[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

dntq83

Xe buýt
Chào các cụ…
Lẽ ra em không viết tus này vì nhiều lý do…Đã là sự thích thú, niềm đam mê về 1 thú chơi nào đó sẽ là vô cùng…Ai cũng có thú chơi riêng của mình cả, miễn là không vi phạm Đạo đức và Pháp luật (em quan niệm như vậy) =D> . Khi tìm thấy mấy thớt viết về thú chơi café (của cụ ekichi04, cụ Patriots …), em …”tàu ngầm” đọc …để biết, để hiểu và để tự tìm cho mình cách chơi PHÙ HỢP với điều kiện mình đang có và thật lòng rất TÂM ĐẮC về những chia sẻ, kinh nghiệm từ chọn cà, rang – xay- pha để có tách café thành phẩm “NGON trong tầm tiền” (như ý các cụ chơi âm thanh hay nói) :x…Khoảng nửa năm trở lại đây, có 2 nhóm (tạm gọi như vậy) với 2 khuynh hướng và cách chơi hơi…khác nhau và tồn tại 2 thớt song hành (do có xích mích, bất hòa, quan điểm trái ngược từ các vị tiền bối – tạm gọi như vậy…) dù mục tiêu cuối cùng vẫn là được THƯỞNG THỨC tách café NGON, hợp với KHẨU VỊ của mình; …Em vẫn duy trì đọc, tìm hiểu và đôi lúc vẫn nhận được sự tư vấn, hỗ trợ, giúp đỡ nhiệt tình từ các cụ , các anh đi trước (từ cả 2 nhóm, em vẫn duy trì các mối quan hệ) Tuy nhiên gần đây, thớt này thi thoảng có những ý kiến đả kích, phê phán cá nhân hay bày tỏ thái độ không tôn trọng lẫn nhau, ĐẶC BIỆT là dè bỉu, chê bai …Quan điểm cá nhân ”nước sông không xâm phạm nước cống” nên chúng ta CẦN giữ hòa khí để thớt được tồn tại vì trong này với em (và cả những người mới) là cả 1 KHO TÀNG kiến thức về rang – xay – pha cafe :-* :-* :-* … Để đến với tách cà Ngon, hợp khẩu vị là cả 1 quá trình tìm hiểu và mày mò…Nếu không có những chia sẻ từ những người đi trước như trong thớt này (hay thớt bên kia) thì quá trình này sẽ kéo dài và NGƯỜI CHƠI MỚI sẽ gặp rất nhiều khó khăn để được tiếp cận tách café NGON, SẠCH và HỢP LÝ về giá cả. Mỗi người đều có sự LỰA CHỌN thú chơi của mình và cần TÔN TRỌNG thú chơi của người khác ;;) ;;) ;;)
Còn em, do điều kiện hiện tại nên chỉ dừng ở việc có bộ gear rang – xay – pha bình dân; lựa chọn những loại cà phê và tách đựng phù hợp với điều kiện kinh tế của mình. Tất nhiên sẽ nâng cấp lên các dòng máy xay, pha XỊN hơn khi đủ điều kiện cho phép… Còn gì vui hơn, sung sướng hơn khi được uống tách cà NGON pha từ máy XỊN, đựng trong những bộ tách ĐẸP …Nhưng (lại nhưng…) giá cả phải PHÙ HỢP, RẺ !!! Chứ cứ vung tiền ra mua những loại cà ngon, tách đẹp mà ĐẮT thì không phải cáí ĐÍCH của sự lựa chọn từ em ;););) !!!

Nói có sách, mách có chứng, dưới đây là loại café Geisha Esmerala niên vụ 2020 em mua với giá hơn 20$/lb xíu xiu, pha trong những bộ tách với giá cũng tương tự và 1 vài loại cà khác giá không quá 12$/lb...
View attachment 5551061

View attachment 5551063
View attachment 5551064
View attachment 5551066
View attachment 5551069
View attachment 5551073
View attachment 5551076
View attachment 5551096

Nhiều cụ ( và với em) đã từng bảy tỏ: nguồn nguyên liệu đầu vào của tách café cực kỳ QUAN TRỌNG, còn máy móc và tay nghề của người rang, xay, pha chỉ GÓP PHẦN làm cho HƯƠNG và VỊ của tách café tối ưu :-* !!!

Đôi lời chia sẻ và xin lỗi nếu làm mất thời gian của các cụ chỉ với 1 mục tiêu cuối – đó là thớt sẽ tiếp tục TỒN TẠI và lan tỏa đến đông đảo người thích và đam mê café NGON, SẠCH với chi phí HỢP LÝ, phù hợp với điều kiện mình đang có.:D:D:D Cám ơn cụ Patriots đã mở thớt rất hữu ích và hay !
Tất cả là sự ĐAM MÊ và DUYÊN !!! Trân trọng.
Tách, cream đẹp quá....Cám ơn cụ, cụ tâm huyết quá,.........

Lên đây chơi, chia sẻ, tìm hiểu, học hỏi, đó là điều rất tốt
Ở đây, mình khẳng định, ko có ai, ngoài cái ông gì, hở tý là tỏ vẻ thương hại người khác, ăn nói như mắc bệnh dại ....đáng khinh!

Còn XH thì muôn màu, đa nhân cách, ai biết nhiều, chia sẻ nhiều về mọi mặt, mọi khía cạnh để người trẻ học theo , lấy đó làm kinh nghiệm sống, làm mục đích để phấn đấu, tăng dân trí cho cộng đồng!

Còn mua sắm, nó dựa vào thu nhập của mỗi cá nhân, cách tiêu dùng của con người

Như tôi, mỗi năm tiền du lịch cho gđ, chắc bằng anh kia cày cả kiếp người , bộ máy trăm chai, đối với tôi chỉ 1-2 ngày lao động!

Thế nên, ở đây, chỉ có anh này, phải tự kiểm điểm mình, ăn nói cho nghiêm túc, đừng cứ mãi dở dại, rất phản cảm

Vậy nghen

nuochoaoto

Xe buýt
Chào các cụ…
Lẽ ra em không viết tus này vì nhiều lý do…Đã là sự thích thú, niềm đam mê về 1 thú chơi nào đó sẽ là vô cùng…Ai cũng có thú chơi riêng của mình cả, miễn là không vi phạm Đạo đức và Pháp luật (em quan niệm như vậy) =D> . Khi tìm thấy mấy thớt viết về thú chơi café (của cụ ekichi04, cụ Patriots …), em …”tàu ngầm” đọc …để biết, để hiểu và để tự tìm cho mình cách chơi PHÙ HỢP với điều kiện mình đang có và thật lòng rất TÂM ĐẮC về những chia sẻ, kinh nghiệm từ chọn cà, rang – xay- pha để có tách café thành phẩm “NGON trong tầm tiền” (như ý các cụ chơi âm thanh hay nói) :x…Khoảng nửa năm trở lại đây, có 2 nhóm (tạm gọi như vậy) với 2 khuynh hướng và cách chơi hơi…khác nhau và tồn tại 2 thớt song hành (do có xích mích, bất hòa, quan điểm trái ngược từ các vị tiền bối – tạm gọi như vậy…) dù mục tiêu cuối cùng vẫn là được THƯỞNG THỨC tách café NGON, hợp với KHẨU VỊ của mình; …Em vẫn duy trì đọc, tìm hiểu và đôi lúc vẫn nhận được sự tư vấn, hỗ trợ, giúp đỡ nhiệt tình từ các cụ , các anh đi trước (từ cả 2 nhóm, em vẫn duy trì các mối quan hệ) Tuy nhiên gần đây, thớt này thi thoảng có những ý kiến đả kích, phê phán cá nhân hay bày tỏ thái độ không tôn trọng lẫn nhau, ĐẶC BIỆT là dè bỉu, chê bai …Quan điểm cá nhân ”nước sông không xâm phạm nước cống” nên chúng ta CẦN giữ hòa khí để thớt được tồn tại vì trong này với em (và cả những người mới) là cả 1 KHO TÀNG kiến thức về rang – xay – pha cafe :-* :-* :-* … Để đến với tách cà Ngon, hợp khẩu vị là cả 1 quá trình tìm hiểu và mày mò…Nếu không có những chia sẻ từ những người đi trước như trong thớt này (hay thớt bên kia) thì quá trình này sẽ kéo dài và NGƯỜI CHƠI MỚI sẽ gặp rất nhiều khó khăn để được tiếp cận tách café NGON, SẠCH và HỢP LÝ về giá cả. Mỗi người đều có sự LỰA CHỌN thú chơi của mình và cần TÔN TRỌNG thú chơi của người khác ;;) ;;) ;;)
Còn em, do điều kiện hiện tại nên chỉ dừng ở việc có bộ gear rang – xay – pha bình dân; lựa chọn những loại cà phê và tách đựng phù hợp với điều kiện kinh tế của mình. Tất nhiên sẽ nâng cấp lên các dòng máy xay, pha XỊN hơn khi đủ điều kiện cho phép… Còn gì vui hơn, sung sướng hơn khi được uống tách cà NGON pha từ máy XỊN, đựng trong những bộ tách ĐẸP …Nhưng (lại nhưng…) giá cả phải PHÙ HỢP, RẺ !!! Chứ cứ vung tiền ra mua những loại cà ngon, tách đẹp mà ĐẮT thì không phải cáí ĐÍCH của sự lựa chọn từ em ;););) !!!

Nói có sách, mách có chứng, dưới đây là loại café Geisha Esmerala niên vụ 2020 em mua với giá hơn 20$/lb xíu xiu, pha trong những bộ tách với giá cũng tương tự và 1 vài loại cà khác giá không quá 12$/lb...
View attachment 5551061

View attachment 5551063
View attachment 5551064
View attachment 5551066
View attachment 5551069
View attachment 5551073
View attachment 5551076
View attachment 5551096

Nhiều cụ ( và với em) đã từng bảy tỏ: nguồn nguyên liệu đầu vào của tách café cực kỳ QUAN TRỌNG, còn máy móc và tay nghề của người rang, xay, pha chỉ GÓP PHẦN làm cho HƯƠNG và VỊ của tách café tối ưu :-* !!!

Đôi lời chia sẻ và xin lỗi nếu làm mất thời gian của các cụ chỉ với 1 mục tiêu cuối – đó là thớt sẽ tiếp tục TỒN TẠI và lan tỏa đến đông đảo người thích và đam mê café NGON, SẠCH với chi phí HỢP LÝ, phù hợp với điều kiện mình đang có.:D:D:D Cám ơn cụ Patriots đã mở thớt rất hữu ích và hay !
Cụ viết gì mà dài éo chịu được.. em đọc từ từ vậy.. Trước mắt là cảm ơn cụ về sự chia sẻ chân thành. Và những mong ước giản đơn nhưng tốt đẹp cho cuộc chơi. Mời cụ cốc cafe tối vậy.. Bão gió bữa giờ cũng vất vả cụ nhỉ.. nhưng bão trời hay bão lòng, hay bão tình... Thì nó cứ đến lại đi, đi lại đến.. Cho tới khi nằm thẳng duỗi thôi... :) :)

Lên đây chơi, chia sẻ, tìm hiểu, học hỏi, đó là điều rất tốt
Ở đây, mình khẳng định, ko có ai, ngoài cái ông gì, hở tý là tỏ vẻ thương hại người khác, ăn nói như mắc bệnh dại ....đáng khinh!

Còn XH thì muôn màu, đa nhân cách, ai biết nhiều, chia sẻ nhiều về mọi mặt, mọi khía cạnh để người trẻ học theo , lấy đó làm kinh nghiệm sống, làm mục đích để phấn đấu, tăng dân trí cho cộng đồng!

Còn mua sắm, nó dựa vào thu nhập của mỗi cá nhân, cách tiêu dùng của con người

Như tôi, mỗi năm tiền du lịch cho gđ, chắc bằng anh kia cày cả kiếp người , bộ máy trăm chai, đối với tôi chỉ 1-2 ngày lao động!

Thế nên, ở đây, chỉ có anh này, phải tự kiểm điểm mình, ăn nói cho nghiêm túc, đừng cứ mãi dở dại, rất phản cảm

Vậy nghen
Đúng như cụ nói, xã hội muôn màu, đa nhân cách.. Nhưng cũng trên cơ sở phân tích của cụ... thì hãy nhìn mặt tốt của nhau để mà sống. Hãy nhìn cuộc sống đa chiều hơn để tìm mặt tốt của mỗi người. Cuộc sống là WIN WIN.. nên luôn có sự qua lại lúc này lúc kia.
Cụ làm 1,2 ngày vài trăm chai (theo em hiểu là vài trăm triệu tiền Việt Nam hay viết tắt là VNĐ) là một thu nhập khủng khiếp ngay cả với cả thủ tướng nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa việt nam chắc cũng nghiêng mũ! Em cảm thấy rất "NỂ" - Qua đó chắc cụ cũng rất bận rộn nên chắc không xem được 1/100 của các bài viết trong topic này từ đầu (em nghĩ vậy) - Mình cứ đọc thêm thử để xem tại sao có người chơi bên này, nhất định không chơi bên kia và ngược lại. Có nghĩa là vẫn có sự đúng - sai giao thoa. Hay nói cách khác thì cuộc sống vốn là vậy... Nếu 1 người hoàn toàn xấu và mọi rợ thì chắc hẳn đã bị loại ra khỏi cộng đồng. Mình đừng nghĩ tung cục kẹo ra thì bầy khỉ bám vào, cái đó dễ quá, nếu nghĩ là vậy thì tư tưởng đó có phần nhỏ nhen hoặc đơn giản là hơi cực đoan.. Con nít lên 3 nó cũng chỉ thích 1,2 lần chứ không có sự bền chặt đâu cụ ạ. Đọc nhiều và nhận định rộng ra, và khoan nghe lời phiến diện cụ nhỉ.. Cụ học rộng tài cao thu nhập khủng, em nói chơi tâm tư chứ cũng không dám dạy đời đâu ạ... :"> :">

Chỉnh sửa cuối:
Cụ viết gì mà dài éo chịu được.. em đọc từ từ vậy.. Trước mắt là cảm ơn cụ về sự chia sẻ chân thành. Và những mong ước giản đơn nhưng tốt đẹp cho cuộc chơi. Mời cụ cốc cafe tối vậy.. Bão gió bữa giờ cũng vất vả cụ nhỉ.. nhưng bão trời hay bão lòng, hay bão tình... Thì nó cứ đến lại đi, đi lại đến.. Cho tới khi nằm thẳng duỗi thôi... :) :)

Đúng như cụ nói, xã hội muôn màu, đa nhân cách.. Nhưng cũng trên cơ sở phân tích của cụ... thì hãy nhìn mặt tốt của nhau để mà sống. Hãy nhìn cuộc sống đa chiều hơn để tìm mặt tốt của mỗi người. Cuộc sống là WIN WIN.. nên luôn có sự qua lại lúc này lúc kia.
Cụ làm 1,2 ngày vài trăm chai (theo em hiểu là vài trăm triệu tiền Việt Nam hay viết tắt là VNĐ) là một thu nhập khủng khiếp ngay cả với cả thủ tướng nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa việt nam chắc cũng nghiêng mũ! Em cảm thấy rất "NỂ" - Qua đó chắc cụ cũng rất bận rộn nên chắc không xem được 1/100 của các bài viết trong topic này từ đầu (em nghĩ vậy) - Mình cứ đọc thêm thử để xem tại sao có người chơi bên này, nhất định không chơi bên kia và ngược lại. Có nghĩa là vẫn có sự đúng - sai giao thoa. Hay nói cách khác thì cuộc sống vốn là vậy... Nếu 1 người hoàn toàn xấu và mọi rợ thì chắc hẳn đã bị loại ra khỏi cộng đồng. Mình đừng nghĩ tung cục kẹo ra thì bầy khỉ bám vào, cái đó dễ quá, nếu nghĩ là vậy thì tư tưởng đó có phần nhỏ nhen hoặc đơn giản là hơi cực đoan.. Con nít nên 3 nó cũng chỉ thích 1,2 lần chứ không có sự bền chặt đâu cụ ạ. Đọc nhiều và nhận định rộng ra, và khoan nghe lời phiến diện cụ nhỉ.. Cụ học rộng tài cao thu nhập khủng, em nói chơi tâm tư chứ cũng không dám dạy đời đâu ạ... :"> :">

CS là luôn mở lòng!
Chơi với người, chọn mặt tốt để chơi, bác ạ

Là con người, ai cũng có khiếm khuyết, ko ai là hoàn hảo, mình đọc đủ cả 2 thớt, mất hơn 1 tháng, có hôm đọc đến sáng, mới đi ngủ

Mình hiểu những ẩn ý mà bác nói
Thế nên, mới bảo anh kia, bớt bớt lại, đáng tuổi ông bà, bớt viết kiểu đó đi

Phần, mình không quan tâm đến tài chính, phiên phiến tý, ta sẽ có nhiều bạn hơn thù!

nuochoaoto

Xe buýt
Phần, mình không quan tâm đến tài chính, phiên phiến tý, ta sẽ có nhiều bạn hơn thù!
Đúng ồi... Tiền bạc là phù du.. Không có tiền thì Phù.. đủ thứ.. Nhưng thu nhập vài trăm triệu VNĐ trong 2 ngày thì em cũng rất "NỂ" cụ... nói gì thì nói Tài chính quan trọng đó CỤ.. =)) =)) =))

Đúng ồi... Tiền bạc là phù du.. Không có tiền thì Phù.. đủ thứ.. Nhưng thu nhập vài trăm triệu VNĐ trong 2 ngày thì em cũng rất "NỂ" cụ... nói gì thì nói Tài chính quan trọng đó CỤ.. =)) =)) =))
Đổi không khí, em post ảnh miền Bắc Việt Nam
Có đi, mới biết người dân ta còn lạc hậu và vất vả quá
Các bác có ảnh, chia sẻ cho vui
Mỗi tháng em đưa gđ đi 1 địa điểm, để các cháu có ký ức về ĐN VN, mai mốt sống ở đâu, cũng phải luôn tự hào về Tổ Quốc VN ta

Em đi HG năm nay, em mới chỉ đi dạo miền Bắc mới 3 năm nay, mỗi lần đi 2 tuần

BMW 6688

Xe tăng
=)) =)) =)) =)) =)) =))

Th4iNguy3n

Xe buýt
Ôi, hết bão số 6 rồi đến 7, các cụ không đi đâu hết nên ở nhà lên OTF trút bầu tâm hự ah?

Em chả có gì nhiều, lục lọi ra được cái tách xanh xanh giông giống cụ BMW 6688 , mời các cụ tách cà tối ah.

ekichi04

Xe tăng
Chào các cụ…

View attachment 5551061

View attachment 5551063
View attachment 5551064
View attachment 5551066
View attachment 5551069
View attachment 5551073
View attachment 5551076
View attachment 5551096

Có vụ gì vậy cụ ? 2 topic cãi nhau là topic nào nhỉ ? Em đợt này bận, vào of đọc topic giải trí là chính, lười đọc mấy topic về kĩ thuật, có vụ gì về cf hả cụ ?
Vài tháng nay tạm đóng quán nên tuần uống cf dạo 5-6 quán, tiện nghiên cứu lại thị trường cf Hà Nội, và gu uống của khách, em thấy có nhiều thay đổi dáng kể trong năm Covid này.

PS: cụ mà còn Geisha, nếu rảnh em mời cụ qua quán của 1 ofer, cũng là học trò em, cho em xin ké phát, 5 tháng quán tạm niêm phong vì sự cố, em chưa có đc rang và uống cà nhập nữa, thèm ghê.

Mình vẫn ko có cái ly tách nào, nhìn các bác có nhiều ly tách đẹp, khoái ghê

kenshire

Xe tăng
Chào các cụ…

Chào các Cụ, chính là em đây, em lại ngoi lên, em ngoi lên sau khi đọc văn của cụ BMW 6688 .
Cụ BMW ạ, cụ cũng là dân chơi cà lâu đời, cụ cũng biết hết về sự tích các thớt cà trên cái of này. Ở trên cụ có cảm ơn các cụ như ekichi, Patriot, cụ có khẳng định cụ ko vi phạm pháp luật và đạo đức. Theo em cụ có ĐẠO VĂN đấy cụ ạ. Cụ cảm ơn 2 cụ kia, và slogan của cụ thì bê nguyên cái nguyên lý lúc em mở thớt?!? WTF?!?. Châm ngôn 3 chữ vàng còn hiển hiện trên tiêu đề thớt của e đấy cụ ạ, e đã xoá thớt đâu? Thớt e mở cũng dc khá lâu gần 1 năm rồi. Em cũng rất vui khi điều em mong muốn đã lan toả sang các cụ bên này, đặc biệt là cụ BMW 6688 . Tất nhiên vẫn còn 1 số điều các cụ chưa hiểu kỹ, em ủng hộ việc các cụ sang thớt bên e cùng giao lưu. Thớt bên e toàn các bác già, e là người có thể là trẻ nhất, nhưng em đảm bảo ko có chuyện moi móc nói xấu lẫn nhau. Thớt bên e tuân thủ đúng theo nguyên tắc tôn trọng lẫn nhau, người thu nhập 1000 usd/ngày cũng ngang hàng vs ông làm ra 100.000 VNĐ/ngày như em thôi. Tuy nhiên, việc cụ bê cái châm ngôn triết lý của em về đây có thể làm các bác mới chơi vào đọc hiểu nhầm đấy. Đầu tiên là tên cái thớt bên này chỉ gói gọn trong máy cà phê thôi. Tên thớt bên em bao hàm rộng hơn, nhiều khía cạnh hơn, từ cà phê, máy rang, máy pha, cách chơi. Điều thứ 2, cụ nhấn mạnh vào người chơi mới với geisha 20 đô/lb (= 40 đô/kg), tách 12 đô/cái thì e xin can. Đợt vừa rồi em dc các cụ rủ mua chung, nghe nói giá tiền là em sun hết cả lại, em và vài cụ vẫn Sidamo 125k/kg, Supremo 180k/kg phang đều đặn hàng ngày. Em cũng tích lợn tiết kiệm dc một chút của nả, nhờ lão anh Skoda_Favorit sắm cho vài bộ cốc để loè thiên hạ, đẹp mặt cái thớt một chút. Nghe cụ nói đúng là cái rẻ của người giàu nó khác chúng em. Dông dài cũng nhiều, em gửi các cụ link thớt bên em, chào đón các cụ cùng tư tưởng sang chia sẻ!

BMW 6688

Xe tăng
Có vụ gì vậy cụ ? 2 topic cãi nhau là topic nào nhỉ ? Em đợt này bận, vào of đọc topic giải trí là chính, lười đọc mấy topic về kĩ thuật, có vụ gì về cf hả cụ ?
Vài tháng nay tạm đóng quán nên tuần uống cf dạo 5-6 quán, tiện nghiên cứu lại thị trường cf Hà Nội, và gu uống của khách, em thấy có nhiều thay đổi dáng kể trong năm Covid này.

PS: cụ mà còn Geisha, nếu rảnh em mời cụ qua quán của 1 ofer, cũng là học trò em, cho em xin ké phát, 5 tháng quán tạm niêm phong vì sự cố, em chưa có đc rang và uống cà nhập nữa, thèm ghê.
Dạ cụ...cà thì em còn vì mới mua vụ mới này nhưng lại ở xa cụ quá nên chưa thể mời cụ đươc (em ở Miền Trung cụ ah) hy vọng sẽ có dịp được gặp cụ...còn chuyện xích mích chỉ là việc...cá nhân, cụ đọc trong thớt sẽ hiểu, em không muốn nhắc lại.

BMW 6688

Xe tăng
Cụ nói rất đúng trừ câu này ! Em sẽ tin cụ nếu như có link chứng minh. :)
Dạ cụ ! Em dân miền trung ăn mắm mặn không biết nói điêu nói láo cụ ạ.. đây ạ

12lbs có giá 27$/lbs. Nhưng mua cả Bao (50lbs) Thì thương thảo được giá tốt hơn khá nhiều. Còn chuyện người khác mua được giá thế nào thì em không Take Care được, đó là ưu ái riêng của mỗi khách hàng cụ ơi. Làm gì cũng cần có mối quan hệ lâu dài và mình có trước có sau thì sẽ có được ưu ái của người khác cụ ạ, mua cafe cũng vậy. Cụ thể là làm việc có tập thể hòa hợp, hay mua bán có tập thể đồng lòng cũng dễ.. như đi mua sỉ cũng dễ nói chuyện với Seller hơn. Cốc tách cũng vậy.. seller có thể treo giá 250$ bán mớ, bọn em trả giá 140$ cho cả chục set nên giá tốt lắm..
Nếu cụ cần mai em sẽ tìm lại thông tin thanh toán cho cụ xem nhé.
thêm cái ảnh để rõ ý hơn

cám ơn cụ đã chú ý đến bài viết của em./.

Chỉnh sửa cuối:

xebo

Xe bò ! ©
Dạ cụ ! Em dân miền trung ăn mắm mặn không biết nói điêu nói láo cụ ạ.. link đây

View attachment 5551834

12lbs có giá 27$/lbs. Nhưng mua cả Bao (50lbs) Thì thương thảo được giá tốt hơn khá nhiều. Còn chuyện người khác mua được giá thế nào thì em không Take Care được, đó là ưu ái riêng của mỗi khách hàng cụ ơi. Làm gì cũng cần có mối quan hệ lâu dài và mình có trước có sau thì sẽ có được ưu ái của người khác cụ ạ, mua cafe cũng vậy. Cụ thể là làm việc có tập thể hòa hợp, hay mua bán có tập thể đồng lòng cũng dễ.. như đi mua sỉ cũng dễ nói chuyện với Seller hơn. Cốc tách cũng vậy.. seller có thể treo giá 250$ bán mớ, bọn em trả giá 140$ cho cả chục set nên giá tốt lắm..
Nếu cụ cần mai em sẽ tìm lại thông tin thanh toán cho cụ xem nhé.
thêm cái ảnh để rõ ý hơn
View attachment 5551847
View attachment 5551848
Wow, công nhận rẻ thật ! Em tìm thì nó rẻ cũng phải $33/lb (https://www.ebay.com/itm/12-Pounds-Panama-Hacienda-La-Esmeralda-GEISHA-1500-Green-Coffee-Beans-2020-Crop/333697218453?hash=item4db1e77795:g:CJsAAOSwR6NfQHNx).

nuochoaoto

Xe buýt
Cafe muốn ngon và rẻ phải mua ngay từ tiệm của seller cụ ạ và thường phải mua ngay khi hàng vừa về kho. Thường nó sẽ hết trước khi nó kịp đăng lên ebay với những loại đã có tiếng ngon và giá tốt, khách mua cafe đa số là khách quen, gần giống như cụ cắt tóc quen tiệm quen thợ thì cứ tới 1 tiệm suốt khó đổi lắm hii. Chiết khấu của ebay cũng không ít. Nên mua cafe trên ebay chỉ là phương án cuối cùng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

xebo

Xe bò ! ©
Cafe muốn ngon và rẻ phải mua ngay từ tiệm của seller cụ ạ và thường phải mua ngay khi hàng vừa về kho. Thường nó sẽ hết trước khi nó kịp đăng lên ebay với nhưng loại đã có tiếng ngon và giá tốt, khách mua cafe đa số là khách quen, gần giống như cụ cắt tóc quen tiệm quen thợ thì cứ tới 1 tiệm suốt khó đổi lắm hii. Chiết khấu của ebay cũng không ít. Nên mua cafe trên ebay chỉ là phương án cuối cùng thôi.
Vâng, em cũng chả biết tìm đâu ngoài search trên eBay với Amazon mà thôi. Các cụ có nguồn nào ngon rẻ bổ thì chia sẻ thông tin cho bọn còn ngáo ngơ như em với. :)

QUANG1970

Xe lăn
.................................................................................................
View attachment 5551847
View attachment 5551848

Nếu bảo là hình thì còn nhiều lắm! :D
Để em phụ bác BMW 6688 Up vài tấm có thể gọi là "hay hay", cho mọi người coi cho vui!

Em nghĩ, có lẽ up vài tấm chắc là đủ!
:>
Chứ mua mấy trăm set (bộ) tách mà show hình, thì chỗ nào chứa cho hết?! :-/:-?
Không khéo lại thành thớt buôn cà, lẫn mua tách về khoe, rồi kết hợp kinh doanh, mà người mua còn phải "hàm ơn" mất thôi!) :P

IN addition, câu chuyện "mua cà đặc chủng, lùng tách quý" giá rẻ, nên dừng lại ở đây! =D> Không cần phải chứng minh thêm làm gì: Bác nào đang uống những hạt Geisha 2020 giá hơn 20USD/Lb, hay giả như, có ai vì chưa biết hay, vì một lý do nào đó mà uống vào mồm, cũng cái Geisha đó với giá 35-40 USD hay thậm chí vời "giá trên trời", thì cứ vui với cái minh có, vì sự thật ntn thì mãi mãi vẫn là sự thật không cần phải chứng minh làm gì cho mất thì giờ. Khi anh biết nó đúng, nó thực là đủ, có chứng minh hay không thì nó vẫn là như vậy, càng cố chứng minh thì lại sa đà vào những tranh cãi mà hệ lụy của nó, thì chắc chắn anh sẽ là người mất nhiều hơn được!
Dăm ba câu nói khích hay chê bai, vài ba tiếng xưng tụng, tung hê, khen nịnh, chẳng là gì cả: Nó không làm thay đổi được bản chất của sự việc! :))

In closing, Thích là rẻ! Cũng như đã rẻ là rẻ! Đấy là chửa nói, bác BMW 6688 không có nghĩa vụ và bổn phận cũng như trách nhiệm giúp người khác mua bằng cái giá bác đang và sẽ mua! [-X

FYI, Các bác thấy đấy, mua ntn, thì Limoges chi tầm 14 - 15USD/ set
Wedgwood mẫu thông thường (không phải mẫu Wedgwood Ulander Power màu xanh thổ Nhĩ Kỳ (Turquoise) ) chỉ tầm 6 USD/ set.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng