[Funland] Mấy cụ này chắc vừa ở Thu Hằng-Nguyễn Phong Sắc ra

dattuyet_sghn

Xe điện
Kịch khung đi, bọn này đa phần bố láo. Đi uống thì gọi taxi grap đi.

VladimirP

Xe tải
Mấy ngày sau cụ chủ đến CA trình diện nói là ko có bằng lái và hôm đó do nóng giận nên đã bỏ đi thì mức phạt thế nào các cụ nhỉ? Có phải là: 35 củ (mức kịch khung) + 5 củ (lỗi ko bằng) + vài củ (tiền xe cẩu, bến bãi) không nhỉ?

Moriarty

Xe container
Các cụ ý có bài gì thì các anh có phương án đưa ra để giải quyết đc hết nhé. Bao giờ khi dừng xe cũng có camera ghi lại cảnh lái xe thổi nồng độ. Bỏ đi là ko chấp nhận hiệu lệnh và bị sử kịch khung luôn.
Còn giờ việc ngậm ống thổi cũng ít, các anh để máy đo khi vừa hạ cửa xe, không khí trong xe có nồng độ cồn, hoặc cảnh sát nhìn biểu hiện của lái mới đề nghị thổi. Em bị vẫy vào 2 lần nhưng đc cho đi ngay, ko thổi gì cả.
Cốc trà đá, cốc bia nó còn bẩn gấp vạn cái ống thổi mà các ông đấy còn uống hàng ngày, toàn lý do lý trấu trẻ con vớ vẩn.

dattuyet_sghn

Xe điện
Em đi đường thấy nhiều đoạn phố có mấy xe liền nhau, xe nào cũng bật nắp ca pô lên, còn chủ xe thì ngồi quán nước gần đấy. Hoặc xe đậu hẳn trên vỉa hè, bật nắp ca pô lên như ông cá sấu lên bờ ngoác mồm phơi nắng. Như thế nếu có biến là có thể gãi đầu gãi tai trình bày lý do hợp lý được ko CC?
Toàn kiểu chống đối, theo em là vẫn phải bình thường.
Thích cãi cùn thì kiểm tra luôn xe có làm sao ko ra ngay mà :D.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cốc trà đá, cốc bia nó còn bẩn gấp vạn cái ống thổi mà các ông đấy còn uống hàng ngày, toàn lý do lý trấu trẻ con vớ vẩn.
À, ống mới hết nhé. Nhưng các ông toàn cãi là ko uống. Ok, cho đi mua chai nước 15' sau thổi tiếp.
Em có lần uống đúng 1 chai bia lúc 5h đến 8h tối thổi vẫn dính như thường. May ngày ý chưa có nghị định 100 nên chỉ bị phạt mức 2.5tr. (Cho trừ luôn sai số máy, hết cãi nhé). Nên giờ ngoan như cún rồi

dpl

Xe lăn
Bỏ xe là lỗi kịch khung + tiền cẩu xe + tiền giữ xe

hbu082

Xe container
Em đi đường thấy nhiều đoạn phố có mấy xe liền nhau, xe nào cũng bật nắp ca pô lên, còn chủ xe thì ngồi quán nước gần đấy. Hoặc xe đậu hẳn trên vỉa hè, bật nắp ca pô lên như ông cá sấu lên bờ ngoác mồm phơi nắng. Như thế nếu có biến là có thể gãi đầu gãi tai trình bày lý do hợp lý được ko CC?
lại gọi cẩu cho sang gara gần nhất thì méo hết mồm, tiền cẩu tiền check nó lại chém cho tụt lưỡi :D

Dodge Ram

Xe điện
Cụ uống 2 chai 0 độ à? Hôm trước có cụ uống 1 chai HN sau 2 tiếng vẫn dính như thường kia kìa, cụ chém thì chém vừa thôi
Em chứng thực là cụ ấy không chém.
Em uống hai chai rồi ăn cơm, khoảng một tiếng sau (tính từ lúc kết thúc chai thứ hai) thì gặp chốt.
Thổi không lên % nào cả.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ý có bài gì thì các anh có phương án đưa ra để giải quyết đc hết nhé. Bao giờ khi dừng xe cũng có camera ghi lại cảnh lái xe thổi nồng độ. Bỏ đi là ko chấp nhận hiệu lệnh và bị sử kịch khung luôn.
Còn giờ việc ngậm ống thổi cũng ít, các anh để máy đo khi vừa hạ cửa xe, không khí trong xe có nồng độ cồn, hoặc cảnh sát nhìn biểu hiện của lái mới đề nghị thổi. Em bị vẫy vào 2 lần nhưng đc cho đi ngay, ko thổi gì cả.
Làm chuẩn, làm căng thì đương nhiên có bài. Vấn đề là làm đến đâu, và theo thông lệ thì sẽ thường thường như tôi nói :D

bimbim5656

Xe container

bimbim5656

Xe container
Hôm cháu uống hai chai, ngồi nửa tiếng, thổi chẳng có tý nào. Mình phải biết tính khoảng bao lâu gan xử lý xong món đó thì hãy uống. Chứ uống xong mà đi ngay là tuyệt đối không được, lên xe làm ngụm nước to, kẹo nhai luôn là nó cũng hả. Trước khi thổi phả hai hơi ra rồi mới thổi cho chắc cú, cu này đội 6 hình như hôm đó cũng gọi cháu vào, lúc bắt lỗi cháu sai làn gọi vào, mình đi xe thì luôn đeo dây, cháu bảo anh không sai làn, đứng giải thích một hồi, cháu bảo nếu em thấy sai thì cứ lập biên bản, sau khi thổi đành cho cháu đi, đội này dạo này rất hay báo láo lỗi sai làn. Hôm đó mình vội chứ không phải kỳ kèo xin cái biên bản. Thấy cháu đi nhìn theo vẫn tiếc nuối lắm, chắc có chim lợn báo
Cụ ở bển chưa về à :)) . Ở xứ e uống 1c bia từ sáng đến chiều thổi vẫn lên nhé, trừ phi cụ có thuốc giải :D. Chúng nó cố tình đưa về 0,01% để tận thu mà cụ đòi tránh à :))

Beontop

Xe tải
Mấy ông này có tiền mua xe, có tiền uống bia mà k có tiền lắp google đọc luật hay sao mà suy nghĩ như các cháu mầm non thế nhỉ, dỗi bỏ cmn về ;))
Xe mà đi mượn thì quá nhọ cho chủ xe!

cusao

Xe lăn
Về chuyện cồn em có quan điểm thế này, chẳng biết có nhiều hay ít người giống em
- XXX phục bắt thổi là không sai, ko cần chim lợn nào cả. Mục đích chính đáng là loại bỏ, hạn chế những nguy cơ về tngt
- Hễ cầm lái là em không uống,cũng chẳng phải cao đạo gì đâu mà lo rằng lỡ bị tóm thì tốn kém lắm. Nếu muốn chứng tỏ ở bàn nhâu máu eing hùng là cứ uống đấy, sợ ếch gì !!! nhưng sau đó ra về cứ lấm lét tránh chốt hoạc đi đường tắt, ngõ nhỏ....Thì cái sự đánh đổi ieng hùng trước đó thấy chả xứng.....Chả lẽ chỉ vì miếng ăn, hớp rượu mà mình phải lén lút, hèn hạ thế chẳng bõ.
- Nếu cần tiệc thì xin chọn các lại grab....Nếu thấy tiếc hoạc không tiện thì thôi tiệc!

LeTai1979

Xe cút kít
Bỏ đi còn nặng tội hơn là ở lại thổi. :))

STElectrics

Xe lăn
Chơi bài bỏ xe lại thì cũng khó xử lý nhỉ :(. Cùng lắm mất hơn củ tiền cẩu xe.
Bỏ xe không chịu thổi sẽ bị quy mức nồng độ cao nhứt đó ợ.

j23

Xe container
Em chứng thực là cụ ấy không chém.
Em uống hai chai rồi ăn cơm, khoảng một tiếng sau (tính từ lúc kết thúc chai thứ hai) thì gặp chốt.
Thổi không lên % nào cả.
Cũng khó nói, có thể do thời điểm hay do cái gì nữa...chuyện em có mặt luôn: thằng bạn uống bên Hạ Long 4-5 chai (chắc chắn ít hơn em vì nó ra muộn, còn em 7 chai) bị chốt chân cầu Bãi Cháy lôi vào bắt hạ kính nói chuyện và thổi -> ko lên tí nào, ngay phía sau là Gấu nó mặt tái dại những đã kịp móc alo gọi Cứu viện, cuối cùng ko cần nhờ gì luôn. Lần khác ở ngay Hàng Than, vẫn thằng này ko uống gì nhưng lên tẹo tèo teo kiểu trên vạch 0 tẹo thôi, và CSGT cũng bỏ qua..
Nói chung là cũng hên xui thì phải???

Parejo_10

Xe điện
Cũng khó nói, có thể do thời điểm hay do cái gì nữa...chuyện em có mặt luôn: thằng bạn uống bên Hạ Long 4-5 chai (chắc chắn ít hơn em vì nó ra muộn, còn em 7 chai) bị chốt chân cầu Bãi Cháy lôi vào bắt hạ kính nói chuyện và thổi -> ko lên tí nào, ngay phía sau là Gấu nó mặt tái dại những đã kịp móc alo gọi Cứu viện, cuối cùng ko cần nhờ gì luôn. Lần khác ở ngay Hàng Than, vẫn thằng này ko uống gì nhưng lên tẹo tèo teo kiểu trên vạch 0 tẹo thôi, và CSGT cũng bỏ qua..
Nói chung là cũng hên xui thì phải???
Có 4 khả năng 1 là máy của xxx hỏng , 2 là chuyện cụ hoang đường. Thứ 3 chuyện ở chân cầu bãi cháy thì cụ không nói là sau bao lâu cụ thổi chứ nếu 1-2 h mà cụ phang 7 chai bia mà ko lên thì em ko tin , 4 là cụ uống bia ko cồn.

Patriots

Xe lăn
Cụ ơi, bốc phét cũng tùy từng cái, bốc phét cái này rất nguy hiểm cho cộng đồng cụ nhé, để chứng minh em với cụ làm cái độ cụ uống 2 chai sau hẳn 1 tiếng thổi mà không lên em mất 10 củ, ngược lại cụ mất em 10 củ, cụ dám chơi không?
Chắc cụ đọc không hết còm của cháu, cháu không hề khuyến khích, còn việc cháu có uống và thổi là khoảng 1h chiều hôm thứ 6 vừa rồi, còn có cả gấu trên xe, gấu còn hãi bảo toi rồi, cháu bảo không có gì cả, cụ lưu ý cháu uống hai chai nhưng trong thời gian 1 tiếng rưỡi rồi, sau đó cháu nghỉ nửa tiếng, tổng thời gian là hai tiếng chứ không phải uống phát hết ngay hai chai và nghỉ nửa tiếng. Nói thật với cụ cháu không ham độ đẽo gì nhất là vấn đề bia rượu vì cháu uống không khá. Nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố, cơ thể cụ hôm đó thế nào? Cụ ăn gì khi uống, cũng có thể máy của xxx có trừ hao nhất định khi cài đặt nữa. Còn đâu để cháu độ thì cũng là không fair với cụ, cháu có thể uống rồi kiểm tra, thấy ổn thì cháu nhận kèo, không ổn thì cháu từ chối, cụ biết đấy là đâu. Nhưng cháu sẽ không độ gì cả, cụ thông cảm. Độ thế này cũng là sai pháp luật nữa.
Cụ ở bển chưa về à :)) . Ở xứ e uống 1c bia từ sáng đến chiều thổi vẫn lên nhé, trừ phi cụ có thuốc giải :D. Chúng nó cố tình đưa về 0,01% để tận thu mà cụ đòi tránh à :))
Cháu về rồi, bển thì còn được uống hai bia cơ cụ ạ, nếu rượu vang thì cụ uống 0,25 vẫn trong vòng cho phép.

Chỉnh sửa cuối: