Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Boytriton

Xe điện
Cụ vt-hoa cứ rửa đi, bao nhiêu Ban Lễ Tân em thanh toán hết.\:D/

huycm

Xe tăng
Hiện em đang cầm thẻ giảm giá 10% và nước rửa kính cho các cụ trong hội KCC. Ngày hôm qua em đã chuyển quà cho các cụ có mặt tại 3B, hiện nay vẫn còn một số cụ chưa đến nhận quà. Để tiện cho việc bảo dưỡng sửa chữa V2 của các cụ thì các cụ có thể qua chỗ em lấy thẻ và nước rửa kính (hoặc cụ nào vào KIA Giải Phóng thì call cho em để em mang ra cho các cụ). Thanks.

Orient Sea

Xe điện
laodatma nói:
Chắc ko may rơi vào trường hợp hãn hữu thôi. Bao nhiêu xe đã chạy mà lần đầu tiên nghe thấy vụ này (giống như xe máy Yamaha xảy ra một vụ gãy cổ phuốc trước đây). Em nghĩ lái xe vẫn có thể tắt máy, vào số 2 rồi đề và đi được chứ nhỉ?

vt_hoa

Xe tăng
Phải em thì vào số 3 đề phát chạy luôn, tấp vào lề gọi cứu hộ sau, nếu không điều hết khách trên xe xuống đẩy thẳng đến hãng (có thể thuê cửu vạn)

lainv

Xe buýt
e đã từng đi xe mất côn trong 50km luôn. Đánh về đến bãi đỗ xe đàng hoàng. Ông này đúng là mới lái xe nên để xe lăn quay ra vậy

ngocanhpdc

Xe tăng
Chắc ko may rơi vào trường hợp hãn hữu thôi. Bao nhiêu xe đã chạy mà lần đầu tiên nghe thấy vụ này (giống như xe máy Yamaha xảy ra một vụ gãy cổ phuốc trước đây). Em nghĩ lái xe vẫn có thể tắt máy, vào số 2 rồi đề và đi được chứ nhỉ?
Em cũng nghĩ thế, giống như chuyện cả rổ rau sống dính một cái lá ngón, cả nhà ăn ầm ầm không sao, có ông ít ăn rau sống làm mỗi miếng, dính đúng cái lá ngón :))
Trộm vía, em fun tí, nhưng em nghĩ 1 tỷ xe mới có 1 cái như thế nhưng nó lại là cái thứ 3 (ví dụ thế) chứ không phải cái thứ 1 tỷ :))
Có xe bị rồi => các xe khác không bị nữa, các bác di forte cứ yên tâm nhá!

Beck

Xe điện
Em cũng nghĩ thế, giống như chuyện cả rổ rau sống dính một cái lá ngón, cả nhà ăn ầm ầm không sao, có ông ít ăn rau sống làm mỗi miếng, dính đúng cái lá ngón :))
Trộm vía, em fun tí, nhưng em nghĩ 1 tỷ xe mới có 1 cái như thế nhưng nó lại là cái thứ 3 (ví dụ thế) chứ không phải cái thứ 1 tỷ :))
Có xe bị rồi => các xe khác không bị nữa, các bác di forte cứ yên tâm nhá!
Đúng là thần gió, nghe thần gió có mà đổ nhà :)). Tóm lại thì nó là hên xui, biết thế nào mà lần :-?

newcarens2011

Xe tải

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Trước em đi quả xe khách 46 chỗ còn bị mất côn, đi từ Sapa về Hà Nôi, phải công nhận bác tài xế cũng giỏi mà hành khách thì cũng liều ( toàn cán bộ công an quận CG :"> ) Đi như bò ra đường cứ 3-40km/h . Mỗi lần đến trạm thu phí thì đi chậm lại cho phụ xe nhảy xuống, chạy lên trước đóng tiền , dọn đường, mở sẵn 1 làn để xe đi vào =))

nothinghd

Xe điện
Trước em đi quả xe khách 46 chỗ còn bị mất côn, đi từ Sapa về Hà Nôi, phải công nhận bác tài xế cũng giỏi mà hành khách thì cũng liều ( toàn cán bộ công an quận CG :"> ) Đi như bò ra đường cứ 3-40km/h . Mỗi lần đến trạm thu phí thì đi chậm lại cho phụ xe nhảy xuống, chạy lên trước đóng tiền , dọn đường, mở sẵn 1 làn để xe đi vào =))
Ặc... em chịu. Mà mất côn còn đỡ. Mất nốt phanh thì chắc là tèo hẳn nhỉ :))

Beck

Xe điện
Em ko hiểu nếu cái "ty" đấy bằng nhựa thì nó gắn với cái " đầu cuối ty - bằng sắt sáng bóng" đấy thế nào các cụ nhỉ :-?
Mer S cái chốt hộp số còn bằng nhựa nữa là Kia, mà cái đấy rất nhiều xe bị gãy, dẫn đến cần số cứng ngắc luôn, đến nỗi mấy anh thợ VN mình còn phải lấy gang cứng tiện lại y chang mới ngon đc đấy ạ. Nên trong oto rất nhiều chi tiết quái lạ lắm, các cụ ko phải ngạc nhiên đâu :D

ngocanhpdc

Xe tăng
Mer S cái chốt hộp số còn bằng nhựa nữa là Kia, mà cái đấy rất nhiều xe bị gãy, dẫn đến cần số cứng ngắc luôn, đến nỗi mấy anh thợ VN mình còn phải lấy gang cứng tiện lại y chang mới ngon đc đấy ạ. Nên trong oto rất nhiều chi tiết quái lạ lắm, các cụ ko phải ngạc nhiên đâu :D
Nó làm chốt bằng nhựa để nếu có gì thì gãy cái chốt thôi. Ví dụ như cụ để số P mà thằng nào húc vào mít chẳng hạn, chứ nếu để bằng Gang em sợ mấy cái bánh răng trong hộp số nó ....

kiamorning2007

Xe tăng
Em mới bọc ghế da, nhiều mùi quá, các cụ cho em hỏi có cách nào làm nhanh hết mùi da không ợ

Orient Sea

Xe điện
Em mới bọc ghế da, nhiều mùi quá, các cụ cho em hỏi có cách nào làm nhanh hết mùi da không ợ
Cách nhanh nhất là tháo ra ! :))
Cách thứ nhì là dùng máy ozon, cách rẻ tiền là đốt nến - phải hết sức cẩn thận, ...

ca_ce

Xe tăng
Cách nhanh nhất là tháo ra ! :))
Cách thứ nhì là dùng máy ozon, cách rẻ tiền là đốt nến - phải hết sức cẩn thận, ...
còn cách nữa mua nọ lước hoa xịt phòng karaoki ý, xit đẫm vào lúc đó ngồi trong xe như ngồi phong OK ý :D ma lại không phaỉ trả tiền tip

Beck

Xe điện
Khiếp toàn thần gió, lạnh toát cả mồ hôi :D

Cụ mua chai xịt khử mùi Benmar xịt vào, hiệu quả đấy, em đang dùng. Có thể mua chỗ cụ Jing jong le, hay nick khumui gì đấy trên OF này. Mà da của cụ xịn quá hay sao mà mùi thế :-?

Catdontlove

Xe buýt
Cụ mua cho em 4 quả Dứa ta với ít than hoa để trong xe là OK, trước em làm thế 10 hôm là hết :D

HAICON

Xe điện
Kết quả của hôm phải giặt ghế vì F1 hôm SN :D. Cụ mua cái lọ khử mùi (chả biết tên, giống như cụ Beck nói) của lão Mùi bên thớt kinh doanh về xịt hết liền (quên, hết từ từ :)))

Trạng thái
Thớt đang đóng