[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

lx125_black

Xe container
Nhìn ảnh cái ly lót của cụ e vui quá :D
Gốm Đông Gia ạ, khách hàng ruột bên em :). Sản phẩm gốm này men đặc biệt, lửa đặc biệt, sau thành phẩm cứng và rất nặng, không hề mất màu gốm, càng dùng càng bóng đẹp

Patriots

Xe lăn
Gốm Đông Gia ạ, khách hàng ruột bên em :). Sản phẩm gốm này men đặc biệt, lửa đặc biệt, sau thành phẩm cứng và rất nặng, không hề mất màu gốm, càng dùng càng bóng đẹp
Cụ làm món gốm này ạ? Cháu cũng thích đồ này, lần trước qua Chu Đậu cháu cũng làm một bộ

lx125_black

Xe container
Cụ làm món gốm này ạ? Cháu cũng thích đồ này, lần trước qua Chu Đậu cháu cũng làm một bộ
Em làm dịch vụ cho họ thôi ạ, xuất khẩu hàng đi tây bán :D.
Sản phẩm này là độc quyền của gốm Đông Gia ạ, chưa có nhà nào ở Bát Tràng, Chu Đậu bắt chước được.

Skoda_Favorit

Xe container
Vâng Cụ! Hàng thửa vì cũng ít bán trên thị trường kiểu đại trà!

Ale ale

Xe máy
Khiếp! Chỗ đàn ông đàn ang mà mợ cũng nhón chân vào!
Dạ, cảm ơn cụ đã lưu tâm chịu khó lọ mọ search GG kỳ cạch gõ trả lời giúp em.
Tuy là mợ nhưng em hay tò mò về máy móc tí ạ. Chung quy nó cũng làm cuộc sống con người tiện nghi hơn phải không ạ?
Em không dám nhận những gì cụ khen tặng. Bỏ qua văn phong đặc trưng của cụ thì em thấy nó cũng khá bổ ích đối với em. Em nhớ câu các cụ ta ngày xưa dạy "tiền nào của nấy", "đắt xắt ra miếng" nên em sẽ cố gắng làm "người tiêu dùng thông minh" thôi ạ.
P/s: cho em nợ cụ chén rượu nhá!

QUANG1970

Xe lăn
Dạ, cảm ơn cụ đã lưu tâm chịu khó lọ mọ search GG kỳ cạch gõ trả lời giúp em.
Tuy là mợ nhưng em hay tò mò về máy móc tí ạ. Chung quy nó cũng làm cuộc sống con người tiện nghi hơn phải không ạ?
Em không dám nhận những gì cụ khen tặng. Bỏ qua văn phong đặc trưng của cụ thì em thấy nó cũng khá bổ ích đối với em. Em nhớ câu các cụ ta ngày xưa dạy "tiền nào của nấy", "đắt xắt ra miếng" nên em sẽ cố gắng làm "người tiêu dùng thông minh" thôi ạ.
P/s: cho em nợ cụ chén rượu nhá!
Mợ viết 5 dòng, chắt lọc kỹ, có thể nói là "chẳng thừa một chữ không thiếu một câu" đã thế, laị còn khiêm cung, nhã nhặn! Kiểu này thì không con bà Đoàn thì cũng hẳn là cháu bà Hồ chứ đâu phải bỡn!

Cơ mà, với tôi. thì quý nhất là cái Post Scriptum ở dòng cuối mợ viết đấy (Không có nó thì chén rượu ngon này chắc đã chẳng đươc rót !) cũng như vì thấy thật đáng trân trọng cái "lời khen nửa mùa" của mợ nên phải nhanh tay rót chén rượu nhạt mời mợ ghé môi! Nêu mợ không dùng thì mời hai cụ nhà xơi hộ kẻo phí!

Mợ thì còn "đong đếm" tiếc rẻ, chùn tay trước khi làm chứ tôi, là tôi rót ngay! Thậm chí với loại người vô ơn, khi người ta giúp mình bất kể việc lớn nhỏ nhưng, do cha mẹ nó còn sống mà không dạy dỗ nó, để biết mở miệng nói ra một câu cảm ơn cho tử tế, chẳng những thế lại còn phê phán này nọ để phủi ơn VÀ khi người ta nói vào mặt, không biết ngậm cái mồm ... lại còn dám mở cái mồm ra thanh minh thế này thế khác thì có khi tôi còn hất thẳng cả chai vào mặt ấy chứ!

Đấy là tôi nói ai kia chứ, với mợ, một khuê nữ thế kỷ 21" lại " luôn nhớ tới "câu các cụ ta ngày xưa dạy" thì tôi tin, sẽ biết "tiến lùi" "xuất x" như thế nào, để không mang tiếng "Ăn cháo đái bát" phải không nào?

Ngoài chén rượu "vung tay" cho bài viết lần này của mợ (tôi sẽ còn tiếp tục nhanh tay rót mỗi khi được may mằn ghé mắt vào bất kỳ bài viết trả lời nào của mợ trên diễn đàn này trong phạm vi nội quy diễn đàn Otofun cho phép) cũng xin phép được "hào phóng" gửi thêm (bonus) một "Kính bái" đến hai cụ nhà đã dày công "đúc" lên mợ nữa nhé!

Chỉnh sửa cuối:

VIKO L

Xe điện
Em mới có cái máy này mà khâu đánh sữa dốt quá, em mời các cụ qua nhà em ( phố Nhật Chiêu, Tây Hồ) em mời ly espresso và giao lưu học hỏi đánh sữa ạ

Ale ale

Xe máy
Tôi tham gia diễn đàn để chắt lọc những thông tin bổ ích mà nhiều người có thể chia sẻ cùng nhau không phân biệt giới tính, tuổi tác, khoảng cách địa lí. Tôi không có ý định vào KDCN hay buôn bán gì nên hạn chế còm không cần thiết làm loãng chủ đề. Theo nội quy của diễn đàn phải rót cho 20 người khác mới được rót lại cho người đầu tiên, cụ vào diễn đàn chẳng lẽ không biết điều này sao. Tôi viết nợ cụ rượu là vì thế. Do cụ liên tục nhắc đến các bậc sinh thành ra tôi nên tôi có mấy ý với cụ như sau:
Thứ nhất: Đối với tôi "văn là người". Xin lỗi đã làm cụ phải mất thời gian chỉnh sửa còm.
Thứ hai: Thật sự cách hành văn lần này của cụ tôi không thấy phù hợp với mình nên kính cáo từ nay cụ không theo dõi và quote còm của tôi nữa.
Thứ ba: Sau còm này tôi ignore cụ.

Kính gửi các cụ mợ khác: xin lỗi đã làm phiền mọi người ạ.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Cụ QUANG1970 oi, cụ nhận xét giúp em ly này với.

Em thì chỉ uống đơn giản thế này

Cũng mầu, cũng bọt, cũng vị, cũng hương đủ cả

Chỉnh sửa cuối:

Lê Thị Mai

Xe hơi
em quên mất....số đt của em là 0989830136... có các loại máy cho nhu cầu quán nhỏ hhọc gia đình

QUANG1970

Xe lăn
..............................................................................................
Thứ ba: Sau còm này tôi ignore cụ.

.....................................................................

Đã rót mời mợ xơi thêm chén khác! Mợ uống nhanh kẻo nhạt mồm nhé!

Nói là làm, Một khi đã muốn là được!

Vouloir c'est pouvoir!

dtrung

Xe điện
em quên mất....số đt của em là 0989830136... có các loại máy cho nhu cầu quán nhỏ hhọc gia đình
Em tìm loại này hoặc tương đương, em chỉ muốn mua máy nhỏ vì em chỉ pha mình em uống hàng ngày. Đợt em đặt cái cái nhỏ loại 200ml (350K) của trang web này nhưng họ hết hàng chỉ còn loại to (755K)

http://khoinghiepcafe.com/san-pham/binh-pha-ca-phe-moka-express-9-cups-450ml-moka-bialetti/

Skoda_Favorit

Xe container
Em tìm loại này hoặc tương đương, em chỉ muốn mua máy nhỏ vì em chỉ pha mình em uống hàng ngày. Đợt em đặt cái cái nhỏ loại 200ml (350K) của trang web này nhưng họ hết hàng chỉ còn loại to (755K)

http://khoinghiepcafe.com/san-pham/binh-pha-ca-phe-moka-express-9-cups-450ml-moka-bialetti/
Em nghĩ giá ~ 350K chắc là đồ Đài loan thôi chứ kg có Moka Pot Bialetti made in Italy giá đó!

Mercedes 005-69

Xe hơi
Website
www.bmvpharma.com
Em nghĩ giá ~ 350K chắc là đồ Đài loan thôi chứ kg có Moka Pot Bialetti made in Italy giá đó!
E cũng nghĩ như cụ, loại này là của bác tập không ghi rõ nguồn gốc xuất xứ, dân buôn hay gọi là hàng "chợ"

Trạng thái
Thớt đang đóng