[Funland] Mấy bác già hành xử ntna thì bảo sao con cháu nó côn đồ cũng phải thôi

Trục

Xe ba gác
Trẻ con chơi nó ném gạch thì cũng là bình thường .

Thế mà cũng là chuyện , rồi quay video . Gặp hổ báo cáo chồn nó lại tát cho ấy chứ
Mời cụ ra sân chơi, đi qua đó trẻ nó choảng gạch ra, xem cụ phản ứng như nào.

Ô, các cháu này nghịch được đấy, ném tiếp đi, chú không phiền đâu. =))

Yeuaibaygio

Xe container
Cái này nói về cách hành sử của người lớn lúc đó, còn chuyện xiên nó ở thì tương lai, em ko đủ tư cách để bàn chuyện của họ
Nếu chờ đến thì tương lai thì quá muộn rồi Cụ. Có những sự việc đặc biệt nghiêm trọng chỉ bắt nguồn từ cái tặc lưỡi.

Chuyện xiên đã xảy ra là của người khác em đọc trên báo. Nhưng nó phải có nguyên nhân, phải có quá trình, con thế nào, bố thế nào mới xiên nhau chứ. Từ đó rút kinh nghiệm thì vẫn là dạy con từ thuở còn thơ thôi, còn dạy rồi mà nó vẫn hư thì để xã hội dạy. Lúc ấy chả cần tìm ai đủ tư cách để bàn vì đã có pháp luật xử rồi ạ.

Tất nhiên em tôn trọng ý kiến của Cụ rồi. :) Em cũng hèn lắm, ra đường cứ cun cút cun cút, tránh xa các thể loại gấu con gấu bố. Lỡ có bị ném gạch hay đá bóng trúng người cũng lẳng lặng mà đi thôi Cụ.

kduc

Xe Cứu Trợ
Có cu trên kia bảo bt, vang mà nó lại thành vot, chán thế.

windy1

Xe điện
Con trẻ như tờ giấy trắng, nét vẽ tốt, sẽ có 1 bức tranh đẹp. Nét vẽ xấu, thì ngược lại, tương lai, chẳng ra gì.

Chu An

Xe điện
Lão già trong cờ nhíp có vẻ không biết phân biệt phải trái. Hắn giãy đành đạch với không chỉ mỗi cô gái chủ cờ nhíp mà còn giật đùng đùng ngay cả với mấy đứa cháu. Hành động giật cái xe đồ chơi của bọn trẻ rồi vừa cấm cảu vừa đổ xuống cống tố cáo điều đó.

phuongmit

Xe cút kít
Ông trẻ con tóc bạc đã đáng trách rồi, mọc thêm thằng cụ trên này còn bênh ngu nữa thì thật là thảm hoạ =))

HTlangtu

Xe điện
có kết quả như e dự rồi đây
Tất nhiên được 50%, Beatvn đã phản hồi sáng nay

BÀI HỌC KINH NGHIỆM CHO RẤT NHIỀU GIA ĐÌNH
Sáng hôm nay, mạng xã hội xôn xao trước câu chuyện về cách hành xử của các cụ cao tuổi khi cháu mình gây ra lỗi. Được biết, sự việc này xảy ra tại Nam Định và đến cả nữ chủ nhân chiếc clip cũng không nghĩ nó viral đến mức ấy.
Với sự lan truyền chóng mặt của internet, các cụ trong đoạn video đương nhiên cũng đã biết mình nổi tiếng đến thế nào và ngay lập tức nhìn nhận lại được vấn đề, đã sang gặp và nói chuyện với cô gái có chiếc xe bị 2 cháu nhỏ hất đá vào.
Sau cuộc gặp gỡ này, bạn nữ cũng xóa video trên tóp tóp vì lần gặp này cụ ông đã có thiện chí hơn rất nhiều và một phần là ông đã cao tuổi, lại cũng là chỗ gần nhà và cô gái thường xuyên phải di chuyển qua con đường ấy, thôi thì chín bỏ làm mười.
Cô gái chia sẻ: "1 lần cũng đủ để các ông hiểu không phải ai cũng hiền và dễ bắt nạt"
Đây thật sự là một bài học vô cùng lớn đối với những gia đình đang có trẻ nhỏ, xin hãy dạy con cháu mình biết cách cảm ơn khi nhận được một điều tốt đẹp từ ai đó, và xin lỗi khi phạm phải sai lầm dù chỉ xuất phát từ một việc rất nhỏ. Dung túng trẻ không phải yêu thương, yêu thương là phải rèn giũa!

skype0211

Xe tăng
có kết quả như e dự rồi đây
Tất nhiên được 50%, Beatvn đã phản hồi sáng nay

BÀI HỌC KINH NGHIỆM CHO RẤT NHIỀU GIA ĐÌNH
Sáng hôm nay, mạng xã hội xôn xao trước câu chuyện về cách hành xử của các cụ cao tuổi khi cháu mình gây ra lỗi. Được biết, sự việc này xảy ra tại Nam Định và đến cả nữ chủ nhân chiếc clip cũng không nghĩ nó viral đến mức ấy.
Với sự lan truyền chóng mặt của internet, các cụ trong đoạn video đương nhiên cũng đã biết mình nổi tiếng đến thế nào và ngay lập tức nhìn nhận lại được vấn đề, đã sang gặp và nói chuyện với cô gái có chiếc xe bị 2 cháu nhỏ hất đá vào.
Sau cuộc gặp gỡ này, bạn nữ cũng xóa video trên tóp tóp vì lần gặp này cụ ông đã có thiện chí hơn rất nhiều và một phần là ông đã cao tuổi, lại cũng là chỗ gần nhà và cô gái thường xuyên phải di chuyển qua con đường ấy, thôi thì chín bỏ làm mười.
Cô gái chia sẻ: "1 lần cũng đủ để các ông hiểu không phải ai cũng hiền và dễ bắt nạt"
Đây thật sự là một bài học vô cùng lớn đối với những gia đình đang có trẻ nhỏ, xin hãy dạy con cháu mình biết cách cảm ơn khi nhận được một điều tốt đẹp từ ai đó, và xin lỗi khi phạm phải sai lầm dù chỉ xuất phát từ một việc rất nhỏ. Dung túng trẻ không phải yêu thương, yêu thương là phải rèn giũa!
Chắc cụ ông phải sang năn nỉ cô gái thứ lỗi và xóa clip không ê mặt cả nhóm mấy cụ hùa vào định bắt nạt cô gái, vỏ quýt dày có móng tay nhọn, đáng đời.

thằng nhà quê

Xe điện
câu chuyện ở đây:
1. đứa bé: nó là trẻ con >>> nghịch là cuyện BT
2. chị gái: bức xúc, không giận đức bé, nhưng rất giận cách hành xử của thèn già
3. thèn già: âm binh

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Thằng trẻ trâu nếu không có gì thay đổi thì 98% nó thành thằng già trâu chứ khác sao đc. Truyền thống á đông coi trọng người lớn tuổi, nhưng thực tế thì cũng tùy, dần dần cũng thay đổi thôi.

botom

Xe tăng
Trẻ con chơi nó ném gạch thì cũng là bình thường .

Thế mà cũng là chuyện , rồi quay video . Gặp hổ báo cáo chồn nó lại tát cho ấy chứ
Hôm nọ, em đang đi đường, thì chứng kiến một bé gí tầm 7-8 tuổi, đang nghịch nước trong cái bể bơi cao su trẻ em, để trên vỉa hè, trước cửa nhà. Ai đi qua nó cũng hắt nước, rồi cười khanh khách. Có một anh đi xe máy qua, nó hắt nước vào mặt, ông anh loạng quoạng, suýt ngã, dừng xe, quay sang nhìn nó mắt hình viên đạn, rồi ngậm ngùi đi tiếp. Chắc ông anh đấy cũng quán triệt câu trên của cụ :(. Con bé cũng 7-8 tuổi rồi mà còn nghịch kiểu đấy, và em chắc chắn cháu nó bình thường, không có vấn đề về đầu óc. Chứng tỏ bố mẹ, hay ông bà nuông chiều, và có tư tưởng giống ông cụ trong clip này, và có lẽ giống cụ: “Trẻ con nó nghịch tý, gì mà phải căng”. Nhưng trẻ con nó lớn nhanh lắm cụ ơi, vù một cái là không khéo ta có một đứa trẻ con trong hình hài người lớn ngay.

Hay như mấy vụ trẻ em ném đá lên tầu đấy cụ, hay ném đá từ cầu vượt xuống ô tô. Bao người bị tật nguyền vì trò nghịch dại đó của trẻ con. Mà từ việc ném đá ra đường vào xe máy, đến mấy việc trên thì đâu có xa xôi gì lắm cụ ơi. Nhất là khi nó thấy người lớn coi việc đó là bình thường, thậm trí cổ suý cho việc đó. Nên người lớn (người nhà) nên lưu ý trẻ con nhà mình và dạy dỗ khi còn nhỏ. Em thấy ông cụ trong clip bênh cháu thế, sau này nó không biết phải trái gì, thì khổ con cháu của ông ý sau này thôi. Không khéo, bé thì cháu ném đá bé, lớn lên chút, cháu ném đá to hơn, thì chết :).

Em phản đối bạo lực với trẻ con, nhưng không đồng nghĩa với việc không dạy dỗ phải trái cho trẻ. Em thấy nhiều cụ vẫn voka còm này của cụ, em hơi quan ngại xíu, nên comments hơi dài dòng, có gì không phải cụ bỏ quá cho nhé :)

dvhung243

Xe điện
Trong câu chuyện này có 3 nhân vật chính , có nhiều quan điểm trái chiều nhau

Mấy " thẳng già " dĩ nhiên ngu rồi , không ngu mà hành xử như thế , để cả thiên hạ người ta chửi cho
Bạn gái quay clip , quan điểm cá nhân của em là chưa biết phải trái như thế nào , đã rút điện thoại ra gí vào mặt mấy người hơn tuổi mình quay , là rất phản cảm . Bản thân các cụ có người nhà bị mấy bạn trẻ rút điện thoại ra quay , cc có khó chịu không ? Clip cắt xén hay không ? Ai biết được
Trẻ con cũng nhiều dạng độ tuổi , chả thế mà người ta còn phân ra nhà trẻ , mẫu giáo ...
Nếu các cháu đã đến tuổi đi học , 6 tuổi trở lên thì nó sai người có quyền quát mắng , con cháu nhà mình thì mình táng bỏ mẹ nó ra . Có bố mẹ chúng nó ở đấy thì Phạm Văn Mách
Trong clip thì hai cháu đấy đúng là rất nhỏ , tuổi đấy có khi ăn còn phải đút , ị đùn đái dầm ...đúng là nó chơi nó ném đồ chơi vào cô , bắt nó xin lỗi cũng được , nhưng nếu chúng nó không xin lỗi thì thôi , đứng đấy đôi co rồi ông bà chúng nó ra " hòn bấc ném đi , hòn chì ném lại " . Bạn gái này đúng là dạng " dẩm " , clip quay xong post ngay lên mạng để được nổi à ?
Tóm lại e nhận được cả vang lẫn rượu , không quan trọng chuyện đấy , chỉ lưu ý cc chỉ trích ai thì đừng lôi gia đình với cả phụ huynh vào . Ghét đứa nào bổ thẳng vào mặt nó thôi .

otothanglong

Xe điện
Vừa thủ thỉ với e Beat, nó cho xem cái clip này không rõ ở đâu? xem cũng bực mình
Thôi! e đã có câu trả lời và hiểu tại sao mà trẻ trâu giờ nó hung hăng rồi

Xem mới thấy ngày xưa mình bé, cũng ở tập thể, nghịch ném hột hoa quả hay vật dụng xuống đường, cụ ông thấy quát và dọa: "người ta bị thương là công an không bắt chúng mày mà bắt bố chúng mày đi tù đấy" Sợ vđl
Cụ năm nay 85 rồi mà vẫn rất mực thước khỏe mạnh, minh mẫn.
Chứ ngày xưa e nghịch hơn bọn này nhiều, mà cụ ông xử sự như cái lão kia thì có khi giờ ra đường cccm cứ cẩn thận với e ;)) :D
Gặp phải đám Già Trâu thì lý lẽ gì với chúng

HTlangtu

Xe điện
Trong câu chuyện này có 3 nhân vật chính , có nhiều quan điểm trái chiều nhau

Mấy " thẳng già " dĩ nhiên ngu rồi , không ngu mà hành xử như thế , để cả thiên hạ người ta chửi cho
Bạn gái quay clip , quan điểm cá nhân của em là chưa biết phải trái như thế nào , đã rút điện thoại ra gí vào mặt mấy người hơn tuổi mình quay , là rất phản cảm . Bản thân các cụ có người nhà bị mấy bạn trẻ rút điện thoại ra quay , cc có khó chịu không ? Clip cắt xén hay không ? Ai biết được
Trẻ con cũng nhiều dạng độ tuổi , chả thế mà người ta còn phân ra nhà trẻ , mẫu giáo ...
Nếu các cháu đã đến tuổi đi học , 6 tuổi trở lên thì nó sai người có quyền quát mắng , con cháu nhà mình thì mình táng bỏ mẹ nó ra . Có bố mẹ chúng nó ở đấy thì Phạm Văn Mách
Trong clip thì hai cháu đấy đúng là rất nhỏ , tuổi đấy có khi ăn còn phải đút , ị đùn đái dầm ...đúng là nó chơi nó ném đồ chơi vào cô , bắt nó xin lỗi cũng được , nhưng nếu chúng nó không xin lỗi thì thôi , đứng đấy đôi co rồi ông bà chúng nó ra " hòn bấc ném đi , hòn chì ném lại " . Bạn gái này đúng là dạng " dẩm " , clip quay xong post ngay lên mạng để được nổi à ?
Tóm lại e nhận được cả vang lẫn rượu , không quan trọng chuyện đấy , chỉ lưu ý cc chỉ trích ai thì đừng lôi gia đình với cả phụ huynh vào . Ghét đứa nào bổ thẳng vào mặt nó thôi .
Lúc đầu mà cụ còm đầy đủ ntnay e nghĩ không bị vang nhiều đâu ạ, e nghĩ là có thể đồng ý với cụ:

...Mấy " thẳng già " dĩ nhiên ngu rồi , không ngu mà hành xử như thế , để cả thiên hạ người ta chửi cho
Trong clip thì hai cháu đấy đúng là rất nhỏ , tuổi đấy có khi ăn còn phải đút , ị đùn đái dầm ...đúng là nó chơi nó ném đồ chơi vào cô , bắt nó xin lỗi cũng được , nhưng nếu chúng nó không xin lỗi thì thôi..."

Nhưng đoạn này e thấy không hẳn đúng: "Bạn gái này đúng là dạng " dẩm " , clip quay xong post ngay lên mạng để được nổi à ?"
Vì theo Beat thì cô gái có nói: "1 lần cũng đủ để các ông hiểu không phải ai cũng hiền và dễ bắt nạt" , thì không rõ việc này có phải đã xảy ra nhiều lần với nhiều người rồi không?
Nhưng e nghĩ trong trường hợp này bạn gái hay bất cứ ai có quyền được đanh đá, doạ nạt để bọn trẻ không làm như vậy nữa, còn nếu oba bme ra bênh kiểu này thì im lặng bỏ đi cũng chưa hẳn quá tốt.
Nói vậy chứ là e, chắc e cũng bỏ đi ạ:)).
E fun tý

Chỉnh sửa cuối: