Thảo luận Lý do bạn mua Vinfast Lux - chỉ dành cho những anh em đã sở hữu xe Vinfast Lux!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
em mua vì yêu nước, thế thôi, các gì của người Việt làm thì dù chất lượng 8/10 so với hàng ngoại thì em vẫn mua hàng Việt
Người Nhật đi xe nhật, người Hàn đi xe Hàn, người Thái dùng hàng Thái.... thì nền kinh tế họ thế nào mình đều biết rồi
P/s: em rất hài lòng với Lux SA 2.0 của em :D
Cụ lấy đâu ra cái 8/10, mãnh liệt tinh thần hay sao? Sao ko mua vì nhu cầu, giá cả,..?
Đâu em không biế chứ như ở Đức thì dân đa phần mua xe theo nhu cầu sử dụng, giá cả, chất lượng con xe,.... và chắc tít cuối cùng mới là ủng hộ xe trong nước. Dân ít tiền thì chửi xe Đức như chó. Ca ngợi xe Hàn, Pháp, Ý ác lắm. Chắc dân bên này không yêu nước cho lắm.
:))

Cụ lấy đâu ra cái 8/10, mãnh liệt tinh thần hay sao? Sao ko mua vì nhu cầu, giá cả,..?
Đâu em không biế chứ như ở Đức thì dân đa phần mua xe theo nhu cầu sử dụng, giá cả, chất lượng con xe,.... và chắc tít cuối cùng mới là ủng hộ xe trong nước. Dân ít tiền thì chửi xe Đức như chó. Ca ngợi xe Hàn, Pháp, Ý ác lắm. Chắc dân bên này không yêu nước cho lắm.
Cứ gì hàng việt thì chất lượng 8/10 em đều ưu tiên mua hơn hàng ngoại
Cụ không thích, quất còm em lại làm gì, thể hiện điều gì ạ?
Ok chưa cụ?
P/s: từ khi cụ comment, đúng 5-6 tháng chỉ bình luận ở phần VF, em xem lịch sử thấy vậy, cụ có động lực gì mà bên bỉ đi chê bôi con xe suốt lịch sử comment thế ạ? Em thắc mắc thật

Chỉnh sửa cuối:

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cứ gì hàng việt thì chất lượng 8/10 em đều ưu tiên mua hơn hàng ngoại
Cụ không thích, quất còm em lại làm gì, thể hiện điều gì ạ?
Ok chưa cụ?
P/s: từ khi cụ comment, đúng 5-6 tháng chỉ bình luận ở phần VF, em xem lịch sử thấy vậy, cụ có động lực gì mà bên bỉ đi chê bôi con xe suốt lịch sử comment thế ạ? Em thắc mắc thật
Cụ lấy đâu ra cái 8/10 mới chứ? Em chỉ thắc mắc vậy. Em chưa bao giờ bỉ bôi chê con xe, nếu có thì cũng có lập luận và dẫn chứng. Nếu cụ chỉ ra dc chỗ sai thì cứ việc thôi. Còn em thích VF nên rất quan tâm, tuy nhiên ko thích những cái nói sai về VF,..
:D

Cụ lấy đâu ra cái 8/10 mới chứ? Em chỉ thắc mắc vậy. Em chưa bao giờ bỉ bôi chê con xe, nếu có thì cũng có lập luận và dẫn chứng. Nếu cụ chỉ ra dc chỗ sai thì cứ việc thôi. Còn em thích VF nên rất quan tâm, tuy nhiên ko thích những cái nói sai về VF,..
:D
Em nói theo cảm nhận của em, em không hề bảo trích dẫn này nọ. Người dùng thực tế không được đánh giá ạ?
Vị dụ ăn cái Mcdonal với bánh mỳ Bami King việt nam, em ăn thử thấy xêm xêm 8/10 là từ đó em ăn ủng hộ bami King
Còn cụ hỏi phải căn cứ vào đâu, khảo sát thế nào, lượng calo ra sao, tổ chức nào công nhận bami king ngon bằng 8/10
Cho phép em cười :D

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Em nói theo cảm nhận của em, em không hề bảo trích dẫn này nọ. Người dùng thực tế không được đánh giá ạ?
Vị dụ ăn cái Mcdonal với bánh mỳ Bami King việt nam, em ăn thử thấy xêm xêm 8/10 là từ đó em ăn ủng hộ bami King
Còn cụ hỏi phải căn cứ vào đâu, khảo sát thế nào, lượng calo ra sao, tổ chức nào công nhận bami king ngon bằng 8/10
Cho phép em cười :D
À, em tưởng sao, thế thì cũng như đứa cháu em. Vào quán 3 sao nhưng nó đòi Mcdonald. Đối với nó ngon hơn bò bít tết cũng là dễ hiểu.
Nếu là em thì sẽ nói rõ là: VF phải bằng 100/10 con BMW, Mer, 1000/10 Toy, Maza, Hyndai,. cũng ai dám nói gì. Cảm nhận ai dám đánh thuế, mặc dù nó hơi ảo tưởng.

À, em tưởng sao, thế thì cũng như đứa cháu em. Vào quán 3 sao nhưng nó đòi Mcdonald. Đối với nó ngon hơn bò bít tết cũng là dễ hiểu.
Nếu là em thì sẽ nói rõ là: VF phải bằng 100/10 con BMW, Mer, 1000/10 Toy, Maza, Hyndai,. cũng ai dám nói gì. Cảm nhận ai dám đánh thuế, mặc dù nó hơi ảo tưởng.
Em đã nói ý kiến của em, và em đếch quan tâm tới quan niệm của cụ, miễn thảo luận ở đây nhé
em thấy ok thì em vote 5 sao, cụ thấy không ok thì cụ cho 1 sao, em không có nghĩa vụ thảo luận tiếp với cụ
Chẳng phải tự nhiên giờ đi mua hàng, em toàn đọc phần bình luận phía dưới và đánh giá của người đã sử dụng, amazon chẳng hạn

Arsephan

Xe tăng
Em đã nói ý kiến của em, và em đếch quan tâm tới quan niệm của cụ, miễn thảo luận ở đây nhé
em thấy ok thì em vote 5 sao, cụ thấy không ok thì cụ cho 1 sao, em không có nghĩa vụ thảo luận tiếp với cụ
Chẳng phải tự nhiên giờ đi mua hàng, em toàn đọc phần bình luận phía dưới và đánh giá của người đã sử dụng, amazon chẳng hạn
Một người nói: 4 x 4 = 16.
Một người nói: 4 x 4 = 17
Cả hai không ai chịu nhịn ai, cứ cãi qua cãi lại mà chẳng bất phân thắng bại nên bèn lôi nhau lên quan huyện phân giải.
Nghe xong câu chuyện. Quan huyện phán:
– Người nói 4 x 4 = 17 được thả cho về nhà!
– Còn thằng nói 4 x 4 = 16 ở lại. Và lôi ra ngoài đánh 50 hèo cho ta!

Cụ biết sao ông kia bị đánh đòn không cụ? 😂

haivu603122

Xe tải
Một người nói: 4 x 4 = 16.
Một người nói: 4 x 4 = 17
Cả hai không ai chịu nhịn ai, cứ cãi qua cãi lại mà chẳng bất phân thắng bại nên bèn lôi nhau lên quan huyện phân giải.
Nghe xong câu chuyện. Quan huyện phán:
– Người nói 4 x 4 = 17 được thả cho về nhà!
– Còn thằng nói 4 x 4 = 16 ở lại. Và lôi ra ngoài đánh 50 hèo cho ta!

Cụ biết sao ông kia bị đánh đòn không cụ? 😂
thực sự em ko hiểu sao lại có những thành phần như thế, thớt đã nói rõ là giành cho người sở hữu xe SA rồi mà vẫn vào la liếm, chê bôi

MiniTàu

Xe buýt
Ông lại cứ thích so với tiêu chuẩn Tây, dân Hàn đi xe hàn, dân Nhật đi xe Nhật, dân Malay đi nhiều xe malay. thì dân Việt đi xe Việt có vấn đề gì sai à.
Người ta đã sở hữu rồi, có những người đã sở hữu xe Đức rồi thì người ta đánh giá nhưu vậy, hơn hẳn đám cào phím chê bai mà có khi chưa có GPLX hạng B

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ông lại cứ thích so với tiêu chuẩn Tây, dân Hàn đi xe hàn, dân Nhật đi xe Nhật, dân Malay đi nhiều xe malay. thì dân Việt đi xe Việt có vấn đề gì sai à.
Người ta đã sở hữu rồi, có những người đã sở hữu xe Đức rồi thì người ta đánh giá nhưu vậy, hơn hẳn đám cào phím chê bai mà có khi chưa có GPLX hạng B
Em lái xe 4 bánh có khi nhiều hơn cụ ăn cơm ấy chứ. Thích thì làm cái kèo thôi, nói nhiều làm éo gì.Bằng 4 bánh EU 15 năm rồi.

Arsephan

Xe tăng
Anh em chủ xe nói chuyện với nhau thôi chứ chấp gì 😊

duythaimh

Xe buýt
Nhanh cho nó vuông là với giá gốc thì còn băn khoăn, nhưng giá ưu đãi như hiện tại ( ví dụ bản base ĐK HN chưa tới 900 tr ) thì ko có 1 con xe nào ở VN đọ nổi với lux A về tổng thể các tiêu chí quan trọng nhất động cơ - cảm giác lái - cách âm, êm ái. Ông nào ko thích thì thôi đừng bàn :))))

haivu603122

Xe tải
em hỏi cái vụ bản đồ xe SA bản basic ạ. cụ nào rành hướng dẫn giúp em với ạ.

Arsephan

Xe tăng
Nó chỉ hiện bản đồ, ko có chức năng dẫn đường, như con SA bản full của em cũng vậy.
Có bản đồ, có dẫn đường, chỉ là hiện cơ chế tìm điểm cần đến hoạt động rất tệ. Còn xác định điểm đến trên bản đồ rồi nó dẫn khá ngon, có tiếng nói, có tốc độ, có đồ hình chi tiết các điểm rẽ, giao cắt....

haivu603122

Xe tải
Có bản đồ, có dẫn đường, chỉ là hiện cơ chế tìm điểm cần đến hoạt động rất tệ. Còn xác định điểm đến trên bản đồ rồi nó dẫn khá ngon, có tiếng nói, có tốc độ, có đồ hình chi tiết các điểm rẽ, giao cắt....
Vâng, hy vọng là sẽ update trong các phiên bản tới cụ nhỉ

duythaimh

Xe buýt
Cái tìm điểm đến thì hầu hết các map theo xe không hiểu sao làm rất chán chứ ko chỉ riêng vinfast, đại đa số toàn tìm khu vực mới dễ. Ai thích dùng quen map search như google chắc sẽ khó chịu :)))). Dùng carplay là ngon luôn :)))

Arsephan

Xe tăng
Chắc là sẽ chuyển sang sử dụng Vietmap như President 😊