Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

flame6868

Xe tăng
Lấy đâu ra mà nhiều thế đượ hả thầy! Thím Beck phải nhờ cụ 2con mót từ hoa thanh quế ra mới được nhõn 2 cục đã lắp thôi. Mà thầy qua nhà Chip lấy cục chống nhiễu về lắp vào xê lông để xử vụ reset chưa đới! :)
E bận chưa qua bên cụ Chip đc. Thôi để đến hôm sinh nhật vậy, cụ à! :)
Độn 4 cục giảm chấn giảm sóc có cao thêm đc tí nào k cụ?

laodatma

Xe điện
E bận chưa qua bên cụ Chip đc. Thôi để đến hôm sinh nhật vậy, cụ à! :)
Độn 4 cục giảm chấn giảm sóc có cao thêm đc tí nào k cụ?
Cái cục mà thím Beck dùng nó chỉ có tác dụng độn mông (làm cho mít đỡ sệ khi đi full tải) thôi chứ không có giảm chấn gì hết thầy nhé! Vậy nên mỗi xe chỉ dùng được 2 cục (lắp vào 2 chưn sau) chứ không lắo được vào 2 chưn trước. Vụ ferrít thầy phải nhắc cụ Chíp chứ k lại quên đấy! :)

Beck

Xe điện
Cụ nào thích độn mông đúng kích cỡ như của em thì đặt hàng cụ Quạt đi, cụ Quạt đã lưu hết các thÔng số rồi, đưa vào máy là xoẹt phát thành phẩm ngay thôi :), cụ Quạt tính toán chi phí đê để làm cho anh em. :).

laodatma

Xe điện
Cụ nào thích độn mông đúng kích cỡ như của em thì đặt hàng cụ Quạt đi, cụ Quạt đã lưu hết các thÔng số rồi, đưa vào máy là xoẹt phát thành phẩm ngay thôi :), cụ Quạt tính toán chi phí đê để làm cho anh em. :).
Hơ hơ! Vụ này mà triển khai thì gấu nhà mợ Quạt lại vất vả đây! :)

flame6868

Xe tăng
Cái cục mà thím Beck dùng nó chỉ có tác dụng độn mông (làm cho mít đỡ sệ khi đi full tải) thôi chứ không có giảm chấn gì hết thầy nhé! Vậy nên mỗi xe chỉ dùng được 2 cục (lắp vào 2 chưn sau) chứ không lắo được vào 2 chưn trước. Vụ ferrít thầy phải nhắc cụ Chíp chứ k lại quên đấy! :)
Tks cụ. E lười quá nên k qua bên CQ cụ ấy đc.
Hôm tới nhắc cụ ấy mang đến rồi lắp luôn.

4 cao su giảm chấn lò xo ( có cụ Chánh lắp thử) cũng có thể giảm xệ mông khi đủ tải phải k cụ?
http://baoha.vn/san_pham/danh_muc/46/cao-su-giam-chan-noi-that-o-to-tham-o-to-lot-san-oto-tham-xe-hoi.html

laodatma

Xe điện
Tks cụ. E lười quá nên k qua bên CQ cụ ấy đc.
Hôm tới nhắc cụ ấy mang đến rồi lắp luôn.

4 cao su giảm chấn lò xo ( có cụ Chánh lắp thử) cũng có thể giảm xệ mông khi đủ tải phải k cụ?
http://baoha.vn/san_pham/danh_muc/46/cao-su-giam-chan-noi-that-o-to-tham-o-to-lot-san-oto-tham-xe-hoi.html
Chức năng chính của cục này hãm bớt cái hành trình của vòng lo xo (vị trí nó lắp vào) nên tác dụng phụ cũng làm cho mông bớt xệ. Tuy nhiên tác dụng chính của nó thì có rất nhiều yk trái chiều nhau. Vụ này phải để cụ Chánh phát biểu mới chính xác được! :)

flame6868

Xe tăng
Chức năng chính của cục này hãm bớt cái hành trình của vòng lo xo (vị trí nó lắp vào) nên tác dụng phụ cũng làm cho mông bớt xệ. Tuy nhiên tác dụng chính của nó thì có rất nhiều yk trái chiều nhau. Vụ này phải để cụ Chánh phát biểu mới chính xác được! :)
E quan tâm từ lâu ồi nhưng mới thấy cụ Chánh nhận xét sơ sơ rằng cũng có tác dụng hỗ trợ cho giảm sóc, cân bằng tốt hơn...?
Nếu bộ ấy dùng đc vài năm mà hỏng,lão hóa k đều thì lại có hại đấy cụ :)

laodatma

Xe điện
Cao su đấy có tác dụng giảm chấn chứ ko nâng gầm đc đâu ạ. :-?
Thì em bẩu đó là tác dụng phụ mờ! Mít xệ là do lò xo bị ép lại, giờ mình cản sụe ép lại đó đương nhiên bớt xệ còn bớt bao nhiêu hôm nào mang 2 xe ra so là biết ngay :)

Còn lo lắng của thầy Lửa cũng không phải không có cơ sở, tuy nhiên chạy xe thì nếu có gì khác lạ kiểu gì chả cảm nhận đươc, ngoài ra luôn để mắt vào v2 nữa thì tránh được thôi!

flame6868

Xe tăng
Thì em bẩu đó là tác dụng phụ mờ! Mít xệ là do lò xo bị ép lại, giờ mình cản sụe ép lại đó đương nhiên bớt xệ còn bớt bao nhiêu hôm nào mang 2 xe ra so là biết ngay :)

Còn lo lắng của thầy Lửa cũng không phải không có cơ sở, tuy nhiên chạy xe thì nếu có gì khác lạ kiểu gì chả cảm nhận đươc, ngoài ra luôn để mắt vào v2 nữa thì tránh được thôi!
Kể cả của cụ & cụ Beck cũng thế. Chẳng may nó bị lão hóa, nứt,vỡ 1 cái thì mệt lắm đấy

Quạt

Xe điện
Kể cả của cụ & cụ Beck cũng thế. Chẳng may nó bị lão hóa, nứt,vỡ 1 cái thì mệt lắm đấy
Em chạ biết nhưng loại nhựa cái của em thì cực cực bền luôn cứ trơ trơ ra ấy

Orient Sea

Xe điện
Trong phố chỉ đi tà tà thì không thấy rì đâu ạ. Nhưng tít từ 70km/h trên đường trường thì sự khác biệt là rõ ràng, ổn định hơn, đầm hơn, yên tâm đạp mạnh ga hơn :D Lý do thì cũng dễ hiểu, cái vòng nhựa đó nó dập tắt dao động củ lò xo. Ví dụ như trước đây qua 1 ổ gà, cái lò xo nhún lên xuống bập bềnh 5 cái thì bi giờ chỉ còn có 1 cái thôi.
Em nghĩ nó không có tác dụng bớt xệ mông đi đâu ạ. Đỗ tại chỗ thì như nhau. Phóng nhanh trên đường thì có hơn tí do cái vòng đệm ấy nó dập tắt những cú nhún lò xo xuống thôi. Muốn cao mông thì cứ phải cục đệm như cụ Beck đã làm. Em nghĩ nâng cao lên từ 1,5 - 2cm là đẹp chứ cao như TH làm thì không nên, trông ko đẹp và đi ko ổn định.

Quạt

Xe điện

laodatma

Xe điện
Của em thì 4 năm roài vẫn thế! Em nghĩ nếu tèo thì nó tèo lâu rồi!
Em chạ biết nhưng loại nhựa cái của em thì cực cực bền luôn cứ trơ trơ ra ấy
Em tưởng mụ chỉ xén bớt hộ Beck từ cái cục nguyên bản của anh Hải mà cụ 2 con gửi ra?

Dạ để em hỏi mụ gấu nhà em đã nhé vì cái này tiện trong nhà máy ạ.
Biết ngay mờ! =))

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện

Em tưởng mụ chỉ xén bớt hộ Beck từ cái cục nguyên bản của anh Hải mà cụ 2 con gửi ra?

Biết ngay mờ! =))
Của Beck là em xén hộ nhưng đã kịp copy một bản rồi cụ ạ :))

flame6868

Xe tăng

Cụ đừng chủ quan,thỉnh thoảng phải kiểm tra gầm chút. Quan trọng là phải kiểm tra ngay khi phát sinh hiện tượng k bình thường :)

laodatma

Xe điện
Cụ đừng chủ quan,thỉnh thoảng phải kiểm tra gầm chút. Quan trọng là phải kiểm tra ngay khi phát sinh hiện tượng k bình thường :)
Thì lần nào vào xưởng anh Hải em chả nâng gầm lên & soi rất kỹ đó thầy! Có vấn đề gì là biết ngay! :)

Trạng thái
Thớt đang đóng