[Funland] Mấy bác già hành xử ntna thì bảo sao con cháu nó côn đồ cũng phải thôi

Dodge Ram

Xe điện
Chuyện chả có gì, chỉ là sự khác biệt của ba thế hệ.
-Ông già thì không biết sự lợi hại của công nghệ.
-Cô gái thì lạm dụng công nghệ.
-Cộng đồng thì ngáo mạng.

p/s: Ngày trẻ con em bị nhốt trong nhà để bố mẹ đi làm cũng chơi trò ném bi ra người đi đường suốt. ;))

Trần Đoành.

Xe container
Văn minh xã hội hầu hết bắt nguồn từ việc nhỏ rồi mới dần lớn lên và có sức lan toả, tận cùng mới đến cái xã hội mơ ước mà chúng ta hướng tới! Các cụ nhà ta ngắn gọn: học ăn học nói học gói học mở. Không có gì là làm quá cả mà chỉ là nhận xét 1 sự việc, lời nói tối thiểu! Nếu coi nhẹ những việc thế này thì đúng là sau nó lớn lao nguy hiểm thật! :)) Chả cần xa xôi gì quá đâu, chính cái HN này của nhiều năm trước cũng không đến nỗi như thế này, Đà Lạt trước đây còn không cần đèn xanh đỏ vì quan sát nhường nhịn nhau, kết quả của ngày hôm nay là thành quả của các nắm cơm thời đó và các tư tưởng coi nhẹ sự văn minh như cụ. Bé thì bảo nó chưa biết gì, lớn tí thì bảo còn trẻ người non dạ, trưởng thành thì bảo lỡ lầm 1 lần, cuối cùng già thành ra ông cụ như trong clip! :))
Vâng cụ nói thì rất đúng, dưng em thấy đa phần thằng nói đạo lý, cách sống này nọ trên mxh toàn thằng như căng củ cọt, lần lượt ăn cơm cân mặc áo số hết :)) :)):))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ nói thì rất đúng, dưng em thấy đa phần thằng nói đạo lý, cách sống này nọ trên mxh toàn thằng như căng củ cọt, lần lượt ăn cơm cân mặc áo số hết :)) :)):))
chuẩn rồi, cái đơn giản ntn mà đã cho thành đạo lí thì xứng đáng ăn cơm cân quá rồi còn gì! :)) Lúc tôi ăn cơm cân thì cụ ở ngoài sống cho tốt nhá :))

Trần Đoành.

Xe container
Mà thôi, cụ thì cũng phế rồi, tôi lo là lo cho các nắm cơm ở nhà của cụ ấy! Nồi cơm không ngon ntn thì nắm cơm khó mà ngon nổi!
Cái gì kêu ntn nhỉ :)) :)):))
tôi cũng lên nói phét như cụ chứ nhân ái với ai đâu! Có điều là cái nói phét của tôi đối với tôi nó là chuẩn mực tối thiểu nên tôi thấy nó tự nhiên như hơi thở thôi, còn cụ thì tôi k biết :)) Nắm cơm nhà cụ thì tôi biết là ai đâu mà lo, nói đúng ra là thương vì đen đủi sinh ra trong cái nồi cơm nát thôi!

HTlangtu

Xe điện
Chuyện chả có gì, chỉ là sự khác biệt của ba thế hệ.
-Ông già thì không biết sự lợi hại của công nghệ.
-Cô gái thì lạm dụng công nghệ.
-Cộng đồng thì ngáo mạng.

p/s: Ngày trẻ con em bị nhốt trong nhà để bố mẹ đi làm cũng chơi trò ném bi ra người đi đường suốt. ;))
Song có trúng ai không cụ?

Ngày xưa mà ném trúng người nào đi đường, thì ngta quay lại mắng cho 1 trận. Nếu là người ở gần đó thì chờ bme đi làm về bị mách, các cụ còn cho 1 trận
Phải người lắm mồm, ngta mắng vốn bme không biết dạy con.
Thời đó thì các cụ chỉ: "vâng xin lỗi bác, hay xin lỗi Oba, tôi về dạy cháu," rồi cười trừ cho ngta bỏ qua. Xong rồi cũng thôi, bao nhiêu bực tức quay vào dồn hết vào mông thằng con
Còn con nít thì đa phần là sợ rúm, lần sau chừa, hoặc ít nhất chừa cái ông kia ra :D

P/s: Còn e đính chính với cụ là CĐM ngáo, nhưng mà xử nhiều vụ được việc, công bằng lắm đấy ;))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ông già trả lời thế là dở ẹc :(
Cháu hư dễ tại ông 8-}

Tuananhhau

Xe điện
Clip nhìn như kiểu cắt ghép loạn xị. Giờ em cảnh giác rồi. Không full thì không phán xét. Cũng ko tự nhiên mà ô cụ hùng hổ phi ra thế. Xem 1 hồi e còn chưa hiểu lý do cãi nhau mà các cụ tranh luận kinh thế.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ yên tâm ăn hết xuất =))
Yên tâm, tôi ăn hết chứ! Còn cố chờ đến đoạn đoàn tụ với nắm cơm thiu của cụ trong ấy! :)) Những người mà khi không lí lẽ được quay ra nói người khác “nói đạo lí” thường ở 2 dạng, 1 là cùn hết cửa nói 2 là đối với họ như thế là “nói đạo lí” thật vì ở nhà họ rất ít khi được nghe đạo lí! không biết là cụ ở dạng 1 hay 2?

Trần Đoành.

Xe container
à thì đã chỉnh là “nói đúng ra” rồi mà, sao phải khổ đi soi còm từng tí thế. Tôi để nguyên chứ có chỉnh sửa gì đâu? Nhẽ nắm cơm thiu thật nên mới chạm nọc? Khổ thân! :))
Chỉnh sửa đâu, cắt bớt rơm rác ấy mà, chỉnh lại khác gì nhổ ra liếm lại cụ ơi :D

pham minh

Xe container
Nói thật thấy nịck cụ lâu năm mà suy nghĩ như bòi ấy. Trẻ con nó nghịch thì k sao nhưng thằng ông hay thằng bố nó phải biết dạy nó ntn là đúng hay sai. Nó ở cái cư xử với nhau ntn. Đúng là nhiều thằng nhiều tuổi nhưng ng ta k kính trọng
Loại già mất nết. Sau ra đường gặp trường hợp tương tự lại mắng chúng nó : ông bà, bố mẹ chúng mày ko dạy chúng mày à?

Quan_woodman

Xe điện
Để cụ vui thì e chửi " đcm hai thằng già vô học , bố láo , già đầu mà suy nghĩ như nhợn nhé .... "
Vấn đề là cái con ml kia , chuyện chẳng có cái đ.éo gì mà cũng tự dưng làm ầm ỹ , to chuyện , rồi quay video này nọ
Thử hỏi ai trên đời này mà không bị trẻ con nó đá bóng , đá cầu , ném này nọ , xô đẩy .. vào người . Không lẽ mỗi lần như vậy phải bắt chúng nó khoanh tay xin lỗi à ?
Xã hội này, tồn tại những "thằng" như "cụ" bảo sao nó chẳng nát. Lý luận của "cụ" như ccc. Những "thằng già" như trong cái video này chẳng chóng thì chày cũng sớm bị con cháu quả báo thôi.

HoangViet.gg

Xe máy
văn minh lên, thấy mấy cụ kém văn minh quá đấy

Trần Đoành.

Xe container
Yên tâm, tôi ăn hết chứ! Còn cố chờ đến đoạn đoàn tụ với nắm cơm thiu của cụ trong ấy! :)) Những người mà khi không lí lẽ được quay ra nói người khác “nói đạo lí” thường ở 2 dạng, 1 là cùn hết cửa nói 2 là đối với họ như thế là “nói đạo lí” thật vì ở nhà họ rất ít khi được nghe đạo lí! không biết là cụ ở dạng 1 hay 2?
Cả hai cụ ạ, thế lên giờ mới bốc phét chém gió ở đây, thế cụ cũng như em phỏng??? :D:)):)):))

ToyotaAltis9063

Xe điện
Clip nhìn như kiểu cắt ghép loạn xị. Giờ em cảnh giác rồi. Không full thì không phán xét. Cũng ko tự nhiên mà ô cụ hùng hổ phi ra thế. Xem 1 hồi e còn chưa hiểu lý do cãi nhau mà các cụ tranh luận kinh thế.
Nhiều cụ già cũng máu chiến cộng với suy nghĩ kém mà cụ, như em nhớ đợt gì dịch căng có clip xxx nhắc một cụ già đi đường đeo khẩu trang, cụ không chấp hành xong cụ còn lấy cả mũ cối phang vào mặt xxx :D, người già nên họ cũng nể chứ phải thanh niên nó cho đo đường rồi.

XPQ

Xe cút kít
Vừa thủ thỉ với e Beat, nó cho xem cái clip này không rõ ở đâu? xem cũng bực mình
Thôi! e đã có câu trả lời và hiểu tại sao mà trẻ trâu giờ nó hung hăng rồi

Xem mới thấy ngày xưa mình bé, cũng ở tập thể, nghịch ném hột hoa quả hay vật dụng xuống đường, cụ ông thấy quát và dọa: "người ta bị thương là công an không bắt chúng mày mà bắt bố chúng mày đi tù đấy" Sợ vđl
Cụ năm nay 85 rồi mà vẫn rất mực thước khỏe mạnh, minh mẫn.
Chứ ngày xưa e nghịch hơn bọn này nhiều, mà cụ ông xử sự như cái lão kia thì có khi giờ ra đường cccm cứ cẩn thận với e ;)) :D
Nhà mặt đường mà có trẻ con thì ghê thật. Nhưng trẻ con chơi người nhớn phải có trách nhiệm trông coi chứ không thể bắt người đi đường phải xuống xe dắt bộ được.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cả hai cụ ạ, thế lên giờ mới bốc phét chém gió ở đây, thế cụ cũng như em phỏng??? :D:)):)):))
à tôi thì có bốc phét nhưng lại không thế! Còn cụ thì tôi dự đoán đúng thật! :)) Hẩm cả từ gạo rồi nên sau này cơm cháo tất cả đều k ăn được :)) Chúc mừng cụ vì gìn giữ được truyền thống gia đình 👏

Dodge Ram

Xe điện
Song có trúng ai không cụ?

Ngày xưa mà ném trúng người nào đi đường, thì ngta quay lại mắng cho 1 trận. Nếu là người ở gần đó thì chờ bme đi làm về bị mách, các cụ còn cho 1 trận
Phải người lắm mồm, ngta mắng vốn bme không biết dạy con.
Thời đó thì các cụ chỉ: "vâng xin lỗi bác, hay xin lỗi Oba, tôi về dạy cháu," rồi cười trừ cho ngta bỏ qua. Xong rồi cũng thôi, bao nhiêu bực tức quay vào dồn hết vào mông thằng con
Còn con nít thì đa phần là sợ rúm, lần sau chừa, hoặc ít nhất chừa cái ông kia ra :D

P/s: Còn e đính chính với cụ là CĐM ngáo, nhưng mà xử nhiều vụ được việc, công bằng lắm đấy ;))
Hình ảnh, phát ngôn của đám già kia thì đúng là phản cảm (các ổng bị động), nhưng hơi tí rút đt ra quay (chủ động giăng bẫy) cũng chả ra làm sao.
Đàn bà con gái ra đường cứ lu loa, mồm loa mép giải chuyện không đáng... cũng là loại chả ra gì. :))

Trần Đoành.

Xe container
à tôi thì có bốc phét nhưng lại không thế! Còn cụ thì tôi dự đoán đúng thật! :)) Hẩm cả từ gạo rồi nên sau này cơm cháo tất cả đều k ăn được :)) Chúc mừng cụ vì gìn giữ được truyền thống gia đình 👏
:)) :)) :)) Vâng, cảm ơn cụ ,xong rồi mời cụ đi uống thuốc đi ko bệnh trở nặng :D