MAZDA VIỆT NAM ĐANG VỨT BỎ KHÁCH HÀNG CỦA MÌNH NHƯ MỘT TỜ GIẤY LAU VÀ TÌM CÁCH CHỐI BỎ TRÁCH NHIỆM C

Phú Hoàng

Xe điện
Cần có bên thứ 3 giám định, theo em là vậy

Ichundich

Xe tải
E nghe 2 tai rồi nghĩ lại chuyện của mình . Năm 2008 e mua Spark mới tại Minh hoàng. Chạy 1 năm chưa được 1 vạn điều hoà teo.... Bảo hành 3 lần E ớn luuôn . Tự bỏ chạy
Đấy là rủi ro khi mua xe ở Gara ngoài đấy bác ợ. Nhưng đây như cụ Thông mua xe chính hãng mà cũng bị chăm sóc tồi tệ như này thì thật người dân còn biết đặt niềm tin vào đâu khi mua xe nữa :(

minicar2013

Xe tải
Hài thật, có ông Bác sỹ nào bảo bệnh nhân là tôi khám cho 1000 người nhưng ko ai bị ung thư, còn ông sao lại bị bệnh này? Vãi cả hãng!

hongminhphat

Xe điện
em hóng tiếp xem sao

xe khong noc

Xe đạp
Nếu mazda ko đem lại chính đáng cho người tiêu dùng, có hay không một cuộc tẩy chay cho hãng trắng mắt ra, không được coi thường người tiêu dùng

Born To Race

Xe tải
Cụ phải theo đến cùng vụ này nêu xe cụ không phải lội sông thì em nghĩ cuối cùng có thế nào cụ cũng cho mọi người thấy bộ mặt thật của Md Việt Nam để mà tránh!

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Lạ nhỉ, theo 1 số ông té nước theo mưa thì chưa cần kết luận ai đúng sai đương nhiên cứ hãng là phải đền. Chả khác ra đường cứ xe to là đền í nhỉ?

xoe

Xe tải
Trường hợp này chỉ có 2 lý do: 1, Thủy kích; 2, Chất lượng tay biên. Nếu lý do 2 thì kiểm nghiệm bề mặt gãy của tay biên sẽ rõ, và đúng là vậy thì Maz phải chịu trách nhiệm. Ngoài ra chẳng còn lý do khác nữa, bởi cụ Thông đã chạy gần 3 vạn rồi. Phải không các cụ?

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em thấy TH vừa rồi báo lãi cả nghìn tỷ, nhưng làm việc kiểu này không xứng đáng với niềm tin người tiêu dùng VN.Em ủng hộ cụ kiện tới cùng...
Em thì nghe đồn là TH đang bị treo cục thuế to đùng, kiểu ngoan thì anh lờ đi, láo anh truy thì mày chết, ko biết thực hư đến đâu.
Nhưng sau quả cá vàng trên em M3 và vụ này, E thấy TH hành xử quá khó hiểu.
Chả có lẽ nó coi thường dân mình thế?!

Ngố.Rừng

Xe buýt
Em ngồi hóng ngưng thấy cụ BMW 2006 nói nhiều câu hơi khó chịu, em thì không bênh bên nào cả, em chie muốn maz kết luận chính xác, em nghĩ 1 hãng lớn không thể không trả lời rõ 1 vấn đề để thoả lòng người tiêu dùng, đặt vào cương vị em như cụ Thông khẳng định xe chưa bị ngập nước em cũng sẽ theo đến cùng. Chúc cụ Thông thành công.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Cụ BMW 2006 đi/sale Bi em mà lại có vẻ bênh Mazda, đang tạo hiệu ứng ngược chăng :D

quynh com

Xe hơi
Xin chia buồn cùng cụ chủ , mua cái xe mất khối tiền mà đến lúc hỏng chẳng biết kêu Ai / thôi đành nhờ bên thứ 3 kiểm định vậy chúc cụ nhanh có xe mà đi.

xe khong noc

Xe đạp
Xin hỏi các cụ là người tiêu dùng nhỏ bé như chúng ta có dám đi ăn vạ dc cả một tâp đoàn nào là kỷ sư tiến si ko,các cụ cũng thấy nhiều trường hợp mình đúng mà bị vùi dập như .... Nói j đến ăn vạ, hầu như người dân mình đã có thói quen âm thầm chịu đựng trong tức tối hoặc sẽ đẩy đi theo một hướng khác để nhanh chóng giai quyết vấn đề tránh va chạm hao công tốn sức , .... Chính vì vậy mà càng tạo cho chúng ta mất đi quyền lợi người tiêu dùng....e tin công lý sẽ thuộc về bác chủ thớt

lehung89

Xe tải
Phải nghe 2 tai các cụ a. Ko nhớ vụ con ruồi trong chai nước a :))

lai thue

Xe điện
Tính đoàn kết của người VN thật sự là quá kém, họ chỉ biết khôn lỏi cho bản thân, chưa bao giờ đoàn kết trông bất kì vấn đề gì. Bao năm trời Toy làm mưa làm gió, lỗi đầy ra mà dân mình vẫn lao vào, Honda thì treo giá 1 kiểu, đại lý bán kênh giá lên vài triệu, thậm chí tết, con xe SH còn bị kênh lên hơn chục triệu, bây giờ lại đến lượt Mazda, từ vụ cá vàng cho đến vụ này (em chưa giám khẳng định ai đúng ai sai) nhưng thái độ của họ với khách hàng như vậy là quá tệ. Nếu như người VN mà biết đoàn kết, tẩy chay những hãng này thì liệu họ và các hãng còn lại có coi thường thượng đế nữa ko? Xem Toy có dám bán những xe túi khí cực bền với giá trên trời nữa ko? Xem Honda có để các đại lý bán xe 2b móc túi của khách nữa ko? Xem Trường Hải có dám bán xe Mazda 3 ra thị trường khi mà chưa khắc phục được lỗi cá vàng nữa ko. Nói chung tất cả chỉ tại dân ta ko đoàn kết.
Các cụ ra nước ngoài, nhìn người Tàu ở nước ngoài (ko phải ở TQ) họ đoàn kết thì mới thấy xấu hổ cho dân ta
PS: trong thớt này em thấy có cả âm binh của Mazda, có cả âm binh của các hãng khác, thôi các cụ dừng mấy trò trẻ con đó lại đi, toàn người lớn chứ có phải trẻ con đâu mà hùa theo mấy lời nói của các cụ

binhsu7273

Xe cút kít
Chưa biết sự tình thế nào nên Cháu hóng.
Còn Cụ BMW 2006 lập luận hơi thiên về hãng mà không xem hãng Họ đã giải thích lý do có thoả đáng cho Khổ chủ chưa.
:bz:bz:bz:bz

nhanvatbimat

Xe tải
Cụ là người tiêu dùng thế cụ có núp dưới gầm giường nhà cụ Thông ko mà cụ lao vào như đúng rồi thế? Cụ chắc là cụ thông đúng ah? Nếu chưa chắc thì nên trật tự chờ bên thứ 3 vào kiểm định, còn hiện tại kiểu post bài té nước theo mưa nhằm mục đích j trong khi cái lỗi thuỷ kích gãy tay biên với lốc máy khi ngập nước nó quá phổ biến trên otofun này rồi?

Nhà cháu cũng kinh doanh nên 1 ngày phải đối phó với nhiều thể loại ăn vạ lắm cụ ah, khách hàng nó cũng 5-7 loại. Cứ hãng lớn là phải đền ah? Vậy khác gì tư duy tai nạn xe lớn đền xe bé các cụ nhỉ?
Ở vn chỉ có khách hàng mua xe là không được bảo đảm quyền lợi thôi, cái này ai cũng biết. Khách hàng ng ta có tiền mua gì và thuộc loại nào là quyền của họ. Chưa biết ai đúng ai sai thì ủng hộ ra tòa và có giám định là văn minh nhất.

spartacus88

Xe tăng
Cở sở để em ko phấn đấu cuối năm cưới M3 mà cưới city là đây. Chưa nghe city có lỗi lớn nào :)

nhatlinhquang

Xe tải
Được một bài học: khi xe có vấn đề nhạy cảm, đừng dại mà mang vào hãng ngay như mọi người vẫn làm, kiếm ngay một bên kiểm định thứ ba có pháp nhân, có năng lực (mà khổ là chả biết VN có hay ko nữa, chả nhẽ gọi Vinacontrol :)), mang vào hãng mà hãng bất lợi thì chỉ có tèo. tình ngay lý gian thì biết nói sao đây ?