[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
em nghĩ cụ phản ứng hơi thái quá, mình phải thiếu sót thế nào vợ mới ngoại tình chứ?
có gì mà phải thất vọng nhục nhã đau đớn, em nghĩ là phải xem bản thân mình sai ở đâu để thay đổi, hoàn thiện. Cụ tha thứ cho vợ vì các con còn nhỏ em thấy là rất hợp lý, tầm con bé cũng trên 10 tuổi em nghĩ là chia tay được, hai vợ chồng không ở cùng nhau nhưng vẫn cùng chăm sóc con là ổn. Hoặc ngay bây giờ làm thế cũng ổn, vì vợ cụ đã ra ngoài rồi. Sống lịch sự đúng mực với nhau, cùng nhau chăm sóc nuôi dưỡng con cái là quan trọng nhất.

Sao Mai

Xe tăng
Lão chủ lừa anh em OF rồi.
Năm 2020 thì bảo có thằng con trai học tiểu học ở Mỹ.
Giờ lại bảo nhà có 2 con gái. (Đứa 8 tuổi, đứa 4 tuổi)
Chả lẽ hai vợ lại đẻ gần như cùng một thời gian.
Chắc thằng Sao Mai này lại là thằng Phục rồi.
Chắc cụ kg đọc hết toàn bộ các còm. Em 2 tập. Con trai ở Mỹ là của tập trc

White Dragon

Xe tăng
Chắc cụ kg đọc hết toàn bộ các còm. Em 2 tập. Con trai ở Mỹ là của tập trc
Con trai tập trước và con gái tập sau ngang bằng tuổi nhau à cụ?
Cụ đổi từ tập 1 sang tập 2 nhanh thế thì tập 2 sang tập 3, hoặc tập 2 có ra đi thì cũng có gì mà buồn nhỉ??

Nhimtiu

Xe container
Em giờ mà được như cụ thớt thì thỏa sức sổ lồng, tung cánh bay khắp nơi ;))
Cụ như chim lồng cá chậu roài, con ở trong thì luôn muốn lao ra còn con ở ngoài thì lại muốn đc nhảy vào lồng son.:))

starsn

Xe điện
Đúng rồi, nhiều khi nó là là công cụ thỏa chí đam mê của kẻ khác. Nên các mợ cũng phải chấp nhận trả giá. Chứ bảo 41 mà yêu đương đàng hoàng, chắc ko có
Cụ đi hỏi anh Macron xem có không :D

dheIa

Xe điện
Cụ đổi từ tập 1 sang tập 2 nhanh thế thì tập 2 sang tập 3, hoặc tập 2 có ra đi thì cũng có gì mà buồn nhỉ??
Ồ, nếu đúng như cụ phát hiện thì bác thớt bị như giờ là đúng luật hoa quả rồi, kêu gì nữa nhở? Tập 2 học kinh nghiệm từ tập 1 nên hiên ngang ra đi ngẩng cao đầu :D

Người có tính cách rên rỉ rền rĩ như bác thớt thì mai lại vui ngay đc thôi mà. Mấy ông bà lo bác í nghĩ quẩn.. là lo bò trắng răng :> :D

starsn

Xe điện
Em vừa liếc, con lớn của cụ ấy hết lớp 5 năm 2020, vậy năm nay hết lớp 8 là 14-15 tuổi. Con lớn với vợ sau giờ 8 tuổi.

Cc of có kiểu ko cần biết đọc gì cứ phang trước đã.

Viên Mỡ

Xe tải
Ồ, nếu đúng như cụ phát hiện thì bác thớt bị như giờ là đúng luật hoa quả rồi, kêu gì nữa nhở? Tập 2 học kinh nghiệm từ tập 1 nên hiên ngang ra đi ngẩng cao đầu :D

Người có tính cách rên rỉ rền rĩ như bác thớt thì mai lại vui ngay đc thôi mà. Mấy ông bà lo bác í nghĩ quẩn.. là lo bò trắng răng :> :D
Hai cụ đẽo cày giữa đường có khác :D
Con trai với tập đầu của cụ thớt năm nay đã 15t, hai con gái với tập sau 8 và 4t. Cái thớt kia cụ ấy mở năm 2020 - thời điểm đó con trai cụ ấy tốt nghiệp cấp 1 bên Mỹ rồi nhé.
Đấy! Em đẽo hộ các cụ 1 khúc cày cho ra môn ra khoai, chứ cứ kiểu như này thì lại một đống còm tiếp theo hùa nhau chửi cụ thớt mãnh liệt!

cnvui2106

Xe buýt
ĐỌc bài ông thớt thấy lỗi cũng chỉ 50%, sao cứ nhận hết vào mình? hạnh phúc nó bao gồm sự thấu hiểu và chia xẻ dựa trên nỗ lực cả hai, nếu chán nhau thì cứ đơn phương mà ra toà ly hôn, văn minh hơn thì uỷ thác hết cho luật sư xử lý để khỏi phải căng thẳng và phạm sai lầm, ly hôn xong thì cứ mạnh dạn mà bồ bịch , lên giường với ai cũng được vì không phạm luật. Đằng này rõ ràng cô vợ đã phạm cái điều cấm kỵ trước tiên, còn trách ai nữa, sống với thằng chồng gia trưởng... mà không chịu được thì chủ động ly hôn một cách đàng hoàng, muốn gì tính sau, đây lại đi ngoại tình, chẳng có lý do gì để biện minh cho việc này cả dù ông chồng có tệ cỡ nào.

EM chẳng bênh vực ai cả, sự tôn trọng nó không chỉ là việc đối xử với nhau, nó còn là phạm trù đạo đức và tư cách bản thân khi nhìn vào mắt con trẻ. Cái đó mới là cái quan trọng, còn đương sự các bên thì không bàn đến nữa, lỗi phải gì thì ra toà chấm dứt trách nhiệm và nghĩa vụ ràng buộc là xong. Cái còn lại là những đứa trẻ, nuôi dạy chúng sao cho tốt và dù chúng sống trong một gia đình không đầy đủ, nhưng chúng vẫn có quyền tự hoà về tư cách đạo đức của những người sinh ra chúng, và cả những người thân sống xung quanh nữa.

Đàn ông hay đàn bà gì mà phạm vào điều cấm kỵ như ngoại tình thì bỏ đi , tiếc làm gì, cứ níu kéo bằng cách tự lừa dối mình rằng là vẫn còn yêu, chỉ là sai lầm nhất thời.... bla bla thì cũng là loại đớn hèn nhu nhược, cả cuộc đời còn lại cũng chỉ cố mà sống chung với sự dằn vặt, kìm không được thì lại choảng nhau, chì chiết nhau mà thôi, con cái lúc đó mới là những nạn nhận thật sự.

Giải tán cho nhanh để còn ưỡn ngực ra cho nó đàn ông
Bác này nói chí phải 👍👍👍

Sao Mai

Xe tăng
Conntrai em năm nay 15 tuổi rồi cụ. Học lớp 9. Cụ đọc còm từ topic mấy năm trc rồi mấy năm trôi quq cụ kg cộng tuổi cho nó sao cụ

Grandtouring

Xe điện
Cụ chủ chắc kém em 1 tuổi. Không rõ mà cũng không muốn hỏi lý do vk cụ ngoại tình.
Em có ông anh làm ăn trong nghề lĩnh vực xây dựng, hơn em mấy tuổi. Ông ấy là GĐ, những năm 2000-2010, kiếm tiền dễ và nhiều, ham, nhưng cũng phải đầu tắt mặt tối.
Có 1 buổi trưa, ông ấy đánh xe ô tô đến nhà em, rủ vc em đi uống rươự thịt chó. Cả buổi, thấy ông ấy ít nói, rồi bỗng bật ra "vc anh vừa ra tòa sáng nay xong". Vc em ngạc nhiên, nhưng cũng không hỏi thêm gì, chỉ nói mấy câu động viên cho phải phép. Công việc sau đó vẫn cuốn anh em đi. Rồi một buổi trưa, ông ấy mời cả văn phòng ra uống bia hơi ở nhà hàng trên đường Trường Chinh (HN), lúc ngà ngà say, em mới hỏi lý do anh chị chia tay. Ông ấy nói, đại ý, vk nó không hiểu giá trị của mình.
Em cũng không hỏi thêm gì.
Ông ấy là người rất thành đạt, quảng giao, kiếm tiền nhiều, rất nhiều, nhưng vẫn bị vk bỏ. Em đoán là, do mải công việc quá, ít quan tâm đến vk, cứ nghĩ mang tiền nhiều cho vk là được rồi. Phụ nữ họ có nhu cầu khác, cần quan tâm, chia sẻ, chứ không hẳn là tiền nhiều. Có phải không các mợ?
Giờ ông ấy làm ít đi, chăm chỉ ngao du, thăm mấy đứa con đang học bên châu Âu.

Chỉnh sửa cuối:

Chun SUV

Xe buýt
Trong hôn nhân đàn bà hầu như ko có lỗi. Lỗi là ở thằng đàn ông lấy Sai vợ.
- 1 con đàn bà hư, lăng loàn… nếu anh ko đủ trình cảm hoá nó (bằng têu thương, kỷ luật) thì lấy về đẻ ra con rồi lại bỏ nó gây loạn nhà là lỗi anh.
- 1 con đàn bà ngoan, anh lấy nó về mà còn đủ thộn để nó chán, bỏ anh thì thôi khỏi nói về lỗi anh to thế nào. Trg hợp này lấy vợ đúng phải chọn đứa nó có tố chất làm mẹ anh ấy (đầy n lại đél chịu cơ, tưởng oai hoá còn bố thộn).

Bao h xã hội còn nx cái anh lấy vợ đến 2 lần rồi vẫn bỏ và còn LÊN MẠNG KÊU THAN, thì đàn bà còn khổ.
Trên đời chỉ nên có đàn ông quăng quật vợ 1 chút n ko bao giờ bỏ họ. Và hàng năm vì tình cảm và nx áy náy đó vẫn tán lại vợ đều đều… thì là thuận.

cnvui2106

Xe buýt
Cụ chủ ơi, sau khi nghe nhiều người bình luận, đánh giá, tư vấn, cụ chủ đã thấy hết buồn chưa? Dù các comment hợp hay không hợp thì cũng thể hiện bao nhiêu người đang quan tâm, bầu bạn với cụ thế còn gì nữa.

Còn về câu chuyện của cụ, em mạn phép suy diễn trong tầm hiểu biết hạn hẹp của em như sau:
1. Cụ là người tốt, chuẩn mực, không cờ bạc, rượu chè, gái gú, tài sản đầy đủ, công việc tốt, thu nhập cao, vô thần, duy vật biện chứng, tự tin vào chính mình, luôn tự cho là không ai hơn mình hết và trước đây, vẫn luôn nghĩ mình là số 1 để phụ nữ lấy làm chồng.
2. Vợ cụ cũng là người tốt, giỏi giang, chăm sóc gia đình tốt, nuôi dạy con cái tốt, công việc tốt, cũng không có điểm gì để chê, trừ việc tâm linh và quan tâm những thứ cụ cho là vớ vẩn, không cần thiết, không giá trị, phù phiếm,... tóm lại là những thứ màu mè xôi chè.

Nếu đúng vậy, lẽ đương nhiên, ngoài những thứ liên quan đến chăm sóc gia đình, cụ sẽ thấy vợ cụ quan tâm những thứ thật vô vị. Nhưng cụ ạ, cuộc sống này muôn màu, vợ cụ làm trong lĩnh vực truyền thông, quảng cáo, thấy được cuộc sống có bao sắc màu tươi đẹp. Vợ cụ chẳng phải ham vui, không lo gia đình, mà chỉ là sống cuộc sống thuận theo sự phát triển của xã hội. Khắp nơi đều là những hình ảnh, sự vật, hiện tượng chứng minh vợ cụ đang phát triển đúng với xu thế của xã hội, nhưng về nhà thì cụ gội cho gáo nước lạnh nói ngớ ngẩn, linh tinh, tự cụ chứng minh cụ như một thế hệ lỗi thời, cổ hủ, thiếu hiểu biết, không chịu trải nghiệm và tiếp thu cái mới, kìm hãm chính mình, cũng kìm hãm sự phát triển của người khác. Tóm lại là cụ tràn ngập năng lượng tiêu cực làm vợ cụ bức bách, khó chịu.

Em nói vậy để cụ có thể tự suy nghĩ thêm vì tại sao lại có kết cục hiện giờ. Chứ trong bài và các còm của cụ, em không thấy tình cảm cụ dành cho vợ cụ, cũng không thấy tình cảm cụ dành cho con cụ. Đặc biệt nói về các con trong các buổi đưa đón cuối tuần rất nhạt nhẽo, hết giờ trả con lại cho vợ như trả món đồ vật, con nó ở với mình chẳng có sự lưu luyến thì cụ phải đặc biệt xem lại cụ ạ. Đó là lý do em nói cụ coi vợ, con như quần áo phải mặc, trang sức cho cụ có hình ảnh đủ đầy, đẹp đẽ thôi. Vì bộ quần áo này rất đẹp nên cụ còn muốn giữ để ngắm dù có vài vết rách cũng có thể vá khéo. Chứ với vợ cụ thì cụ như tấm áo nhàu nhĩ, bỏ ra nude thôi cũng thoải mái, mà có áo mới đẹp thì lại quá vui.

Còn vợ cụ, em nghĩ ở cùng cụ, cô ấy mới dễ sa ngã do bức bách, khó chịu, muốn tìm điểm cân bằng. Chứ đã bỏ hết ra đi rồi thì cô ấy lại tung tăng ko cần gắn bó với đàn ông đâu. Được mã như cụ chủ mà cũng còn phải bỏ của chạy lấy người thì biết rồi. Như em là kiểu muốn trả hết nợ muôn ngàn kiếp trước, có sai lầm, tội lỗi gì là cũng tha thứ hết, có khi lại còn chúc cụ gặp người vợ khác yên vui để khỏi tưởng nhớ mình, để muôn ngàn kiếp sau khỏi phải gặp lại ấy.

Cụ nói cụ mất tất cả, thực ra cũng chưa phải là tất, còn con người cũ của cụ, suy nghĩ cũ của cụ, tư duy cũ của cụ, thái độ sống cũ của cụ, cái gì cụ cũng còn. Em có khi phải chúc mừng cụ không đánh mất bản thân mình ấy chứ :D.

Mà thôi, nêu cụ còn muốn cứu vãn, như cụ nào đó nói, haiza, cụ phải nét trước đã, hí.
đàn ông có "nét" hay không ko liên quan đến việc vẫn đang vợ chồng mà vợ lại đi cho các thằng khác nó móc lốp !

Không nét thì li dị đi đã, rồi hãy cho thằng khác sài!

Thik Phê Pha

Xe tải
Cứ bàn chuyện nào nối lại , nào tán lại vợ , có khi nó còn đang rúc vào nách anh nào khi dọn ra ngoài rồi ý chứ , vì trước đấy ở với mình nó đã ngoại tình rồi còn gì , nó đang muốn thoát ra khỏi cụ để đc rảnh , có không gian , thời gian với ng nó thích rồi , thay vì tranh thủ mấy phút 1 tiếng buổi trưa , giờ có hẳn vài tiếng ôm ấm tâm sự với crush
Em cũng cho là thế, cuối tuần còn qua đêm ấy chứ (rảnh cuối tuần mà)

starsn

Xe điện
- 1 con đàn bà hư, lăng loàn… nếu anh ko đủ trình cảm hoá nó (bằng têu thương, kỷ luật) thì lấy về đẻ ra con rồi lại bỏ nó gây loạn nhà là lỗi anh.
- 1 con đàn bà ngoan, anh lấy nó về mà còn đủ thộn để nó chán, bỏ anh thì thôi khỏi nói về lỗi anh to thế nào. Trg hợp này lấy vợ đúng phải chọn đứa nó có tố chất làm mẹ anh ấy (đầy).

Bao h xã hội còn nx cái anh lấy vợ đến 2 lần rồi vẫn bỏ và còn LÊN MẠNG KÊU THAN, thì đàn bà còn khổ.
Trên đời chỉ nên có đàn ông quăng quật vợ 1 chút n ko bao giờ bỏ họ. Và hàng năm vì tình cảm và nx áy náy đó vẫn tán lại vợ đều đều… thì là thuận.
Hôn nhân quan trọng là bản thân hạnh phúc, bạn đời của mình hạnh phúc. Ai thấy hp ấy quan trọng thì giữ, thấy ko quan trọng thì bỏ. Đâu phải thời phong kiến mà mang "lỗi" ra để yêu cầu bên kia thế nào. Chia tay rồi lỗi ai mà chả thế. Chia tiền hợp lý là được :)

Như cụ chủ, cụ ấy muốn níu kéo vợ thì tìm những thứ có thể cải thiện từ phía cụ ý. Chứ mình muốn giữ, người ta không mà đòi người ta này kia làm sao được.

Cc quá cảm tính chuyện "cái tôi" blah blah. Quan trọng là mình thấy mình muốn giữ hay muốn bỏ, rồi hành động tương ứng thôi.

Sao Mai

Xe tăng
Hôm qua đến giờ em đọc hết tất cả các còm của các cụ. Tiếc là OF chỉ cho vodka 20 ly mỗi ngày nên em nợ tất cả các cụ. Việc e đua lên đây hoàn toàn là sự thật, em có thể chứng minh bằng nhiều cách, nhưng kg cần thiết vì nó kg phải là mục đích chính. Mục đích của em là để trải lòng, nhận đc nhiều tư vấn chia sẻ trái chiều, thuận chiều, khuyên nhủ, đả kích, chia sẻ hay miệt thị đều tốt. Có nhiều cụ đưa ra những lập luận về bản chất con người em rất chính xác, nhiều người đưa ra giải pháp rất hợp lý và phù hợp với hoàn cảnh của e. Về em, chắc chắn mình phải thay đổi bản thân, tu sửa lại những khiếm khuyết để thay đổi tốt hơn, có thể kg còn cơ hội gđ sum họp nhưng mình cũng tốt hơn cho cuộc sống sau này. Em muốn nhận thêm thật nhiều ý kiến từ các cụ

sthd

Xe lăn
- 1 con đàn bà ngoan, anh lấy nó về mà còn đủ thộn để nó chán, bỏ anh thì thôi khỏi nói về lỗi anh to thế nào. Trg hợp này lấy vợ đúng phải chọn đứa nó có tố chất làm mẹ anh ấy (đầy n lại đél chịu cơ, tưởng oai hoá còn bố thộn).

chắc chỉ ở mình mới có loại than khóc vì vợ đi với thằng khác.

chán thì chia tay là bình thường. thậm chí thế mới là văn minh. Trump còn chia tay đến 4 lần, mà con cái vẫn rực rỡ.

Hoangnd1980

Xe buýt
Cụ chủ chắc kém em 1 tuổi. Không rõ mà cũng không muốn hỏi lý do vk cụ ngoại tình.
Em có ông anh làm ăn trong nghề lĩnh vực xây dựng, hơn em mấy tuổi. Ông ấy là GĐ, những năm 2000-2010, kiếm tiền dễ và nhiều, ham, nhưng cũng phải đầu tắt mặt tối.
Có 1 buổi trưa, ông ấy đánh xe ô tô đến nhà em, rủ vc em đi uống rươự thịt chó. Cả buổi, thấy ông ấy ít nói, rồi bỗng bật ra "vc anh vừa ra tòa sáng nay xong". Vc em ngạc nhiên, nhưng cũng không hỏi thêm gì, chỉ nói mấy câu động viên cho phải phép. Công việc sau đó vẫn cuốn anh em đi. Rồi một buổi trưa, ông ấy mời cả văn phòng ra uống bia hơi ở nhà hàng trên đường Trường Chinh (HN), lúc ngà ngà say, em mới hỏi lý do anh chị chia tay. Ông ấy nói, đại ý, vk nó không hiểu giá trị của mình.
Em cũng không hỏi thêm gì.
Ông ấy là người rất thành đạt, quảng giao, kiếm tiền nhiều, rất nhiều, nhưng vẫn bị vk bỏ. Em đoán là, do mải công việc quá, ít quan tâm đến vk, cứ nghĩ mang tiền nhiều cho vk là được rồi. Phụ nữ họ có nhu cầu khác, cần quan tâm, chia sẻ, chứ không hẳn là tiền nhiều. Có phải không các mợ?
Giờ ông ấy làm ít đi, chăm chỉ ngao du, thăm mấy đứa con đang học bên châu Âu.
Em cũng làm mảng xây dựng, có công ty tư vấn xây dựng chuyên làm quy hoạch và thiết kế các khu đô thị, bán đất. Bạn cụ có nhiều việc cho em cộng tác cùng được không. Em sn1980. Đt 0944.731.888