !.

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
sửa

\\

Thực ra nó có 2 cách đi: 1 là cụ đi luôn đường dưới, cũng ko đông lắm, tới cầu T Trì thì lại là 1. Còn cách hai là vòng lại (hình dưới), nó cũng nhanh thôi, thậm chí còn nhanh hơn nhiều đi theo chiều từ trên cầu cạn (hướng cầu T Trì) vòng xuống để ra đường Giải phóng.

Em nghe các cụ hội chẩn mãi mà vẫn chưa hiểu mình sẽ phải đi như thế nào.
Chua xót quá!

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Em nghe các cụ hội chẩn mãi mà vẫn chưa hiểu mình sẽ phải đi như thế nào.
Chua xót quá!
Hôm nay rỗi rãi một chút em làm cái sơ đồ nhớn hơn tý, hy vọng giúp các cụ hiểu rõ hơn (bấm phím chuột phải trên ảnh, mở xem ảnh trong thẻ mới hay cửa sổ mới sẽ xem được ảnh kích thước lớn).

Biển báo sai thật đấy cụ ạ. Từ Cầu Giẽ về muốn đi cầu Thanh Trì cụ cứ đi thẳng đến chỗ có 3 ngả rẽ: đi thẳng về đường Giải Phóng, rẽ phải đi cầu Thanh Trì (cách đi này tiện nhất), rẽ trái cụ sẽ quay lại đường cao tốc đến chỗ đường dẫn lên cầu vượt Pháp Vân - Thanh Trì.

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Hồi mới khai trương cái cầu cạn này, em cũng bị một lần, làm thằng cu phát hoảng. Đến tận chỗ quay đầu ở Vân Tảo mới về được !

Em pot cái hình này phòng nhỡ cụ nào loay hoay lại dính chưởng !

Cảm ơn Cụ, đúng là hoa mắt thật.

toanthangcs

Xe điện
Quan trọng là đường có nhiều làn nhưng biển báo lại bé tí và không treo lên trên (ngang đường) mà lại gắn bên phải đường, lái xe rất khó quan sát.

tran_thuat_lai

Xe lăn
em đang theo dõi xem từ giờ đến hết mùng 6 tết có nhiu cụ dính chưởng ở mê cung này...ke ke