MAZDA VIỆT NAM ĐANG VỨT BỎ KHÁCH HÀNG CỦA MÌNH NHƯ MỘT TỜ GIẤY LAU VÀ TÌM CÁCH CHỐI BỎ TRÁCH NHIỆM C

MAZDAGIAIPHONG

Xe tải
Website
www.mazdagiaiphong.vn
Ôi, cả đời em chỉ bán hàng cho chính em thôi chứ chả bán cho bố con thằng nào cả cụ ạ nên tính em phũ, không quen luồn cúi. Khách tử tế em bán, láo nháo em đuổi cmnl. Giàu nghèo gì 3 cái đồng bạc mà phải nịnh chúng nó :))
CỤ BMW hơi quá lời rồi

Thaian89

Đi bộ
Đang ngóng Mazda mà nghe vụ này thấy lung lay quá.....

thanhtrung052

Xe tăng
K thấy md công khai ý kiến các cụ nhỉ

chebon

Xe buýt
Lên là lên là lên là lên lên nóc nhà mà bắt con gà lên nóc nhà là bắt mạt gà(mazda)

kimteahee

Xe hơi
Trong 100 nghìn cái chai nước ngọt có 1 cái chai có đuôi con thạch thùng trong đó => không thể khẳng định được là do người tiêu dùng mở nắp chai rồi cho đuôi thạch thùng vào. Đặc biệt trong trường hợp cơ sở sản xuất ở VN thì việc nước ngọt có khả năng nhiễm bẩn là đương nhiên (cụ nào đi xem cơ sở sx rồi sẽ có nhận định như em). Tương tự như vậy trong 10 nghìn cái xe, có 1 cái bị lỗi như của cụ Thông cũng không thể khẳng định được đấy là do lỗi thủy kích (cụ BMW2006 cũng khẳng định 99% do lỗi thủy kích thôi vì vậy còn lại 1% có vào trường hợp cụ Thông?). => Không thể khẳng định được cụ Thông "rạch mặt ăn vạ" như cụ BMW2006 nói, như vậy đến thời điểm này có thể oan cho người ta.
(trong quá trình sx có muôn vàn yếu tố, biết đâu có 1 vấn đề gì đó ở 1 khâu trong muôn vàn khâu sản xuất đã làm sai với cái tay đòn xe cụ Thông)

Khẳng định Mazda - TH chối bỏ trách nhiệm chỉ có cụ Thông mới khẳng định được vì có cụ mới biết. Cá nhân anh em mong muốn cụ kiện đến cùng để tìm ra lẽ phải trên cơ sở có giám định.
Cá nhân em cám ơn cụ Thông vì cụ không chỉ đi đòi chân lý cho riêng cụ mà toàn bộ người tiêu dùng VN (nếu cụ đúng) và sau này không chỉ Mazda mà các công ty/tổ chức trong ngoài nước có cái nhìn trách nhiệm, tích cực hơn về người tiêu dùng VN.
Cụ nói đúng cần phải tôn trọng người tiêu dùng. ủng hộ cụ Thông khởi kiện MDVN

thuysinh.tl

Xe container
Cụ càng nói càng thấy buồn cười. Chưa kết luận mà sao cụ cứ dựa vào kết luận của hãng mà chửi nhem nhẻm thế. Cụ nên trật tự là hơn
Lạ nhỉ, theo 1 số ông té nước theo mưa thì chưa cần kết luận ai đúng sai đương nhiên cứ hãng là phải đền. Chả khác ra đường cứ xe to là đền í nhỉ?

Isu_zu

Tháo bánh
Ôi, cả đời em chỉ bán hàng cho chính em thôi chứ chả bán cho bố con thằng nào cả cụ ạ nên tính em phũ, không quen luồn cúi. Khách tử tế em bán, láo nháo em đuổi cmnl. Giàu nghèo gì 3 cái đồng bạc mà phải nịnh chúng nó :))
E không nghĩ khách tử tế lại mua hàng của cụ đâu :)).

letuan.hth

Xe hơi
Chưa phân định ai đúng ai sai em cứ ủn phát. Giống như trong công việc nếu tắc ở đâu thì đẩy lên cấp trên phân xử.

Auto-run

Xe hơi
Hóng vụ này vì đang thích em CX5

xe bo keo xx

Xe hơi
nếu tự sửa chi phí khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ?

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng là người bán hàng hạ đẳng! Đấy là thói quen, tư duy của bọn chộp giật chứ không phải bán hàng:o)
Chộp giật thì mới phải lậy khách hàng chứ đàng hoàng sao phải sợ thể lọai khách ăn vạ vớ vẩn nhỉ? =))

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Phải nói bác là loại óc trâu nè. Chắc lúc trước đi học dốt lắm phải ko? Tôi không thể hiểu nổi tại sao bác cứ khăng khăng bảo bác Thông ăn vạ trong khi văn bản trả lời của Mazda rành rành ra đó. Xin hỏi bác đã đọc chưa? Đã nghe đoạn audio chưa? Bác đã thấy Mazda đã đưa ra được dẫn chứng gì để chứng minh chưa? Hay toàn bằng lời nói. Xin lỗi bác thủy kích thì phải có hiện tượng cả trên thân máy or hệ thống điện. Chứ không phải liên quan đến tay biên không được?
Còn bác nói bác kinh doanh? Xin lỗi đời nhé. Không phải mỗi bác kinh doanh, tôi đây và nhiều người trên này còn kinh doanh trội hơn bác. Nhưng chắc chắn ai kinh doanh cũng phải thuộc lòng câu : "vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi ". Không thấy nhưng tôi nghĩ công việc kinh doanh của bác thật tăm tối với người chủ có cách suy nghĩ như bác, chợt nghĩ hay là bác chỉ là thằng làm thuê, không quan trọng việc quan tâm đến suy nghĩ, cảm xúc của khách hàng. Có thể lắm chứ?
Qua đây, mình muốn nhắn nhủ đến bác Thông. Bác đừng quan tâm đến những comment kiểu như này mà mệt. Họ không suy nghĩ cao hơn được đâu bác ạ? Chúc bác luôn vững tinh thần làm đến cùng. Vì không những bác mà hàng triệu người tiêu dùng sẽ được lợi qua việc này. THÂN
Vote Bác, "ko nên tranh cãi với thằng ngu vì nó sẽ kéo ta xuống tầm của nó và thắng ta bằng kinh nghiệm" Cụ nhỉ!
Em cổ vũ Cụ Thông cứ làm đến nơi!

thanhtrung052

Xe tăng
Đây gọi là âm binh hay âm hộ các cụ. E ủng hộ làm cho rõ ràng
Chộp giật thì mới phải lậy khách hàng chứ đàng hoàng sao phải sợ thể lọai khách ăn vạ vớ vẩn nhỉ? =))

thongpvce

Xe tải
Bẩm các cụ chiều nay em làm việc qua đt với Phó Tổng GĐ

hoangnguyen2210

Xe máy
Hoang mang quá. Em định mua xe mà tuần nay lang thang box Mazda thấy có vẻ không ổn

Sent from my iPhone using Tapatalk

Lê.Đăk Lăk

Xe máy
Hẳn là Mazda đã thấy nhột và chiêu để lâu xxx hoá bùn đã không phát huy được tác dụng. Bác cứ làm mạnh nữa vào. Mọi thông tin và cuộc nói chuyện bác cứ post lên để anh em tiện theo doi cũng như để các bác " óc trâu, đầu bên dưới đít bên trên " được thông đít. Họ nhột ắc sẽ tự liên lạc để làm việc. Và mọi việc đều có bằng chứng bác Thông nhé. Đây là lúc Mazda thể hiện kiểu nói chuyện " lưỡi không xương nhiều đường lat léo " đấy ạ. Chúc bác thắng lợi. THÂN

SmallRiver

Xe điện
Em không nghiêng phe nào nhưng yêu cầu MazdaVN cần mở họp báo công bố rõ nguyên nhân. Cứ im thế này là coi thường người tiêu dùng rồi.

Tungnt2210

Đi bộ
Em có ý kiến thế này cụ Thông xem được không
1. Viết thư hẳn cho hãng mazda Nhật bản. Người Nhật rất uy tín, kiểu gì cũng sẽ xử lý 1 cách thỏa đáng. Cái này google chắc có địa chỉ gửi.
2. Nhờ người biết tiếng nhật, tìm kiếm website kiểu ôtofun thế này để đăng bài. Người dân Nhật và Mazda Nhật rất coi trọng danh dự, thể nào cũng có phản ứng.
Tạm thời 2 cách như trên hi vọng có phản ứng tích cực.
Chúc cụ thành công!

Tuanvh39

Xe buýt
Em có ý kiến thế này cụ Thông xem được không
1. Viết thư hẳn cho hãng mazda Nhật bản. Người Nhật rất uy tín, kiểu gì cũng sẽ xử lý 1 cách thỏa đáng. Cái này google chắc có địa chỉ gửi.
2. Nhờ người biết tiếng nhật, tìm kiếm website kiểu ôtofun thế này để đăng bài. Người dân Nhật và Mazda Nhật rất coi trọng danh dự, thể nào cũng có phản ứng.
Tạm thời 2 cách như trên hi vọng có phản ứng tích cực.
Chúc cụ thành công!
Cũng là một cách hay đấy, Cụ nên tham khảo và có thể viêt bằng tiếng Anh cũng được.