[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

sthd

Xe lăn
thời của nữ quyền cao vời vợi!
chị thích thằng nào là chị phịch! chồng vẫn phải ngoan, phải biết điều, phải tâm lý, phải tán lại chị từ đầu!
ghê thật.

con là con chung. giải tán thì luật cũng cho nuôi một đứa chứ? chứng minh là có môi trường tốt, có khi còn được cả 2.
mà mấy mợ ấy làm màu tí thôi. có bồ là trả con ngay ấy mà.

đời bao trò vui. cơ hội vàng để thưởng thức thôi. làm chuyến Châu Âu 1 tháng chẳng hạn.

cnvui2106

Xe buýt
Chắc đấy cụ, 5 năm trước gấu nhà em đi họp lớp, có mấy bạn nam đùa trêu bằng cách gọi video call cho em. Em im lặng tắt máy, đi ra chùa Láng mua tờ đơn thuận tình ly hôn về.

Gấu sợ, nhờ các bạn cùng lớp đến thanh minh và xin lỗi, có cả các bạn nam đó. Em bỏ qua cho lần đó, nhưng phải mấy năm sau em mới gạt được những hình ảnh đó ra khỏi đầu

Đấy là đùa, chứ thật như vk cụ chủ thì em chả quay về đâu. Em thà chiến đấu nuôi con trước tòa
Chuẩn Men.

berryfun

Xe điện
Ảo tưởng, phải e thì sút cho vỡ mõm xong đá đít ra đường, cụ chủ hèn và nhu nhược quá. Con vợ kia thì tiếc gì kiếm e nào trẻ cặp cho sướng, con đàn bà đã ngoại tình thì còn ko bằng con chó cún nuôi trong nhà
Tưởng phải nót ná chuối chớ cụ.

berryfun

Xe điện
Sao lại có thể loại người cay nghiệt đến thế này nhỉ? Cụ nghĩ đàn bà nào cũng tham cái nhà à? Câu chuyện của chủ thớt thì ông ý cũng chẳng phải là nạn nhân đâu. Câu chuyện vợ chồng để xảy ra cơ sự này do lỗi cả 2 bên.
Chủ thớt đừng có nghenhững lời dèm pha xấu tính thế này!
Biết là cụ chủ tổn thương đến lòng tự trọng khi vk say nắng người khác nhưng cụ cũng phải nhìn nhận đấy cũng là lỗi của cụ để 2 bên cùng sửa đổi mà tiến lại gần nhau. Hôn nhân là vì nhau và là 2 người cùng chung một đội, ko phải là đối thủ để mà hơn thua nhau. Hiện giờ cụ chủ vẫn đang tự thấy mình là nạn nhân nên cụ đau, cụ oán trách nên càng đẩy vk ra xa.
Mong cụ chủ bình tâm lại. Cụ ko phải là nạn nhân. Cụ là chủ gia đình và muốn xây dựng lại gia đình của cụ! Cụ phải bỏ được tâm lý nạn nhân trong chính cụ. Nhìn cục diện ở tư cách người thứ 3 đánh giá khách quan tình cảm vk ck rồi có kế hoach từng bước kéo vk về!
Chúc cụ chủ bình an!
Ối mự ơi nà mự. Dù câu chuyện này có thể seed vui diễn đàn hay là thật đi chăng nữa. Dựa trên dữ liệu cụ nêu. Cách tốt nhất là chia tay. Cụ chủ thớt gia trưởng ko bao giờ cụ ý tha thứ được cho vợ đâu, cụ ý bị ám ảnh rồi. Nhiều cụ bảo xxx hay gì cũng nghĩ đến vợ mình với thằng khác. Nhưng với dữ liệu thì kể cả việc bình thường thì chủ thớt đã bị tổn thương quá nhiều rồi. Cách tốt nhất là bỏ. Đừng nhân danh bất kỳ thứ gì để níu kéo cả. Đừng lôi trẻ con là khổ rồi Abc…xyz vì nếu đã nghĩ thì sẽ ko phát nát gia đình “ngoại tình”

tungpt13

Xe tăng
Chào cụ chủ thớt
Cháu thấy topic này từ sáng , giờ đọc chia sẻ của các cụ mợ ở trên cháu mạo muội có vài suy nghĩ gửi tới cụ .
Chuyện tới nước này đương nhiên ai cũng là người có lỗi , chẳng qua giờ là nghĩ cách giải quyết tốt nhất cho 2 bé gái nhà cụ .
Có mợ rôn roi tâm sự ở trên , nhiều cụ cứ khuyên bỏ , tự do nhưng con người ở đời , nhu cầu là khác nhau . chưa kể về mặt vật chất , cụ cũng là người thành đạt nên tất nhiên nhu cầu vật chất , nhu cầu thể hiện sẽ ít đi .
Cụ còn là người đã 2 lần đò , nên rất khao khát , trân trọng tình cảm của gia đình , đặc biệt là với 2 cô con gái nhỏ của mình , cháu may mắn cũng có cô con gái nên cũng hiểu được phần nào tình cảm bố và con gái .
Con gái yêu bằng tai , mà phụ nữ vẫn là con gái . Tình cảm là sự chia sẻ , vun đắp hằng ngày , mà cháu đọc những chia sẻ của cụ ở trên hoàn toàn không có những việc đó , ngay câu vui đùa là mình nịnh vợ mình chứ có phải vợ hàng xóm đâu phải ngại ,nói thế nhưng cũng phải cũng làm được đâu . tình cảm đâu phải việc đao to búa lớn gì , cầm đồ hộ vợ , thỉnh thoảng nịnh vợ vài câu , chia sẻ sở thích của nhau . từ đó nắm bắt được tâm lý vợ mình . Về phụ nữ, những việc hằng ngày , mình nên chiều chuộng , nhưng những vấn đề về nguyên tắc của người chồng thì cần phải bảo vệ , vợ cụ còn là người mạnh mẽ cá tính nữa nên trong suy nghĩ tự nhiên yếu tố mạnh mẽ lại được đề cao hơn , nhưng qua các chia sẻ của cụ , cháu thấy cụ lại làm ngược lại . Cái cần hằng ngày quan tâm chia sẻ thì không thấy , lúc cần thể hiện mạnh mẽ thì không thấy đâu , chỉ gào rú hoặc chì chiết .

Chuyện ngoại tình của vợ cụ chỉ là giọt nước tràn ly thôi và cụ chấp nhận vợ quay lại và không giải quyết tâm lý của mình cũng là điều dễ hiểu . bản chất ở đây là từ lâu rồi hai vợ chồng không tâm sự , hiểu cho những khó khăn ,chia sẻ tâm lý của nhau . Nó lý giải tại sao cụ đã nhẫn nhịn ,thậm chí là ném bỏ cả sự gia trưởng của mình khi nghĩ cho 2 cháu gái nhưng vẫn không thể vượt qua được.
con gái ở với mẹ , nhất là khi các cháu còn bé vẫn là tốt hơn , hơn nữa như cụ chia sẻ , vợ cụ cũng vẫn là người mẹ tốt , em thấy thế cũng là may mắn rồi ạ .
bây giờ cụ ra ngoài thuê căn chung cư hay căn nhà nhỏ một thời gian , chứ cứ ở trong căn biệt thự to thế mà đâu đâu cũng thấy hình ảnh của con gái thì cũng không chịu được đâu ạ .
Đây là mấy suy nghĩ lủng củng của cháu , nếu có gì không phải mong cụ bỏ qua.
Chúc cụ sớm bình tâm , cân bằng lại trong cuộc sống .

Chỉnh sửa cuối:

Aziz Nesin

Xe tăng
Chả liên quan gì đến năm tuổi cả! Khi nào phải xảy ra thì nó xảy ra thôi
E cũng mất nhưng mà từ hồi còn cách cái năm tuổi cỡ 6-7 năm cơ :D

Mr. Bonjames

Xe tải
Cụ chủ đang ở trạng thái stress, gần như trầm cảm tới nơi rồi thì những cmt ntn có tác dụng sát thương rất lớn đấy ạ, biết rằng mạng là ảo, nhưng mạng người lại là thật nhé cụ
Bạn tự cho rằng chủ thớt trầm cảm abc... Tôi cho rằng bạn chủ thớt này là người yếu đuối, đa sầu đa cảm (đây là cảm nhận chủ quan của tôi). Loại người này hôm nay gặp trục trặc thì buồn như con chuồn chuồn, ngày mai có ai đó giúp thì lại vui như tết, luôn bị dẫn dắt chứ không có khả năng tự định hướng bản thân mình. Ngoài tâm sự trên OF này có khi còn tâm sự với vài cô hàng xóm, biết đâu có cô nào thương tình thì mai lại vui như tết ngay, rồi lại gia trưởng, lại gặp vấn đề, lại hối hận, lại đau khổ, lại lên OF khóc lóc thảm thiết... (bằng chứng đây là lần kết hôn thứ 2 rồi, và chắc lần 3 sẽ tiếp theo đây), đàn ông thực thụ ko như thế. Bạn lo bò trắng răng, tháng sau có khi ông ý lại lập thớt khác líu lo bàn về tình yêu đẹp ý chứ. Tôi chỉ còm trên góc nhìn của 1 người đàn ông bt. Mà đàn nào cũng vậy thôi, ngoại tình là ko thể chấp nhận, ko thể lấy lý do abc mà đi ngoại tình. Đối với phương Tây nt mà bị phát hiện thì đương nhiên giải tán vì đó là đạo đức, là danh dự. Trước kia họ còn đem ra đấu súng vì thà chết trong danh dự còn hơn sống nhục.

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Xe lăn
Năm tuổi của bác thớt xảy ra những sự kiện mất mát này là năm 36 hay 48 tuổi nhỉ?

Sorry tôi không thể lội hàng trăm còm vô giá trị để tìm thông tin đó được.

TaiNon1974

Xe buýt
Theo như kiểu chủ thớt thì lấy mấy vợ rồi nó cũng ngoại tình thôi.

Mr. Bonjames

Xe tải
Năm tuổi của bác thớt xảy ra những sự kiện mất mát này là năm 36 hay 48 tuổi nhỉ?

Sorry tôi không thể lội hàng trăm còm vô giá trị để tìm thông tin đó được.
Trong hàng trăm còm, còm này là vô giá trị nhất.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Nhắc cụ: con đàn bà đã thay lòng đổi dạ thì chỉ có vứt đi, buông ra mà sống cho thảnh thơi cụ ạ
Thôi cụ ạ, đàn ông mắc lỗi thì mong vợ tha thứ quay về như ko có chuyện gì xảy ra. Còn đàn bà lỡ mắc phải sai lầm thì cứ cãi nhau lôi ra đay nghiến. Em nghĩ trong tc vợ chồng là ngang nhau, đành rằng vợ sai nhưng chấp nhận tha thứ quay về với nhau thì bỏ cái tính cay nghiệt đay nghiến mỗi khi cãi nhau nhắc chuyện cũ. Phải em em cũng bỏ. Vì xấu hổ chuyện cũ lại nhục với con với cái. K ở đc với nhau nữa thì thôi. Em nghĩ chị vợ độc lập kinh tế, mạnh mẽ trong cuộc sống, là nguồn thu chính của gia đình gánh vác nên khá mạnh mẽ đó ạ. Trong việc này vợ sai, nhưng chồng chưa đủ bao dung tinh tế, ích kỷ và tính hẹp hòi cao, em nghĩ khó tiếp tục.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
em đọc các comment thì thấy vợ cụ rất mạnh mẽ, khả năng tái hợp khó cực khó, vì tư tưởng khác biệt nhau lắm

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Sao lại có thể loại người cay nghiệt đến thế này nhỉ? Cụ nghĩ đàn bà nào cũng tham cái nhà à? Câu chuyện của chủ thớt thì ông ý cũng chẳng phải là nạn nhân đâu. Câu chuyện vợ chồng để xảy ra cơ sự này do lỗi cả 2 bên.
Chủ thớt đừng có nghenhững lời dèm pha xấu tính thế này!
Biết là cụ chủ tổn thương đến lòng tự trọng khi vk say nắng người khác nhưng cụ cũng phải nhìn nhận đấy cũng là lỗi của cụ để 2 bên cùng sửa đổi mà tiến lại gần nhau. Hôn nhân là vì nhau và là 2 người cùng chung một đội, ko phải là đối thủ để mà hơn thua nhau. Hiện giờ cụ chủ vẫn đang tự thấy mình là nạn nhân nên cụ đau, cụ oán trách nên càng đẩy vk ra xa.
Mong cụ chủ bình tâm lại. Cụ ko phải là nạn nhân. Cụ là chủ gia đình và muốn xây dựng lại gia đình của cụ! Cụ phải bỏ được tâm lý nạn nhân trong chính cụ. Nhìn cục diện ở tư cách người thứ 3 đánh giá khách quan tình cảm vk ck rồi có kế hoach từng bước kéo vk về!
Chúc cụ chủ bình an!
Em nghĩ không phải Rô ạ. Ngoại tình là giới hạn đạo đức, là lằn ranh không thể vượt qua. Chạm vào là hết. Nên xác lập nguyên tắc như thế. Có những thứ không có lí do nào để biện minh, đơn giản vậy.

TorienT

Xe container
Cá nhân nếu nó lời khuyên với chủ topic thì cụ nên vứt xừ mấy cái ủy mị rồi làm mới con người rồi trở nên tốt đẹp rồi quay về hạnh phúc như xưa với vợ đi. Chuyện này chỉ có dao sắc chặt dây rối thôi không gỡ được đâu.
1. Xác định cuộc hôn nhân này đã chấm dứt.
2. Tiến hành li hôn nhanh gọn, văn minh
3. Trong và sau li hôn ưu tiên cảm xúc của 2 đứa con. Nhớ chu cấp hào phóng.
4. Với vợ cũ chấm dứt tất cả quan hệ trừ những việc liên quan đến 2 đứa con.
5. Dọn dẹp cuộc đời, giữ lại những gì quan trọng thôi còn lại vứt xọt rác hết.
6. Cụ còn khoảng 20 năm khỏe mạnh (lý tưởng thôi).

my.eb

Xe điện
Em nghĩ không phải Rô ạ. Ngoại tình là giới hạn đạo đức, là lằn ranh không thể vượt qua. Chạm vào là hết. Nên xác lập nguyên tắc như thế. Có những thứ không có lí do nào để biện minh, đơn giản vậy.
Em nhất trí cao!
Các cụ cảm giác thế nào thì chúng em cũng vậy nhé! Có những thứ ko cho phép chạm dù chỉ một lần ;))

TorienT

Xe container
Em nhất trí cao!
Các cụ cảm giác thế nào thì chúng em cũng vậy nhé! Có những thứ ko cho phép chạm dù chỉ một lần ;))
Nguyên tắc do mình đặt ra mà mợ. Việc gì phải đem ra mặc cả hay so sánh. Chuyện này được, chuyện này du di được, chuyện này không được, chuyện này chạm vào là hết. Sau cứ đúng thế mà làm thôi. Còn mỗi người, mỗi tổ chức, mỗi nền văn hóa, mỗi giới sẽ có những nguyên tắc và giới hạn khác nhau. Mợ so sánh là lại phụ nữ rồi.

Lý do là vợ ngoại tình thì cụ muốn níu kéo sẽ đơn giản. Khi 2 con lớn lên lấy vợ lấy chồng, vợ cụ sẽ bình tâm nhận ra sai trái của mình và sự nóng giận của cả 2. Cụ lại sẵn biệt thự Nha Trang thì chuyện về già 2 người về với nhau chỉ cần 1 tin nhắn, 1 buổi nói chuyện. Nên cụ chưa mất vợ đâu, chỉ tạm thời xa nhau để cả 2 suy xét lại hành động & lời nói của mình thôi.
Cụ có gia đình chưa đấy? Đàn bà khi họ đã thay lòng thì sẽ không có nối lại đâu . Nếu có thì chỉ là khi họ sa cơ lỡ vận, khi họ cần tiền thôi.

my.eb

Xe điện
Nguyên tắc do mình đặt ra mà mợ. Việc gì phải đem ra mặc cả hay so sánh. Chuyện này được, chuyện này du di được, chuyện này không được, chuyện này chạm vào là hết. Sau cứ đúng thế mà làm thôi. Còn mỗi người, mỗi tổ chức, mỗi nền văn hóa, mỗi giới sẽ có những nguyên tắc và giới hạn khác nhau. Mợ so sánh là lại phụ nữ rồi.
À ko, có lẽ cụ chưa hiểu hết ý em :D

cnvui2106

Xe buýt
Cái này nó là thực tế,
Đố ông nào đang xxx, nghĩ đến cảnh các thằng khác nó cũng vừa đè đầu kéo tóc xxx như mình, xong mà tâm trạng vẫn ok đấy.