Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Orient Sea

Xe điện
phongboy nói:
Chào các cụ!
Từ lúc mua xe tới giờ em ko để ý, hôm trước nổ máy đứng tại chỗ em ra hàng ghế thứ 2 ngồi thấy rung bần bật, tắt điều hòa thì đỡ rung tí, ko biết xe các cụ có cụ nào bị vậy ko ạ?
Đã trả lời cụ ở trang trước, cụ ko đọc, lại hỏi lại

Từ lúc mua xe tới giờ em ko để ý, hôm trước nổ máy đứng 1 chỗ, em ra hàng ghế 2 ngồi, thấy người cứ rung rung, tắt điều hòa thì rung nhẹ hơn tí, ko biết xe của các cụ có vậy ko ạ~o)
Không có chuyện rung thế đâu. Cụ phải mang xe vào KIA GP kiểm tra đi thôi.
Lâu nay cụ bận gì thấy ắng thế. 15/12 nhà Kem làm sinh nhật 1 năm đấy cụ có biết và tham dự ko?

phongboy

Xe tăng
Em xin lỗi, em tìm ko ra bài của em, hihi. Cụ chánh khoẻ chưa? Đợt này cả em và f1 ốm quá cụ à. E có đọc đc tin của cụ, e co tham gia chứ.
@cụ beck : em nhớ rồi, hôm nào em mang đi luôn.

autopro789

Xe hơi
Em thay hết 4 cục cao su ốp thanh cân bằng dưới gầm ở đây và giải quyết được cái bệnh lục khục rồi cụ ạ! :)
Tổng chi phí thiệt hại bao nhiêu hả cụ ma. Vào hãng chắc nó có chớ cụ nhỉ. Quê em rất nhiều cầu và đường cũng xấu đi gặp cái tiếng đó ức chế lắm cụ ạ :((
Cụ tháo cái núm cao su chụp ra (ko đạp phanh tay) sau đó cầm đèn pin và xoay phần tang trống đến khi nhìn qua lỗ thấy bánh răng tăng phanh thì chỉnh. Thường nó nằm phía dưới.
Hôm em cũng ngoáy vào mà ko thấy gì cụ Haicon ạ, Để hôm nào vào xưởng thử nhờ mấy cụ bên Thaco chỉ :(

laodatma

Xe điện
Tổng chi phí thiệt hại bao nhiêu hả cụ ma. Vào hãng chắc nó có chớ cụ nhỉ. Quê em rất nhiều cầu và đường cũng xấu đi gặp cái tiếng đó ức chế lắm cụ ạ :((
Thiệt hại hết 680K cụ ạ! thời gian thì mất 1 buổi chiều vì phải test đi thử để xác định và test lại sau khi thay! :D

hoacvxd

Xe tăng
Uầy, không phải ngoáy đâu ạ.
Hôm em vào xưởng em thấy họ chọc tô vít vào rồi bẩy lên bẩy xuống theo phương thẳng đứng, em không nhìn vào bên trong nhưng em nghĩ là khi bẩy cái tô vít nó sẽ gãi vào cái bánh răng như bác HAICON nói.
Nếu bác đã tháo lốp ra hãy thử nhìn xem có cái bánh răng không rồi hãy "ngoáy".

laodatma

Xe điện
Em nhớ là làm vụ chỉnh choạc này thì mấy ae thợ bên chỗ anh Hải phải mở cái tang trống ra để chỉnh chứ không phải "ngoáy" đâu! :)
Uầy, không phải ngoáy đâu ạ.
Hôm em vào xưởng em thấy họ chọc tô vít vào rồi bẩy lên bẩy xuống theo phương thẳng đứng, em không nhìn vào bên trong nhưng em nghĩ là khi bẩy cái tô vít nó sẽ gãi vào cái bánh răng như bác HAICON nói.
Nếu bác đã tháo lốp ra hãy thử nhìn xem có cái bánh răng không rồi hãy "ngoáy".

HAICON

Xe điện
Em nhớ là làm vụ chỉnh choạc này thì mấy ae thợ bên chỗ anh Hải phải mở cái tang trống ra để chỉnh chứ không phải "ngoáy" đâu! :)
Ko cần mở tang trống đâu cụ Ma nhé, chỉ cần mở núm cao su dùng tua vít là chỉnh được.

laodatma

Xe điện
Ko cần mở tang trống đâu cụ Ma nhé, chỉ cần mở núm cao su dùng tua vít là chỉnh được.
Cũng có thể vì đợt đấy cụ Bốn làm free cho em luôn cả bảo dưỡng (tháo má phanh ra oánh giấy ráp) :)

ca_ce

Xe tăng
hôm qua đi đón trẻ con học thêm, đỗ xe uống nước sáng nay lấy xe ở bãi mới biết xe mình mất miếng nhựa ốp chân guơng bên phụ ( che mấy con ốc ) không biết rơi hay mất lúc nào hay bọn nó cậy miếng này ra định tháo cả cum guơng - nếu vậy chắc có cụ nào đặt hàng cụm guơng rồi :-$ mới gọi cụ 4 nhờ check xem có để mua - chán ,
Cụ nào làm bảo hiểm khi xem xe bảo hiểm thừa cái ốp nhựa đó cho xin đỡ phải mua

nothinghd

Xe điện
hôm qua đi đón trẻ con học thêm, đỗ xe uống nước sáng nay lấy xe ở bãi mới biết xe mình mất miếng nhựa ốp chân guơng bên phụ ( che mấy con ốc ) không biết rơi hay mất lúc nào hay bọn nó cậy miếng này ra định tháo cả cum guơng - nếu vậy chắc có cụ nào đặt hàng cụm guơng rồi :-$ mới gọi cụ 4 nhờ check xem có để mua - chán ,
Cụ nào làm bảo hiểm khi xem xe bảo hiểm thừa cái ốp nhựa đó cho xin đỡ phải mua
:)), để nó tự rơi được miếng ốp đấy rất khó cụ ạ; xe em khi đi hàn xi nhan gương, dùng tô vít cậy thì mới ra được. Dự là có thằng chôm đồ của cụ theo đơn đặt hàng roài :D chứ đạo chích tự do nó chả buồn để mắt đến tấm đó đâu, mà xe cụ màu độc, trong hội có nhõn xe em cùng màu xe cụ, đừng xếp em vào diện tình nghi nhá :))

Quạt

Xe điện
Mà cụ Ca Ce cứ phải đề phòng xe nào cùng mầu với xe cụ ấy =))

nothinghd

Xe điện
mợ Quạt ơi, mợ xem có nhân bản được cái cục cao su độn mông v2 ko? Em cũng có nhu cầu bơm cho v2 cao thêm tầm 2-2,5cm nữa. Dùng cái của anh Hải thì cao quá,

HAICON

Xe điện
:)), để nó tự rơi được miếng ốp đấy rất khó cụ ạ; xe em khi đi hàn xi nhan gương, dùng tô vít cậy thì mới ra được. Dự là có thằng chôm đồ của cụ theo đơn đặt hàng roài :D chứ đạo chích tự do nó chả buồn để mắt đến tấm đó đâu, mà xe cụ màu độc, trong hội có nhõn xe em cùng màu xe cụ, đừng xếp em vào diện tình nghi nhá :))
Em dự cụ bị nó cạy tháo cả gương, nhưng nó ko biết là ốc vặn lục giác nên chắc ko lấy được (may mà nó chưa tức cầm gạch phang cho cái :))). Khả năng cụ phải mua mới cả cụm là rất cao :). Xe em vừa bị đứt cái dây cáp tay mở khóa teing cửa sau mà vào TH nó bắt mua cả cụm khóa :(, em về mua dây phanh chế vào :D

HAICON

Xe điện
mợ Quạt ơi, mợ xem có nhân bản được cái cục cao su độn mông v2 ko? Em cũng có nhu cầu bơm cho v2 cao thêm tầm 2-2,5cm nữa. Dùng cái của anh Hải thì cao quá,
Cụ ra hàng tiện, mang theo cái cũ đi làm mẫu. Ng ta làm được ngay.

Cloudless

Xe tải
Cái cục độn mông này bên cụ 4 còn ko nhỉ, em cũng có nhu cầu, trước lúc mua xe có hỏi bên GP em gái bảo chưa có hàng, lúc nào có thì call, mãi mà chả thấy gì :(

HAICON

Xe điện
Chỗ mợ Quạt đấy. Em hỏi đúng ng ồi mà :D
Ơ, thía cụ Quạt làm thợ tiện à :-o.
@ cụ ca ce: nếu hỏi bên TH ko bán lẻ cái ốp đấy cụ mượn cái ốp khác làm khuôn đổ composite hoặc dán sợi thủy tinh em nghĩ chắc được đấy (còn mua cả cụm đâu 1,6 củ từ A-Z)

ca_ce

Xe tăng
Em dự cụ bị nó cạy tháo cả gương, nhưng nó ko biết là ốc vặn lục giác nên chắc ko lấy được (may mà nó chưa tức cầm gạch phang cho cái :))). Khả năng cụ phải mua mới cả cụm là rất cao :). Xe em vừa bị đứt cái dây cáp tay mở khóa teing cửa sau mà vào TH nó bắt mua cả cụm khóa :(, em về mua dây phanh chế vào :D
KIA có cái ốp nhựa nhé cụ, đắt quá em ra hàng tôn bảo nó gò , đem sơn rồi lắp vào ngay

nothinghd

Xe điện
Ơ, thía cụ Quạt làm thợ tiện à :-o.
@ cụ ca ce: nếu hỏi bên TH ko bán lẻ cái ốp đấy cụ mượn cái ốp khác làm khuôn đổ composite hoặc dán sợi thủy tinh em nghĩ chắc được đấy (còn mua cả cụm đâu 1,6 củ từ A-Z)
:)) mợ Quạt còn có nhiều chiêu khiến cụ ngạc nhiên ạ, chơi với mợ ấy, cụ cứ phải gọi là xxx :D =))

Trạng thái
Thớt đang đóng