[Thảo luận] Mê hồn Trận cầu Pháp Vân...nhọc. ...

pro8386

Xe tăng
cháu vừa đi Bái Đính về hôm qua,nói thật với các cụ là rất ức chế,đi nhầm phát là phải chạy mấy chục cây số,đến ạ với chuyện cầu đường^:)^,sao nó không làm cái biển báo to rõ ràng treo lên cao cho lái xe dễ quan sát nhỉ.nhìn mấy cái bán đồ các cụ vẽ mà chán chả buồn đi nữa

Matizcoi

Xe cút kít
em quen với vụ nhọc này dồi, nhất là ở Đại lộ Thăng Long ....

beefburger

Xe tăng
coi như đi hóng mát anh nhỉ?=))
Hôm tết tức ngày 27 tết em ra GARA của TUẤN ở ĐẠI TỪ tức là ở ngay chỗ LINH ĐÀM, em chạy từ Khuất Duy Tiến ra tự dưng thấy cái cầu, bên dưới cầu thì chả có xe nào đi mà em thì chưa đi bao giờ thế là em trèo mị nó lên cầu, rồi thì ....em như cụ với mê hồn trận trên cầu vì mù tịt biển báo và cuối cùng nó dẫn em ra PHÁP VÂN, rồi thì tắc đường ở PHÁP VÂN và em phải đi đến Thường TÍN rồi quay lại rồi đi đường cũ bên trong qua VĂN ĐIỂN đó mò lại GIÁP BÁT rồi rẽ trái vào lại. em đi đến chỗ ĐẠI TỪ dưới cầu là 9h sáng và em quay lại nó lúc 3h chiều
Em ngu vì em không biết cái đường hay ai ngu không có biển thì em chịu

tratida

Xe container
Hic, có sơ đồ đây em còn thấy sốc :(, em chưa đi cầu này bao giờ, ko biết thé nào

hanoien

Xe điện
Hôm tết tức ngày 27 tết em ra GARA của TUẤN ở ĐẠI TỪ tức là ở ngay chỗ LINH ĐÀM, em chạy từ Khuất Duy Tiến ra tự dưng thấy cái cầu, bên dưới cầu thì chả có xe nào đi mà em thì chưa đi bao giờ thế là em trèo mị nó lên cầu, rồi thì ....em như cụ với mê hồn trận trên cầu vì mù tịt biển báo và cuối cùng nó dẫn em ra PHÁP VÂN, rồi thì tắc đường ở PHÁP VÂN và em phải đi đến Thường TÍN rồi quay lại rồi đi đường cũ bên trong qua VĂN ĐIỂN đó mò lại GIÁP BÁT rồi rẽ trái vào lại. em đi đến chỗ ĐẠI TỪ dưới cầu là 9h sáng và em quay lại nó lúc 3h chiều
Haizz vãi cụ nhỉ.
Kiểu này các cụ phải mua em Vietmap cho nó dẫn đường rồi. VM lobby sở SGCT để k có biển hướng dẫn, buộc phải dùng VM. K hiểu Vietmap có thông minh đủ với cái nút này k?

xaunhatxahoi

Xe điện
em thấy với các biển báo hướng di chuyển trên đường này quá bé, xe đi gần đến nơi phải giảm ga nhưng kiểu đứng để đọc biển mới được
chán phết, vì em cũng nhầm 2 lần nhưng đều lùi được vì vượt có tý

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Đồng cảm với cụ, Em từ Lạng sơn xuống. Hôm qua em cũng ngu, lại phải vòng thường tín về !!!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đúng là Mê Hồn trận. Có hôm em đi từ PV - CG muốn sang Bắc Ninh mà chẳng có biển chỉ dẫn gì cả, cứ phải đi vòng !

leprowind

Xe buýt
Nhà cháu có hôm đi đường 5 về, định rẽ Giải Phóng thế quái nào lại tới tận Linh Đàm. May mà quay lại cũng không xa hơn là mấy.

Xời, cứ tưởng mỗi mình gu không dám kêu ca nhưng thấy nhiều cụ bị giống em ra phết :))

Em đi từ Thanh Trì định rẽ xuống Giải Phóng thế quái nào lại ra PV-CG phải chạy lên tận Thạch Thất mới quay đầu lại được rồi lại bò lên cầu cạn rồi lại chạy thẳng ra hết cầu cạn xuống đất ở trong Linh Đàm mới quay ngược ra Giải Phóng được.

Giao cắt và cầu vượt thiết kế thì rối rắm, biển báo thì thiếu và bé tý. Đáng lẽ biển báo phải to treo ngang đường và có vài chiếc trước giao cắt 100m, 50m và tại lối rẽ....

Em thấy ở VN có mấy giao cắt có cầu vượt thiết kế cực ngu, ngoài cái chỗ này còn có cái cầu vượt QL18 - đường bắc TL-NB, cầu vượt Thanh Trì - QL5, cầu vượt QL10 - QL5. Cụ nào chạy xe ở nước ngoài thì sẽ thấy ngay mấy cái thiết kế cầu vượt nói trên rất dở hơi. Không hiểu sao người thiết kế ra nó lại nghĩ ra những cái TK vô lý ngu ngốc như thế.

Chỉnh sửa cuối:

mgmc

Xe hơi
Đọc CM của các bác cười đứt ruột đúng là Fun. Vote cho bác 1 phát vì câu nói hay

Chỉnh sửa cuối:

ducleminh

Xe điện
Các cụ làm con Vietmap bản mới update ấy , dẫn đường qua mấy cái cầu vượt ngon choét.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Ha ha, hôm 1/5 em bị y chang như kụ luôn. Hôm đó đi Yên Tử về thầm bảo bụng chắc đi lấy kinh chưa đủ km đây :D.

tối qua em chạy từ đường 5 về. định bụng rẽ về Lĩnh Nam nhưng quên béng phải xuống từ đầu Thanh Trì...
Thôi thì rx về Giải Phóng , cơ mà đến đầu cầu, chạy lò xo số 8 một lúc, loanh quanh thế lếu nào lại táng *** nó ra Pháp Vân...
thế là lại được dạo chơi một phát xuống tận cầu vượt thường tín mấy về được
Nhọc không chịu được các Bác ới...huhuhu

november

Xe hơi
Nhà cháu có hôm đi đường 5 về, định rẽ Giải Phóng thế quái nào lại tới tận Linh Đàm. May mà quay lại cũng không xa hơn là mấy.
Em còn tệ hơn Bác, lần đầu đi từ đường 1 về Ngã Tư Vọng mà cuối cùng em lại nhập làn Giải Phóng đoạn ở Linh Đàm đi ra.x-(
Mấy lần sau qua đây để ý kỹ hơn nên cũng hết *gu.

morning_sport

Xe tải
Các ngã rẽ từ đường Thanh Trì biển báo còn sơ sài quá, đi quá 1 tí là vòng vèo mua đường ngay

Tiểu kê

Xe tăng
Dạ vâng cái chỗ này biểt thì nhỏ, lại không rõ ràng, đến gần mới thấy thì đã ko kịp trở tay. em cũng bị 1 phát ở đấy đến khổ

gia doi

Xe điện
Các đường khác lên cầu hay đi e chẳng bị nhầm bao giờ thế có lần tết ra đi Đền Trần về nút PV -CG em cững bị rơi vào mê hồn trận mãi mới thoát ra được

cup

Xe máy
Buổi tối bây giờ còn cắt giảm đèn điện nữa chứ, thế này có mà nhìn biển báo bằng niềm tin

nguyenviet

Xe tải
Lỗi tại các cụ, ai bảo các cụ phóng nhanh không nhìn được biển báo. (giống cháu)
Nhà cháu cũng thế, lần đầu tiên đi làm phát tới Thường Tín mới quay lên được, gấu ngồi trên xe cười cho một trận vì .... không nghe lời gấu!

Vipmouse

Xe tải
Em nình thấy xxx thiết kế thừa vài làn đường không cần thiết, vì vậy nhìn càng rối hơn. cái này hông thể nói xxx ngu được vì làm nhều thì có ăn nhiều mờ :D