Mazda 3 2015 báo lỗi động cơ hàng loạt ở Việt Nam

thinhga1

Xe hơi
Em đang hóng con Mazda 2 mà kiểu này hoang mang quá @-)

cuongleo

Xe tải
Có khi vì phải thông qua trung gian nên Mazda mới xử lý chậm trễ thế này. Dân tình chuyến này nhảy hết qua Honda hay Toy hết thì đắng.

Wall1

Xe buýt
E đang hóng con K3 hay M3, K3 thì mẫu ra lâu rồi, sợ vừa Mua xong thì lại có K3 mẫu mới, còn M3 cũng ưng lắm nhưng bị cái lỗi đèn động cơ. Qua T7 này nếu Madza ko có thông báo lỗi chính thức thuyết phục thì đành phải lấy e K3 vậy.

FFC-FFi

Xe tải
E đang hóng con K3 hay M3, K3 thì mẫu ra lâu rồi, sợ vừa Mua xong thì lại có K3 mẫu mới, còn M3 cũng ưng lắm nhưng bị cái lỗi đèn động cơ. Qua T7 này nếu Madza ko có thông báo lỗi chính thức thuyết phục thì đành phải lấy e K3 vậy.
Mua xong lại hối tiếc. Bác lên mạng mà tìm K3 chạy lướt nhiều lắm, còn M3 thì ko có đâu.

mecgia

Xe tải
K3 bán trước mazda 3 mới lâu rồi mà cụ.

gnuhjp2003

Xe buýt
qua đây mới thấy mô hình sản xuất uỷ thác thật là khó trong việc trao đổi thông tin hai chiều giữa user và maker khi phải qua trung gian là manufacturer + dealer là Thaco + các đại lý uỷ quyền của Thaco.
chứ như vụ a Tạch ngày xưa e lại thấy Toyota mặc dù nội dung có như thế nào thì vẫn có phản ứng khá nhanh. vụ lần này của M3 cũng phải 2 tháng rồi còn gì....

Wall1

Xe buýt
Mua xong lại hối tiếc. Bác lên mạng mà tìm K3 chạy lướt nhiều lắm, còn M3 thì ko có đâu.
M3 mới ra mà bác.
Hiện tại đầy bác đang hối tiếc vì trót cưới M3 kia kìa.
Mà nếu M3 sửa được lỗi hiện tại thì e vẫn lấy M3 mà.

FFC-FFi

Xe tải
M3 mới ra mà bác.
Hiện tại đầy bác đang hối tiếc vì trót cưới M3 kia kìa.
Mà nếu M3 sửa được lỗi hiện tại thì e vẫn lấy M3 mà.
Cụ mua K3(?) đi rồi một thời gian nữa vào đây nói chuyện tiếp. Mà cụ mua K3 đi lướt cho rẻ, thấy nhiều cụ bán K3 còn mới lắm.

Thokem

Xe hơi
Cụ mua K3(?) đi rồi một thời gian nữa vào đây nói chuyện tiếp. Mà cụ mua K3 đi lướt cho rẻ, thấy nhiều cụ bán K3 còn mới lắm.
K3 cũ không ngon bằng m3 lỗi động cơ đâu, vì m3 gần như mới cứng.

anhmeo

Xe máy
Vẫn chưa tìm ra lỗi hả các cụ, thế các cụ mà dính lỗi thì xử lý kiểu gì ạ?

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ,

Lí do thứ 1, 2 và 4 của cụ đưa ra hơi mâu thuẫn. Nếu Trường Hải chỉ lắp ráp hộ cho mấy ông kia thì bỏ. Nếu lổi không phải của anh Hải, thì chắc là do mấy ông hãng kia hết. TRường Hải là đại diện của Mazda tại VN thì trách nhiệm đầu tiên không thuộc về Trường Hải thì do ai.
Em cũng thấy thằng TH quá tham và chụp dựt. Dây truyền cao ba nhá, kinh nghiệm tuổi nghề ít nhất trong mấy hãng ráp xe tại VN, nhưng lại ôm đồm lắp cả đống thương hiệu, kiểu dáng chủng loại!
Thằng Toy tạch nó vào VN mấy chục năm rồi, trình độ quản lý chuyên nghiệp, công nhân cũng có thâm niên, mà quanh quẩn nó cũng chỉ lắp vài model...mà thi thoảng nó còn dính lỗi thì TH ráp xe mà kkhông lỗi mới lạ!...
Nói thật bác nào mua xe của TH máu liều cũng hơi cao !

Wall1

Xe buýt
Em cũng thấy thằng TH quá tham và chụp dựt. Dây truyền cao ba nhá, kinh nghiệm tuổi nghề ít nhất trong mấy hãng ráp xe tại VN, nhưng lại ôm đồm lắp cả đống thương hiệu, kiểu dáng chủng loại!
Thằng Toy tạch nó vào VN mấy chục năm rồi, trình độ quản lý chuyên nghiệp, công nhân cũng có thâm niên, mà quanh quẩn nó cũng chỉ lắp vài model...mà thi thoảng nó còn dính lỗi thì TH ráp xe mà kkhông lỗi mới lạ!...
E lại thấy nó giỏi, ko phải dễ mà các hãng chọn nó để lắp ráp và phân phối đâu ạ.

Wall1

Xe buýt
Cụ nói giọng cùn rồi, M3 lỗi đèn động cơ là lỗi nghiêm trọng đấy.
Ko xác định được lỗi thì cứ mua xe khác cho lành.

FFC-FFi

Xe tải
Cụ thử sang box Ford và một số box khác nữa thử xem, bị đèn CE nhiều nhưng vẫn đi ầm ầm có sao đâu. Các nước khác người ta chạy M3 ầm ầm có sao đâu. Chắc do anh Hải lắp nhầm cái gì đây thôi.

Wall1

Xe buýt
Cụ thử sang box Ford và một số box khác nữa thử xem, bị đèn CE nhiều nhưng vẫn đi ầm ầm có sao đâu. Các nước khác người ta chạy M3 ầm ầm có sao đâu. Chắc do anh Hải lắp nhầm cái gì đây thôi.
Cụ lý luận thế này thì e cũng ạ cụ, nhường cụ đi trước ạ he he.
" bị đèn CE vẫn đi ầm ầm" ha ha e đi thay quần đây.

Thokem

Xe hơi
Trường Hải nhà ta lắp từ kia, peugeot, mazda đến xe tải xe khách xe tầu, tùm lum tá lả.

Vụ check engine này Mazda thì im tịt còn Anh Hải chỉ trả lời mỗi câu cho xong rồi ông nào ông nấy móc tiền túi mua lọ nước thánh đổ vào bình nhiên liệu.

Các hãng lớn đều đặt nhà máy chính hãng, danh chính ngôn thuận làm ăn đàng hoàng, chỉ có mấy hãng coi thường dân Việt nam mới giao sản phẩm và thị trường cho một ông lắp xe cho mình lại lắp luôn cả xe đối thủ để bán .

Nói chung các cụ nào mua rồi bị hay chưa bị chịu khó chạy thật nhiều vào, nếu máy hỏng thì đem đi bảo hành. Chắc chưa hỏng ngay đâu, khi nào hết bảo hành nó mới hỏng thì gay.

Chỉnh sửa cuối:

TuanHung1

Xe tăng
Cụ sang box for xem các cụ đi xe bị lổi hộp số và chảy dầu hộp số nhưng vân tung hô forr xịn tề. Xe nào chả có lổi cụ. Toi xưa bị lổi chân ga, lổi này có thể gây tai nạn chết ng mà có thấy ai kêu đâu. Những cái gì thành lối mòn thì khó cải tạo lắm cụ

TuanHung1

Xe tăng
Trường Hải nhà ta lắp từ kia, peugeot, mazda đến xe tải xe khách xe tầu, tùm lum tá lả.
Vụ check engine này chắc là mua máy của mazda với đơn hàng không bảo hành cho nó rẻ nên bị lỗi như thế. Mazda thì im tịt còn Anh Hải chỉ trả lời mỗi câu cho xong rồi ông nào ông nấy móc tiền túi mua lọ nước thánh đổ vào bình nhiên liệu.

Các hãng lớn đều đặt nhà máy chính hãng, danh chính ngôn thuận làm ăn đoàng hoàng, chỉ có mấy hãng coi thường dân Việt nam hoặc hãng xe còi mới giao sản phẩm và thị trường cho một ông lắp xe cho mình lại lắp luôn cả xe đối thủ để bán . =))

Nói chung các cụ nào mua rồi bị hay chưa bị chịu khó chạy thật nhiều vào, nếu máy hỏng thì đem đi bảo hành. Chắc chưa hỏng ngay đâu, khi nào hết bảo hành nó mới nổ toác cho một phát.
Em mới thấy con atit vở máy mà toy đang đổ lổi cho ng sử dụng. Cho dù ng dùng có bảo hiểm và ko cần toy đền hay bảo hành mà chi cần toy nói xem vì sao lại thế. Ko bít bác đọc bài đó chưa. Toy đổ cho ng dùng làm nước vào khoang động cơ trong khi xe mới mua thù lốc máy nó rữa cái cmtoy à trời

nghiepdung

Xe buýt
Website
www.bongshop.vn
Em đang đi k3 hơn 1 năm nay rồi đây , option full máy khỏe ,ngon choét chả lỗi lầm gì , giờ vẫn ko thấy hối hận.