Mazda 3 2015 báo lỗi động cơ hàng loạt ở Việt Nam

Thokem

Xe hơi
:D:D:D Giờ mới thấy có cụ chê M3 xấu! Cùng phân khúc có con nào đẹp hơn ko hả cụ?
Quá đẹp, quá thời trang. Nhưng hợp với nữ vì dáng vẻ hơi mềm mại. Xe dài phần đầu, ngắn phần đuôi nên hàng ghế sau và cốp hơi chật.

Các hãng lớn, thừa sức làm đẹp cho xe giá rẻ nhưng họ không làm.
Civic hay Corolla đều "xấu" hơn m3 nhiều nhưng lại bán vẫn chạy ở khắp nơi, doanh số hơn m3 rất nhiều lần. Tại vì sao? Tại vì nó tốt =))

FFC-FFi

Xe tải
Quá đẹp, quá thời trang. Nhưng hợp với nữ vì dáng vẻ hơi mềm mại. Xe dài phần đầu, ngắn phần đuôi nên hàng ghế sau và cốp hơi chật.

Các hãng lớn, thừa sức làm đẹp cho xe giá rẻ nhưng họ không làm.
Civic hay Corolla đều "xấu" hơn m3 nhiều nhưng lại bán vẫn chạy ở khắp nơi, doanh số hơn m3 rất nhiều lần. Tại vì sao? Tại vì nó tốt =))
Đẹp thì liên quan gì đến tốt? Bán nhiều vì tốt chắc Altis tốt hơn C200? Ở VN chắc Kia Morning và Vios là tốt nhất?

Wall1

Xe buýt
Cụ FFi cứ thấy ai động đến Mazda của cụ là cụ lại nhẩy cẫng lên.
Còn so sánh thì cụ phải so sánh các xe cùng giá, cùng hạng chứ.

doremonmattich

Xe tăng
Đẹp thì liên quan gì đến tốt?
Cụ phán chuẩn .
Mazda vừa tốt vừa đẹp thì các hãng khác ăn cám hết.

Làm cái xe tốt khó gấp 1000 lần làm cái xe "đẹp"
Chưa kể ô tô là mặt hàng cần sự hậu mãi và bảo trì suốt đời sản phẩm, chứ không phải cái TV hay cái điện thoại , mua xong là thôi. Cái này thì chỉ các hãng lớn mới làm được =)).

Cái gì cũng có giá của nó hết

copain

Xe tải
M3 mang tiếng là Nhật nhưng phẩm cấp chỉ như xe Hàn, chất lượng cũng không ăn được xe Hàn.

Thằng toy nó ăn tham nên bán đắt, kiểu dáng thì lù đù ( nó thừa sức thiết kế đẹp nhưng nó không làm, vì nó để dành thiết kế đẹp và công nghệ tiên tiến cho xe đắt tiền, bán giá cao ăn dầy hơn ) .

Nó sx số lượng nhiều gần gấp 10 lần mazda nên giá thành nó rẻ lắm. Bán giá nào nó cũng lãi.

Đơn cử Camry nó chả cần bán rẻ, ra phát m6 lặn luôn. Altis nó ăn tham chứ hạ giá một phát thì các hãng đi bụi hết.

P/s. Em rất ghét toy nhưng buộc phải nhận xét như vậy.
Em cũng không đi Toi nhưng phải công nhận là Toi thực dụng và bền. Cùng cấp
Đẹp thì liên quan gì đến tốt? Bán nhiều vì tốt chắc Altis tốt hơn C200? Ở VN chắc Kia Morning và Vios là tốt nhất?
Em chả đi xe nào mà các cụ đang nói nhưng thấy cụ còm kiểu này thì thấy chuối thật.
So sánh các xe tương đương về kích thước, hạng, cùng bình dân... như Mazda3, Altis, Civic, Focus... thì xe nào bán được nhiều hơn thì đương nhiên là thị trường đang đánh giá nó tốt hơn về tổng thế (không nói đến từng chi tiết, khía cạnh). Cụ đi so sánh doanh số Altis với C200 rồi tự suy luận thế thì đến chịu.

FFC-FFi

Xe tải
Cụ FFi cứ thấy ai động đến Mazda của cụ là cụ lại nhẩy cẫng lên.
Còn so sánh thì cụ phải so sánh các xe cùng giá, cùng hạng chứ.
Mazda cũng chỉ là 1 hãng xe bình thường thôi, ko quá tốt mà cũng ko quá tệ. Nhưng nói Toy và Hon bán nhiều vì chỉ làm xe tốt mà ko cần đẹp thì em mới phản đối. Hàng bình dân thì Toy và Honda cũng bình thường như hãng khác thôi, chẳng qua là dịch vụ hậu mãi tốt nên người ta mua nhiều (đồ dùng rẻ, dễ mua, nhiều cơ sở sửa chữa, nhân viên lâu năm...). Cứ sang Nhật mà xem 2 hãng này có bán nhiều nhất ko?

Thokem

Xe hơi
Mazda cũng chỉ là 1 hãng xe bình thường thôi, ko quá tốt mà cũng ko quá tệ. Nhưng nói Toy và Hon bán nhiều vì chỉ làm xe tốt mà ko cần đẹp thì em mới phản đối. Hàng bình dân thì Toy và Honda cũng bình thường như hãng khác thôi, chẳng qua là dịch vụ hậu mãi tốt nên người ta mua nhiều (đồ dùng rẻ, dễ mua, nhiều cơ sở sửa chữa, nhân viên lâu năm...). Cứ sang Nhật mà xem 2 hãng này có bán nhiều nhất ko?
Cụ gần hiểu được vấn đề rồi đấy. Cái " chẳng qua " cụ vừa nói đến phải xây dựng bằng thập kỷ và tốn rất nhiều tiền. Và hưởng lợi là người tiêu dùng.

Không có cái " chẳng qua" đó , chiếc xe sau một vài năm sử dụng bắt đầu ọ oẹ, phải thay phụ tùng thì sẽ biết mặt nhau ngay.

Còn vấn đề xấu hay đep thì mình không hiểu được đâu, có sự huyền bí trong đó. Xe máy quây, dream, xấu như quỷ nhưng bán khắp chợ cùng quê.... Ô tô bán chạy nhất mọi thời đại là corolla (altis) đời nào trông cũng xấu đau xấu đớn.

Tóm lại là tất cả những xe bình dân bán chạy đều phải xấu =))

Chỉnh sửa cuối:

FFC-FFi

Xe tải
Cụ gần hiểu được vấn đề rồi đấy. Cái " chẳng qua " cụ vừa nói đến phải xây dựng bằng thập kỷ và tốn rất nhiều tiền. Và hưởng lợi là người tiêu dùng.

Không có cái " chẳng qua" đó , chiếc xe sau một vài năm sử dụng bắt đầu ọ oẹ, phải thay phụ tùng thì sẽ biết mặt nhau ngay.

Còn vấn đề xấu hay đep thì mình không hiểu được đâu, có sự huyền bí trong đó. Xe máy quây, dream, xấu như quỷ nhưng bán khắp chợ cùng quê.... Ô tô bán chạy nhất mọi thời đại là corolla (altis) đời nào trông cũng xấu đau xấu đớn.

Cụ nói thế nào ấy chứ, em thấy Altis và Camry đời cũ đẹp, đẹp hơn cả Mazda đời cũ. Nhưng mà giá Toy bao gồm cả phần hậu mãi vào nhiều quá, giá xe quá cao so với mặt bằng chung.
Nếu mà em có tiền cách đây 2 năm em sẽ mua Altis vì lúc đó nó đẹp hơn Mazda. Tốt đâu chưa thấy nhưng lấy vợ là phải đẹp trước đã.

thienhvnh

Xe máy

Cơ bản túm lại một điều là cụ đã đưa em toy lên mức độ thần thánh hóa! Còn quan điểm của em đó là của bền tại người. Mua xe thì phải ngon trong tầm giá. Bỏ tiền ra mua thì cần tìm hiểu kỹ mọi phương diện của chiếc xe!

tqttn2007

Xe điện
Em thì thấy đồ nội địa hóa của Mazda do anh Hải làm là kém hơn so với Honda hay Toy. Đồ nội thất thì nhiều nhưng không sang trọng. Máy móc lại đang có lỗi nữa. Không phải tự nhiên mà người ta bỏ tiền cao hơn để chọn xe hãng khác đâu!

cuongjolie

Xe máy
MerC thi thoảng cũng bị báo lỗi động cơ do xăng kém. Em hỏi mấy cụ chuyên gia thì do kem phun bị bám muội nên báo. Xoá lỗi là xong. Em đi mấy hôm lại hết. Nó ko ảnh hưởng máy và khả năng vận hành. M3 thì ko biết thế nào.

Thokem

Xe hơi
Cơ bản túm lại một điều là cụ đã đưa em toy lên mức độ thần thánh hóa! Còn quan điểm của em đó là của bền tại người. Mua xe thì phải ngon trong tầm giá. Bỏ tiền ra mua thì cần tìm hiểu kỹ mọi phương diện của chiếc xe!
Em không bao giờ mua Toy vì quá đắt so với giá trị.
Xe Mỹ có Ford, Nhật còn có Honda, Nissan. hàn còn có Hyundai/Kia.

Em không cần xe rất bền, nhưng ít nhất là phải không hỏng vặt.

Nxtuanth

Xe máy
Sự cố lỗi động cơ là có thật.Quan trọng là hãng có chấp nhận lỗi đó là do hãng ko hay cứ đổi lùng quanh là do xăng bẩn.

Nxtuanth

Xe máy
Thử hỏi các hãng khác,hay moden khác sao ko bị mà chỉ có m3 1.5 thôi.

Atbich

Xe hơi
Em hôm nay cũng bị rồi =(( 1.5 HB ạ

Nxtuanth

Xe máy
Chán nhỉ m3 lỗi nhiều quá

jonnybui

Xe máy
chưa thấy j đâu nói chung hỏi đại lý vẫn bảo bị thì vào vệ sinh kim phun với đổ dung dịch j j đấy thôi cụ nhé