[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

muitranhaibanh

Xe buýt
Thế mới biết chị em một là cờ bạc.hai là say nắng thì bác sỹ bó tay.com

Bakanbonko

Xe tải
Cụ 40 tuổi mới kết hôn nên có vẻ hơi yếu đuối nhỉ. Tự dưng được tự do :D còn mong gì nữa. Từ giờ trở đi trời cao đất rộng là của cụ tất, xin chúc mừng 👍

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Thi thoảng đưa con về gửi tí quà vặt. Thật chăm sóc quan tâm con thì ai nỡ. Bài vở là tí một tí một. Cái chính là phải kiên trì, chân thành và có ý chí tiến thủ
Vâng chắc là phải theo cách của cụ. Tuy nhiên hiện tại vk e nó kg cho đến chỗ nó ở, và chặn liên lạc. E chỉ có thể gọi điện cho con hàng ngày và đón con ở trường vào cuối tuần.

latdat

Xe buýt
Cụ chủ thử nghiên cứu câu nói của các cụ ngày xưa truyền lại, biết đâu lại có hướng giải quyết tối ưu:
"Phúc đức tại mẫu"!

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ 40 tuổi mới kết hôn nên có vẻ hơi yếu đuối nhỉ. Tự dưng được tự do :D còn mong gì nữa. Từ giờ trở đi trời cao đất rộng là của cụ tất, xin chúc mừng 👍
Tập 1 con 15t rồi ạ, đây tập 2

Rô-Ron

Xe điện
Bố sư, con vợ cụ nghe có vẻ tư cách đểu nhỉ. Nó nắm thóp được cụ nên mới thế, chứ không thì chả vơ cái nhà vội. Còn cái loại đàn bà đi ngoại tình thì chỉ la loại giẻ rách, có thằng nó hốt cho thì phải ăn mừng chứ. Ra toà cố mà giữ lấy 2 đứa con, Rồi chuyện buồn cũng sẽ qua. Vài năm nữa ổn ổn tâm lý, con cái lớn lớn rồi tìm gái ngon mà lấy. Nhà cửa bt, công ăn việc làm thế có gì mà phải lo. Đàn ông vợ nt mà vẫn chấp nhận thì quá nhục, chết quách đi còn hơn.
Sao lại có thể loại người cay nghiệt đến thế này nhỉ? Cụ nghĩ đàn bà nào cũng tham cái nhà à? Câu chuyện của chủ thớt thì ông ý cũng chẳng phải là nạn nhân đâu. Câu chuyện vợ chồng để xảy ra cơ sự này do lỗi cả 2 bên.
Chủ thớt đừng có nghenhững lời dèm pha xấu tính thế này!
Biết là cụ chủ tổn thương đến lòng tự trọng khi vk say nắng người khác nhưng cụ cũng phải nhìn nhận đấy cũng là lỗi của cụ để 2 bên cùng sửa đổi mà tiến lại gần nhau. Hôn nhân là vì nhau và là 2 người cùng chung một đội, ko phải là đối thủ để mà hơn thua nhau. Hiện giờ cụ chủ vẫn đang tự thấy mình là nạn nhân nên cụ đau, cụ oán trách nên càng đẩy vk ra xa.
Mong cụ chủ bình tâm lại. Cụ ko phải là nạn nhân. Cụ là chủ gia đình và muốn xây dựng lại gia đình của cụ! Cụ phải bỏ được tâm lý nạn nhân trong chính cụ. Nhìn cục diện ở tư cách người thứ 3 đánh giá khách quan tình cảm vk ck rồi có kế hoach từng bước kéo vk về!
Chúc cụ chủ bình an!

duytrong

Xe lăn
Vợ cụ chủ đang nhất quyết ly hôn kìa mợ, không gặp mặt, không nói chuyện, chặn mọi kênh liên lạc… theo mợ thì kiên nhẫn để đợi điều gì?
Kiên nhẫn đi cưa gái thì còn có thể, chứ ai lại kiên nhẫn hàn gắn khi vợ đã chán mình và muốn ly hôn đâu.

MuathuHN252

Xe cút kít
Bố sư, con vợ cụ nghe có vẻ tư cách đểu nhỉ. Nó nắm thóp được cụ nên mới thế, chứ không thì chả vơ cái nhà vội. Còn cái loại đàn bà đi ngoại tình thì chỉ la loại giẻ rách, có thằng nó hốt cho thì phải ăn mừng chứ. Ra toà cố mà giữ lấy 2 đứa con, Rồi chuyện buồn cũng sẽ qua. Vài năm nữa ổn ổn tâm lý, con cái lớn lớn rồi tìm gái ngon mà lấy. Nhà cửa bt, công ăn việc làm thế có gì mà phải lo. Đàn ông vợ nt mà vẫn chấp nhận thì quá nhục, chết quách đi còn hơn.
Cụ chủ đang ở trạng thái stress, gần như trầm cảm tới nơi rồi thì những cmt ntn có tác dụng sát thương rất lớn đấy ạ, biết rằng mạng là ảo, nhưng mạng người lại là thật nhé cụ

dheIa

Xe điện
Cụ í bảo cụ i tập 2 rồi ạ.
Cũng ko thấy nhắc gì đến đám trẻ của vợ trước. Chứng tỏ là các bà đều ôm con chạy mất xác!
Sao các cụ ko hỏi, phải thế nào thì họ mới chạy như thế chứ?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ cứ bảo thủ khuyên cụ chủ thớt lụy tình cái kẻ đã phản bội mình, đã phá bỏ gia đình và lên mặt đủ kiểu. Cụ muốn cụ chủ phải bò xuống đất nữa ah, làm trai thì cứ đàng hoàng, gặp đứa lăng loàn còn tán lại với gì gì. Ảo tưởng, mất thời gian
Còn tình thì phải vậy. Mà đàn ông như cụ có bao giờ tơ tưởng ko? Có chén khi có cơ hội và không phải chịu trách nhiệm không. Em ko tự coi mình ghê gớm trong sáng, chỉ có 30 năm yêu vợ mà thi thoảng vẫn nao lòng. Mà quan tâm chăm sóc con có gì sai? Để con mình gọi thằng khác là bố còn nó không thèm nhìn mình mới nhục. Cốt lõi lời khuyên của em là cụ chủ phải hoàn thiện và phấn đấu. Nếu vợ ko quay lại thì vẫn kiếm đc gia đình mới hạnh phúc. Còn vô tâm sống mòn thì chả đc gì sất

Chỉnh sửa cuối:

Rô-Ron

Xe điện
Cụ ấy trêu cụ thôi nhưng kiểu có ý khịa cụ lụy quá ấy. Cụ giờ sắp xếp lại cs thật tốt thôi. Ngoài cv, cụ dành tgian tập luyện thể dục thể thao, nghe nhạc, thiền nữa chẳng hạn. Thi thoảng ghé thăm vk con, mỗi lần qua đều tươi cười, nhẹ nhàng, qt như cái hồi đang yêu hoặc mới cưới ấy. Chỉ có thay đổi bằng hành động và chân thành từ cái tâm, vk cảm nhận dc, thì may ra. Nói thì em nói gở, nhưng em vd vậy, lỡ sau 1tgian đi lại chẳng may cụ đau ốm gì đó hoặc fai vào viện, em tin là chị ấy vẫn sẽ bỏ công bỏ việc đến chăm cụ là vì, có thể tình yêu, cũng có thể là tình thương. Chứ chả fai vì cái Nhà của cụ.
Chủ thớt nghe theo lời khuyên chân thành này nhé!
Thật sự em quá choáng với nhiều lời miệt thị xúi giục bỏ vk của nhiều người trên này!

nắnglangthang

Xe tải
Cụ ấy trêu cụ thôi nhưng kiểu có ý khịa cụ lụy quá ấy. Cụ giờ sắp xếp lại cs thật tốt thôi. Ngoài cv, cụ dành tgian tập luyện thể dục thể thao, nghe nhạc, thiền nữa chẳng hạn. Thi thoảng ghé thăm vk con, mỗi lần qua đều tươi cười, nhẹ nhàng, qt như cái hồi đang yêu hoặc mới cưới ấy. Chỉ có thay đổi bằng hành động và chân thành từ cái tâm, vk cảm nhận dc, thì may ra. Nói thì em nói gở, nhưng em vd vậy, lỡ sau 1tgian đi lại chẳng may cụ đau ốm gì đó hoặc fai vào viện, em tin là chị ấy vẫn sẽ bỏ công bỏ việc đến chăm cụ là vì, có thể tình yêu, cũng có thể là tình thương. Chứ chả fai vì cái Nhà của cụ.
Chủ thớt nghe theo lời khuyên chân thành này nhé!
Thật sự em quá choáng với nhiều lời miệt thị xúi giục bỏ vk của nhiều người trên này!
Em có xúi giục đâu ah

Rô-Ron

Xe điện
Mợ ơi, mợ là nữ và mợ đang đưa góc nhìn của chính mợ vào câu chuyện. Mợ động viên không sai. Nhưng đưa góc nhìn của cá nhân mợ với niềm tin sắt đá thì lại là hại cụ chủ đó mợ ạ.Vợ cụ chủ cũng nhiều tuổi rồi, không phải như các cô nàng 99, 2k GenZ bây giờ. Với chị emở lứa tuổi 7x 8xđờiđầu suy nghĩ về chuyện giađình về tình dục sẽ không cởi mở như thế hệ mới. Khi họđã ngoại tình nghĩa là họđã cân nhắc tính toán và thực sự cái tình yêuđôi lứađã không còn tồn tại nữa.
Nên việc mợ tin nó hoàn toàn có thể xảy ra nhưng tỷ lệđược bao nhiêu %? 1-10% khôngạ?Đừngđặt cược vào những cái hư vô như vậy. Việc cụ chủ là làm cái cần làm. Còn tương laiđể tương lai tự trả lời.
Cụ ấy cứ làm và ko cần đặt cược vào cái gì cả! Chỉ khi cụ ấy đã sửa mình, đã hết sức nối lại tình cảm với vk mà ko được thì khi buông tay cụ ấy sẽ nhẹ lòng chứ ko hoảng loạn như bây giờ!

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Ảo tưởng, phải e thì sút cho vỡ mõm xong đá đít ra đường, cụ chủ hèn và nhu nhược quá. Con vợ kia thì tiếc gì kiếm e nào trẻ cặp cho sướng, con đàn bà đã ngoại tình thì còn ko bằng con chó cún nuôi trong nhà
Rất mạnh mẽ. Thường những người như này con vợ nó lại ngoan và chiều chồng :))

TieuFu

Xe container
Tay Qua -Vũ Trung Nguyên còn thốt lên " Tiền nhiều để làm gì". Tay này cũng đek tề đc gia còn gì.
Ít tiền như cháu lại tề gia tốt 🤣🤣🤣
Qua đang thao thao bình thiên hạ thì oạch, vợ phá ! Nên mí cay đắng thốt ra câu ý ! Mà kể ra từ khi vợ bỏ Qua cũng không sáng tạo, sáng tác thêm được cái gì ?! Cafe của Qua cũng chịu không giúp được !

Chỉnh sửa cuối:

cnvui2106

Xe buýt
đàn ông nhu cụ thì chiếm khoảng 70% -- 30% còn lại có thể tha thứ cho vk ..cụ ko vượt qua nổi cái tôi của mình ..mỗi khi ân ái cụ lại nghĩ đến kẻ vk cụ ngoại tình ..vk cụ thì khi đã ngoại tình phụ nữ họ sẵn sàng buông bỏ hết ...cho nên ly hôn là giải pháp tốt cho cả 2 ,,cụ kiếm vk mới sẽ mau quên đi vk cũ ngày ..còn con cái thì nên để các cháu ở cùng mới nhau ..có thể để vk cụ nuôi .thi thoảng cụ đưa các cháu về nhà chơi ..
Cụ này nói chuẩn 👍

Đàn bà đã ngoại tình thì nó vốn đã coi chồng ko ra gì rồi.
Có hàn gắn thì mỗi lần cụ xxx nó cụ thế nào chả lại nghĩ cảnh thằng khác vừa chịch nó xong thì cụ chả điên.
Nên ca của cụ làm như cụ này tư vấn là chuẩn