Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Phần tang trống đây http://www.otofun.net/threads/673-tim-hieu-ve-o-to-phan-4-phanh-tang-trong-drumbrake cụ ơi! Phanh của nhà kem nếu em nhớ không nhầm (tháo ra lâu quá rồi) là cơ cấu piston đẩy má phanh xỏe ra chứ không cùng cơ cấu cơ khí! :D
phần tang trống ko vào được cụ Ma ạ :( còn cái phanh đĩa kia thì đúng rồi . Cái đấy tay em tháo cho một em Vitara trên đèo Du Già mà :D

Quạt

Xe điện

Boytriton

Xe điện
Hôm nay khu vực GP mất điện, không biết cụ Bốn có dùng máy phát không để làm cho cụ.
Em ghét cụ anh òy, em đag ở đây, mất điện vẫn xiết đc gương nhưng ko lắp đc để chân, huhu. Cắt điện kv đó biết em xuống cũng nên hú 1 tiếng chứ, cm ở đây em giờ mới đọc đc.

laodatma

Xe điện
Hê hê! chắc phải kiến nghị cụ Thọ nên chuyển sang gắn để chân = keo AB nhể! Vì cái đó bọn em dùng gắn thép cả những chỗ chịu lực tương đối vẫn ok đới! =))
Em ghét cụ anh òy, em đag ở đây, mất điện vẫn xiết đc gương nhưng ko lắp đc để chân, huhu. Cắt điện kv đó biết em xuống cũng nên hú 1 tiếng chứ, cm ở đây em giờ mới đọc đc.

HAICON

Xe điện

Phanh tay của carens y hệt như hình trên, các cụ tháo lốp ra phần mặt tang trống có cái lỗ nút nhựa, khi muốn tăng phanh tay ta tháo núm nhựa này ra quay tang trống cho lỗ thẳng với bánh răng căn chỉnh phanh là được.

hoacvxd

Xe tăng

Phanh tay của carens y hệt như hình trên, các cụ tháo lốp ra phần mặt tang trống có cái lỗ nút nhựa, khi muốn tăng phanh tay ta tháo núm nhựa này ra quay tang trống cho lỗ thẳng với bánh răng căn chỉnh phanh là được.
Em không nhìn thấy hình nhưng có 1 lần vào hãng chỉnh phanh tay thì thấy họ tháo bánh ra, lấy tô vít chọc chọc vào cái lỗ trên tang trống

HAICON

Xe điện
Em không nhìn thấy hình nhưng có 1 lần vào hãng chỉnh phanh tay thì thấy họ tháo bánh ra, lấy tô vít chọc chọc vào cái lỗ trên tang trống
Đúng rồi đó cụ, dùng tua vít 2 cạnh họ đẩy bánh răng tăng phanh tay.

phongboy

Xe tăng
Carens ngồi ghế sau bị rung.

Từ lúc mua xe tới giờ em ko để ý, hôm trước nổ máy đứng 1 chỗ, em ra hàng ghế 2 ngồi, thấy người cứ rung rung, tắt điều hòa thì rung nhẹ hơn tí, ko biết xe của các cụ có vậy ko ạ~o)

Beck

Xe điện
Từ lúc mua xe tới giờ em ko để ý, hôm trước nổ máy đứng 1 chỗ, em ra hàng ghế 2 ngồi, thấy người cứ rung rung, tắt điều hòa thì rung nhẹ hơn tí, ko biết xe của các cụ có vậy ko ạ~o)
Xe cụ xịn thế, như limosin ấy nhỉ? có chức năng massage còn gì mà kêu :))

Lúc nào tiền cụ vứt cái điện thoại cho em với nhé. tks cụ :)

Orient Sea

Xe điện
Không có chuyện rung thế đâu. Cụ phải mang xe vào KIA GP kiểm tra đi thôi.
Lâu nay cụ bận gì thấy ắng thế. 15/12 nhà Kem làm sinh nhật 1 năm đấy cụ có biết và tham dự ko?

HAICON

Xe điện
Xe cụ xịn thế, như limosin ấy nhỉ? có chức năng massage còn gì mà kêu :))

Lúc nào tiền cụ vứt cái điện thoại cho em với nhé. tks cụ :)
Chữ ký của cụ Beck hôm nay lạ nhỉ :-"

laodatma

Xe điện
Keo A-B này mà dán nogo đồng thì đảm bảo chết cứng nuôn các cụ nhóe! =))

autopro789

Xe hơi
Như vậy xe cụ autopro k phải bị kẹt trong tang trống nên gõ không ăn thua là đúng rồi, vụ kẹt do má mòn cụ phân tích vậy chủn (má phanh do 1 cái cơ cấu piston to = nắm đấm đẩy ra). Nếu đã thao ra thay má phânh thì nên là luôn vụ baoe dưỡng cả cụm: cho cụm piston ra rà lại cho trơn, thay joang ... Không thêm nhiều tiền nhưng yên tâm hơn.

Vậy cụ có thể giống em, khi thay lốp mới thì cảm nhận cái lục khục đấy rõ hơn (của em thì khi đi đường bên thấp bên cao, đường lồi lõm 1 bên, lùi là tiếng đó rõ nhất. Chắc do bớt ồn bởi tiếng gội từ gầm hơn nên cảm nhận rõ hơn chăng? Nên cho kiểm tra gầm: các bộ phận cao su, rotuyn luôn đi cụ! :)
hôm qua thay em ko để ý vụ này cụ ma à :((, để lần sau đi bảo dưỡng tháo ra xem lại cho chắc ăn
Cụ đã xem lại phần cao su, rotyn chưa cụ, nếu cụ xem lại mà cải thiện được nhiều thì feedback lên đây cho em với nha :(
Xe em MT cụ ạ, tr]ước em nó uống kinh lém, em mới đi bảo dưỡng kim phun + lọc gió v..v.. nên mới ăn khoảng 10l/100km đấy.

Cân bằng động em cũng làm rồi, nhưng lên trên 100 thì bị lắc tay lái, em dự có lẽ phải thay lốp, xe em được 4,5 vạn rồi ợ.
Xe cụ 4.5 vạn thì thay lốp được rồi đó cụ, xe em 3.5 vạn đã thay rồi.
Cụ thay lốp xong, thì chắc họ sẽ cân bằng động luôn
cụ nên đi chỉnh chụm lại nữa, đến hàng nào có máy tính ấy, chớ mấy cụ lấy thước đo thì ko yên tâm

từ đầu tới giờ mà cụ vẫn chạy lốp nguyên bản goodyear theo xe thì cụ nên thay lốp ợ; lốp đới cứng đơ đơ, lại hay bị mòn không đều đi lục cục rất khó chịu.
Xe cụ MT thì ăn có vẻ hơi gấu, mấy ông MT trong KCC toàn đi <10 lit/100km cho đường trường ợ. Cụ đã rửa bím cho v2 chưa? Dầu máy cụ đổ của hãng hay đổ loại nào?
Xe em AT sao đi đường trường cũng chỉ < 10 lít/100km nhỉ. Chỉ có đi đường hỗn hợp + đi lắt nhắt mới tốn thôi :-s

Đúng rồi đó cụ, dùng tua vít 2 cạnh họ đẩy bánh răng tăng phanh tay.
Cái này chính cụ thể thế nào à cụ HAICON, em cũng thò vào ngoáy mà chẳng thấy gì thay đổi :(

laodatma

Xe điện
hôm qua thay em ko để ý vụ này cụ ma à :((, để lần sau đi bảo dưỡng tháo ra xem lại cho chắc ăn
Cụ đã xem lại phần cao su, rotyn chưa cụ, nếu cụ xem lại mà cải thiện được nhiều thì feedback lên đây cho em với nha :(
Em thay hết 4 cục cao su ốp thanh cân bằng dưới gầm ở đây và giải quyết được cái bệnh lục khục rồi cụ ạ! :)

HAICON

Xe điện
autopro789 nói:
Cái này chính cụ thể thế nào à cụ HAICON, em cũng thò vào ngoáy mà chẳng thấy gì thay đổi
Cụ tháo cái núm cao su chụp ra (ko đạp phanh tay) sau đó cầm đèn pin và xoay phần tang trống đến khi nhìn qua lỗ thấy bánh răng tăng phanh thì chỉnh. Thường nó nằm phía dưới.

binh nhì

Xe đạp
từ đầu tới giờ mà cụ vẫn chạy lốp nguyên bản goodyear theo xe thì cụ nên thay lốp ợ; lốp đới cứng đơ đơ, lại hay bị mòn không đều đi lục cục rất khó chịu.
Xe cụ MT thì ăn có vẻ hơi gấu, mấy ông MT trong KCC toàn đi <10 lit/100km cho đường trường ợ. Cụ đã rửa bím cho v2 chưa? Dầu máy cụ đổ của hãng hay đổ loại nào?
Vâng, em cũng định thay dưng cơ mà chưa biết thay loại nào: Kumho, Michelin..., cụ khuyên em cái.

Nếu đường trường thì em nó chỉ uống khoảng 8,5 đến 9l thôi ạ, nhưng trong phố thì uống mạnh.

HAICON

Xe điện
Đợt rồi em vừa test thử: 500k tiền xăng (gần 22 lít) em đi được 204km thì báo đèn vàng (đi trong TP). Vậy tầm hơn 9L/100km, vậy ăn nhiều hay ít ạ?

Quạt

Xe điện
Đợt rồi em vừa test thử: 500k tiền xăng (gần 22 lít) em đi được 204km thì báo đèn vàng (đi trong TP). Vậy tầm hơn 9L/100km, vậy ăn nhiều hay ít ạ?
Như đã nói em chạy có tầm gần 7 lít/ 100km đường trường . Chả hiểu sao lại thế :(

phongboy

Xe tăng
Chào các cụ!
Từ lúc mua xe tới giờ em ko để ý, hôm trước nổ máy đứng tại chỗ em ra hàng ghế thứ 2 ngồi thấy rung bần bật, tắt điều hòa thì đỡ rung tí, ko biết xe các cụ có cụ nào bị vậy ko ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng