[Funland] Lý do phải cấm xe máy ở Hà Nội

TorienT

Xe container
Tôi góp sức vào thiết kế trường học ở Hà Nội là đang xây dựng môi trường học tập cho lớp trẻ thủ đô đấy, sao lại bảo không xây dựng Hà Nội?
Kiếm tiền từ Hà Nội thì phải bỏ công sức ra mới có đồng lương, tiền ai tự dưng cho không :))
Việc đấy nên để người có hộ khẩu Hà Nội làm. Hà nội 3m vuông 18 kts thiếu gì đâu. Cụ về thiết kế trường ở quê đi cho Hà Nội đỡ tắc đường. Ô tô ngoại tỉnh cứ 1 triệu /1 lượt, công việc chỉ giao cho người có hộ khẩu Hà nội, như thế là chuẩn.

• Vodka
Reactions: CCM

canboxom.dt

Xe tăng
Shipper (cả chở hàng, chở thực phẩm và chở người) đi bằng gì cụ? Đừng nói giao hàng khắp hang cùng ngõ hẻm bằng xe tải.
Đưa đón con cái bằng gì cụ? Hay lại bỏ tiền hơn triệu/tháng đi xe của trường, 2 đứa là 2 triệu rưỡi - 3 triệu?
Người làm ngoài kiểu chở hàng đi chợ, thợ cơ khí sửa điện nước ... không đi xe máy thì đi bằng gì?
Còn nhiều nhu cầu khác mà cuộc sống mình không trải nghiệm nên không biết đến.
Cứ giải quyết được các nhu cầu sử dụng đó thì xe máy hay không chả ai quan tâm.
Mọi vấn đề đều dễ giải quyết với người nhiều tiền. Xã hội có hỗ trợ được người ít tiền không thì chưa thấy ai bàn đến.
Dạ đây là Shipper Trung Quốc. Cân cả bản đồ

canboxom.dt

Xe tăng
Việc đấy nên để người có hộ khẩu Hà Nội làm. Hà nội 3m vuông 18 kts thiếu gì đâu. Cụ về thiết kế trường ở quê đi cho Hà Nội đỡ tắc đường. Ô tô ngoại tỉnh cứ 1 triệu /1 lượt, công việc chỉ giao cho người có hộ khẩu Hà nội, như thế là chuẩn.
Hộ khẩu HN người ta không thích làm nghề này, thế mới cần chúng tôi lên làm. Về quê có vài trăm cái trường, giao cho TP HY làm hết cả rồi. Tôi lên HN năm nào cũng làm hơn chục cái, vậy mà ngót 4 năm rồi vẫn nhiều việc quá. Cụ có ở HN không? Biết đâu trường con cụ học do tôi vẽ đấy :))

zaiwaz123

Xe điện
Tôi góp sức vào thiết kế trường học ở Hà Nội là đang xây dựng môi trường học tập cho lớp trẻ thủ đô đấy, sao lại bảo không xây dựng Hà Nội?
Kiếm tiền từ Hà Nội thì phải bỏ công sức ra mới có đồng lương, tiền ai tự dưng cho không :))
Để tránh áp lực GT cho HN cụ nên ở nhà thiết kế trường học cho quê hương cụ, xd môi trường học tập cho lớp trẻ quê hương cụ, còn việc thiết kế trường học trên HN để cho những người khác làm cụ nhé. Trân trọng cảm ơn những gì cụ đã làm cho lớp trẻ Thủ đô !

TorienT

Xe container
À hay là bắt thêm người ngoại tỉnh gắn chip lên người, bắt ra khỏi thành phố trong ngày và phải trả chi phí gấp 3 mọi thứ nữa.

TorienT

Xe container
Hộ khẩu HN người ta không thích làm nghề này, thế mới cần chúng tôi lên làm. Về quê có vài trăm cái trường, giao cho TP HY làm hết cả rồi. Tôi lên HN năm nào cũng làm hơn chục cái, vậy mà ngót 4 năm rồi vẫn nhiều việc quá. Cụ có ở HN không? Biết đâu trường con cụ học do tôi vẽ đấy :))
Em nói cụ rồi, kts Hà nội 3m2 18 người, sáng phải đi grab vượt đèn đỏ giao hàng vì bị người ngoại tỉnh tranh việc. Giờ cụ nhường việc cho kts hk Hà nội là bớt mấy kts phải làm grab vượt đèn đỏ đấy.

canboxom.dt

Xe tăng
Để tránh áp lực GT cho HN cụ nên ở nhà thiết kế trường học cho quê hương cụ, xd môi trường học tập cho lớp trẻ quê hương cụ, còn việc thiết kế trường học trên HN để cho những người khác làm cụ nhé. Trân trọng cảm ơn những gì cụ đã làm cho lớp trẻ Thủ đô !
Lên HN kiếm lấy vài tỉ mang tiền về quê mua ô tô, thuê thợ xây nhà tạo công ăn việc làm cho dân quê mình. Như thế tốt hơn ở quê mà cả đời chỉ kiếm chưa đầy 1 tỉ :))
Không muốn lên HN đâu cơ mà người HN cứ muốn giữ lại, đòi trả lương cao gấp đôi ở tỉnh, thế là lại đành lái ô tô lên làm, khổ.

canboxom.dt

Xe tăng
Em nói cụ rồi, kts Hà nội 3m2 18 người, sáng phải đi grab vượt đèn đỏ giao hàng vì bị người ngoại tỉnh tranh việc. Giờ cụ nhường việc cho kts hk Hà nội là bớt mấy kts phải làm grab vượt đèn đỏ đấy.
Không có ai tranh việc ở đây cả, KTS HN không thèm làm thì mới đến tay dân tỉnh lẻ bọn tôi. Vậy là đành phải kiếm lấy vài tỉ mang về quê, haiz..

zaiwaz123

Xe điện
Lên HN kiếm lấy vài tỉ mang tiền về quê mua ô tô, thuê thợ xây nhà tạo công ăn việc làm cho dân quê mình. Như thế tốt hơn ở quê mà cả đời chỉ kiếm chưa đầy 1 tỉ :))
Không muốn lên HN đâu cơ mà người HN cứ muốn giữ lại, đòi trả lương cao gấp đôi ở tỉnh, thế là lại đành lái ô tô lên làm, khổ.
Ở thớt này cụ mở ra với mục đích bàn về vấn đề giao thông chứ không bàn về việc kiếm tiền mang về quê thế nào, nếu bàn đến việc kiếm tiền mang về quê thì thớt này đóng cụ mở thớt khác cũng chưa muộn mà, đừng đi lạc vấn đề như thế !

TorienT

Xe container
Không có ai tranh việc ở đây cả, KTS HN không thèm làm thì mới đến tay dân tỉnh lẻ bọn tôi. Vậy là đành phải kiếm lấy vài tỉ mang về quê, haiz..
Cụ lện kiếm cũng không sao. Theo ý cụ là ta nên thu 1tr/1 lượt xe ngoại tỉnh với gắn chip người ngoại tỉnh bắt ra khỏi HN trong ngày với tính x3 mọi giá cho bớt tắc hợp lý không cụ. Mà thành phố lại thêm ngân sách :D

canboxom.dt

Xe tăng
Ở thớt này cụ mở ra với mục đích bàn về vấn đề giao thông chứ không bàn về việc kiếm tiền mang về quê thế nào, nếu bàn đến việc kiếm tiền mang về quê thì thớt này đóng cụ mở thớt khác cũng chưa muộn mà, đừng đi lạc vấn đề như thế !
Ơ cứ bắt về quê kiếm tiền thì phải nói lý do tại sao phải vác xác lên HN thôi, có ai muốn nói đâu cứ bắt phải trình bày mà :))

TorienT

Xe container
Thớt này làm gì có logic đâu cụ :D

Trungpv

Xe điện

canboxom.dt

Xe tăng
để lấy ví dụ cụ thể về lỗi vi phạm gt ở HN thì dễ và nhiều lắm cụ, đây là lỗi đặc thù của xe máy. kể cả ê tô cũng đầy lỗi, em ví dụ như lấn chiếm lòng đường dừng đỗ xe.
Cụ có thể quay video, chụp lại gửi cho các anh CSGT, quản ô tô dễ ấy mà. Ô tô đỗ lòng đường phải có biển cấm mới vi phạm nhé, mà lỗi này không nguy hiểm bằng vượt đèn đỏ.

canboxom.dt

Xe tăng
Em chưa hiểu ý cụ. Theo em nhìn thì đây vẫn là xe máy. Vậy thì chủ trường cấm xe máy áp dụng như nào? Hay ý cụ là đổi xe máy xăng sang xe máy điện?
Họ ban đầu cấm xe máy xăng thôi, sau đó hạn chế chỉ cho shipper được đi xe điện. Thế là cụ không sợ không mua hàng online được rồi chứ?

Trungpv

Xe điện
Cụ có thể quay video, chụp lại gửi cho các anh CSGT, quản ô tô dễ ấy mà. Ô tô đỗ lòng đường phải có biển cấm mới vi phạm nhé, mà lỗi này không nguy hiểm bằng vượt đèn đỏ.
em chỉ đưa 1 ví dụ góp phần làm tắc đường thôi cụ. em hơi đâu mà đi quay video với chụp hình trên đường làm gì, lo nhìn đường để đi đã khổ rồi.

my.eb

Xe điện
Cấm xe máy thì em đi bộ ra đi tàu, rồi đi xe bus, em đi tắt đón đầu nên chọn cái cung đường tiện cho GTCC rồi, chả sợ

cutic

Xe buýt
Cấm thế méo nào được, xe máy nó là phương tiện mưu sinh, học tập của đa phần dân số.
Ông cứ bảo vượt đèn đỏ, không chấp hành,... méo quản lý được thì tao cấm.
Nhìn lại hạ tầng giao thông thủ đô xem đáp ứng được không khi dân bỏ hết xe máy để đi xe bus, đi tàu điện,.. mẹ có khi còn tắc hơn hiện tại
Lại có ông đòi cấm cả dân tỉnh lẻ vào nội đô, mẹ nó méo đèo rau đèo thịt vào thì còn loạn mẹ nó trong bữa cơm tối luôn ấy chứ
Thủ đô giờ quá nhiều nhà mặt đất, ngõ ngách lòng vòng nên không có đất để hạ tầng giao thông, công viên, cây xanh thì làm sao mà mở rộng đường, quy hoạch để phát triển giao thông công cộng ?
Giải pháp em nghĩ chắc phải dồn dân lên các cao ốc hoặc rời mẹ thổ đu như thằng indo ấy, làm lại từ đầu.