[Funland] Mấy cụ này chắc vừa ở Thu Hằng-Nguyễn Phong Sắc ra

minhhai985

Xe lăn
cùn làm sao được, các anh ấy chả thiếu cách đâu.

ah99x6

Xe điện
Thổi có thể chỉ ở mức 2, bỏ đi kiểu này mà ko có tay to dù lớn thì ngoài tiền cẩu xe, tiền bến bãi, còn bị đập cái biên bản kịch trần vào mặt.
Nhưng xèng thì o vào túi của mấy ảnh mà vào kho bạc. Các ảnh ấy sẽ tiếc lắm!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bẩu rồi, uống thì đừng lái. Thế này là lỗi chồng lỗi rồi, dại quá.
Chẳng dại đâu bác.
Lỗi có cồn và Lỗi bỏ đi để chấp hành hình phạt cao nhất, nó khác nhau về Hành chính.
Về số tiền phạt có thể không khác nhau nhiều lắm.

Vì, chí ít anh không phạm lỗi Có cồn, lỗi này đối với cơ quan chánh quềnh khá nặng.

hbu082

Xe container
Chẳng dại đâu bác.
Lỗi có cồn và Lỗi bỏ đi để chấp hành hình phạt cao nhất, nó khác nhau về Hành chính.
Về số tiền phạt có thể không khác nhau nhiều lắm.

Vì, chí ít anh không phạm lỗi Có cồn, lỗi này đối với cơ quan chánh quềnh khá nặng.
em thì lại nghĩ đối với cơ quan chánh quềnh thì lỗi chống đối người thi hành công vụ còn nặng hơn lỗi có cồn cụ ơi. không chấp hành người thi hành công vụ nếu nâng cao quan điểm thì là đang chống đối đảng và nhà nước.

VladimirP

Xe tải
35 củ, giữ bằng 23 tháng, giữ xe 7 ngày và các chi phí liên quan đến cẩu/giữ xe.
Hành động bỏ đi này là ngu nhất, các trường hợp này khỏi xin vì có mấy ông quay phim, chưa kể nếu có tý chức sắc còn nặng nữa.
Thế có bị thu bằng ko hả cụ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
em thì lại nghĩ đối với cơ quan chánh quềnh thì lỗi chống đối người thi hành công vụ còn nặng hơn lỗi có cồn cụ ơi. không chấp hành người thi hành công vụ nếu nâng cao quan điểm thì là đang chống đối đảng và nhà nước.
Tùy tình hình và địa chỉ bác ạ.
Cái Cồn thì rõ ràng trắng đen - chưa kể thời điểm đó có phải giờ làm việc hay không.

Còn cái sự Bỏ đi, có thể đưa ra kiểu: Cậu Áo vàng bố nháo, tôi dỗi hay bị xúc phạm hay nóng nảy hay hơi quếc liệc quá hay .... gì đó; tất nhiên tôi sai dồi, xin chịu hình thức kỷ luật nghiêm khắc nhắc nhở.

tamock

Xe buýt
Cụ uống 2 chai 0 độ à? Hôm trước có cụ uống 1 chai HN sau 2 tiếng vẫn dính như thường kia kìa, cụ chém thì chém vừa thôi
Sau 2 tiếng thì nửa lít beer chả còn gì cụ ơi.

poiuy

Xe ba gác
Hôm qua em thấy có camera VTV ở chỗ này. Bố nào mà thổi dính thì 100% là tèo, bố bảo CSGT dám thả.

j23

Xe container
Cụ ơi, chắc thời cụ bị gọi vào cũng lâu rồi? Giờ hiện đại rồi, chỉ cần hạ kính, dchi cảnh sát chỉ đặt cái máy ở ngay cửa kính, cụ nói dăm ba câu là máy đo xong rồi, không cần cụ phải ngậm hay thổi gì cả :). Xong xuôi, lại chào thân ái và chúc thượng lộ bình an. Kinh nghiệm một người bị gọi vào thổi tháng 8 năm ngoái ở đường HCM :)
Oái, thế ngồi full tải, mà ông lái ko uống tẹo nào trong khi 3 ông còn lại say ngất ngưởng trên xe vậy thì tèo cmnl à cụ? Trong xe chắc chắn om đầy mùi rượu :D
Em sợ quả này nhất luôn, vì hay kiểu đó

Anita Emi

Xe điện
Sau 2 tiếng thì nửa lít beer chả còn gì cụ ơi.

Cụ xem lại, hình như cái web này nó lừa các cụ để bị phạt đấy.

Làm gì có chuyện "nồng độ cồn trong hơi thở cho phép 0,25mg/l" với lại "nồng độ cồn trong cơ thể 0,016mg/l chỉ số của bạn hoàn toàn bình thường"

Chưa vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc chưa vượt quá 0,25 miligam/1 lít khí thở thì:

- Phạt tiền từ 6 triệu đồng đến 8 triệu đồng. (Điểm c Khoản 6 Điều 5)

- Tước giấy phép lái xe từ 10 tháng đến 12 tháng. (Điểm e Khoản 11 Điều 5)

Chapi_Do

Xe hơi
Hôm cháu uống hai chai, ngồi nửa tiếng, thổi chẳng có tý nào. Mình phải biết tính khoảng bao lâu gan xử lý xong món đó thì hãy uống. Chứ uống xong mà đi ngay là tuyệt đối không được, lên xe làm ngụm nước to, kẹo nhai luôn là nó cũng hả. Trước khi thổi phả hai hơi ra rồi mới thổi cho chắc cú, cu này đội 6 hình như hôm đó cũng gọi cháu vào, lúc bắt lỗi cháu sai làn gọi vào, mình đi xe thì luôn đeo dây, cháu bảo anh không sai làn, đứng giải thích một hồi, cháu bảo nếu em thấy sai thì cứ lập biên bản, sau khi thổi đành cho cháu đi, đội này dạo này rất hay báo láo lỗi sai làn. Hôm đó mình vội chứ không phải kỳ kèo xin cái biên bản. Thấy cháu đi nhìn theo vẫn tiếc nuối lắm, chắc có chim lợn báo
Cụ ơi, bốc phét cũng tùy từng cái, bốc phét cái này rất nguy hiểm cho cộng đồng cụ nhé, để chứng minh em với cụ làm cái độ cụ uống 2 chai sau hẳn 1 tiếng thổi mà không lên em mất 10 củ, ngược lại cụ mất em 10 củ, cụ dám chơi không?

vuonganh

Xe buýt
Oái, thế ngồi full tải, mà ông lái ko uống tẹo nào trong khi 3 ông còn lại say ngất ngưởng trên xe vậy thì tèo cmnl à cụ? Trong xe chắc chắn om đầy mùi rượu :D
Em sợ quả này nhất luôn, vì hay kiểu đó
Cái máy đo ở trường hợp của em là như thế, không phải thổi thiếc gì cả! Còn như trường hợp của cụ em nghĩ dchi CSGT sẽ yêu câu bác hạ hết tất cả các cửa kính rồi đo lại. Nói chung để xác định có uống hay không cũng dễ mà, cụ không uống thì cãi đc ngay :))

tc_minh

Xe tải
cách đây mấy năm em dính phát va chạm do riệu, may phúc tổ, cả người cả xe máy người ta bắn đi cả chục mét. bị xây xát dập cơ chút. từ đó cầm lái là em ko dám nhấp môi luôn.

ly xây chừng

Xe tải
đang có chiến dịch kt cồn và ma túy. đo cồn thì thổi, còn cháu không biết ma túy thì kt cách nào?

maximax903

Xe điện
Em đi đường thấy nhiều đoạn phố có mấy xe liền nhau, xe nào cũng bật nắp ca pô lên, còn chủ xe thì ngồi quán nước gần đấy. Hoặc xe đậu hẳn trên vỉa hè, bật nắp ca pô lên như ông cá sấu lên bờ ngoác mồm phơi nắng. Như thế nếu có biến là có thể gãi đầu gãi tai trình bày lý do hợp lý được ko CC?

Bemagauvn

Xe điện
Cụ bú 2 chai vang thì xác định hôm sau thổi vẫn còn nhé.
2 chai vang là e say chứ 2 chai bia e phi bay bay
Đây cụ, em vẫn giữ vật chứng, uống 3 người nhưng tính em tham lam nên nốc nhiều nên coi như là gần gần. Cứ hí mắt thấy hai bạn không để ý là tự dót😂.
Cũng ý thức ngồi lại hút hít uống trà khoảng tiếng mới đi. Như có cụ nói tỉnh táo với còn cồn là hoàn toàn khác nhau, em sai lè rồi nên rút kinh nghiệm. Nhưng khổ đắn đo, diệu nó cũng ngon, nhẽ lại uống chỉ nửa ly😭, cũng dằng xé tâm can khổ sở lắm các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Không có chủ xe ở đấy thì không có cơ sở để giữ bằng cụ ạ. Sau chỉ phạt tiền ông chủ xe thôi, hoặc cùng lắm là phạt thêm tôi cho người ko có bằng mượn xe. Nói chung bỏ đi thì chỉ bị mất tiền còn thổi thì mất tiền + giữ bằng.

Ấy là e đoán thế =))
Chuẩn đấy cụ. Bỏ đi thì chỉ bị phạt tiền còn đo thì thu bằng. Thế nên nhiều ng bỏ đi là vì thế.
Các cụ ý có bài gì thì các anh có phương án đưa ra để giải quyết đc hết nhé. Bao giờ khi dừng xe cũng có camera ghi lại cảnh lái xe thổi nồng độ. Bỏ đi là ko chấp nhận hiệu lệnh và bị sử kịch khung luôn.
Còn giờ việc ngậm ống thổi cũng ít, các anh để máy đo khi vừa hạ cửa xe, không khí trong xe có nồng độ cồn, hoặc cảnh sát nhìn biểu hiện của lái mới đề nghị thổi. Em bị vẫy vào 2 lần nhưng đc cho đi ngay, ko thổi gì cả.