[Funland] Mấy bác già hành xử ntna thì bảo sao con cháu nó côn đồ cũng phải thôi

Dan du an

Xe ba gác
Loại già mất nết. Sau ra đường gặp trường hợp tương tự lại mắng chúng nó : ông bà, bố mẹ chúng mày ko dạy chúng mày à?
Nó lại trả lời “dậy rất kỹ ạ, còn làm mẫu nhiều lần nữa”. Nhiều khi mình đi với trẻ con không để ý nói chuyện với nhau trẻ nó học nhanh lắm. Hôm mùng 2 Tết em đưa đứa cháu đi chơi cả ngày, sáng thì đi chùa xa..hai vợ chồng nói chuyện có lúc bảo có ra mẹ gì đâu hay đại loại thế. Đến chiều tạt qua công viên cho đứa cháu vào chơi nó thấy tìm chỗ đỗ xe mãi lòng vòng đến lúc nhìn thấy cái vỉa hè rộng ở góc công viên có xe đỗ sẵn nó bảo “đỗ mẹ nó vào đây này”... Mà mọi khi nó không nói bậy bao giờ dù 5 tuổi rồi vì bố mẹ nó không nói.

Tuananhhau

Xe điện
Nhiều cụ già cũng máu chiến cộng với suy nghĩ kém mà cụ, như em nhớ đợt gì dịch căng có clip xxx nhắc một cụ già đi đường đeo khẩu trang, cụ không chấp hành xong cụ còn lấy cả mũ cối phang vào mặt xxx :D, người già nên họ cũng nể chứ phải thanh niên nó cho đo đường rồi.
Em thấy tổ hợp các cụ ra nói thì chắc bạn kia có lời lẽ không bình thường rồi. Thêm cái clip cắt ghép tùm lum tà la. Nếu là em thì em dừng lại rồi nhắc nhở 2 đứa bé là xong. Giờ các bạn trẻ hở tí là làm um sùm lên.

HTlangtu

Xe điện
Hình ảnh, phát ngôn của đám già kia thì đúng là phản cảm (các ổng bị động), nhưng hơi tí rút đt ra quay (chủ động giăng bẫy) cũng chả ra làm sao.
Đàn bà con gái ra đường cứ lu loa, mồm loa mép giải chuyện không đáng... cũng là loại chả ra gì. :))
Đúng là nghe giọng cô bé này cũng có phần góc cạnh, nhưng rút đt ra quay e nghĩ có thể là rất ức chế và ở thế yếu rồi (kiểu đúng, nhưng không ai bênh)
Còn clip xem kỹ là có cắt ghép, không rõ còn uẩn khúc gì không? nhưng nếu diễn tiến sự việc là:
Trẻ con ném đá vào ng đi đường - phải người ghê gớm, ngta dừng lại, nói hoặc mắng mấy câu - ng nhà cháu bé ra phản ứng - ng bị hại không đc xin lỗi như đã mong muốn lại còn bị mắng - nên rút đt ra quay để nhờ truyền thông bênh vực (nên có cắt cup 1 vài đoạn không có lợi mà mình đã nói trước đó)
Phần còn lại thì như chúng ta cùng thấy.
Tuy nhiên kể cả cô bé kia có nói quá mấy câu thì oba già cũng phải có hành động phù hợp hoặc kiềm chế, vì mình cũng già rồi, mà cháu mình (ừ thì) dạng vô tư mắc lỗi, chứ đôi co làm gì?

Belat Missan

Xe điện
Từ ngày lái OF em nghĩ mình tiết chế hơn hẳn. :))

taiadau

Xe điện
Xem kỹ video thì thấy rõ mà, trước khi ông già kia có phản ứng ko đúng mực thì cô gái kia nói gì
Ko nhẽ cô gái kia bị mấy đứa trẻ ném, ông già thấy thế xông ra ngay??? + tông giọng của cô gái cao ntn, còn chấp nhặt với người già, trẻ con thì cũng chẳng mang đc lợi ích gì
Con cháu người ta sau này ra sao cũng chưa chắc ảnh hưởng tới cs của thớt ,và chẳng ai có quyền phán xét tương lai của con trẻ thông qua sự việc cỏn con này, chưa chắc người phán xét đã là người đoan chính
Chủ thớt có lẽ là mợ :)) :)):))
Thực ra là phán xét người già thôi cụ, trẻ em sai, nghịch, ko vđ, nhưng thái độ của ông bà nó như trong clip là như kut.

dacootodau

Xe tăng
Nói thật thấy nịck cụ lâu năm mà suy nghĩ như bòi ấy. Trẻ con nó nghịch thì k sao nhưng thằng ông hay thằng bố nó phải biết dạy nó ntn là đúng hay sai. Nó ở cái cư xử với nhau ntn. Đúng là nhiều thằng nhiều tuổi nhưng ng ta k kính trọng
Chuẩn luôn cụ , mai bảo trẻ con ném gạch lại mấy cụ xem có xồn xồn lên không . Trẻ con nó nghịch là chuyện bình thường nhưng thái độ mấy ông bà như clip thì có bị đấm cũng không oan

202

Xe container
Trẻ con chơi nó ném gạch thì cũng là bình thường .

Thế mà cũng là chuyện , rồi quay video . Gặp hổ báo cáo chồn nó lại tát cho ấy chứ
Đúng rồi nó tát cho cả ông lẫn cháu chờ mọc răng

maroon5788

Xe buýt
Phải cháu là cháu chỉ quay ra xem thg nào ném hay xe có sao k r đi. Chứ cháu dát chết cúng chả dừng lại đòi xin lỗi. Xã hội giờ k biết thế nào, nhỡ thg bố đứa mẹ cả họ nhà nó đầu gấu đầu mèo ra lại xơi mình.
Đợt thg cu nhà cháu đi học bị bạn cắn chẩy cả máu, xong phụ huynh nhà cháu bé kia, điển hình là ông nó đến đón biết cháu mình cắn bạn mà ko hề ra xin lỗi hay hỏi han gì con nhà cháu. Nhưng thôi cháu chỉ nói vs cô giáo thôi, còn thành phần ko có văn hóa ứng xử, ko biết điều thế cháu coi như .....
Né thối thôi.

HI_CLASS

Xe điện
Cộng đồng mạng có ông còn cm xui bạn gái kia có gặp trường hợp tương tự thì xuống cho hội trẻ con kia ít tiền, sau có ném chọn oto ma ném.
Lại xui cứ nhè bỉm 80a xanh và xe đẹp mà ném thì các cụ già trâu tha hồ mà hổ báo.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Để mà chém vụ này kể cũng khó vì cờ nhíp ko đầy đủ, nhưng vào đầu cờ nhíp bác già kia hình như bảo "trẻ con nó đang chơi ở đây, cô đi qua phải để ý" ??! thế là sai roài, trong nhà là của bác thôi chứ ra ngoài sân ném ra đuờng bác chả có quyền gì cả, thêm hành động cầm xe đồ chơi của cháu chả nói câu gì rồi đổ hết ra thấy có vẻ đến tháng thì phải, hoặc tối qua trả bài chả đủ bác gái phàn nàn. :)) :))

HeoQuay66

Xe tăng
Trẻ con chơi nó ném gạch thì cũng là bình thường .

Thế mà cũng là chuyện , rồi quay video . Gặp hổ báo cáo chồn nó lại tát cho ấy chứ
Cụ là ông già trong clip phải không?

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cả mớ nói vậy rồi, còn mắng cả e là tha rác về, rồi cho e là mợ nữa ý chứ. ;))
May tỷ lệ đó ít thôi :D
Em thì cho mỗi cháu 10k. Mấy hôm sau đi qua cũng mang bánh với quả cho hai cháu. Xong làm quen với hai bác già nữa. Hôm nào hai bác ấy ko có nhà, em sẽ rình xe đắt tiền nhất, em xúi hai cháu ném vào. Xong đứng ra xin lỗi, hẹn tối về họp gia đình đền. ;)) nhà ở đấy. chạy sao được.

HeoQuay66

Xe tăng
Hình ảnh, phát ngôn của đám già kia thì đúng là phản cảm (các ổng bị động), nhưng hơi tí rút đt ra quay (chủ động giăng bẫy) cũng chả ra làm sao.
Đàn bà con gái ra đường cứ lu loa, mồm loa mép giải chuyện không đáng... cũng là loại chả ra gì. :))
Đang combat ở gần chuồng chó thì chả phải quay lên mà làm bằng chứng.
Vớ vẩn nó xồ cả đàn chóa ra nó táp cho đi viện thì lấy gì mà kiện. Giống vụ chị oto đâm vào e đạp điện đó. May mà có video quay lại chứ không thì làm gì đc nhau.

duongctt

Xe tăng
Mấy nồi cơm thiu kia đúng là dở rồi, hành sử ko đúng mực, nhưng nồi cơm ấy cũng có hình dáng và nói giống cụ y chang chứ ko giống cún nhà cụ, còn họ nghĩ gì chỉ họ mới biết :)) :)):)),
1. Em chưa so sánh bác với cái giống gì đâu nhé, sao bác lại gom em chung với đám đó?
2. Em éo giống đám người kia, cũng éo giống bác nhé. Giống gì thì kệ cm em.