Mazda 3 2015 báo lỗi động cơ hàng loạt ở Việt Nam

cuongleo

Xe tải
tất cả các xe ntn thì phải chờ chuyên gia của Mazda sang làm test chán chê xong chắc phải cuối năm mới có quyết định cuối cùng ý, e làm trong cty sx linh kiện ô tô của Nhật nên e biết. còn thực tế xe e thì đợt đi tầm 4000km có báo 1 lần nhưng sau đó check thì phát hiện "xăng nhạt" nên đổ phụ gia cho bình xăng đó xong lại ok hoàn toàn k vde gi nua.
E thấy như bài báo có nói, có trường hợp xử lý bình xăng được vài ngày xong lại bị nữa. Mà cụ cũng chạy M3 nhỉ?

gnuhjp2003

Xe buýt
E thấy như bài báo có nói, có trường hợp xử lý bình xăng được vài ngày xong lại bị nữa. Mà cụ cũng chạy M3 nhỉ?
vì lý do khách quan nên e vừa phải bán xe tháng trước cụ ạ. tuy nhiên e vẫn là Fan cua mazda nói chung nên e vẫn follow. lúc e bán xe là đi được 8600km, lúc bị CE là đi khoảng 4000km. bìng xăng đó e đổ ở Đông Anh, chứ trước h e vẫn đổ duy nhất ở một chỗ là cây xăng sau Nhà Hát Lớn, sau vụ đó tởn luôn, tuân thủ đổ 1 chỗ thì lại ko vde gì. e đi 3 đời xe đều đổ ở một chỗ k thấy vde gì...
lỗi kĩ thuật thì e k phải chuyên gia nên k bàn, nhưng đúng là xăng sạch là cực kì qtrong...

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
cái cây xăng ở Đông Anh của cụ cho nó lên báo đi cụ ơi

zeratul88

Đi bộ
vì lý do khách quan nên e vừa phải bán xe tháng trước cụ ạ. tuy nhiên e vẫn là Fan cua mazda nói chung nên e vẫn follow. lúc e bán xe là đi được 8600km, lúc bị CE là đi khoảng 4000km. bìng xăng đó e đổ ở Đông Anh, chứ trước h e vẫn đổ duy nhất ở một chỗ là cây xăng sau Nhà Hát Lớn, sau vụ đó tởn luôn, tuân thủ đổ 1 chỗ thì lại ko vde gì. e đi 3 đời xe đều đổ ở một chỗ k thấy vde gì...
lỗi kĩ thuật thì e k phải chuyên gia nên k bàn, nhưng đúng là xăng sạch là cực kì qtrong...
Haizzzz em là người lấy xe của cụ Hưng đây. Hôm trước đi đổ xăng ở cao tốc Pháp Vân xong là báo luôn. Đến hãng các bác ấy kêu xăng bẩn bắt đổ 1 lọ dung dịch 400,000đ nhưng còn nói thêm đổ xong chưa chắc đã hết T.T. Còn kêu là có người đổ chục lọ mới ổn được.:-w
Hôm đấy đi cùng với em ở đó có 3 cụ nữa cũng dính, tình hình bức xúc lắm mà đại diện của Madza trả lời hơi vô trách nhiệm.

thh01vn

Xe hơi
em vừa đi rửa kim phun ở hãng về . sau khi rửa kim phun và xóa lỗi thì ko còn hiện báo lỗi động cơ nưa, hãng giải thích do xăng bẩn. Em đang tính mua xăng rồi về nhà lọc sạch rồi mới đổ vào xe để chạy. khả năng lớn là rửa ráy xong một thời gian lại bị lại .nếu ko giải quyết triệt để !
em có ý kiến này : các cụ chạy M3 chưa bị báo lỗi cho danh sách các cây xăng kèm địa chỉ mà xe mình vẫn đổ xăng để mọi người biết và thử đổ ở những cây xăng đó xem có bị lỗi nữa không

vicnguyen109

Xe tải
em có ý kiến này : các cụ chạy M3 chưa bị báo lỗi cho danh sách các cây xăng kèm địa chỉ mà xe mình vẫn đổ xăng để mọi người biết và thử đổ ở những cây xăng đó xem có bị lỗi nữa không
Chắc` phải kiến nghị bác Petro lọc loại xăng riêng cho M3 chạy. Mọi xe khác dùng xăng tạp chất không sao, M3 không chơi đc

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chắc` phải kiến nghị bác Petro lọc loại xăng riêng cho M3 chạy. Mọi xe khác dùng xăng tạp chất không sao, M3 không chơi đc
em còn thắc mắc cứ đổ cho xăng bẩn , cặn .... vậy M3 ko có lọc xăng giống các xe khác à ? . hay nó ko hoạt động

datto70

Xe container
M3 - 2015 đang bị bệnh hở van tim, anh Hải không bắt đợc bệnh, chờ bên Nhật hội chẩn^:)^

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=xDXWQsrZwBU[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=hQSekL_OaGc[/YOUTUBE]
Vừa được mấy anh em sale gửi báo giá và ca ta lô thế này thì em lại sang toy cho lành
À có cả ý kiến của anh em hội mazda 3 gửi tới sale mazda đặc biệt mazda lê văn lương nhé ;;)

gnuhjp2003

Xe buýt
Haizzzz em là người lấy xe của cụ Hưng đây. Hôm trước đi đổ xăng ở cao tốc Pháp Vân xong là báo luôn. Đến hãng các bác ấy kêu xăng bẩn bắt đổ 1 lọ dung dịch 400,000đ nhưng còn nói thêm đổ xong chưa chắc đã hết T.T. Còn kêu là có người đổ chục lọ mới ổn được.:-w
Hôm đấy đi cùng với em ở đó có 3 cụ nữa cũng dính, tình hình bức xúc lắm mà đại diện của Madza trả lời hơi vô trách nhiệm.
haizzzz e cũng k biết nói thế nào với cụ bg nữa... chỉ mong sao cho xe đúng chỉ là bị xăng bẩn thôi và sau k bị lại nữa. còn thái độ của Mazda Ng Trãi thì có cậu béo béo e thấy thái độ cũng tốt nên để lại danh thiếp cho cụ, chứ còn nói đến mức đổ chục lọ cũng chưa chắc đã hết thì e hơi bất ngờ... cho dù có là nói nửa đùa nửa thật đi nữa :( thôi thì có kiêng có lành, cụ cứ tạm thời tuân thủ nguyên tắc chỉ đổ xăng 1 chỗ đi đã vậy... e cũng sợ đổ xăng lung tung lắm.

becung

Xe máy
haizzzz e cũng k biết nói thế nào với cụ bg nữa... chỉ mong sao cho xe đúng chỉ là bị xăng bẩn thôi và sau k bị lại nữa. còn thái độ của Mazda Ng Trãi thì có cậu béo béo e thấy thái độ cũng tốt nên để lại danh thiếp cho cụ, chứ còn nói đến mức đổ chục lọ cũng chưa chắc đã hết thì e hơi bất ngờ... cho dù có là nói nửa đùa nửa thật đi nữa :( thôi thì có kiêng có lành, cụ cứ tạm thời tuân thủ nguyên tắc chỉ đổ xăng 1 chỗ đi đã vậy... e cũng sợ đổ xăng lung tung lắm.
Cụ mới đổi sang c200 phải ko cụ, cụ cho e hỏi là cụ mua giá bao nhiêu dc k cụ

gnuhjp2003

Xe buýt
Cụ mới đổi sang c200 phải ko cụ, cụ cho e hỏi là cụ mua giá bao nhiêu dc k cụ
vầng, e mua cũng ở trên otofun này luôn, e mua xe proven excusivity của mer ngôi sao ạ. e mua giá niêm yết thôi, 1050tr, giá rao trong box bán xe suốt ý ạ :D có thể đắt hơn bên ngoài chút nhưng mà yên tâm về lịch sử.

gnuhjp2003

Xe buýt
cái cây xăng ở Đông Anh của cụ cho nó lên báo đi cụ ơi
haizzz một cây làm chẳng nên non, vì thực tế là cả đội xe Toyota (camry, innova, Coaster), Honda (CRV), Mazda (CX5), và cả đội xe Huyndai 50 chỗ họ vẫn đổ ở đấy mà ko thấy kêu gì (hay là có dính chưởng mà e ko biết???). thế nên là mình em kêu thì được cái gì đâu? huống chi là cạnh cầu Thăng Long có mỗi cây xăng đấy ai cũng biết là đâu đấy.

gnuhjp2003

Xe buýt
em đi 4 đời xe thì đổ ở mấy chỗ sau ko thấy vde gì cả: Petrolimex ở sau Nhà Hát Lớn (dù đã từng có scandal ăn bớt), bến xe Lương Yên. Ngoài ra thì còn có Xăng dầu quân đội ở Nguyển Chi Phương. Ngoài ra e hầu như ko đổ ở chỗ nào khác.

provtc

Xe container
Em nói thật các cụ đếch cần đổ phụ gia j, các cụ cứ xoá lỗi nó cũng tự hết. E đoán bị lỗi máy là cái chắc

service_pro

Xe tải
haizzz một cây làm chẳng nên non, vì thực tế là cả đội xe Toyota (camry, innova, Coaster), Honda (CRV), Mazda (CX5), và cả đội xe Huyndai 50 chỗ họ vẫn đổ ở đấy mà ko thấy kêu gì (hay là có dính chưởng mà e ko biết???). thế nên là mình em kêu thì được cái gì đâu? huống chi là cạnh cầu Thăng Long có mỗi cây xăng đấy ai cũng biết là đâu đấy.
Cây ý e đổ thường xuyên đấy, Santafe, altis. Đổ suốt có sao đâu. Mà cây xăng ý to nhất cái Đông Anh này luôn. Cụ PGT đừng xui dại.

gnuhjp2003

Xe buýt
Cây ý e đổ thường xuyên đấy, Santafe, altis. Đổ suốt có sao đâu. Mà cây xăng ý to nhất cái Đông Anh này luôn. Cụ PGT đừng xui dại.
ô kìa, thì e đã nói rõ là e ko hề lên án gì hết, cũng ko nêu tên cây xăng cơ mà. có thể số em đen đổ đúng ca có "con sâu làm rầu thùng xăng", hoặc cũng có thể là lô xăng đó ngay từ đầu đã bị "nhạt" trước khi giao cho đại lý rồi. e bị 1 phát tởn luôn nên ko dám vơ đũa cả nắm. chứ bị 3 phát liên tiếp thì đương nhiên là e sẽ kêu gào nhiệt tình luôn :)))

Gengine

Xe tăng
em nghĩ nhiều cụ chưa nắm rõ cơ chế hoạt động của đèn báo check engine. Em xin chia sẻ thế này.

Động cơ xe có nhiều cảm biến để kiểm tra các thông số hoạt động. Khi có thông số nào bị sai thì nó sẽ báo cho máy tính điều khiển. Từ đó lỗi được ghi vào bộ nhớ với một mã ký tự nào đó.

Khi vào xưởng họ có thể đọc mã lỗi bằng máy tính cắm vào xe qua thiết bị đọc chuyên dùng.

Chỉ một cái đèn báo nhưng được dùng để báo nhiều lỗi khác nhau. Kể cả khi đọc mã lỗi rồi chưa chắc thợ đã biết chính xác là do dâu mà còn phải phán đoán nhiều nguyên nhân.

Với lượng xe bị lỗi nhiều như vậy không thể đổ lỗi cho xăng bẩn? Vì các xe hãng khác không sao.

Các cụ lưu ý về việc xoá lỗi. Nếu đúng là do một lần đổ xăng bẩn thì làm sạch xong xoá lỗi sẽ hết. Nhưng nếu có bệnh khác thì xoá lỗi xong chạy một lúc lại báo lỗi.

Động cơ skyactive 2.0 đợt đầu đã bị lỗi bơm xăng một số xe phải thay. Đến một số series nào đó thì lỗi này đã được khắc phục. Động cơ 1.5 mới ra thì chưa rõ lỗi gì.

Tuy nhiên em thấy mazda hơi quá vội vàng khi đưa ra công nghệ mới mà chưa kiểm tra thật kỹ càng. Ở nước ngoài kể cả mỹ cũng thấy có lỗi tương tự.

Em cũng biết nhiều trường hợp hãng phán đổ lọ deposit cleaner vào tốn mấy trăm nhưng lại không có tác dụng gì vì lỗi nó chỗ khác. Hiện nay thì có lẽ hãng không dám tính tiền cái lọ dung dịch đấy nữa cứ đổ vào xem có khỏi hay không thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Gengine

Xe tăng
Lần trước xe em bị lỗi em vào xưởng nhòm tận mắt mã lỗi trên máy tính xem là gì rổi lên google search cái mã lỗi đấy là ra khối thông tin đấy ợ.