[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

john.wick

Xe tải
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
khó mấy rồi cũng sẽ qua thôi
đừng nghĩ quẩn
đời còn dài
còn nhiều người

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, đây tập 2, cụ ấy nói ở còn trước a
Vậy thì kinh nghiệm đầy mình dồi. Tầm tuổi như cụ thớt lại mấy tập thì một là ít người đủ trình tư vấn, 2 là không ai tư vấn nổi.
Em có mỗi vợ, cũng là mối tình đầu mà đã vỡ mẹt dồi :))

john.wick

Xe tải
cuộc sống hiện tại của em, sáng 7g đi làm, trưa gọi cơm hộp ăn, chiều 5g đi làm về và ghé phòng gym tập khỏang 1,5 tiếng, 7g tối về đến nhà, có khi ăn cơm đường cháo chợ, có khi tự nấu ăn, ăn xong gọi điện cho 2 con bé khỏang 10-15p, mở nhạc nghe chút, 9g tối em tự học tiếng Hoa khỏang 1 tiếng rồi đi ngủ, khủng khiếp nhất là lúc này, nằm trằn trọc nhớ con, buồn nản, kg có ai để nói chuyện, bạn bè gọi tâm sư 1-2 lần thì kg còn gì để nói, cảm giác cô đơn cùng cực, nằm phải đến 1-2 giờ sáng mới có thể chợp mắt, em mở nhạc thiền cả đêm, thứ 7 thì đón con đi chơi, đi ăn, tối về ngủ với 2 con 1 đêm, chủ nhật lại dẫn con đi chơi đi ăn, chiều trả về cho mẹ chúng, em và mẹ chúng kg gặp mặt, kg nói chuyện vì mẹ chúng chặn hết, và kg cho em đến chỗ ở. đều như vắt chanh vậy ạ
học buông bỏ đi cụ
con thì luôn của mình
còn vợ hết tình thì thôi, không còn của mình nữa
cụ lụy tình quá cũng không hay
giờ cụ đi ra ngoài nhiều hơn sẽ bớt căng thẳng

Nắng nhạt

Xe điện
Em kg vì bản thân mình mà chia rẽ 2 chị em nó ạ. Lúc đầu em cũng tính dùng luật hôn nhân gia đình việc vi phạm chế độ 1 vợ 1 chồng để có thể giành 2 đứa, hoặc ít nhất 1 đứa, nhưng suy đi tính lại thì con chúng quấn mẹ, nó ở với mẹ vui hơn và đc chăm sóc tốt hơn. Chứ giành giật mà nó ở với mình kg vui kg đc chăm tốt thì cuzng kg hay. Em đặt sự tốt nhất cho con lên hàng đầu, có thể mình phải chịu sự khủng hoảng
Theo những gì cụ kể về vợ thì em thấy vợ cụ quá đỉnh đấy. Tiếc là cụ không nhận ra từ lúc vợ cụ chưa ngoại tình mà chăm lo giữ gìn hạnh phúc. Bây giờ sự việc đến nước này chỉ có một cách là cụ thay đổi bản thân, bỏ hết tính xấu để trở thành người tốt hơn đi. Chăm lo cho các con và chăm sóc tốt bản thân mình. Giờ vợ cụ đang giận cấm cửa cụ thì đành chịu vậy, sau này hết giận nếu cụ vẫn còn tình cảm với vợ thì hãy tán lại từ đầu, thể hiện bản thân là con người mới đỉnh hơn có khả năng vợ cụ sẽ quay lại với cụ. Nếu không được thì khi cụ trở nên tốt đẹp hơn sẽ có cuộc sống mới tốt hơn. Cố gắng thay đổi vì các con, vì mọi người xung quanh và vì chính bản thân cụ. Chăm lo cả về ngoại hình cho sạch sẽ, gọn gàng, khỏe mạnh, đẹp lão, trẻ lâu...cộng với nhiều tính tốt đẹp cuộc sống lại rực rỡ ngay

7vienngocrong

Xe tăng
E là phụ nữ hơn vợ cụ 4t nên chắc e hiểu suy nghĩ của vợ cụ. Giờ cụ án binh bất động, bình thường chấp nhận bị vợ bỏ thăm con chu cấp định kì theo yêu cầu của vợ là xong. Bản thân cụ set up cuộc sống mới, chấp nhận sự thật là trong vòng 2 năm tới vợ cụ nó k chịu tái hợp với cụ đâu. Sau 2 năm nữa nếu vợ cụ k tái hôn thì cụ mới từ từ tính đến chuyện cưa lại vợ để tái hợp. Giờ cụ buồn stress là chuyện hiển nhiên, phải giải quyết cảm giác buồn khi ở 1 mình, cụ nên nuôi mèo chó cá chim ...thú cưng cho đỡ cô đơn. Cụ tin e, cô đơn cụ có thể nói với chó mèo mà k ngại xấu hổ, con cụ nó về chơi với cụ nó vui hơn vì nhà có thú cưng. Cụ thay đổi con cụ sẽ kể cho vợ cụ nghe thôi, cụ cứ từ từ, chấp nhận tình trạng hiện tại. K căng thẳng k nóng vội, vợ cụ nó nuôi 2 đứa con gái nó mà tái hôn có khi nó sẽ nhả ra cho cụ nuôi. Cụ học nấu ăn món đơn giản, đón con về cuối tuần nấu cho tụi nó ăn ...thời gian rồi mọi thứ ok thôi.

BMW R60

Xe tăng
Cụ chủ thớt làm ra nhiều tài sản như vậy thì chắc bản lĩnh không phải là thường. Không hiểu tại sao lại không tề gia được.
Tay Qua -Vũ Trung Nguyên còn thốt lên " Tiền nhiều để làm gì". Tay này cũng đek tề đc gia còn gì.
Ít tiền như cháu lại tề gia tốt 🤣🤣🤣

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thật e k thể tha thứ nếu đã có ng khác ngoài mình nên bảo e tha thứ và chấp nhận khi chồng/vợ có ng khác là không thể. Nên với e bất cứ ai đã ngoại tình là chấm dứt chứ e k khuyên hàn gắn được. Mong cụ mạnh mẽ lên!

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Tay Qua -Vũ Trung Nguyên còn thốt lên " Tiền nhiều để làm gì". Tay này cũng đek tề đc gia còn gì.
Ít tiền như cháu lại tề gia tốt 🤣🤣🤣
Cơ bản có những mợ đàn bà ko ai có thể tề nổi, vợ qua Vũ là 1 ví dụ :))

Trí.vn

Xe máy
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Sai thì sửa cụ ạ, trân thành, và lì lợm e nghĩ mợ ý sẽ vì con để thả thứ cho cụ. Chúc giá đình cụ sớm Đoàn viên.

thuyhtt

Xe tăng
Cụ Nha Trang@ đi điều tra giúp xem chuyện thật không hay lại Phục hoặc Thắng nam định.
Còn nếu chuyện thật thì vợ cụ làm thế là đúng rồi.
Chia tay khi vẫn còn chút xíu tôn trọng nhau.
Thắng ND là Thắng trố à cụ?
49 mà con cụ 8 tuổi thì cụ lấy vợ muộn nhỉ.

Văn Quân 33

Xe máy
chả biết năm tuổi là năm nào nhưng năm 2023 này thật sự 5 tháng đầu năm quá khó khắn , k kiếm ra được 1 đồng nào mà làm ăn còn thua lỗ

muitranhaibanh

Xe buýt
đau một lần thật đau thôi.đàn ông nếu có ra ngoài khôn vẫn cóc chết quay đầu giữ hình ảnh.còn bỏ vợ bỏ con một là không nhìn xa trông rộng hai là không thể tha thứ được.cái cũ không đi sao có cái mới.coi như là cánh cửa này đóng lại thì cửa khác mở ra.hên thì được cánh tốt xui thì lại xóa ván làm ván khác.còn chắc cú thì thôi không chơi nữa.ly thân nhưng vẫn gần con.chúc cụ chủ là người trong cuộc tùy cơ ứng biến thôi

Nhimtiu

Xe container
Vậy thì kinh nghiệm đầy mình dồi. Tầm tuổi như cụ thớt lại mấy tập thì một là ít người đủ trình tư vấn, 2 là không ai tư vấn nổi.
Em có mỗi vợ, cũng là mối tình đầu mà đã vỡ mẹt dồi :))
May mà Daddy Bất chưa có sgbb hay sgm nào nhể chứ k thì vỡ cả mẹt lẫn alo. :))

Nhimtiu

Xe container
E là phụ nữ hơn vợ cụ 4t nên chắc e hiểu suy nghĩ của vợ cụ. Giờ cụ án binh bất động, bình thường chấp nhận bị vợ bỏ thăm con chu cấp định kì theo yêu cầu của vợ là xong. Bản thân cụ set up cuộc sống mới, chấp nhận sự thật là trong vòng 2 năm tới vợ cụ nó k chịu tái hợp với cụ đâu. Sau 2 năm nữa nếu vợ cụ k tái hôn thì cụ mới từ từ tính đến chuyện cưa lại vợ để tái hợp. Giờ cụ buồn stress là chuyện hiển nhiên, phải giải quyết cảm giác buồn khi ở 1 mình, cụ nên nuôi mèo chó cá chim ...thú cưng cho đỡ cô đơn. Cụ tin e, cô đơn cụ có thể nói với chó mèo mà k ngại xấu hổ, con cụ nó về chơi với cụ nó vui hơn vì nhà có thú cưng. Cụ thay đổi con cụ sẽ kể cho vợ cụ nghe thôi, cụ cứ từ từ, chấp nhận tình trạng hiện tại. K căng thẳng k nóng vội, vợ cụ nó nuôi 2 đứa con gái nó mà tái hôn có khi nó sẽ nhả ra cho cụ nuôi. Cụ học nấu ăn món đơn giản, đón con về cuối tuần nấu cho tụi nó ăn ...thời gian rồi mọi thứ ok thôi.
Rất thực tế mợ ạ, comment hợp lý nhất ở gđ này cho chủ thớt. Tks mợ!

Laoba

Xe điện
Thật e k thể tha thứ nếu đã có ng khác ngoài mình nên bảo e tha thứ và chấp nhận khi chồng/vợ có ng khác là không thể. Nên với e bất cứ ai đã ngoại tình là chấm dứt chứ e k khuyên hàn gắn được. Mong cụ mạnh mẽ lên!
E và mợ cùng chung quan điểm, một ng đầu gối tay ấp mà sau mình nó phản bội ôm kẻ khác thì nhất định dứt khoát vì thực ra e có thế tha thứ mọi chuyện nhưng riêng phản bội là dứt khoát next

Dark

Xe buýt
Ảo tưởng, phải e thì sút cho vỡ mõm xong đá đít ra đường, cụ chủ hèn và nhu nhược quá. Con vợ kia thì tiếc gì kiếm e nào trẻ cặp cho sướng, con đàn bà đã ngoại tình thì còn ko bằng con chó cún nuôi trong nhà