[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Xe lăn
Báo cáo các bác hôm trước em đặt mua cái chống bụi máy khoan trên Shopee, chiều này rảnh ngồi chế cái phễu này để thổi bột cà trong máy, em mời các cụ thẩm thành quả của em
Cụ quả là sáng tạo đấy :P

"Áo gấm vá kakhi" là đây !!! :(( :(( :((
Cái máy Mignon (dễ thương) là thế mà nỡ lòng nào lại nhét cái của nợ kia vào !!!! Làm mất đi giá trị và vẻ đẹp vốn có của nó! :-s

Còn không "giữ mồm giữ miệng" hay nôm na, và tục hơn nữa, khi nhìn thì "Thương cho đóa hoa nhài cắm ......" :(
Hay muốn "nửa văn hoa nửa chơi chữ" thì dùng cặp câu đối nổi tiếng để diễn tả: :P

Áo đỏ lấm .... trâu ;;)
Dù xanh che ... ngựa! :-s

Các bác đọc những lời em nói trên, khoan vội khó chịu hay ... sôi máu! Nhất là những "nhà phát minh" [-X
Cứ yên tâm, em sẽ có bài chia sẻ kinh nghiệm với các bác về "chống đọng cà" (Retention) sau nhé! :D

HAPPY WEEKEND !!!!!! :)) :)) :)) :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Hung Phuc

Xe điện
"Áo gấm vá kakhi" là đây !!! :(( :(( :((
Cái máy Mignon (dễ thương) là thế mà nỡ lòng nào lại nhét cái của nợ kia vào !!!! Làm mất đi giá trị và vẻ đẹp vốn có của nó! :-s

Còn không "giữ mồm giữ miệng" hay nôm na, và tục hơn nữa, khi nhìn thì "Thương cho đóa hoa nhài cắm ......" :(
Hay muốn "nửa văn hoa nửa chơi chữ" thì dùng cặp câu đối nổi tiếng để diễn tả: :P

Áo đỏ lấm .... trâu ;;)
Dù xanh che ... ngựa! :-s

Các bác đọc những lời em nói trên, khoan vội khó chịu hay ... sôi máu! Nhất là những "nhà phát minh" [-X
Cứ yên tâm, em sẽ có bài chia sẻ kinh nghiệm với các bác về "chống đọng cà" (Retention) sau nhé! :D

HAPPY WEEKEND !!!!!! :)) :)) :)) :)) :)) :))
😂😂😂😂
Vâng bác, em cũng mong bác chia sẽ giúp em kinh nghiệm về chống đọng cà để em vứt cái của nợ kia đi😀😀😀

Chỉnh sửa cuối:

nuochoaoto

Xe buýt
Báo cáo các bác hôm trước em đặt mua cái chống bụi máy khoan trên Shopee, chiều này rảnh ngồi chế cái phễu này để thổi bột cà trong máy, em mời các cụ thẩm thành quả của em
Cụ đúng là sáng tạo hihi.. mà nó cũng hơi uổng cái máy rất đẹp của cụ thật... để từ từ coi sao 🤔🤔🤔

QUANG1970

Xe lăn
😂😂😂😂
Vâng bác, em cũng mong bác chia sẽ giúp em kinh nghiệm về chống đọng cà để em vứt cái của nợ kia đi😀😀😀
Trước mắt, đây là một phương án, mời bác:

Các bác cứ nhìn coi nó có đẹp hơn cái đùm mắm tôm kia không???

Chỉnh sửa cuối:

nuochoaoto

Xe buýt
Em đố các bác cho em một ví dụ vế bác nào thường pha hằng ngày, các loại cafe như Geisha, JBM, Hawaii Krona, Bourbon Noir ..... bằng tay cầm không đáy ( bottomless portafilter)!

Trên thế giới nếu tìm thì cũng có đấy nhưng "đỏ mắt"! :(
Còn trên cái cõi OF này, thì chắc chắn có, nhưng ............................... trong mơ! :))
Bác nhắc em mới nhớ.. cứ rậm rịch đón quà trung thu.. hóa ra lục tủ vẫn còn Geisha và Bourbon Noir đây.. mấy cái kia cũng có luôn hớ hớ.. Em không có tay cầm không đáy nên may quá.. không cần đắn đo là có nên thí nghiệm đuôi chuột bằng cà này hay không :"> :">
Em vừa tranh thủ rang mấy mẻ... Degas xong hoặc thèm thì cũng uống sớm để dọn đường đón tết Thiếu Nhi... 😂 😂 Tết các cháu mà các cụ cứ nhắng hết cả lên...

Cà gì mà như Củi Mục Ven Sông thế này... :-o :-o

Thêm mẻ Crop2020

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Bác nhắc em mới nhớ.. cứ rậm rịch đón quà trung thu.. hóa ra lục tủ vẫn còn Geisha và Bourbon Noir đây.. mấy cái kia cũng có luôn hớ hớ.. Em không có tay cầm không đáy nên may quá.. không cần đắn đo là có nên thí nghiệm đuôi chuột bằng cà này hay không :"> :">
Em vừa tranh thủ rang mấy mẻ... Degas xong hoặc thèm thì cũng uống sớm để dọn đường đón tết Thiếu Nhi... 😂 😂 Tết các cháu mà các cụ cứ nhắng hết cả lên...

Cà gì mà như Củi Mục Ven Sông thế này... :-o :-o

Trung thu là tết thiếu nhi,​
Mà sao người lớn lại đi chơi nhiều??? :-/
Chơi nhiều, nhưng chớ có liều! [-X
"Liều không bao" khéo thêm nhiều thiếu nhi. :P

Ôi! "mẻ Crop 2020"!? :-s:-o:(/:):-/

Thế là bác nuochoaoto đã có trong tay cái hạt Geisha Esmeralda Crop 2020 rồi ạ??? :D
Bác làm phúc, chia lại cho em một ít được chứ? :"> :D

Em đội ơn bác trước! ^:)^ ^:)^ ^:)^

Những là rày ước mai ao,​
Mỗi năm đến hẹn, lao xao kiếm tìm. :-"
Miếng ngon thì khó thể im,​
Dẫu là "dạ sứa gan lim" cũng .................. thèm! :P :P :P

nuochoaoto

Xe buýt
Ôi! "mẻ Crop 2020"!? :-s:-o:(/:):-/

Thế là bác nuochoaoto đã có trong tay cái hạt Geisha Esmeralda Crop 2020 rồi ạ??? :D
Bác làm phúc, chia lại cho em một ít được chứ? :"> :D

Em đội ơn bác trước! ^:)^ ^:)^ ^:)^

Những là rày ước mai ao,​
Mỗi năm đến hẹn, lao xao kiếm tìm. :-"
Miếng ngon thì khó thể im,​
Dẫu là "dạ sứa gan lim" cũng .................. thèm! :P :P :P
Ah không bác ơi.. Crop 2020 thôi.. Cà thì.. cũng Panama nhưng.. Giờ em còn uống Geisha 2017.. thì còn mấy năm nữa mới tới Geisha 2020 được haha... 😂 😂 Hay nếu bác có thì chia em ít uống thử với.. Năm nay Geisha 2020 hình như khá là thơm tho..??

hong7cong

Xe buýt
em cũng đu theo cái cụ đặt một cái cho em Mazzer mà chưa lắp vì ko kiếm dc cái nắp trên. Cụ mua đâu dc cái nắp nhựa đó vậy? Trông hợp đó

hiện tại em dùng cái chổi trang điểm trôm dc của gấu để phủi bột cà từ đường dẫn, thấy cũng sạch vì cái rãnh đưa cà dòng Mazzer này nó to :)

QUANG1970

Xe lăn
Ah không bác ơi.. Crop 2020 thôi.. Cà thì.. cũng Panama nhưng.. Giờ em còn uống Geisha 2017.. thì còn mấy năm nữa mới tới Geisha 2020 được haha... 😂 😂 Hay nếu bác có thì chia em ít uống thử với.. Năm nay Geisha 2020 hình như khá là thơm tho..??

Đã có hạt nào vào mồm đâu mà biết là thơm với chả thối hở bác? :((:))

Bác thật khéo đùa! Không chia cho em thì thôi đằng này lại đòi chia ngược! Rõ .............. nỡm! :P

nuochoaoto

Xe buýt
em cũng đu theo cái cụ đặt một cái cho em Mazzer mà chưa lắp vì ko kiếm dc cái nắp trên. Cụ mua đâu dc cái nắp nhựa đó vậy? Trông hợp đó

hiện tại em dùng cái chổi trang điểm trôm dc của gấu để phủi bột cà từ đường dẫn, thấy cũng sạch vì cái rãnh đưa cà dòng Mazzer này nó to :)

Ôi không gì là không thể.. giỏ của gấu, hộp của gấu.. giờ tới cả chổi lông gấu cũng đem ra xử lý vụ đọng cà luôn hihi.. ;;) ;;)

Hung Phuc

Xe điện

Lúc lắp xong em cũng chưa biết tìm lắp ở đâu, vô tình vào bếp em thấy cái hộp đựng đồ của gấu có cái lắp em đem ra thử thì vừa luôn đó cụ

hong7cong

Xe buýt
Lúc lắp xong em cũng chưa biết tìm lắp ở đâu, vô tình vào bếp em thấy cái hộp đựng đồ của gấu có cái lắp em đem ra thử thì vừa luôn đó cụ
vâng, cám ơn cụ. Để mai rảnh em lại lục tiếp đồ của gấu em xem còn thứ gì vừa ko. Không có thì đi lục ... chỗ khác vậy hehe

QUANG1970

Xe lăn
vâng, cám ơn cụ. Để mai rảnh em lại lục tiếp đồ của gấu em xem còn thứ gì vừa ko. Không có thì đi lục ... chỗ khác vậy hehe

Ối trời! Nhìn mà ..... quá! :((

Do mấy hôm nay nhà em bận lám bánh TT cho người nghèo và trẻ mồ côi nên chưa có giờ.
Trước mắt các bác cử "chôm cứ trộm" hoặc "đút nhét" những gì có thể để giải quyết tạm cái nhu cầu ..... xử lý chuyện đọng cà cho cái mazzer đi nhé! :D

Thôi thì em hen các bác qua Trung thu, em sẽ bày cho các bác cách xử lý rốt ráo chuyện đọng cà cho cái Mazzer, bằng hình ảnh thực tế và hướng dẫn minh họa cụ thể, trực quan sinh động, bảo đảm không đẹp đẽ, không sang trọng, không lich sự, không ăn tiền. :P

jazzzzz

Xe lăn
Cách làm này hay nhưng làm mất giá trị em Eureka quá.
Đã k làm thù thôi, đã làm thì làm đến nơi đến trốn: tiện một cái ống vừa khít cái phễu (giống như kiểu single dosing ấy). Sau đó dùng cơ chế píton để thổi hơi.

nuochoaoto

Xe buýt
Thứ 2 đầu tuần trời Sài Gòn mát mẻ.. Mời các cụ tách cà đã hái 3 năm tuổi, bảo quản ổn định nên chất lượng vẫn ngon như vốn dĩ nó phải vậy...
Chúc các cụ 1 tuần làm việc mới đầy nhiệt huyết, thành công và suôn sẻ để đón tết Trung Thu thật vui vầy cùng gia đình, có nhiều phát minh hay hơn, độc hơn và đẹp hơn... ;;) ;;) ;;)

Uống cà rồi ngắm hoa, càng uống cà mê các cụ ạ.. :x :x

haolq

Xe tăng
Cách làm này hay nhưng làm mất giá trị em Eureka quá.
Đã k làm thù thôi, đã làm thì làm đến nơi đến trốn: tiện một cái ống vừa khít cái phễu (giống như kiểu single dosing ấy). Sau đó dùng cơ chế píton để thổi hơi.
Cụ ra mua cái bơm nhựa tay dùng bơm bóng đá , nó lắp khít cái họng Eureka , dùng đúng cơ chế piston ! Đố cụ thổi được bột họng máy Eureka này ra ! Cụ thử đi rồi hãy đi tiện, chi phí làm cái họng này bằng Inox mà tiện như cái bơm này ko rẻ ! Cụ sẽ mất tiền oan đấy !

jazzzzz

Xe lăn
Cụ ra mua cái bơm nhựa tay dùng bơm bóng đá , nó lắp khít cái họng Eureka , dùng đúng cơ chế piston ! Đố cụ thổi được bột họng máy Eureka này ra ! Cụ thử đi rồi hãy đi tiện, chi phí làm cái họng này bằng Inox mà tiện như cái bơm này ko rẻ ! Cụ sẽ mất tiền oan đấy !
Dùng cơ chế kiểu piston nhưng không kín như cái bơm xe đạp.
Nó vẫn theo nguyên lya thổi bụi nhưng thay vì dùng cao su đàn hồi thì dùng lò xo.
Một số phòng lab dùng kiểu này cho các mây xay: hơi ra mạnh nhưng không phải đập đập chỉ cần ấn ấn là xong

nuochoaoto

Xe buýt
Dùng cơ chế kiểu piston nhưng không kín như cái bơm xe đạp.
Nó vẫn theo nguyên lya thổi bụi nhưng thay vì dùng cao su đàn hồi thì dùng lò xo.
Một số phòng lab dùng kiểu này cho các mây xay: hơi ra mạnh nhưng không phải đập đập chỉ cần ấn ấn là xong
Dạng thế này mà thiết kế cho thật khéo chắc cũng ăn tiền đó ha.. Làm thêm phần cán cụm nắp đậy có gắn lò so cho phù hợp nữa chắc cũng ok

Hung Phuc

Xe điện
Sau khi tìm kiếm trên Amazon và Taobao thì em thấy trên Taobao có bán cái thổi bột cà của máy eureka, kích cỡ họng các máy có giống nhau ko các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng