[Funland] Mấy cụ này chắc vừa ở Thu Hằng-Nguyễn Phong Sắc ra

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Bên phải em mang giá hơn F chút còn bên trái bạn em mang em không rõ.
Mà cụ vừa rủa bọn em chết cho rộng đất cụ lại hỏi em😂.
Rượu vào em nói thật nghỉ lái cho anh em bố mẹ vk con đc nhờ. Lạy các bố bú ít thôi. Bú dấm rồi thì đi grab cho lành.

j23

Xe container

Của cháu như trường hợp này đây cụ. Cụ này có 0,146mg/ 1 lít khí thở sau khi uống hai cốc bia. Như cháu cũng vậy, cứ cho làm tròn là 0,15 mg nhé. Mỗi một giờ cháu xử lý được 0,075mg vì cứ 10kg thì xử lý được 0,01mg nặng 75kg xử lý được 0,075mg x 2 tiếng (gan xử lý kể từ khi uống). Sở dĩ chỉ có 0,15mg/lít khí thở vì không phải tất cả cồn sẽ đi vào máu, mà có một phần đi thẳng vào hệ bài tiết như mồ hôi, nước tiểu... số vào máu chỉ 70-90% tuỳ người mà thôi. Đó là cháu cũng cẩn thận, như uống nước, nhai kẹo nó phả liên tục, trước khi thổi lại phả hai hơi nên sạch bách, chẳng còn chút nào. Cái quan trọng là mình phải uống ít, nghỉ đủ thời gian. Chứ nhiều khi các cụ không uống cũng dính, nếu ăn phải đồ ăn tráng miệng có cồn . Sốt salad đôi khi cũng có cồn các cụ nhé. Cụ uống 6 lon thì phải nghỉ ít nhất 8 tiếng cụ nhé. Bạn kia có thể uống phát đi ngay, cũng có thể uống hơn hai bia nên nó về như thế. Cũng có thể bia của cụ ấy nặng hơn, cũng bia Hà Nội nhưng chai 450ml là nhẹ nhất
Nói chung là luật cũng bất cập, cứ trên 0 đã là có tội, cho nên tùy hoàn cảnh tùy thái độ mà mốc 1 có thể tha hoặc không :(
Trước giờ em còn dám uống 1 lon rồi sau 2-3 tiếng lên đường vẫn còn run bm, giờ thì cạch luôn và ngay. Chuyên đề ra là đúng kiểu 1-2 xe vào chốt/phút, cực kì rủi ro.
Tốt nhất là NHỊN!

altis30

Xe điện
Nói chung là luật cũng bất cập, cứ trên 0 đã là có tội, cho nên tùy hoàn cảnh tùy thái độ mà mốc 1 có thể tha hoặc không :(
Trước giờ em còn dám uống 1 lon rồi sau 2-3 tiếng lên đường vẫn còn run bm, giờ thì cạch luôn và ngay. Chuyên đề ra là đúng kiểu 1-2 xe vào chốt/phút, cực kì rủi ro.
Tốt nhất là NHỊN!
Kể ra luật để 1 ngưỡng nào đấy, vd dưới 0,2 .. thì đẹp. Nhiều trường hợp tối hôm trước uống vui vẻ rồi ngủ, sáng dậy đi mà thổi vẫn dính thì nó không hợp lý lắm :D. Nhưng thôi, luật là luật, đã lái là không uống, mà uống là không lái - thế thôi

j23

Xe container
Kể ra luật để 1 ngưỡng nào đấy, vd dưới 0,2 .. thì đẹp. Nhiều trường hợp tối hôm trước uống vui vẻ rồi ngủ, sáng dậy đi mà thổi vẫn dính thì nó không hợp lý lắm :D. Nhưng thôi, luật là luật, đã lái là không uống, mà uống là không lái - thế thôi
Vâng cụ, trước đây thì ta còn cho phép Ngưỡng 0,25ml/lit thở, giờ thì 0,01 cũng đã là Toang :D
"Luật Phòng, chống tác hại của rượu bia 2019 đã siết chặt hơn khi trước đây người điều khiển xe môtô, xe gắn máy tham gia giao thông chỉ bị phạt nếu máu có nồng độ cồn vượt quá 50mg/100ml máu hoặc 0,25mg/1l khí thở."

Thế giới họ cũng ko gắt như luật của mình, nhưng một khi đã vi phạm là phạt rất nặng, hình như là nặng hơn ta nhiều (Tây Âu, Mỹ, Úc..)

AKAN_N

Xe buýt
Pháp luật đã quy định rồi, cứ phạt nặng đi, bao vụ do rượu bia gây ra mà tan cửa nát nhà rồi

6997

Xe container
Đợt này ra quân hay như nào không biết, mấy hôm trước em cũng bị dừng ở Kim Mã lúc 12h đêm, tấp nập vào thổi hết.
Doạ 17 củ, sau một vài tiểu xảo cũng nhẹ nhàng ra đi, nghe văng vẳng đằng trước, em lói thật với các anh nhé, lói thật lày líu líu là thấy lành ít dữ nhiều cho cụ ấy rồi.
Nguyên đoạn đường gần chục xe dừng mùi hồng xiêm thơm ngát.
Các cụ vui vẻ tối giờ đi liu ý vụ thổi nhé. Giờ chốt hơi đông.
Có chuyên đề từ 15.3 cụ ạ

filmonline

Xe điện
Hôm cháu uống hai chai, ngồi nửa tiếng, thổi chẳng có tý nào. Mình phải biết tính khoảng bao lâu gan xử lý xong món đó thì hãy uống. Chứ uống xong mà đi ngay là tuyệt đối không được, lên xe làm ngụm nước to, kẹo nhai luôn là nó cũng hả. Trước khi thổi phả hai hơi ra rồi mới thổi cho chắc cú, cu này đội 6 hình như hôm đó cũng gọi cháu vào, lúc bắt lỗi cháu sai làn gọi vào, mình đi xe thì luôn đeo dây, cháu bảo anh không sai làn, đứng giải thích một hồi, cháu bảo nếu em thấy sai thì cứ lập biên bản, sau khi thổi đành cho cháu đi, đội này dạo này rất hay báo láo lỗi sai làn. Hôm đó mình vội chứ không phải kỳ kèo xin cái biên bản. Thấy cháu đi nhìn theo vẫn tiếc nuối lắm, chắc có chim lợn báo
Mấy thằng team 6 với team 4 chuyên lừa lọc báo lỗi láo, toàn thằng lưu manh loanh quanh lừa đảo, dọa dẫm lái xe.

Patriots

Xe lăn
Mấy thằng team 6 với team 4 chuyên lừa lọc báo lỗi láo, toàn thằng lưu manh loanh quanh lừa đảo, dọa dẫm lái xe.
Dạo này các cụ đi cao tốc cẩn thận, nhớ đeo dây đầy đủ, cháu thì luôn đeo dây, không cứ thấy thiếu thiếu. Nhắc cả người trong xe đeo đầy đủ, vừa an toàn và đúng luật. Lỗi đeo dây cũng được bị xử lý. Cháu nghĩ ở ta đưa nồng độ cồn cho phép về không là hợp lý, để các cụ cũng có lý do mà từ chối.

Chỉnh sửa cuối:

onghabeo

Xe tăng
Chịu cụ đấy, xơi mấy món này mà cụ uống nước lọc thì nhạt mồm nhạt miệng lắm
Không những nhạt mà còn nhanh no , bọn e đi phải phân công 1 đồng chí nhịn còn lái xe , nhưng cũng thấy ok vì lỡ làm sao lại ân hận , còn nếu nộp 35t thì đắng họng lắm Cụ à

filmonline

Xe điện
Dạo này các cụ đi cao tốc cẩn thận, nhớ đeo dây đầy đủ, cháu thì luôn đeo dây, không cứ thấy thiếu thiếu. Nhắc cả người trong xe đeo đầy đủ, vừa ăn toàn và đúng luật. Lỗi đeo dây cũng được bị xử lý. Cháu nghĩ ở ta đưa nồng độ cồn cho phép về không là hợp lý, để các cụ cũng có lý do mà từ chối.
Nhắc vụ đeo dây đường cao tốc.
Giờ ở mấy cái chốt BOT trên đường cao tốc PV - CG, mấy thằng củ-cải trong bốt BOT ăn dơ với cái đám xxx chầu chực sau trạm, cứ thấy xe nào có ghế phụ (kể cả ghế chính) ko thắt dây an toàn là đàm ngay cho thằng xxx phía sau vẫy vào. Các cụ đi thì để ý ko lại rơi tiền ko đâu.

f1_hn

Xe container

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ dự a này sẽ bị bên QĐ xử lý ntn nhi.
Tước = 23 tháng, phạt cồn, tình tiết tăng nặng là chống người thì hành công vụ thì tuỳ mức độ của đồng chí bị tấn công để xử. Về cơ quan viết kiểm điểm, khiển trách Đờ ang hỏi, chậm lên lương, gặp khó khăn khi xét nâng cấp bậc hàm và bất lợi hoàn toàn khi ra thi đấu vị trí thôi cụ :))

flowers1508

Xe tăng
Yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn mà bỏ đi là kịch khung ở lỗi cồn rồi cụ ạ :)) e chưa thấy dễ xử lý ở đâu cả
Có thể xử lý sau nếu có alo cụ nhé!, thổi thì y án
Tước = 23 tháng, phạt cồn, tình tiết tăng nặng là chống người thì hành công vụ thì tuỳ mức độ của đồng chí bị tấn công để xử. Về cơ quan viết kiểm điểm, khiển trách Đờ ang hỏi, chậm lên lương, gặp khó khăn khi xét nâng cấp bậc hàm và bất lợi hoàn toàn khi ra thi đấu vị trí thôi cụ :))
Vụ này chỉ ngủ ko lái có thể bảo thằng bạn nó vứt đó cho ngủ nó đi ị chưa về thì cũng chịu cụ nhé, chỉ có phạt tội đỗ nơi cấm đỗ thôi

phuongmit

Xe cút kít
Có thể xử lý sau nếu có alo cụ nhé!, thổi thì y án

Vụ này chỉ ngủ ko lái có thể bảo thằng bạn nó vứt đó cho ngủ nó đi ị chưa về thì cũng chịu cụ nhé, chỉ có phạt tội đỗ nơi cấm đỗ thôi
Đang xử lý rồi, cứ đợi kết quả thôi cụ =))