[Funland] Mấy cụ này chắc vừa ở Thu Hằng-Nguyễn Phong Sắc ra

Dép tổ ong.

Xe tăng
Giờ em cứ đi nhậu trong phố là quất con xe đạp điện, khỏi lo thổi với phạt :D

redflame

Xe tăng
Cụ ơi, bốc phét cũng tùy từng cái, bốc phét cái này rất nguy hiểm cho cộng đồng cụ nhé, để chứng minh em với cụ làm cái độ cụ uống 2 chai sau hẳn 1 tiếng thổi mà không lên em mất 10 củ, ngược lại cụ mất em 10 củ, cụ dám chơi không?
Em cũng không hiểu sao các cụ ấy khoe cái vụ uống rồi 1 lúc sau thổi ko có nồng độ cồn để làm gì, ông nào lớ ngớ học theo thì ăn đủ. Nó tùy cơ địa mỗi người, thậm chí tùy theo ngày. Có hôm em uống mãi méo say, có hôm chỉ dăm chén là quắc cần câu

MiTa

Xe lăn
Ồ nâu nâu, bỏ xe là kịch cmn khung đấy cụ ei =))
VL cụ chủ khen. Ngon bỏ xe đi. Kịch khung kịch lịch ko cho xin xỏ luôn đấy. Đứa cháu 1 cụ ộp phơ nhờ e xin cái lỗi nhỏ xíu nhưng ko chịu ký bb mà bỏ xe đi. Hôm sau e xịn ko dc luôn. Bảo thông cảm cho a, lỗi chống đối ae nó ghét lắm.

bai

Xe điện
Cảm ơn Cụ, đúng là lái thuê mà mất bằng thì đúng như quê em gọi là Bật mã ôn. Sáng dắt xe ra, tối dắt xe vào. =))
Đi rửa xe cũng ổn mà cụ, chuyên oánh lên oánh xuống cầu rửa xe cho khách :))

shiluo

Xe container
Em mà bị thổi thì 10 lần dính cả 10. Cái tật ham nhậu phải nói là nhục thật. Tạm thời chưa có phương án nào hay hơn ngoài cách đi nhậu bằng 1c 2 bánh cỏ và cố gắng kìm chế bằng cách nhậu vừa phải. Nghe các cụ rỉa rói, chửi bới mà thẹn tím mẹt.
Một chuyến grab đáng gì đâu cụ? Mua được an toàn cho bản thân, bảo hiểm cho ví tiền và mua được sự yên tâm không lo nơm nớp cho cả mình và người thân.
Em từ ngày đi nhậu bằng grab tối về còn được Gấu pha cho cốc nước chanh và hát ru cho ngủ thay vì nghe mắng từ lúc chưa về đến cổng cho đến khi chìm vào giấc ngủ như trước đây :D

onghabeo

Xe tăng
E ủng hộ đội XXX khi bắt nồng độ cồn , e giờ toàn thịt chó hay tiết canh với nước lọc thôi , dính nồng độ gọi chả ai giúp đâu

le_petit

Xe tăng
Nhanh hết vậy ư cụ? Chắc cụ gan khỏe, em nhiều hôm là tối hôm trước uống tây tây mà tối hôm sau vẫn phải để gấu lái, vì chẳng biết bao lâu mới hết hơi cồn, mặc dù sáng hôm sau là mình hoàn toàn tỉnh táo.
Tùy cơ địa cụ ạ, tôi uống khoảng 200ml loại 40% sau 2 tiếng thổi thấy cậu cs bảo ko có gì! (Gan tôi kém, vẫn điều trị).

j23

Xe container
Em cũng không hiểu sao các cụ ấy khoe cái vụ uống rồi 1 lúc sau thổi ko có nồng độ cồn để làm gì, ông nào lớ ngớ học theo thì ăn đủ. Nó tùy cơ địa mỗi người, thậm chí tùy theo ngày. Có hôm em uống mãi méo say, có hôm chỉ dăm chén là quắc cần câu
Theo em thấy thì chẳng ai khoe đâu, toàn cây đa cây đề, trẩu đâu mà khoe :) Chỉ là thắc mắc tẹo thôi
Chỉ cần 9 lần lọt, lần thứ 10 bị hẹo là tèo cmnl 2 năm lái xe và cả đống tiền vào NSNN, đi kèm là hệ quả thôi rồi (như bạn em là cả nhà chỉ có mỗi cái xe câu cơm và đưa đón vợ con sáng chiều mỗi ngày -> thảm cmnl)

phuongmit

Xe cút kít
VL cụ chủ khen. Ngon bỏ xe đi. Kịch khung kịch lịch ko cho xin xỏ luôn đấy. Đứa cháu 1 cụ ộp phơ nhờ e xin cái lỗi nhỏ xíu nhưng ko chịu ký bb mà bỏ xe đi. Hôm sau e xịn ko dc luôn. Bảo thông cảm cho a, lỗi chống đối ae nó ghét lắm.
Vi phạm xuống cứ lịch sự, biết điều mà cho dc hoặc giảm nhẹ thì ae họ cũng k làm khó đâu cụ. Chống đối, khệnh khạng thì tốt nhất là k xin cho nó nhớ lại đỡ ảnh hưởng mối quan hệ của mình

f1_hn

Xe container
Vi phạm xuống cứ lịch sự, biết điều mà cho dc hoặc giảm nhẹ thì ae họ cũng k làm khó đâu cụ. Chống đối, khệnh khạng thì tốt nhất là k xin cho nó nhớ lại đỡ ảnh hưởng mối quan hệ của mình
Chuẩn thế cụ...giờ thổi là gần như ko xin xỏ gì :(

Vũ Điệp

Xe điện
Hôm cháu uống hai chai, ngồi nửa tiếng, thổi chẳng có tý nào. Mình phải biết tính khoảng bao lâu gan xử lý xong món đó thì hãy uống. Chứ uống xong mà đi ngay là tuyệt đối không được, lên xe làm ngụm nước to, kẹo nhai luôn là nó cũng hả. Trước khi thổi phả hai hơi ra rồi mới thổi cho chắc cú, cu này đội 6 hình như hôm đó cũng gọi cháu vào, lúc bắt lỗi cháu sai làn gọi vào, mình đi xe thì luôn đeo dây, cháu bảo anh không sai làn, đứng giải thích một hồi, cháu bảo nếu em thấy sai thì cứ lập biên bản, sau khi thổi đành cho cháu đi, đội này dạo này rất hay báo láo lỗi sai làn. Hôm đó mình vội chứ không phải kỳ kèo xin cái biên bản. Thấy cháu đi nhìn theo vẫn tiếc nuối lắm, chắc có chim lợn báo
Gan cụ ngon nhể.30 phút mà đào thải được 2 chai bia là ngon rồi.

Matxech

Xe container
Cách đây chục ngày e bị thổi ở lạng sơn
Lúc đầu nó để cái máy cách mình tí rồi bảo mình đếm thấy ko lên nó bảo chưa được
Xong dí ngay cái máy sát mặt mình e liền gạt ra luôn rồi bảo
Mày đứng xa tao ra . Đang dịch ntn mà này dí sát vào mồm tao thế à
Nếu mày thích để tao đeo khẩu trang vào rồi thổi . TT chính phủ yc toàn dân đeo ktrang. Nó bảo a đeo ktrang vào thì ăn thua ji , e bảo đấy là viẹc của mày còn ko thổi được thì tao đi ko thì mày lập biên bản ghi rõ tao yc đeo khẩu trang rồi mới thổi nhưng mày ko đồng ý
Chán quá đuổi e đi luôn. Trước khi đi còn hỏi anh ở hn à . E bảo đúng rồi tao còn ở tâm dịch cơ
Cứ bảo sao a cứ mày tao ? E bảo tao với mày ko đc đồng lòng ji ko họ hàng ji mày mấy tuổi mà gọi tao bằng anh vậy nên chỉ có mày tao

thanhlam171

Xe tăng
Gioq
E ủng hộ đội XXX khi bắt nồng độ cồn , e giờ toàn thịt chó hay tiết canh với nước lọc thôi , dính nồng độ gọi chả ai giúp đâu

View attachment 5996545
Giờ dính nồng độ thì xác định tự xử lý thôi. Xin xỏ giờ khó lắm, nó liên quan đến số tiền lớn cả về chính ngạch lẫn tiểu ngạch. Chính ngạch thì nộp lại ngân sách một mớ thì cũng đc trích lại 1 khoản (hình như có quy định bao nhiêu % cho đơn vị), Còn tiểu ngạch thì rõ rồi. Mà giờ lỗi gì nó cũng tăng gấp 2- gấp 3. Đơn cử lỗi vượt đèn đỏ giờ nó cũng phải 4-5tr, xin anh em khó lắm. Các cụ uống bia rượu thì tốt nhất đi xe máy hoặc gọi grap cho lành. Đỡ mất tiền oan, đỡ nhờ vả rồi sau lại trả ơn lại người ta.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, chắc thời cụ bị gọi vào cũng lâu rồi? Giờ hiện đại rồi, chỉ cần hạ kính, dchi cảnh sát chỉ đặt cái máy ở ngay cửa kính, cụ nói dăm ba câu là máy đo xong rồi, không cần cụ phải ngậm hay thổi gì cả :). Xong xuôi, lại chào thân ái và chúc thượng lộ bình an. Kinh nghiệm một người bị gọi vào thổi tháng 8 năm ngoái ở đường HCM :)
Em đi QL 51 các vị ấy vẫy vào. Thông báo kiểm tra và chìa cái máy ra bảo em đếm từ 1-10. Xong máy kêu tít phát là cảm ơn đã hợp tác và mời đi.

LongLH

Xe điện
Nghe đồn là không thổi thì vẫn có cơ hội xin được :))
Không có đâu cụ, cụ bỏ xe khi chưa bị CSGT ra tín hiệu dừng xe thì cụ chỉ bị phạt vì đỗ xe sai quy định, nhưng có tín hiệu rồi thì chẳng ai xin được. Em đi uống với phó quận phụ trách gt mà nó vẫn phải gọi đệ đến đánh xe về đấy.

202

Xe container
Đây cụ, em vẫn giữ vật chứng, uống 3 người nhưng tính em tham lam nên nốc nhiều nên coi như là gần gần. Cứ hí mắt thấy hai bạn không để ý là tự dót😂.
Cũng ý thức ngồi lại hút hít uống trà khoảng tiếng mới đi. Như có cụ nói tỉnh táo với còn cồn là hoàn toàn khác nhau, em sai lè rồi nên rút kinh nghiệm. Nhưng khổ đắn đo, diệu nó cũng ngon, nhẽ lại uống chỉ nửa ly😭, cũng dằng xé tâm can khổ sở lắm các cụ ạ.
2 chai 14.5 mà cụ ngồi 2h mà bay được hết cồn!