[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

kenzzz

Xe buýt
Cứ bàn chuyện nào nối lại , nào tán lại vợ , có khi nó còn đang rúc vào nách anh nào khi dọn ra ngoài rồi ý chứ , vì trước đấy ở với mình nó đã ngoại tình rồi còn gì , nó đang muốn thoát ra khỏi cụ để đc rảnh , có không gian , thời gian với ng nó thích rồi , thay vì tranh thủ mấy phút 1 tiếng buổi trưa , giờ có hẳn vài tiếng ôm ấm tâm sự với crush

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Tóm tắt: Vợ ngoại tình đòi ly hôn, cụ thớt thấy mình sai quá sai và xin vợ cho cơ hội nhưng chưa ăn thua.
Thống kê khoa học chỉ có 10% đàn ông là alpha male (con đực mạnh mẽ về cả thể chất lẫn tinh thần, có khả năng lãnh đạo, dẫn dắt), 90% đàn ông còn lại là beta male (đàn ông trung bình đến yếu đuối, phục vụ phụ nữ)

Phụ nữ chỉ thích phục tùng và chén alpha male, ko trói đc thì họ hạ cánh an toàn với các beta male và có cơ hội thì ngoại tình với alpha.

Nên cụ nào beta male tâm lý yếu đuối như cụ chủ thì khả năng thừa canxi ít nhất vài lần trong đời là rất cao :))

Rô-Ron

Xe điện
Em nghĩ không phải Rô ạ. Ngoại tình là giới hạn đạo đức, là lằn ranh không thể vượt qua. Chạm vào là hết. Nên xác lập nguyên tắc như thế. Có những thứ không có lí do nào để biện minh, đơn giản vậy.
Mỗi người có 1 giới hạn chịu đựng khác nhau mà cụ! Cũng như bánh xe cuộc đời của mỗi người nó tròn méo khác nhau thì phản ứng và cảm xúc của mỗi người trước một sự việc cũng khác nhau. Ở đây em chỉ thấy cụ chủ thớt đang cảm thấy có lỗi và không muốn mất gia đình! Cụ ấy đã phải lên đây tâm sự là đã bế tắc lắm rồi, đau khổ lắm rồi. Ko thể vì quan điểm và lối sống của mình khác mà mình dùng lời lẽ miệt thị đến cảm xúc của cụ chủ như cái cụ còm trên em quote.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Có thế nào thì chủ thớt cũng đừng nghĩ "mất tất cả"- mà nếu nghĩ thế thì trước phải lo mà giữ; một khi mình không cố giữ, mình không trân trọng nhất, thì cũng không thể coi là mất tất cả. Cái tôi của mình vẫn còn mà! Nhất là cái tôi vẫn còn trẻ, đời còn dài, gái còn nhiều.

TorienT

Xe container
Mỗi người có 1 giới hạn chịu đựng khác nhau mà cụ! Cũng như bánh xe cuộc đời của mỗi người nó tròn méo khác nhau thì phản ứng và cảm xúc của mỗi người trước một sự việc cũng khác nhau. Ở đây em chỉ thấy cụ chủ thớt đang cảm thấy có lỗi và không muốn mất gia đình! Cụ ấy đã phải lên đây tâm sự là đã bế tắc lắm rồi, đau khổ lắm rồi. Ko thể vì quan điểm và lối sống của mình khác mà mình dùng lời lẽ miệt thị đến cảm xúc của cụ chủ như cái cụ còm trên em quote.
Em không miệt thị Ro ạ. Em đưa ra giải pháp thôi. Vấn đề của chủ thớt là một đống bùi nhùi đầy nút thắt mà chủ thớt tìm cách gỡ (và chắc chắn không gỡ được) - như tập 1 đổ tại nhiều tiền chẳng hạn. Ro có công nhận là vấn đề được giải quyết bằng hành động chứ không phải bằng "tôi muốn, với tôi cảm thấy" không. Về hành động chủ thớt làm em đọc toàn thấy sai, vợ ngoại tình (không quan tâm lí do sai cực nặng) tha thứ xong dằn vặt, dằn vặt xong vợ đòi bỉ thì quay lại van xin giữ gia đình. Sai càng sai. Đến tầm này mà nghe nhạc thiền với thay đổi con người với hy vọng hàn gắn nghe nó cứ sao sao. Chi bằng trong những cái xấu trọn cái ít tồi tệ nhất, dao sắc chặt dây rối là xong.

cnvui2106

Xe buýt
Cụ cứ ăn chơi thăm con là đc rồi, vk bỏ qua. 41 thì cơ bản cũng ko ai rước nữa, khắc tự mò về. Cụ thoáng tính ra, mạnh mẽ lên thì mọi chuyện khắc ok.
41 cơ bản thế, nhưng vẫn có thằng nó rước về làm sex toy mà cụ 😎

Chỉnh sửa cuối:

wild nature

Xe điện
N
cái này đúng ạ, em nói đc nhưng kg làm đc, cứ nghĩ mìvh đủ bao dung, nhưng thật sự chỉ là ở lời nói chứ kg phải ở tâm
nếu cụ còn nặng lòng thì thử tha thứ xem có nhẹ ko.
Còn nếu vẫn cứ a kay khi quan hệ với vk vì chuyện ngoại tình thì nên ly hôn. CC có tính đay nghiến thù dai thì nên xây mới

xukthal

Xe lăn
Em đang lo mất tân vào nn đây :-t

Javeline

Xe đạp
Mệt cụ chủ quá, cứ ám ảnh nghĩ đến vợ nó xxxx thằng kia nên khó chịu và áp lực cho mình. Thế cụ đã tự hỏi hồi nó 31 tuổi quen cụ, nó còn gin chắc? Đã lấy được người ta rồi, có con rồi, mình cũng ko phải nên người ta mới ra ngoài chứ. Giờ cứ nghĩ tới nó làm xxx với thằng kia là phải cứng đanh ở chỗ phía dưới chứ ai lại cứng đanh ở trên đầu bao giờ.

vẫn yêu thì giờ tới năn nỉ nó đi, vì con thương con thì làm gì cũng dc hết, cụ ko phải xấu hổ!

(em thì đàn bà chỉ có tới chứ ko có nhìn tới ai khác ngoài em, nhưng nếu em ghen thì em lại bị kích thích 🤣 mới đểu)

wild nature

Xe điện
41 cơ bản thế, nhưng vẫn có thằng ngu nó rước về làm sex toy mà cụ 😎
Đúng rồi, nhiều khi nó là là công cụ thỏa chí đam mê của kẻ khác. Nên các mợ cũng phải chấp nhận trả giá. Chứ bảo 41 mà yêu đương đàng hoàng, chắc ko có

xukthal

Xe lăn

Leean

Xe tăng
ĐỌc bài ông thớt thấy lỗi cũng chỉ 50%, sao cứ nhận hết vào mình? hạnh phúc nó bao gồm sự thấu hiểu và chia xẻ dựa trên nỗ lực cả hai, nếu chán nhau thì cứ đơn phương mà ra toà ly hôn, văn minh hơn thì uỷ thác hết cho luật sư xử lý để khỏi phải căng thẳng và phạm sai lầm, ly hôn xong thì cứ mạnh dạn mà bồ bịch , lên giường với ai cũng được vì không phạm luật. Đằng này rõ ràng cô vợ đã phạm cái điều cấm kỵ trước tiên, còn trách ai nữa, sống với thằng chồng gia trưởng... mà không chịu được thì chủ động ly hôn một cách đàng hoàng, muốn gì tính sau, đây lại đi ngoại tình, chẳng có lý do gì để biện minh cho việc này cả dù ông chồng có tệ cỡ nào.

EM chẳng bênh vực ai cả, sự tôn trọng nó không chỉ là việc đối xử với nhau, nó còn là phạm trù đạo đức và tư cách bản thân khi nhìn vào mắt con trẻ. Cái đó mới là cái quan trọng, còn đương sự các bên thì không bàn đến nữa, lỗi phải gì thì ra toà chấm dứt trách nhiệm và nghĩa vụ ràng buộc là xong. Cái còn lại là những đứa trẻ, nuôi dạy chúng sao cho tốt và dù chúng sống trong một gia đình không đầy đủ, nhưng chúng vẫn có quyền tự hoà về tư cách đạo đức của những người sinh ra chúng, và cả những người thân sống xung quanh nữa.

Đàn ông hay đàn bà gì mà phạm vào điều cấm kỵ như ngoại tình thì bỏ đi , tiếc làm gì, cứ níu kéo bằng cách tự lừa dối mình rằng là vẫn còn yêu, chỉ là sai lầm nhất thời.... bla bla thì cũng là loại đớn hèn nhu nhược, cả cuộc đời còn lại cũng chỉ cố mà sống chung với sự dằn vặt, kìm không được thì lại choảng nhau, chì chiết nhau mà thôi, con cái lúc đó mới là những nạn nhận thật sự.

Giải tán cho nhanh để còn ưỡn ngực ra cho nó đàn ông

Chỉnh sửa cuối:

mandarhy

Xe tải
Cụ chủ ơi, sau khi nghe nhiều người bình luận, đánh giá, tư vấn, cụ chủ đã thấy hết buồn chưa? Dù các comment hợp hay không hợp thì cũng thể hiện bao nhiêu người đang quan tâm, bầu bạn với cụ thế còn gì nữa.

Còn về câu chuyện của cụ, em mạn phép suy diễn trong tầm hiểu biết hạn hẹp của em như sau:
1. Cụ là người tốt, chuẩn mực, không cờ bạc, rượu chè, gái gú, tài sản đầy đủ, công việc tốt, thu nhập cao, vô thần, duy vật biện chứng, tự tin vào chính mình, luôn tự cho là không ai hơn mình hết và trước đây, vẫn luôn nghĩ mình là số 1 để phụ nữ lấy làm chồng.
2. Vợ cụ cũng là người tốt, giỏi giang, chăm sóc gia đình tốt, nuôi dạy con cái tốt, công việc tốt, cũng không có điểm gì để chê, trừ việc tâm linh và quan tâm những thứ cụ cho là vớ vẩn, không cần thiết, không giá trị, phù phiếm,... tóm lại là những thứ màu mè xôi chè.

Nếu đúng vậy, lẽ đương nhiên, ngoài những thứ liên quan đến chăm sóc gia đình, cụ sẽ thấy vợ cụ quan tâm những thứ thật vô vị. Nhưng cụ ạ, cuộc sống này muôn màu, vợ cụ làm trong lĩnh vực truyền thông, quảng cáo, thấy được cuộc sống có bao sắc màu tươi đẹp. Vợ cụ chẳng phải ham vui, không lo gia đình, mà chỉ là sống cuộc sống thuận theo sự phát triển của xã hội. Khắp nơi đều là những hình ảnh, sự vật, hiện tượng chứng minh vợ cụ đang phát triển đúng với xu thế của xã hội, nhưng về nhà thì cụ gội cho gáo nước lạnh nói ngớ ngẩn, linh tinh, tự cụ chứng minh cụ như một thế hệ lỗi thời, cổ hủ, thiếu hiểu biết, không chịu trải nghiệm và tiếp thu cái mới, kìm hãm chính mình, cũng kìm hãm sự phát triển của người khác. Tóm lại là cụ tràn ngập năng lượng tiêu cực làm vợ cụ bức bách, khó chịu.

Em nói vậy để cụ có thể tự suy nghĩ thêm vì tại sao lại có kết cục hiện giờ. Chứ trong bài và các còm của cụ, em không thấy tình cảm cụ dành cho vợ cụ, cũng không thấy tình cảm cụ dành cho con cụ. Đặc biệt nói về các con trong các buổi đưa đón cuối tuần rất nhạt nhẽo, hết giờ trả con lại cho vợ như trả món đồ vật, con nó ở với mình chẳng có sự lưu luyến thì cụ phải đặc biệt xem lại cụ ạ. Đó là lý do em nói cụ coi vợ, con như quần áo phải mặc, trang sức cho cụ có hình ảnh đủ đầy, đẹp đẽ thôi. Vì bộ quần áo này rất đẹp nên cụ còn muốn giữ để ngắm dù có vài vết rách cũng có thể vá khéo. Chứ với vợ cụ thì cụ như tấm áo nhàu nhĩ, bỏ ra nude thôi cũng thoải mái, mà có áo mới đẹp thì lại quá vui.

Còn vợ cụ, em nghĩ ở cùng cụ, cô ấy mới dễ sa ngã do bức bách, khó chịu, muốn tìm điểm cân bằng. Chứ đã bỏ hết ra đi rồi thì cô ấy lại tung tăng ko cần gắn bó với đàn ông đâu. Được mã như cụ chủ mà cũng còn phải bỏ của chạy lấy người thì biết rồi. Như em là kiểu muốn trả hết nợ muôn ngàn kiếp trước, có sai lầm, tội lỗi gì là cũng tha thứ hết, có khi lại còn chúc cụ gặp người vợ khác yên vui để khỏi tưởng nhớ mình, để muôn ngàn kiếp sau khỏi phải gặp lại ấy.

Cụ nói cụ mất tất cả, thực ra cũng chưa phải là tất, còn con người cũ của cụ, suy nghĩ cũ của cụ, tư duy cũ của cụ, thái độ sống cũ của cụ, cái gì cụ cũng còn. Em có khi phải chúc mừng cụ không đánh mất bản thân mình ấy chứ :D.

Mà thôi, nêu cụ còn muốn cứu vãn, như cụ nào đó nói, haiza, cụ phải nét trước đã, hí.

TorienT

Xe container
Quan điểm này giờ giới trẻ họ nghĩ khác rồi mợ ơi :-t
Thế thì em nghĩ mình lại cởi mở hơn nữa đi như em biết một gia đình VK cậu con sống cùng 2 bạn gái một lúc một cách công khai. Chị em nghĩ như thế em nghĩ anh em cũng sẽ theo thôi.

Viên Mỡ

Xe tải
Thống kê khoa học chỉ có 10% đàn ông là alpha male (con đực mạnh mẽ về cả thể chất lẫn tinh thần, có khả năng lãnh đạo, dẫn dắt), 90% đàn ông còn lại là beta male (đàn ông trung bình đến yếu đuối, phục vụ phụ nữ)

Phụ nữ chỉ thích phục tùng và chén alpha male, ko trói đc thì họ hạ cánh an toàn với các beta male và có cơ hội thì ngoại tình với alpha.

Nên cụ nào beta male tâm lý yếu đuối như cụ chủ thì khả năng thừa canxi ít nhất vài lần trong đời là rất cao :))
10% alpha chắc quần tụ hết về OF rồi vì 10 còm thì cả 10 khí phách mãnh liệt :D

Cụ chủ ơi, sau khi nghe nhiều người bình luận, đánh giá, tư vấn, cụ chủ đã thấy hết buồn chưa? Dù các comment hợp hay không hợp thì cũng thể hiện bao nhiêu người đang quan tâm, bầu bạn với cụ thế còn gì nữa.

Còn về câu chuyện của cụ, em mạn phép suy diễn trong tầm hiểu biết hạn hẹp của em như sau:
1. Cụ là người tốt, chuẩn mực, không cờ bạc, rượu chè, gái gú, tài sản đầy đủ, công việc tốt, thu nhập cao, vô thần, duy vật biện chứng, tự tin vào chính mình, luôn tự cho là không ai hơn mình hết và trước đây, vẫn luôn nghĩ mình là số 1 để phụ nữ lấy làm chồng.
2. Vợ cụ cũng là người tốt, giỏi giang, chăm sóc gia đình tốt, nuôi dạy con cái tốt, công việc tốt, cũng không có điểm gì để chê, trừ việc tâm linh và quan tâm những thứ cụ cho là vớ vẩn, không cần thiết, không giá trị, phù phiếm,... tóm lại là những thứ màu mè xôi chè.

Nếu đúng vậy, lẽ đương nhiên, ngoài những thứ liên quan đến chăm sóc gia đình, cụ sẽ thấy vợ cụ quan tâm những thứ thật vô vị. Nhưng cụ ạ, cuộc sống này muôn màu, vợ cụ làm trong lĩnh vực truyền thông, quảng cáo, thấy được cuộc sống có bao sắc màu tươi đẹp. Vợ cụ chẳng phải ham vui, không lo gia đình, mà chỉ là sống cuộc sống thuận theo sự phát triển của xã hội. Khắp nơi đều là những hình ảnh, sự vật, hiện tượng chứng minh vợ cụ đang phát triển đúng với xu thế của xã hội, nhưng về nhà thì cụ gội cho gáo nước lạnh nói ngớ ngẩn, linh tinh, tự cụ chứng minh cụ như một thế hệ lỗi thời, cổ hủ, thiếu hiểu biết, không chịu trải nghiệm và tiếp thu cái mới, kìm hãm chính mình, cũng kìm hãm sự phát triển của người khác. Tóm lại là cụ tràn ngập năng lượng tiêu cực làm vợ cụ bức bách, khó chịu.

Em nói vậy để cụ có thể tự suy nghĩ thêm vì tại sao lại có kết cục hiện giờ. Chứ trong bài và các còm của cụ, em không thấy tình cảm cụ dành cho vợ cụ, cũng không thấy tình cảm cụ dành cho con cụ. Đặc biệt nói về các con trong các buổi đưa đón cuối tuần rất nhạt nhẽo, hết giờ trả con lại cho vợ như trả món đồ vật, con nó ở với mình chẳng có sự lưu luyến thì cụ phải đặc biệt xem lại cụ ạ. Đó là lý do em nói cụ coi vợ, con như quần áo phải mặc, trang sức cho cụ có hình ảnh đủ đầy, đẹp đẽ thôi. Vì bộ quần áo này rất đẹp nên cụ còn muốn giữ để ngắm dù có vài vết rách cũng có thể vá khéo. Chứ với vợ cụ thì cụ như tấm áo nhàu nhĩ, bỏ ra nude thôi cũng thoải mái, mà có áo mới đẹp thì lại quá vui.

Còn vợ cụ, em nghĩ ở cùng cụ, cô ấy mới dễ sa ngã do bức bách, khó chịu, muốn tìm điểm cân bằng. Chứ đã bỏ hết ra đi rồi thì cô ấy lại tung tăng ko cần gắn bó với đàn ông đâu. Được mã như cụ chủ mà cũng còn phải bỏ của chạy lấy người thì biết rồi. Như em là kiểu muốn trả hết nợ muôn ngàn kiếp trước, có sai lầm, tội lỗi gì là cũng tha thứ hết, có khi lại còn chúc cụ gặp người vợ khác yên vui để khỏi tưởng nhớ mình, để muôn ngàn kiếp sau khỏi phải gặp lại ấy.

Cụ nói cụ mất tất cả, thực ra cũng chưa phải là tất, còn con người cũ của cụ, suy nghĩ cũ của cụ, tư duy cũ của cụ, thái độ sống cũ của cụ, cái gì cụ cũng còn. Em có khi phải chúc mừng cụ không đánh mất bản thân mình ấy chứ :D.

Mà thôi, nêu cụ còn muốn cứu vãn, như cụ nào đó nói, haiza, cụ phải nét trước đã, hí.
Em đồng quan điểm với cụ. Chuyện để nối lại của cụ chủ là không khả thi ( vợ cụ ấy sẽ không đồng ý)
Có nối lại rồi cụ chủ cũng dằn vặt đến chết thôi ngu gì. Vợ cụ ấy làm truyền thông con người luôn cải thiện tốt lên từng ngày còn cụ chủ thì ngược lại nó mới nên cớ sự.
Cái cụ chủ cần làm bây giờ là sao cho văn minh để con cái tôn trọng và mình ngẩng cao đầu.

White Dragon

Xe tăng
Lão chủ lừa anh em OF rồi.
Năm 2020 thì bảo có thằng con trai học tiểu học ở Mỹ.
Giờ lại bảo nhà có 2 con gái. (Đứa 8 tuổi, đứa 4 tuổi)
Chả lẽ hai vợ lại đẻ gần như cùng một thời gian.
Chắc thằng Sao Mai này lại là thằng Phục rồi.