Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

HAICON

Xe điện

Quạt

Xe điện
mợ Quạt ơi, mợ xem có nhân bản được cái cục cao su độn mông v2 ko? Em cũng có nhu cầu bơm cho v2 cao thêm tầm 2-2,5cm nữa. Dùng cái của anh Hải thì cao quá,
Đang chờ Mợ Beck lắp vào xem ló thế lào. Nếu được em nhân bản đại chà với giá rẻ =))

laodatma

Xe điện
Ở đây nhiều cụ bên Thaco vào theo dõi & giúp ae nhà Kem rất tận tình nên các cụ để ý những đại từ xưng hô nhạy cảm nhóe! :D
Em dự cụ bị nó cạy tháo cả gương, nhưng nó ko biết là ốc vặn lục giác nên chắc ko lấy được (may mà nó chưa tức cầm gạch phang cho cái :))). Khả năng cụ phải mua mới cả cụm là rất cao :). Xe em vừa bị đứt cái dây cáp tay mở khóa teing cửa sau mà vào TH nó bắt mua cả cụm khóa :(, em về mua dây phanh chế vào :D

laodatma

Xe điện
Thực tế em cũng chỉ ngại khi gọt thêm rãnh như của Beck thì có làm yếu cái cục đó đi không. Ngoài ra nguyên bản khi lắp nó cũng chỉ lên không quá 3cm thì không chênh với yc 2,5cm của các cụ lắm đâu cho nên nêu nhân bản thì cần tìm được vật liệu phù hợp rôi copy y chang là được :D
Đang chờ Mợ Beck lắp vào xem ló thế lào. Nếu được em nhân bản đại chà với giá rẻ =))

ca_ce

Xe tăng
:)), để nó tự rơi được miếng ốp đấy rất khó cụ ạ; xe em khi đi hàn xi nhan gương, dùng tô vít cậy thì mới ra được. Dự là có thằng chôm đồ của cụ theo đơn đặt hàng roài :D chứ đạo chích tự do nó chả buồn để mắt đến tấm đó đâu, mà xe cụ màu độc, trong hội có nhõn xe em cùng màu xe cụ, đừng xếp em vào diện tình nghi nhá :))
cụ có đặt cụm guơng không đấy ???

Quạt

Xe điện
Thực tế em cũng chỉ ngại khi gọt thêm rãnh như của Beck thì có làm yếu cái cục đó đi không. Ngoài ra nguyên bản khi lắp nó cũng chỉ lên không quá 3cm thì không chênh với yc 2,5cm của các cụ lắm đâu cho nên nêu nhân bản thì cần tìm được vật liệu phù hợp rôi copy y chang là được :D
Tính toán rồi cụ ạ. Việc gọt đi ko ảnh hưởng đến lực nhưng không rõ là nó có giữ được cái cục ấy nằm im ở chỗ mình cần ko thôi.

laodatma

Xe điện
Vâng! Đó cũng là điều em hơi ngại. Thực tế cục đó được lắp vào 1 đầu lo xo: đường kính trong vừa với đường kính ngoài của lo xo, đường kính ngoài vừa khít vào bộ cao su đỡ lò xo nguyên bản. giờ mình tiện bớt phần đường kính ngoài để hạ xuống nếu không chính xác thì cái đầu lò xo có cục này mà "chạy" là phiền :(
Tính toán rồi cụ ạ. Việc gọt đi ko ảnh hưởng đến lực nhưng không rõ là nó có giữ được cái cục ấy nằm im ở chỗ mình cần ko thôi.

Quạt

Xe điện
Vâng! Đó cũng là điều em hơi ngại. Thực tế cục đó được lắp vào 1 đầu lo xo: đường kính trong vừa với đường kính ngoài của lo xo, đường kính ngoài vừa khít vào bộ cao su đỡ lò xo nguyên bản. giờ mình tiện bớt phần đường kính ngoài để hạ xuống nếu không chính xác thì cái đầu lò xo có cục này mà "chạy" là phiền :(
Đấy chính là mối lo của em đấy ạ :D nên phải chờ Thím Beck là chuột bạch cái đã ạ :D

HAICON

Xe điện
Ở đây nhiều cụ bên Thaco vào theo dõi & giúp ae nhà Kem rất tận tình nên các cụ để ý những đại từ xưng hô nhạy cảm nhóe! :D
Òi, cụ soi kỹ thía :D, dư mờ đôi lúc nó cũng phải như vậy cụ nhỉ. Đời mà lị :)

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Nhưng vấn đề em lạ nhất là Beck xin cái này để lắp cho con xe cũ của ông anh ở tận quê mà sao giờ lại chế cháo để lắp xe mình nhể. Chưa kể chưn v2 về 17 nguyên bản mà lại đi giầy cao gót thế này thì ... lạ quá! :-?
Đấy chính là mối lo của em đấy ạ :D nên phải chờ Thím Beck là chuột bạch cái đã ạ :D

Quạt

Xe điện
Nhưng vấn đề em lạ nhất là Beck xin cái này để lắp cho con xe cũ của ông anh ở tận quê mà sao giờ lại chế cháo để lắp xe mình nhể. Chưa kể chưn v2 về 17 nguyên bản mà lại đi giầy cao gót thế này thì ... lạ quá! :-?
À Thím ấy bạch ở xe ông anh cụ ạ ( Suỵt cụ soi kinh quá :D)

Beck

Xe điện
Mọi khe ôm vẫn được giữ nguyên kích thước cụ ạ, đưa lên ôm cứng vào nhau luôn, cụ qua thớt độ xe đi, em show rồi đấy :), Sơn Long Biên giám sát thi công cho em :)

Không phải lo nữa, có chút xử lý đã xong rồi đấy :-?

Thì em xin cho ông anh ở Cao Bằng ý mà :) nhưng phải chuột bạch trước đã :))

Boytriton

Xe điện
Beck ới, thứ 7 mang cho xin tý gì xịt xịt vào quạt gió điều hòa cho đỡ kêu tete nhớ, nhớ thêm là làm cho ngon e xếp 8408 lên đầu đc vào ảnh và clip đẹp lắm, đc đưa lên Fay Bút gì đó nữa cơ:((

Beck

Xe điện
Beck ới, thứ 7 mang cho xin tý gì xịt xịt vào quạt gió điều hòa cho đỡ kêu tete nhớ, nhớ thêm là làm cho ngon e xếp 8408 lên đầu đc vào ảnh và clip đẹp lắm, đc đưa lên Fay Bút gì đó nữa cơ:((
Gớm, lên đc cái chức phó bán sờ cu ri ti mà quyền to thế nhỉ:D
Cái quạt gió điều hòa thì phải cậy cụ Hic chứ e có thuốc chữa bện đấy đâu :-?
Nhưng mà cũng nhớ xếp xe em vào chỗ lên hình cái nhé :))

lainv

Xe buýt
Gớm, lên đc cái chức phó bán sờ cu ri ti mà quyền to thế nhỉ:D
Cái quạt gió điều hòa thì phải cậy cụ Hic chứ e có thuốc chữa bện đấy đâu :-?
Nhưng mà cũng nhớ xếp xe em vào chỗ lên hình cái nhé :))
2 bố chưa lên Quan chức mà đã đòi chọn món ngon mà ăn rồi mua bán lợi thế. Nói sao VN vẫn nghèo và chưa phát triển được
Rất giống mấy lão bảo vệ phường băng đỏ có lần ra hỏi xe em tại sao đỗ ven đường, bị em mắng cho cụp đuôi lỉnh mất[-(

Flame6688

Đi bộ
2 bố chưa lên Quan chức mà đã đòi chọn món ngon mà ăn rồi mua bán lợi thế. Nói sao VN vẫn nghèo và chưa phát triển được
Rất giống mấy lão bảo vệ phường băng đỏ có lần ra hỏi xe em tại sao đỗ ven đường, bị em mắng cho cụp đuôi lỉnh mất[-(
Laiv trông thế mà cà chua phết nhẩy! :)
Bo trước cho mấy cụ ý đê, kẻo lúc về nhìn xe kê 4 chồng gạch đấy :))

laodatma

Xe điện
Cụ để lại cho em mấy 4 cục độn mông đê :)
Lấy đâu ra mà nhiều thế đượ hả thầy! Thím Beck phải nhờ cụ 2con mót từ hoa thanh quế ra mới được nhõn 2 cục đã lắp thôi. Mà thầy qua nhà Chip lấy cục chống nhiễu về lắp vào xê lông để xử vụ reset chưa đới! :)

Chỉnh sửa cuối:

autopro789

Xe hơi
Sao thế nhỉ, hay phanh xe cụ khác xe em :-?
KO phải đâu cụ, tại em chưa hiểu cơ chế nên ngoáy ko chuẩn mà :(
Em nhớ là làm vụ chỉnh choạc này thì mấy ae thợ bên chỗ anh Hải phải mở cái tang trống ra để chỉnh chứ không phải "ngoáy" đâu! :)
Cái này ngoáy cũng chỉnh dc cụ ma ạ! Em nhìn thấy chỗ anh Hải ngoáy cho em mà :(

Trạng thái
Thớt đang đóng