[Funland] (Lưu trữ) Cafe tư vấn - trao đổi - chia sẻ tư vấn thiết kế, thi công

Akaymikata

Xe tải
Cảm ơn cụ đã giúp đỡ e nhiệt tình. Em xin phép cập nhật về kích cỡ của phòng em. Phòng e có 3 cửa sổ thì cái cửa sổ góc 12h có thể ko cần dùng vì giờ cũng ko mở đc. Nhưng trên cái cửa sổ đó có lắp điều hòa, giờ e muốn lắp tủ kịch trần tại vị trí đó để cho cửa sổ đi thì lại phải đục đẽo nhiều. Không biết cụ chủ có cao kiến gì ko ạ.
Bản chất như cụ ở trên tư vấn là 1 options khi làm khoang chứa điều hoà còn mình thì thiên về việc chuyển điều hoà vì có thể hàn thêm bảo ôn và dẫn thêm nước ngưng ra góc vì mình sẽ làm tủ tầm 1m9-2m rồi giành 8-90cm làm bàn phấn ở góc thì để điều hoà trên đó. Với sơ đồ phòng này mình vẫn thiên về làm phản nằm để giành chỗ chuẩn bị cho baby sau này chứ có trang trí decor đẹp đến mấy gặp các ông con giời thì 2 vợ chồng cũng nằm đệm hết :))

Miltech

Xe hơi
Em cũng đang quan tâm đến thiết kế nhà vườn cụ ạ. Khu đất của em diện tích 2300m2, nhưng mặt tiền chỉ có 15 m, nở hậu, mặt sau 27m, em muốn quy hoạch sân vườn trước để trồng cây cối, sau này mới làm nhà, cụ tư vấn quy hoạch, thiết kế giúp e

Akaymikata

Xe tải
Em cũng đang quan tâm đến thiết kế nhà vườn cụ ạ. Khu đất của em diện tích 2300m2, nhưng mặt tiền chỉ có 15 m, nở hậu, mặt sau 27m, em muốn quy hoạch sân vườn trước để trồng cây cối, sau này mới làm nhà, cụ tư vấn quy hoạch, thiết kế giúp e
Việc mặt tiền bản chất cũng không quá quan trọng trong concept nhà vườn vì em tư duy sự an lành luôn nằm bên trong, không quá cần sự hào nhoáng bên ngoài. Em muốn bước qua cánh cổng sẽ là một không gian an nhiên, hạnh phúc bỏ lại mọi phiền muộn bên ngoài. Ngoài ra, dù xây trước hay sau thì công trình ở luôn cần đan xen, len lỏi từng không gian sống giữa thiên nhiên mới tạo được hiệu quả cần có chứ không phải đem cái nhà đặt vào một khu đất vì vậy cũng cần hoạch định luôn cụ ạ.