[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Topic này có mùi nhà báo. Cá nhân em có 2 thứ không bỏ qua. Một trong 2 là chuyện ngoại tình. Bỏ.
Cụ chủ thớt làm ra nhiều tài sản như vậy thì chắc bản lĩnh không phải là thường. Không hiểu tại sao lại không tề gia được.

Sao Mai

Xe tăng
Mình thấy hiện nay cụ đang bế tắc, kinh nghiệm của mình đã trải qua như của cụ mình xử lý ntn: 1. Phải thoát khỏi bế tắc, ko được nản chí, phải sống tốt để khẳng định mình để ko ai chê cười; 2. Vk cụ hiện nay đã hết tình cảm nên ko thể níu kéo gì được đâu; 3. Nên theo nguyện vọng của hai con cho ở cùng Bố hay Mẹ, đừng chia rẽ chúng và cũng đừng giành giật hơn thua để tránh bọn trẻ tổn thương thêm; 4. Cho thuê nhà biệt thự kiếm cái nhà khác nhỏ hơn ở để thau đổi môi trường và cân bằng tâm lý; 5. Làm việc tốt, kiếm tiền để chu cấp và cho các con đi chơi. Tóm lại, cụ mạnh mẽ lên, tài chính vững vàng thì sẽ vượt qua thôi và cơ hội mới sẽ đến. Mình thấy cơ hội cụ còn rất tốt đấy.
Cụ nói đúng ý em ạ. Em kg muốn giành giật hay chia rẽ con cái, em thấy chúng ở với mẹ thì tốt hơn ở với em vì khoản ăn uống em kg thể như pn đc. Em cũng đã rao bán nhà hoặc cho thuê, kiếm 1 căn hộ nhỏ chỗ đông người để ở, chứ nhốt mình ở căn nhà này khủng khiếp lắm.

Sao Mai

Xe tăng
Cố lên cụ. Khi cụ thổ lộ được thì cũng đã làm đc 10% rồi. Giờ cụ hãy trao đổi với vợ xin 1 cơ hội. Đừng xin quay lại vì đó là hèn và ích kỷ. Cơ hội đó ko phải là quay lại ngay. Cơ hội là vợ đợi cụ tầm 1-2 năm để cụ chứng minh thay đổi
cụ nên chịu khó qua lại với vợ và con, cuối tuần... Cứ kiên trì rồi hạnh phúc sẽ tìm về với cụ.
Nếu vợ cụ sau đó chịu quay lại thì tốt. Còn nếu không thì 2 năm đó đủ để cụ tìm thấy hạnh phúc trong cuộc sống mới, quan tâm vợ cũ và con.
Vâng chắc là phải theo cách của cụ. Tuy nhiên hiện tại vk e nó kg cho đến chỗ nó ở, và chặn liên lạc. E chỉ có thể gọi điện cho con hàng ngày và đón con ở trường vào cuối tuần.

kenzzz

Xe buýt
Tầm này chả thèm gì, nuối tiếc thôi.

Đọc topic này em buồn ghê.

Vào phòng chia sẻ với vợ :))

Vợ bảo lắm lúc em cũng chán anh lắm, sợ phết :D
Cuộc sống ko thèm gì chán chết , phải thèm 1 vài thứ , ít nhất là 1 thứ , cụ ko thèm gì ko thấy nhạt nhẽo à
Cờ bạc , rượu bia , trai gái , xe đẹp , nhà đẹp , du lịch khắp nơi , của ngon vật lạ trên đời , ui ... Nhiều quá

Sao Mai

Xe tăng
Tập đầu less, e có biết, vậy năng lực của cụ chủ cũng siêu nhân phết rồi, e ko tin là 1 ng phụ nữ chuẩn và less nó giống nhau đâu, nhất là trong chuyện xxx
Thật sự tập 1 kg phải là less ạ. Cũng do tính em như vậy nên tập 1 nó muốn có sự quan tâm, và do con bé kia chi tài chính quá mạnh nên nó ham vui thoi. Hiện tập 1 đang định cư ở Mỹ và lấy chồng có con bên đấy.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Mà e hỏi xíu ko fai, ko phải cụ có 1 cháu trai đang học ở Mỹ ạ?

NNS

Xe ngựa
cuộc sống hiện tại của em, sáng 7g đi làm, trưa gọi cơm hộp ăn, chiều 5g đi làm về và ghé phòng gym tập khỏang 1,5 tiếng, 7g tối về đến nhà, có khi ăn cơm đường cháo chợ, có khi tự nấu ăn, ăn xong gọi điện cho 2 con bé khỏang 10-15p, mở nhạc nghe chút, 9g tối em tự học tiếng Hoa khỏang 1 tiếng rồi đi ngủ, khủng khiếp nhất là lúc này, nằm trằn trọc nhớ con, buồn nản, kg có ai để nói chuyện, bạn bè gọi tâm sư 1-2 lần thì kg còn gì để nói, cảm giác cô đơn cùng cực, nằm phải đến 1-2 giờ sáng mới có thể chợp mắt, em mở nhạc thiền cả đêm, thứ 7 thì đón con đi chơi, đi ăn, tối về ngủ với 2 con 1 đêm, chủ nhật lại dẫn con đi chơi đi ăn, chiều trả về cho mẹ chúng, em và mẹ chúng kg gặp mặt, kg nói chuyện vì mẹ chúng chặn hết, và kg cho em đến chỗ ở. đều như vắt chanh vậy ạ
cụ giờ tìm cách đón đc ít nhất 1 đứa con về, có thể là đứa lớn, vì đứa nhỏ dưới 5 tuổi mặc cmn định toà nó ưu tiên theo mẹ. có đứa con cs vẫn vui, mà trách nhiệm của cụ là vẫn sống vui để bù đắp cái thiệt thòi cho 2 đứa con, chứ éo phải ở đó sầu bi ủ rũ vì bị zợ bỏ. có cái éo gì đâu, nó đã ngoại tình rồi nhẽ ra mình chủ động bỏ mới phải, dĩ nhiên hãy giữ hình ảnh đẹp của ba mẹ với những đứa con, chớ có dạy nó ghét kẻ kia hoặc nói nó biết mẹ nó ngoại tình, nhất là con của cụ là con gái.
lẩy tí thơ cho cụ thấy hào khí ngất trời của đấng nam nhi nó phải thế này:
"người đi một nửa hồn tôi mất
một nửa hồn kia đứng chửi thề"

MuathuHN252

Xe cút kít
Thật sự tập 1 kg phải là less ạ. Cũng do tính em như vậy nên tập 1 nó muốn có sự quan tâm, và do con bé kia chi tài chính quá mạnh nên nó ham vui thoi. Hiện tập 1 đang định cư ở Mỹ và lấy chồng có con bên đấy.
Ah đấy, vậy hợp lý rồi, tại e nhớ cụ có 1 thằng cu học ở Mỹ

Sao Mai

Xe tăng
Cụ chủ thớt làm ra nhiều tài sản như vậy thì chắc bản lĩnh không phải là thường. Không hiểu tại sao lại không tề gia được.
Vâng em thiếu bản lĩnh ở phần tề gia. Cũng có thể em sống vì cảm xúc nhiều hơn lý trí

Sao Mai

Xe tăng
cụ giờ tìm cách đón đc ít nhất 1 đứa con về, có thể là đứa lớn, vì đứa nhỏ dưới 5 tuổi mặc cmn định toà nó ưu tiên theo mẹ. có đứa con cs vẫn vui, mà trách nhiệm của cụ là vẫn sống vui để bù đắp cái thiệt thòi cho 2 đứa con, chứ éo phải ở đó sầu bi ủ rũ vì bị zợ bỏ. có cái éo gì đâu, nó đã ngoại tình rồi nhẽ ra mình chủ động bỏ mới phải, dĩ nhiên hãy giữ hình ảnh đẹp của ba mẹ với những đứa con, chớ có dạy nó ghét kẻ kia hoặc nói nó biết mẹ nó ngoại tình, nhất là con của cụ là con gái.
lẩy tí thơ cho cụ thấy hào khí ngất trời của đấng nam nhi nó phải thế này:
"người đi một nửa hồn tôi mất
một nửa hồn kia đứng chửi thề"
Em kg vì bản thân mình mà chia rẽ 2 chị em nó ạ. Lúc đầu em cũng tính dùng luật hôn nhân gia đình việc vi phạm chế độ 1 vợ 1 chồng để có thể giành 2 đứa, hoặc ít nhất 1 đứa, nhưng suy đi tính lại thì con chúng quấn mẹ, nó ở với mẹ vui hơn và đc chăm sóc tốt hơn. Chứ giành giật mà nó ở với mình kg vui kg đc chăm tốt thì cuzng kg hay. Em đặt sự tốt nhất cho con lên hàng đầu, có thể mình phải chịu sự khủng hoảng

TorienT

Xe container
Tóm lại thay vì kể lể lê thê thì cụ chủ thớt muốn gì. Gạch ra không quá 5 mục, sau đó mới rõ được là cần làm gì. Còn cụ kể lể cho nhẹ lòng thì thôi.

NNS

Xe ngựa
Em kg vì bản thân mình mà chia rẽ 2 chị em nó ạ. Lúc đầu em cũng tính dùng luật hôn nhân gia đình việc vi phạm chế độ 1 vợ 1 chồng để có thể giành 2 đứa, hoặc ít nhất 1 đứa, nhưng suy đi tính lại thì con chúng quấn mẹ, nó ở với mẹ vui hơn và đc chăm sóc tốt hơn. Chứ giành giật mà nó ở với mình kg vui kg đc chăm tốt thì cuzng kg hay. Em đặt sự tốt nhất cho con lên hàng đầu, có thể mình phải chịu sự khủng hoảng
úi trời, e ko đọc kĩ, thế hoá ra vụ này đã là tập 2 của cụ à? thế thì cụ dạn dày kinh nghiệm chết mịe ra đi dồi, sao còn phải khuyên nữa, em nào dám múa rìu =))

MuathuHN252

Xe cút kít
úi trời, e ko đọc kĩ, thế hoá ra vụ này đã là tập 2 của cụ à? thế thì cụ dạn dày kinh nghiệm chết mịe ra đi dồi, sao còn phải khuyên nữa, em nào dám múa rìu =))
Khuyên xem tập 3 làm ntn để vk ko bỏ?

juve99

Xe cút kít
Có thấy mất tất cả đâu nhỉ

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Mà em hỏi thật các cụ, chứ nhất định các cụ phải có phụ nữ mới sống được ạ?
Chứ em thấy những người sống quanh em, cầm hoa lần 1 rồi buông tay, ai nấy đều lần lượt cầm hoa tiếp, từ nam phụ 3x đến lão ấu 5x thậm chí ngấp nghé 6x cũng vẫn khấp khởi hò hẹn như mới iu lần đầu ;))
Được vậy chả tốt quá. Cứ như lần đầu :D là do tử vi thôi