[Funland] Mấy bác già hành xử ntna thì bảo sao con cháu nó côn đồ cũng phải thôi

bocuacubin

Xe hơi
-Người lớn với nhau cả mà xử sự như mứt, làm ntn trc mặt bọn trẻ chỉ tổ làm tấm gương xấu cho chúng nó, mà giờ có cái trò hơi tý là quay video bóc phốt, e ghét đặc? :D
Quay video là đúng cụ, làm tấm gương cho người khác nghĩ lại cách hành xử bản thân. E thấy như tàu khựa xếp hạng văn minh chấm điểm từng công dân luôn cho nhanh, nghe thì hơi thiếu nhân quyền nhưng thanh sạch xã hội cũng tốt.

Trần Đoành.

Xe container
thì mấy cái nồi cơm thiu loanh quanh đấy nên nói với em gái: cháu nó còn bé nên nghịch dại, mong cô thông cảm, để tôi về bảo lại cháu.
Chứ đừng nghĩ và làm như mấy con cún nhà em: thấy người lạ là oăng oẳng lên sủa càn.
Mấy nồi cơm thiu kia đúng là dở rồi, hành sử ko đúng mực, nhưng nồi cơm ấy cũng có hình dáng và nói giống cụ y chang chứ ko giống cún nhà cụ, còn họ nghĩ gì chỉ họ mới biết :)) :)):)),

RAVA

Xe ba gác
Quay video là đúng cụ, làm tấm gương cho người khác nghĩ lại cách hành xử bản thân. E thấy như tàu khựa xếp hạng văn minh chấm điểm từng công dân luôn cho nhanh, nghe thì hơi thiếu nhân quyền nhưng thanh sạch xã hội cũng tốt.
-Thôi thôi, e xin bác, nhiều khi câu chuyện nó đơn giản và dễ bỏ qua, nhưng cái kiểu hơi tý là lôi máy ra quay thì nó lại thành ra to chuyện đấy? :P

HTlangtu

Xe điện
Xem kỹ video thì thấy rõ mà, trước khi ông già kia có phản ứng ko đúng mực thì cô gái kia nói gì
Ko nhẽ cô gái kia bị mấy đứa trẻ ném, ông già thấy thế xông ra ngay??? + tông giọng của cô gái cao ntn, còn chấp nhặt với người già, trẻ con thì cũng chẳng mang đc lợi ích gì
Con cháu người ta sau này ra sao cũng chưa chắc ảnh hưởng tới cs của thớt ,và chẳng ai có quyền phán xét tương lai của con trẻ thông qua sự việc cỏn con này, chưa chắc người phán xét đã là người đoan chính
Chủ thớt có lẽ là mợ :)) :)):))
Cụ cũng đang phán xét e đấy? :D e không là mợ, e chỉ thấy nó vô văn hóa, e đưa lên thôi
vì có nhiều trường hợp trẻ con làm cho người lớn xô xát rồi
Nhưng đoạn trên theo cụ là cô gái bị ném, không được nói hay tỏ ra bực bội ạ?
Nếu bị làm phiền mà tỏ ra bực bội thì oba già kia phản ứng thế là đúng ạ? vì không chấp trẻ con và người già?
Hỏi chân thành là cụ vui hay cụ nghĩ vậy thật ạ?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Xem kỹ video thì thấy rõ mà, trước khi ông già kia có phản ứng ko đúng mực thì cô gái kia nói gì
Ko nhẽ cô gái kia bị mấy đứa trẻ ném, ông già thấy thế xông ra ngay??? + tông giọng của cô gái cao ntn, còn chấp nhặt với người già, trẻ con thì cũng chẳng mang đc lợi ích gì
Con cháu người ta sau này ra sao cũng chưa chắc ảnh hưởng tới cs của thớt ,và chẳng ai có quyền phán xét tương lai của con trẻ thông qua sự việc cỏn con này, chưa chắc người phán xét đã là người đoan chính
Chủ thớt có lẽ là mợ :)) :)):))
chuyện “giọng ntn” là do cụ đoán! Nhưng cô gái ấy sai ở điểm gì thì mời cụ làm rõ? Đâu ra cái tư tưởng Victim blaming kiểu ấy? Con cháu người ta không ảnh hưởng đến thớt nhưng với cái tư tưởng kiểu ấy nó sẽ ảnh hưởng đến xã hội chung! Cụ trả lời thẳng thắn: cụ có muốn cho con cụ học cùng hoặc sống cùng những dạng trẻ hư? Việc phản ánh thực trạng xã hội với những điểm đúng - sai tối thiểu như thế này mà cụ cho là “phán xét” với “đoan chính” thì tôi thực sự e ngại về tư cách của cụ! Mà thôi, cụ thì cũng phế rồi, tôi lo là lo cho các nắm cơm ở nhà của cụ ấy! Nồi cơm không ngon ntn thì nắm cơm khó mà ngon nổi!

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ con bé tý ném gạch vào xe nó là chuyện nhỏ ! Nhưng cách hành xử của người lớn mới bé xé ra to. Dự là có lời qua tiếng lại mới cí clip này. Mà chắc chủ clip cũng có lời nói thế nào mà tất cả mới căng thế !

Trần Đoành.

Xe container
Cụ cũng đang phán xét e đấy? :D e không là mợ, e chỉ thấy nó vô văn hóa, e đưa lên thôi
vì có nhiều trường hợp trẻ con làm cho người lớn xô xát rồi
Nhưng đoạn trên theo cụ là cô gái bị ném, không được nói hay tỏ ra bực bội ạ?
Nếu bị làm phiền mà tỏ ra bực bội thì oba già kia phản ứng thế là đúng ạ? vì không chấp trẻ con và người già?
Hỏi chân thành là cụ vui hay cụ nghĩ vậy thật ạ?
chuyện “giọng ntn” là do cụ đoán! Nhưng cô gái ấy sai ở điểm gì thì mời cụ làm rõ? Đâu ra cái tư tưởng Victim blaming kiểu ấy? Con cháu người ta không ảnh hưởng đến thớt nhưng với cái tư tưởng kiểu ấy nó sẽ ảnh hưởng đến xã hội chung! Cụ trả lời thẳng thắn: cụ có muốn cho con cụ học cùng hoặc sống cùng những dạng trẻ hư? Việc phản ánh thực trạng xã hội với những điểm đúng - sai tối thiểu như thế này mà cụ cho là “phán xét” với “đoan chính” thì tôi thực sự e ngại về tư cách của cụ! Mà thôi, cụ thì cũng phế rồi, tôi lo là lo cho các nắm cơm ở nhà của cụ ấy! Nồi cơm không ngon ntn thì nắm cơm khó mà ngon nổi!
Em ko nói cô gái kia sai, và cũng ko nói ông già kia đúng, nhưng hành động của cả hai đều ko đẹp
Còn việc phán xét, em thấy các cụ làm quá lên, sự việc nó rất nhỏ nhưng những người trẻ (có thể gọi là văn minh) lại cố tình làm cho sự việc nó đại diện cho một cái gì đó lớn lao, nguy hiểm :D

tranmanhha

Xe điện
"Trẻ con không phải đứa nào cũng đáng yêu, người già không phải người nào cũng đáng kính" :))
Hehe. Đúng vậy.
Chỗ em có 1 ông sáng nào cũng làm tí bỗng, cũng hay chửi bới.
Chiều chiều kê ghế nhựa ra cổng ngắm các cháu sinh viên.
Nói chung, nghĩ cực kỳ tích cực cũng không thấy điều gì đáng kính ở ông ấy.

Trần Đoành.

Xe container
:))Em phế cũng ko ảnh hưởng tới ai, nắm cơm nhà em cụ cũng ko cần lo lắng quá, cụ có lòng nhân ái bao la lo đc cho tương lai của mọi người thì chắc ko có thời gian lên đây nói phét chém gió như em... Nhỉ :)):)):))

LeTai1979

Xe cút kít
Vụ e bé 4t trong nhà bóng giờ vụ này, sao nhiều người có thể trách móc nạn nhân đc nhỉ? Nhiều người suy nghĩ lạ thật. Thằng già thấy con gái nên mới bắt nạt vậy, thay bằng con trai lại thêm tí mực xem lại chả ngoan như cún. :))

LeTai1979

Xe cút kít
-Người lớn với nhau cả mà xử sự như mứt, làm ntn trc mặt bọn trẻ chỉ tổ làm tấm gương xấu cho chúng nó, mà giờ có cái trò hơi tý là quay video bóc phốt, e ghét đặc? :D
Quay để phản ánh cái xấu là đúng rồi Cụ, chẳng may lão già kia nó tát hay đánh còn có bằng chứng chứ?

LeTai1979

Xe cút kít
Em ko nói cô gái kia sai, và cũng ko nói ông già kia đúng, nhưng hành động của cả hai đều ko đẹp
Còn việc phán xét, em thấy các cụ làm quá lên, sự việc nó rất nhỏ nhưng những người trẻ (có thể gọi là văn minh) lại cố tình làm cho sự việc nó đại diện cho một cái gì đó lớn lao, nguy hiểm :D
Thế vụ này ko nhắc nhở, vụ sau nó ko ném vào xe mà chẳng may vào mặt thì sao?

LeTai1979

Xe cút kít
Trẻ con chơi nó ném gạch thì cũng là bình thường .

Thế mà cũng là chuyện , rồi quay video . Gặp hổ báo cáo chồn nó lại tát cho ấy chứ
Tát xong rồi lên phường lại ngồi rúm người như cún. :))

motthoidongbim

Xe điện
Phần lỗi sai là trẻ con nhưng sai thì phải biết lỗi để sửa. F1 nhà e mấy lần vứt đồ qua lan can. May ko vào ai. Lên em mắng + tét vào tay để f1 nhận ra hành vi đấy là sai. Nếu nhỡ trúng ai thì fai xuống mà xin lỗi và đền ngta (nếu nặng).
Mấy lão già trông cháu như mứt. Để nó ném đá ngta. Ngta nói cho cong bênh chằm chặp vs bảo ko lỗi gì cả.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Văn minh xã hội hầu hết bắt nguồn từ việc nhỏ rồi mới dần lớn lên và có sức lan toả, tận cùng mới đến cái xã hội mơ ước mà chúng ta hướng tới! Các cụ nhà ta ngắn gọn: học ăn học nói học gói học mở. Không có gì là làm quá cả mà chỉ là nhận xét 1 sự việc, lời nói tối thiểu! Nếu coi nhẹ những việc thế này thì đúng là sau nó lớn lao nguy hiểm thật! :)) Chả cần xa xôi gì quá đâu, chính cái HN này của nhiều năm trước cũng không đến nỗi như thế này, Đà Lạt trước đây còn không cần đèn xanh đỏ vì quan sát nhường nhịn nhau, kết quả của ngày hôm nay là thành quả của các nắm cơm thời đó và các tư tưởng coi nhẹ sự văn minh như cụ. Bé thì bảo nó chưa biết gì, lớn tí thì bảo còn trẻ người non dạ, trưởng thành thì bảo lỡ lầm 1 lần, cuối cùng già thành ra ông cụ như trong clip! :))

HTlangtu

Xe điện
Vâng ngoài cụ ra, e thấy có cụ còn bảo: "Thử hỏi ai trên đời này mà không bị trẻ con nó đá bóng , đá cầu , ném này nọ , xô đẩy .. vào người . Không lẽ mỗi lần như vậy phải bắt chúng nó khoanh tay xin lỗi à ?"
E không rõ các cụ là người rộng lượng, hoặc mong chỉ là còm vui đùa tếu táo. Chứ không chắc e xóa mịa nó thớt :))
May mà đọc còm, thì thấy phần nhiều là không đồng với cách ứng xử của mấy người già kia. Và họ lập luận rất phải lẽ, e cho là họ cũng xuất phát từ gd nề nếp hoặc có ý thức
Và e tin công bằng xã hội thời gian nữa vẫn phải nhờ CĐM (trước khi nó đc luật pháp hoàn thiện) để điều chỉnh văn hóa xã hôi đang xuống cấp.

Một cái việc đơn giản là ai giúp thì mình cảm ơn, làm sai thì xin lỗi, mà đến già chưa học được mà các cụ chấp nhận đc, thực sự e thấy lạ
Còn các cụ rộng lượng thật sự thì e xin theo học ạ:P

Dan du an

Xe ba gác
Tóm lại, cả 2 bên đều không ra gì. Già rồi, bạc cả đầu nói năng nó đúng tuổi tác của mình. Người ta tôn trọng một câu cháu hai câu cháu... gặp loại khác nó bảo “thằng” cũng có lý của nó. Còn bạn kia thì không nên quay rồi úp lên vì giờ mạng xã hội cũng phức tạp... mọi người không biết đầu đuôi câu chuyện là nó từ bé xé ra to

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
:))Em phế cũng ko ảnh hưởng tới ai, nắm cơm nhà em cụ cũng ko cần lo lắng quá, cụ có lòng nhân ái bao la lo đc cho tương lai của mọi người thì chắc ko có thời gian lên đây nói phét chém gió như em... Nhỉ :)):)):))
tôi cũng lên nói phét như cụ chứ nhân ái với ai đâu! Có điều là cái nói phét của tôi đối với tôi nó là chuẩn mực tối thiểu nên tôi thấy nó tự nhiên như hơi thở thôi, còn cụ thì tôi k biết :)) Nắm cơm nhà cụ thì tôi biết là ai đâu mà lo, nói đúng ra là thương vì đen đủi sinh ra trong cái nồi cơm nát thôi!

Trần Đoành.

Xe container
Thế vụ này ko nhắc nhở, vụ sau nó ko ném vào xe mà chẳng may vào mặt thì sao?
Vâng, nhắc nhở chứ, nhưng nhắc nhở như thế nào, em ko bênh ông kia, nhưng chẳng lẽ cô gái kia chưa nói gì mà ông già đã tỏ thái độ hung hăng, hoặc giả có nhắc nhở đứa trẻ với thái độ nhẹ nhàng, bao dung thì em nghĩ ông kia cho kẹo cũng chẳng dám hung hăng???

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Mình về già liệu có như mấy ông kia ko nhỉ, nhưng em đoán là không, vì em ko có chuyện trông cháu thay nhà trẻ :D