[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW 6688

Xe tăng
Chào các Cụ, chính là em đây, em lại ngoi lên, em ngoi lên sau khi đọc văn của cụ BMW 6688 .
Cụ BMW ạ, cụ cũng là dân chơi cà lâu đời, cụ cũng biết hết về sự tích các thớt cà trên cái of này. Ở trên cụ có cảm ơn các cụ như ekichi, Patriot, cụ có khẳng định cụ ko vi phạm pháp luật và đạo đức. Theo em cụ có ĐẠO VĂN đấy cụ ạ. Cụ cảm ơn 2 cụ kia, và slogan của cụ thì bê nguyên cái nguyên lý lúc em mở thớt?!? WTF?!?. Châm ngôn 3 chữ vàng còn hiển hiện trên tiêu đề thớt của e đấy cụ ạ, e đã xoá thớt đâu? Thớt e mở cũng dc khá lâu gần 1 năm rồi. Em cũng rất vui khi điều em mong muốn đã lan toả sang các cụ bên này, đặc biệt là cụ BMW 6688 . Tất nhiên vẫn còn 1 số điều các cụ chưa hiểu kỹ, em ủng hộ việc các cụ sang thớt bên e cùng giao lưu. Thớt bên e toàn các bác già, e là người có thể là trẻ nhất, nhưng em đảm bảo ko có chuyện moi móc nói xấu lẫn nhau. Thớt bên e tuân thủ đúng theo nguyên tắc tôn trọng lẫn nhau, người thu nhập 1000 usd/ngày cũng ngang hàng vs ông làm ra 100.000 VNĐ/ngày như em thôi. Tuy nhiên, việc cụ bê cái châm ngôn triết lý của em về đây có thể làm các bác mới chơi vào đọc hiểu nhầm đấy. Đầu tiên là tên cái thớt bên này chỉ gói gọn trong máy cà phê thôi. Tên thớt bên em bao hàm rộng hơn, nhiều khía cạnh hơn, từ cà phê, máy rang, máy pha, cách chơi. Điều thứ 2, cụ nhấn mạnh vào người chơi mới với geisha 20 đô/lb (= 40 đô/kg), tách 12 đô/cái thì e xin can. Đợt vừa rồi em dc các cụ rủ mua chung, nghe nói giá tiền là em sun hết cả lại, em và vài cụ vẫn Sidamo 125k/kg, Supremo 180k/kg phang đều đặn hàng ngày. Em cũng tích lợn tiết kiệm dc một chút của nả, nhờ lão anh Skoda_Favorit sắm cho vài bộ cốc để loè thiên hạ, đẹp mặt cái thớt một chút. Nghe cụ nói đúng là cái rẻ của người giàu nó khác chúng em. Dông dài cũng nhiều, em gửi các cụ link thớt bên em, chào đón các cụ cùng tư tưởng sang chia sẻ!
Hehehe....gì mà... NÓNG vậy cụ kenshire ui :D ...Lẽ ra em không viết trả lời vì không muốn làm tốn đất diễn đàn và đi ngược lại tư tưởng bài viết phía trước của em...nhưng cụ kêu nick em ra và ...LUẬN TỘI nên em xin thưa mấy dòng để cụ rõ (và là điều sau cùng em nói với cụ):
1/ Châm ngôn 3 chữ vàng còn hiển hiện trên tiêu đề thớt của e đấy cụ ạ, e đã xoá thớt đâu? (NGON, SẠCH, RẺ - theo sự đọc hiểu của em). Theo em được học, được nghe TỪ LÂU đây thực sự là nguyên tắc chung trong tất cả Các lớp học hướng dẫn về đàm phán hay hoạt động kinh doanh theo xu hướng và từ mô hình mới hôm nay là quản trị kinh doanh ...đặc biệt trong lĩnh vực thực phẩm đều nói vấn đề này... Bên cạnh đó, Thớt của cụ (như cụ nói ) được lập ra vào ngày 16/1/2020 trong khi đó cụm từ này đã được sử dụng nhiều lần, lặp đi lặp lại trong rất nhiều bài viết từ các cụ khác trong thớt này...Cụ kenshire (và các cụ khác - nếu rảnh) có thể đọc lại và nhìn thấy "cái nguyên lý" này trong các còm #671 ngày 01/01/2018; còm #953 ngày 11/4/2018; còm #1,769 ngày 7/3/2019; còm #2,485 ngày 5/5/2019... và nhiều còm khác mà em không nêu cụ tự tìm (nếu thích) nên cụ bảo em ĐẠO VĂN là ...?;);):P. Điều này cụ tự lý giải hộ em nghen :D
2/ Phần này trong các còm trả lời 1 số cụ khác em đã nêu nên cụ tìm đọc dùm...
Vậy nghen cụ !
P/S: em với cụ đã từng giao lưu ...gián tiếp thấy ok mà ta??? Sao kỳ zậy ???;;);;);;)

Th4iNguy3n

Xe buýt
Hehehe....gì mà... NÓNG vậy cụ kenshire ui :D ...Lẽ ra em không viết trả lời vì không muốn làm tốn đất diễn đàn và đi ngược lại tư tưởng bài viết phía trước của em...nhưng cụ kêu nick em ra và ...LUẬN TỘI nên em xin thưa mấy dòng để cụ rõ (và là điều sau cùng em nói với cụ):
1/ Châm ngôn 3 chữ vàng còn hiển hiện trên tiêu đề thớt của e đấy cụ ạ, e đã xoá thớt đâu? (NGON, SẠCH, RẺ - theo sự đọc hiểu của em). Theo em được học, được nghe TỪ LÂU đây thực sự là nguyên tắc chung trong tất cả Các lớp học hướng dẫn về đàm phán hay hoạt động kinh doanh theo xu hướng và từ mô hình mới hôm nay là quản trị kinh doanh ...đặc biệt trong lĩnh vực thực phẩm đều nói vấn đề này... Bên cạnh đó, Thớt của cụ (như cụ nói ) được lập ra vào ngày 16/1/2020 trong khi đó cụm từ này đã được sử dụng nhiều lần, lặp đi lặp lại trong rất nhiều bài viết từ các cụ khác trong thớt này...Cụ kenshire (và các cụ khác - nếu rảnh) có thể đọc lại và nhìn thấy "cái nguyên lý" này trong các còm #671 ngày 01/01/2018; còm #953 ngày 11/4/2018; còm #1,769 ngày 7/3/2019; còm #2,485 ngày 5/5/2019... và nhiều còm khác mà em không nêu cụ tự tìm (nếu thích) nên cụ bảo em ĐẠO VĂN là ...?;);):P. Điều này cụ tự lý giải hộ em nghen :D
2/ Phần này trong các còm trả lời 1 số cụ khác em đã nêu nên cụ tìm đọc dùm...
Vậy nghen cụ !
P/S: em với cụ đã từng giao lưu ...gián tiếp thấy ok mà ta??? Sao kỳ zậy ???;;);;);;)
Em chỉ thắc mắc "gián tiếp" như nào ah cụ? 😱😱...

Với lại cái sự mua rẻ mua đắt thì em nghĩ cũng tuỳ thời điểm, và tuỳ vào mức "ngân sách" mà mình dự định bỏ ra cho món hàng đó, thêm nữa, niềm vui khi mua được cái tách đẹp và rẻ thì còn gì bằng.

Ví dụ;

Tách này của em

Giá em thấy đang rao:

Nhưng em chẳng bỏ ra số tiền = 1/5 cái máy GBT của em để mua cái tách Wedgwood hoa này đâu, tiền đó để em mua cà ngon, sạch, rẻ để mà uống hehe.

Chỉnh sửa cuối:

nuochoaoto

Xe buýt
2 cốc cà này chắc chưa bằng bữa sáng như trên hình he cụ 😇😇😇
Ý cụ là giá tiền??.. Càfe rẻ tiền nhất của em là 44.000đ/kg - Cà đắt tiền nhất là 1.200.000đ/kg - Em không có cà 2.100.000đ/kg Nên chắc 2 cốc cà trên là rẻ hơn phần ăn sáng =)) =)) Để lúc nào rảnh em thử Blend cà 44.000đ với cà 1.200.000đ/kg xem uống có ổn không :"> :">

Th4iNguy3n

Xe buýt
Ý cụ là giá tiền??.. Càfe rẻ tiền nhất của em là 44.000đ/kg - Cà đắt tiền nhất là 1.200.000đ/kg - Em không có cà 2.100.000đ/kg Nên chắc 2 cốc cà trên là rẻ hơn phần ăn sáng =)) =)) Để lúc nào rảnh em thử Blend cà 44.000đ với cà 1.200.000đ/kg xem uống có ổn không :"> :">
Ôi, em đang tính cà tầm tầm 5-6usd/ lbs thì giá mỗi tách 10gr em hay pha tầm 4k vnd 1 tách; nên bữa sáng của cụ chắc là hơn 8k rồi.

Còn cà 44k chắc là Robusta sẻ hả cụ, nếu cụ uống thấy ổn thì cụ cho em mua chung với, em về rang cho vợ uống, vợ không chịu uống ara vì bảo chua mới đau, chỉ thích DAM DANG thôi hà.

nuochoaoto

Xe buýt
View attachment 5552162

Nhìn ngon, lại khéo trưng bày, =D>
Tay cầm, miệng nuốt, dễ say hồn người! :x
Đã phô chẳng sợ ai cười, [-X
Đứa cười, khéo lại hơn mười thằng phô! :P =))
Bác nuochoaoto mời ăn chuối mà chửa bày cho cách ăn ntn, nên em mạn phép chia sẻ cách xơi chuối, với bánh Donut mà em mới học được nhé! :P

View attachment 5552192

Bác nào thích ĐẠM nhiều thì dùng trứng hộ em nhé! :x

Nhiều Đạm quá..
:>
:>
:"> :"> =)) =))

Na lun

Xe tải
Đổi không khí, em post ảnh miền Bắc Việt Nam
Có đi, mới biết người dân ta còn lạc hậu và vất vả quá
Các bác có ảnh, chia sẻ cho vui
Mỗi tháng em đưa gđ đi 1 địa điểm, để các cháu có ký ức về ĐN VN, mai mốt sống ở đâu, cũng phải luôn tự hào về Tổ Quốc VN ta

Em đi HG năm nay, em mới chỉ đi dạo miền Bắc mới 3 năm nay, mỗi lần đi 2 tuần

Cá nhân em thấy bác viết rất ngứa tai nhưng xem ảnh bác chụp lại thấy thật khoan khoái nhẹ nhàng, chỉ là cảm nhận cá nhân thôi bác nhé!!

largo_kent

Xe tăng
Em tóm tắt lại là đang chia 2 trường phái:
1. 1 trường phái cho rằng tao mua được và pha được ngon, bổ rẻ là thông minh, mấy thằng mua máy đắt tiền mà ko pha đc ngon như tao là ngu, ha ha, lêu lêu.
2. 1 trường phái khác thì cho rằng tao chơi, mua gì, đắt rẻ là kệ tao, lêu lêu bọn nghèo, có tiền mua đồ tốt dùng cho sướng đời, thời gian đi nghiên cứu mày mò bổ rẻ thì tao dành thời gian thưởng thức có hơn không.

Em tóm tắt thế đúng chưa các cụ?

Cá nhân em thấy bác viết rất ngứa tai nhưng xem ảnh bác chụp lại thấy thật khoan khoái nhẹ nhàng, chỉ là cảm nhận cá nhân thôi bác nhé!!
Đâu có sao
Vì các còm chọc ngoáy của anh kia và những còm góp ý đã được mod ở đây xoá hết rồi

1. ai mua gì kệ
2.ai chơi sao, kệ
3. Học được gì bổ ích thì lấy làm vốn liếng sống
4. Nghèo, khố rách thì bớt ba xạo lại
5. Khi sống ở đáy XH, thì khỏi thương hại ai

Vậy nghen

1. 1 trường phái cho rằng tao mua được và pha được ngon, bổ rẻ là thông minh, mấy thằng mua máy đắt tiền mà ko pha đc ngon như tao là ngu, ha ha, lêu lêu.
2. 1 trường phái khác thì cho rằng tao chơi, mua gì, đắt rẻ là kệ tao, lêu lêu bọn nghèo, có tiền mua đồ tốt dùng cho sướng đời, thời gian đi nghiên cứu mày mò bổ rẻ thì tao dành thời gian thưởng thức có hơn không.

Chuẩn rồi đó bác
Nhiều người nghĩ mua được rẻ 20$, là tiết kiệm, cũng tốt thôi
Em thì nghĩ, mình mua đắt hơn 20$, là mình đang kích cầu KT tiêu dùng, bình thường thôi

Năm ngoái, em bay lên đây, pha cà phê sữa nóng tự kỷ
Mà nhấm nháp cái cuộc đời con người , đời sống được là bao lâu , hưởng thụ gấp đê
Thiệt là Thung thướng mờ

Tự mày mò pha chế giữa thế giới cà phê

Nó cũng có cảm giác, tự lái 1 mình, bay bổng giữa bầu trời mênh mông

Thế mới thấy Ta nhỏ nhoi, đơn lẻ , cô độc biết chừng nào

Sống là để yêu thương và hạnh phúc
CS phải luôn là niềm vui vẻ mỗi ngày, nghen các bạn trẻ!
Rồi các bạn cũng sẽ tìm được ước mơ của chính mình, hãy phấn đấu hết sức có thể!!!

Babayaga90

Xe hơi
Tự mày mò pha chế giữa thế giới cà phê

Nó cũng có cảm giác, tự lái 1 mình, bay bổng giữa bầu trời mênh mông

Thế mới thấy Ta nhỏ nhoi, đơn lẻ , cô độc biết chừng nào

Sống là để yêu thương và hạnh phúc
CS phải luôn là niềm vui vẻ mỗi ngày, nghen các bạn trẻ!
Rồi các bạn cũng sẽ tìm được ước mơ của chính mình, hãy phấn đấu hết sức có thể!!!

Ảnh đẹp quá cụ ơi 😍😍😍. Chưa đọc còm mà nhìn hình em cứ tưởng tượng tiên nhân nào đang hạ phàm, còn định hỏi cụ tu núi nào nữa ạ :P . Sau đó đọc thêm những lời triết lý cuộc sống mới thấm, mới hiểu những người trên cao như cụ có khi đã đắc đạo thành thần rồi. Cảm ơn cụ chia sẻ những khoảnh khắc tuyệt đẹp.

ekichi04

Xe tăng
Chuẩn rồi đó bác
Em thì nghĩ, mình mua đắt hơn 20$, là mình đang kích cầu KT tiêu dùng, bình thường thôi

Mà nhấm nháp cái cuộc đời con người , đời sống được là bao lâu , hưởng thụ gấp đê
Thiệt là Thung thướng mờ

Em thì lại nghĩ, mua đắt hơn 20$ nhưng tiện lợi, nhẹ đầu, thời gian để tìm kiếm, so sánh, kiểm tra....em dùng để làm việc khác hay đi ngủ 30p, đáng giá 20$ hay kể cả là 100$ b-)

PS: em đi đâu cũng là phải full vợ con đi mới vui, nên là em trường phái cả nhà lang thang trên 1oto, đi nc nào nếu ko mang xe vn qua đc thì em sẽ tìm thuê xe tự lái để đi.

Chốt là tên topic cũng chính là lời giải : " phù hợp nhu cầu sử dụng", mà nhu cầu sd thì thay đổi mỗi người 1 tính, nên chúng ta không nên đả kích, chê bai nhau.

Em thì lại nghĩ, mua đắt hơn 20$ nhưng tiện lợi, nhẹ đầu, thời gian để tìm kiếm, so sánh, kiểm tra....em dùng để làm việc khác hay đi ngủ 30p, đáng giá 20$ hay kể cả là 100$ b-)

PS: em đi đâu cũng là phải full vợ con đi mới vui, nên là em trường phái cả nhà lang thang trên 1oto, đi nc nào nếu ko mang xe vn qua đc thì em sẽ tìm thuê xe tự lái để đi.

Chốt là tên topic cũng chính là lời giải : " phù hợp nhu cầu sử dụng", mà nhu cầu sd thì thay đổi mỗi người 1 tính, nên chúng ta không nên đả kích, chê bai nhau.
Những cái mình viết, mục đích để anh già bên kia, nhìn thiên hạ trên cao mà học khiêm tốn

Cái thứ hai là chia sẻ cho các bạn trẻ có cái nhìn sâu sắc về thế giới quan, về hạnh phúc gia đình.

Đó mới chính là Mục tiêu sống và Phấn đấu để mưu cầu hạnh phúc, vui vẻ, hiểu biết XH

Cả hai thớt mình đọc, thì ai cũng cầu hiểu biết, để chơi, chỉ một mình anh kia, già ko nên nết, ngúng nguẩy trả treo, còn hơn con đàn bà

CS là vui vẻ, tuyệt đối không mang phiền muộn vô trong lòng

Chứ 1 chuyến Châu Âu, Mỹ, Úc..... 20-30 ngày, cho gđ 4 người thì 40-50k us, phải xè xẻn chi tiêu vì ko đủ
Mà anh già hâm kia, cứ đòi thương hại bọn nhà giàu tiêu pha tốn kém

Còn tất cả các bạn trẻ ở đây, tất cả đều rât dễ thương, ko dấu dốt, chịu học hỏi.
Mình chia sẻ để mọi người tăng thêm kinh nghiệm sống
Tàu thuyền, máy bay, đồn điền, trang trại tại Mỹ, VN mình có đủ.
Đủ khả năng để tư vấn cho anh em về tất cả mọi lãnh vực, ăn chơi trên toàn thế giới, kiếm tiền 1 cách trong sáng, minh bạch , đóng thuế đầy đủ cho ĐN

Tuổi mình ngoài 50, khoe con khoe cái thành đạt
Chứ chẳng ai lại đi khoe tiền, vì tiền bạc chỉ là công cụ phục vụ cho CS

Cái chính là gđ HP, con cái thành công, là người có ích cho xã hội, giúp cho nhiều người có công ăn việc làm.......

Con mình học ở đây 4 năm ĐH, giờ đang theo Thạc sĩ năm cuối, 6 năm thì hơn triệu Mỹ kim, ha

Các bạn cứ tra, là nó ra đủ học phí, sinh hoạt phí....

Boston. MA

QUANG1970

Xe lăn

Cuộc đời muôn vẻ, con người muôn mặt, chín người mười ý! :D

Mỗi người đều có suy nghĩ và cách hành xử khác nhau, với bác ekichi04, thì bác ấy là người kiếm được tiền từ cà phê, nên việc dễ dàng bỏ ra khoản chênh lệch vài ba chục USD hay hơn, để mua 1 lb cà phê ngon là điều dễ hiểu! :))

Ai cũng biết là bác ekichi04 dạy rang xay pha chế, cùng như cách thức mở quán cà phê, với học phí mà theo lời bác nói, cả mấy ngàn USD cho một người, bác ấy chỉ đến nói chuyện chơi một buổi, cũng phải bỏ bao thư cho bác cả ngàn USD! Cái quán của bác ấy khi lắp đặt hệ thống máy móc mua của Ý thì chỉ tiền chuyên gia lắp đặt cũng là một khoản tiền thừa sức để mua cả mấy chục cái máy pha cà phê của nhiều bác ở trong thớt này! :P

Nhưng trong cuộc sống, thực tế không phải ai cũng đủ đầy, có có của ăn, của để, cũng như xuống tiền dễ dàng, quý thời gian hơn tiền, như bác ấy được! [-X :">

Em còn nhớ khi tìm hiểu về cà phê sạch ở Việt Nam, search Google, em thấy thớt bác ấy mở thớt "Kiến thức cơ bản về cà phê, những cuộc tranh luận bất tận không có hồi kết ...", và đọc các ý kiến của bác ấy, em thấy khá tương đồng với em, do đó, mà em tham gia vào Otofun. :">

Nếu các bác chịu khó đọc lại, tính từ lúc bác ấy lập thớt cho tới thời điểm năm 2018, sau khi đọc bài bác viết, ai cũng biết thế nào là cà phê sạch và sợ cà phê bẩn, và để uống cà phê sạch, thì cách duy nhất là như thế nào, thì cứ bác tự trả lời em không nêu ra ở đây! :))

Cái máy pha cafe thôi chứ đừng nói tới máy xay hay rang, lúc ấy, quả là những "công cụ huyền bí sang chảnh" nằm ngoài tầm tay của rất nhiều bác trong thớt này. Với số tiền để mấy chục triệu, thậm chí hàng trăm triệu mà chỉ có thể có được mỗi cái máy pha hay pha và xay! :((
Cái cốt lõi của tách cafe ngon là hạt cafe và làm sao để có cafe tươi thì hầu như không ai (muốn hay dám) đề cập! :-?
Vì sao vậy???? :))

Rõ ràng để uống một tách cafe cà phê Espresso, với đại đa số các bác lúc đó, thì chỉ có cách duy nhất là tới quán cà phê sạch với cái giá ................ :((

Còn cafe "gọi là sạch" uống ở nhà, với nhiều bác trong thớt, thì ngoài cái ấm Bialetti hoặc cái phin (dip) cổ lỗ sĩ ra, thì ............... :(( :))
Còn hạt "cafe sạch" (chưa chắc đã tươi) này, cả đã xay, lẫn chưa xay, thì người yêu cafe phải ở cất công tìm những địa chỉ "gọi là có uy tín" mà theo em biết là giá bán kèm cái "uy tín" này cũng không hề rẻ! :)) =))

Một tách Espresso ngon bình thường uống hằng ngày với nhiều bác trong thớt, khi muốn vẫn chỉ là trong mơ! :(
Nếu như vậy chẳng lẽ cà phê ngon sạch chứ chửa nói tới cafe đặc chủng sẽ chẳng bao giờ đến người thực sự yêu thích cà phê VN? :-?

Mục đích và tôn chỉ của em là các bác có thể tự tay mình rang xay pha ra những tách cà phê sạch với giá hợp lý. Ban đầu em theo tiêu chí ngon sạch rẻ, để người đọc dễ dàng tiếp cận và chỉ giới thiệu nhưng loại hạt cafe NN ngon điểm cupping tầm đưới 90 bởi hay cafe VN có uy tín (giá từ 80k 220 K/Kg) Sau đó là ngon, sạch, với giá hợp lý, vì nếu uống cà phê loại thường hay vừa, thì đúng là ngon sạch rẻ trong tầm tiền (2.000 - 3.000VND/tách) và sau đó em nâng tấm lên với từ hợp lý chứ không nói từ trẻ nữa vì với nhưng ai muốn uống cà phê đặc chủng (điểm cupping trên 90) thì giá tiền sẽ mắc hơn thậm chí gấp nhiều lần hơn cà phê ngon sạch bình thường. =D>

Việc bác BMW 6688 là người Việt Nam đầu tiên rang hạt Geisha 1500 niên vụ 2019 rồi Geisha 1500, niên vụ 2020 ngay trên đất nước Việt Nam, dở ngon ntn ta chưa cần bàn, nhưng không chỉ bản thân bác ấy, mà theo em, ngay em và cả các bác nào rang xay pha cafe ở nhà (Home roaster) cũng nên vui và tự hào, vì bác ấy đã thay mặt mọi người yêu cafe "qua mặt" cả những con buôn và đám kinh doanh cafe kỳ cựu xưa nay!!!
=D>
=D>
:P

Đó cũng là lý do em kỳ cục viết bài và chia sẻ kinh nghiệm của em có cho những người mà em thấy là tử tế. ^:)^

Trong cơn đại dịch Covid-19, Cà phê vẫn trồng, người ta vẫn mua về đủ loại muôn màu, rang xay pha, dở ngon thế nào, tùy theo kiến thức trình độ, kinh nghiệm của từng người! :x

Vấn đề giá cafe mua đắt rẻ em chì nói như vậy và không nói gì thêm nữa vì không muốn tranh cãi mất thời giờ! [-X
Cái em quan tâm là có trong tay những hạt cafe ngon với giá tốt nhất! :P

Chỉnh sửa cuối:

Th4iNguy3n

Xe buýt

Chuẩn rồi đó bác

Thiệt là Thung thướng mờ

Em chỉ thấy cụ BMW 6688 lên trút tâm sự một ngày mưa bão về tâm tư của cụ ấy, sau cụ ấy có chia sẻ quan điểm cá nhân của cụ ấy là mua được cà ngon giá rẻ, cốc tách đẹp giá hợp lý với túi tiền cụ ấy.

Tự dưng, có người nhảy vào đòi bản quyền "ngon - sạch-rẻ", mà 3 cái từ đó thì ở đâu người ta chẳng dùng, đôi lúc còn đùa với nhau: đã ngon-sạch thì không rẻ và ngược lại. Sau đó, lại nghi ngờ lời cụ ấy nói về giá tiền.

Xong rồi cụ ấy muốn chứng minh là mình đúng, nên đưa hình ảnh này nọ lên; em thì nếu là cụ ấy thì em chẳng chứng minh làm gì, em tự tìm được đồ tốt, giá rẻ (nói rẻ thật ra chẳng phải rẻ gì, máy GBT em mua có 200 USD, cà ngon thì đã 2x USD/ lbs) thì em hưởng và em khoe thôi. Giống như các cụ mua máy 2-3K USD thì các cụ khoe máy.

Rồi thì các cụ theo tôn chí thớt "đòi bản quyền" lại bảo là: thà mua đắt còn hơn mua rẻ mà mất công.

Ối giời ơi, thế khác nào tự tay...

🤣😂😅😆😆😆🤪🤪🤪

QUANG1970

Xe lăn
Em chỉ thấy cụ BMW 6688 lên trút tâm sự một ngày mưa bão về tâm tư của cụ ấy, sau cụ ấy có chia sẻ quan điểm cá nhân của cụ ấy là mua được cà ngon giá rẻ, cốc tách đẹp giá hợp lý với túi tiền cụ ấy.

Tự dưng, có người nhảy vào đòi bản quyền "ngon - sạch-rẻ", mà 3 cái từ đó thì ở đâu người ta chẳng dùng, đôi lúc còn đùa với nhau: đã ngon-sạch thì không rẻ và ngược lại. Sau đó, lại nghi ngờ lời cụ ấy nói về giá tiền.

Xong rồi cụ ấy muốn chứng minh là mình đúng, nên đưa hình ảnh này nọ lên; em thì nếu là cụ ấy thì em chẳng chứng minh làm gì, em tự tìm được đồ tốt, giá rẻ (nói rẻ thật ra chẳng phải rẻ gì, máy GBT em mua có 200 USD, cà ngon thì đã 2x USD/ lbs) thì em hưởng và em khoe thôi. Giống như các cụ mua máy 2-3K USD thì các cụ khoe máy.

Rồi thì các cụ theo tôn chí thớt "đòi bản quyền" lại bảo là: thà mua đắt còn hơn mua rẻ mà mất công.

Ối giời ơi, thế khác nào tự tay...

🤣😂😅😆😆😆🤪🤪🤪

:)) :)) :))
:P :P :P :P :P :P :P

=)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng