Mazda 3 2015 báo lỗi động cơ hàng loạt ở Việt Nam

FFC-FFi

Xe tải
Em đang đi k3 hơn 1 năm nay rồi đây , option full máy khỏe ,ngon choét chả lỗi lầm gì , giờ vẫn ko thấy hối hận.
Bên Mỹ, KIA nó bảo hành K3 tới 10 năm nên dân mua chạy ầm ầm. Bên VN có 3 năm thôi cụ, ráng đi thêm 2 năm nữa.

bmwp0wer

Xe tăng
Mới đi thử con mazda3AN hatchback của ông bạn, sao mà ồn thế, ồn gầm y hệt civic, nội thất hiện đại nhưng hơi chật. Đi 5 người lớn có vẻ mệt mỏi. Nói chung đc cái dáng đẹp còn phần sử dụng thực tế thì còn phải đi thực mới quyết đc chứ ko mua xe trên giấy đc các cụ à.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
E lại thấy nó giỏi, ko phải dễ mà các hãng chọn nó để lắp ráp và phân phối đâu ạ.
Nó là cổ phần rửa tiền của mấy cụ nhớn! Có luật lá với đầu gấu bảo kê!...
Giờ còn cả đầu tư đa ngành đấy! Khôn thì cứ tránh xa ra !

Ngocsandao

Xe tải
Khi đổ xăng là tắt máy chứ để nổ là bị hiện tượng đó vệ sinh lọc xăng là hết . Đó là laceti mada thi cháu ko biết nhưng nge tả bệnh quen quá cháu bị rồi .

FFC-FFi

Xe tải
Thế Mazda thì bảo hành mấy năm vậy cụ . Xe cứ hết bảo hành là sẽ lởm hả cụ
Thì dân Mỹ nó chỉ mua khi thằng Kia bảo hành tới 10 năm, còn hãng khác thì chỉ 3 năm thôi người ta vẫn mua.

Thokem

Xe hơi
Thì dân Mỹ nó chỉ mua khi thằng Kia bảo hành tới 10 năm, còn hãng khác thì chỉ 3 năm thôi người ta vẫn mua.
Lý luận như bác thì để dỗ trẻ con ăn cháo thôi =))

Chất lượng và độ bền của Hyundai/Kia có thể so với hai đại ca về độ bền là Toy và Honda, Vượt các hãng xe Mỹ và Châu Âu.

Giờ công sửa chữa bảo trì ở Mỹ cực đắt, phải có chất lượng ổn định và kiểm soát được chất lượng thì nó mới dám bảo hành lâu như thế. Xe mà nay hỏng mai hỏng thì chi tiền bảo hành đã vỡ mồm rồi và chả mấy mà phá sản, đừng đùa với bọn Mẽo, xe nằm xưởng phải đưa xe khác cho khách đi làm nhé.

Chính sách này nó làm từ 2007 đến nay chứ không phải bây giờ mới làm.

Hyundai/Kia ở Mỹ và Châu Âu bảo hành 10 năm / 10 vạn miles (16 vạn km )
Mazda ở Mỹ bảo hành 3 năm / 5 vạn miles.

Chỉnh sửa cuối:

XeChuaCo

Xe tăng
Giờ công sửa chữa bảo trì ở Mỹ cực đắt, phải có chất lượng ổn định và kiểm soát được chất lượng thì nó mới dám bảo hành lâu như thế. Xe mà nay hỏng mai hỏng thì chi tiền bảo hành đã vỡ mồm rồi và chả mấy mà phá sản, đừng đùa với bọn Mẽo.
Ui, bác có biết được những gì được bảo hành và điều kiện bảo hành của nó ntn không ạ? Em thì không rõ lắm, nhưng em chỉ đọc qua trên diễn đàn nước ngoài là điều kiện ngặt nghèo lắm ạ nên thực chất chỉ được BH 5 năm thôi, và bên đó người ta khuyên những ai mua xe Hàn đổi xe trước 5 năm đấy bác ạ. Các hãng khác cũng bán thêm gói bảo hành mở rộng đấy bác ạ.

Thokem

Xe hơi
Ui, bác có biết được những gì được bảo hành và điều kiện bảo hành của nó ntn không ạ? Em thì không rõ lắm, nhưng em chỉ đọc qua trên diễn đàn nước ngoài là điều kiện ngặt nghèo lắm ạ nên thực chất chỉ được BH 5 năm thôi, và bên đó người ta khuyên những ai mua xe Hàn đổi xe trước 5 năm đấy bác ạ. Các hãng khác cũng bán thêm gói bảo hành mở rộng đấy bác ạ.
Điều kiện là thay dầu và bảo trì chính hãng, giữ bill.
Ở đây không bàn xe Hàn xe Nhật, em cũng ko quan tâm đến xe Hàn nên cụ sang box Hàn mà hỏi. Em chỉ thích xe Nhật thôi ạ. :)

Chỉnh sửa cuối:

vicnguyen109

Xe tải
Em cũng thấy thằng TH quá tham và chụp dựt. Dây truyền cao ba nhá, kinh nghiệm tuổi nghề ít nhất trong mấy hãng ráp xe tại VN, nhưng lại ôm đồm lắp cả đống thương hiệu, kiểu dáng chủng loại!
Thằng Toy tạch nó vào VN mấy chục năm rồi, trình độ quản lý chuyên nghiệp, công nhân cũng có thâm niên, mà quanh quẩn nó cũng chỉ lắp vài model...mà thi thoảng nó còn dính lỗi thì TH ráp xe mà kkhông lỗi mới lạ!...
Nói thật bác nào mua xe của TH máu liều cũng hơi cao !
TH lắp xe đại trà, thể nào chẳng lỗi. Du di cái động cơ là lỗi lớn. 2 tháng mà vẫn chưa có tin tức gì thì hơi gay cụ nhỉ?

ubisapro

Xe trâu
Cũng lâu lâu rùi mà chưa thấy trả lời nhỉ? Dạo này đi đường em vẫn thấy có M3 biển đầu 7 chạy ( 1 vài xe, định gõ cửa hỏi mấy cụ đó có đọc báo ko:-))) E là em mời cafe liền nếu biết bị lỗi rồi mà vẫn xúc đó ợ:D

Thokem

Xe hơi
e vẫn thích Altis hơn M3.
M3 mang tiếng là Nhật nhưng phẩm cấp chỉ như xe Hàn, chất lượng cũng không ăn được xe Hàn.

Thằng toy nó ăn tham nên bán đắt, kiểu dáng thì lù đù ( nó thừa sức thiết kế đẹp nhưng nó không làm, vì nó để dành thiết kế đẹp và công nghệ tiên tiến cho xe đắt tiền, bán giá cao ăn dầy hơn ) .

Nó sx số lượng nhiều gần gấp 10 lần mazda nên giá thành nó rẻ lắm. Bán giá nào nó cũng lãi.

Đơn cử Camry nó chả cần bán rẻ, ra phát m6 lặn luôn. Altis nó ăn tham chứ hạ giá một phát thì các hãng đi bụi hết.

P/s. Em rất ghét toy nhưng buộc phải nhận xét như vậy.

ca_kiem

Xe container
Dạo này đi ngoài đường nhiều lexu thế nhỉ, dòngBMV, Mec ít hơn hẳn .... Cứ thế này dòng hạng sang toy nó nắm chắc phải hơn nửa thị phần việt

yamaki

Xe buýt
Dạo này đi ngoài đường nhiều lexu thế nhỉ, dòngBMV, Mec ít hơn hẳn .... Cứ thế này dòng hạng sang toy nó nắm chắc phải hơn nửa thị phần việt
Nhà giàu châu Á vẫn còn lăn tăn chuyện tiền bạc thì chơi Lex.
Nhà giàu Âu, Mỹ không lăn tăn tiền bạc họ đi xe sang Đức.

16A

Xe hơi
em thấy con M3 4 cửa nom xấu dã man, 5 cửa còn tạm, giờ thêm thành phần động cơ như các cụ bàn thì thôi, lượn luôn

thienhvnh

Xe máy
em thấy con M3 4 cửa nom xấu dã man, 5 cửa còn tạm, giờ thêm thành phần động cơ như các cụ bàn thì thôi, lượn luôn
:D:D:D Giờ mới thấy có cụ chê M3 xấu! Cùng phân khúc có con nào đẹp hơn ko hả cụ?

Hanhvang

Đi bộ
Anh Hải lâu zả lời thế mà m3 ra đường nhiều quá