[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

haolq

Xe tăng
Sau khi tìm kiếm trên Amazon và Taobao thì em thấy trên Taobao có bán cái thổi bột cà của máy eureka, kích cỡ họng các máy có giống nhau ko các cụ?
- Nó khác đấy cụ ! Nhưng những người dùng cái này của chính hãng Eureka bán ra họ cũng chê ... kèm chửi ! Cụ ko nên mua nó chỉ vì đẹp ! Nhấn cho vui thì được chứ đúng nghĩa Zero thì thua cái .. Đùm Mắm Tôm !
- Eureka và Mazzer nó chẳng có lỗi gì trong việc đọng cà trong máy , có người reo vui vì Eureka và Mazzer đọng cà ???? Nó đọng như thiết kế của máy từ khi xuất xưởng thôi chứ đâu phải máy cũ nó mới đọng ! Khi đã up lên Mazzer / Eureka rồi chẳng có ai quay lại Breville 820 nữa ! Chơi máy cà phê nên lên các forum coffee xem thảo luận của người dùng trong, ngoài nước ... mà đọc thông tin nhiều chiều sẽ có cái nhìn đỡ ... tiêu cực !

Chỉnh sửa cuối:

Hung Phuc

Xe điện
Nó khác đấy cụ ! Nhưng những người dùng cái này của chính hãng Eureka bán ra họ cũng chê ... kèm chửi ! Cụ ko nên mua nó chỉ vì đẹp ! Nhấn cho vui thì được chứ đúng nghĩa Zero thì thua cái .. Đùm Mắm Tôm !
Cảm ơn chia sẻ của cụ

Ô tô điên

Xe tăng
E xem review niche zero rồi, vẫn đọng cà.
Máy nào cũng đọng hết, ít hay nhiều mà thôi các cụ ạ. Chung quy lại cứ hợp túi tiền, phù hợp với nhu cầu pha, số lượng tách cần pha mà mua.
Bên nước ngoài họ cũng so sánh zero với specialita.

Th4iNguy3n

Xe buýt
- Nó khác đấy cụ ! Nhưng những người dùng cái này của chính hãng Eureka bán ra họ cũng chê ... kèm chửi ! Cụ ko nên mua nó chỉ vì đẹp ! Nhấn cho vui thì được chứ đúng nghĩa Zero thì thua cái .. Đùm Mắm Tôm !
- Eureka và Mazzer nó chẳng có lỗi gì trong việc đọng cà trong máy , có người reo vui vì Eureka và Mazzer đọng cà ???? Nó đọng như thiết kế của máy từ khi xuất xưởng thôi chứ đâu phải máy cũ nó mới đọng ! Khi đã up lên Mazzer / Eureka rồi chẳng có ai quay lại Breville 820 nữa ! Chơi máy cà phê nên lên các forum coffee xem thảo luận của người dùng trong, ngoài nước ... mà đọc thông tin nhiều chiều sẽ có cái nhìn đỡ ... tiêu cực !
Haha, có ai vui mừng đâu cụ, chỉ là người ta mua máy thì người ta nên tìm hiểu thôi.

Thông tin trên mạng, có đúng có sai, mình là người xem thì mình tự biết đánh giá qua khả năng tổng hợp thông tin của bản thân mình.

Em thích "single dose" hay "zero retention" nên em
hay search 2 key trên.

Nếu cụ bảo đọng cà là do thiết kế xuất xưởng, thì em sẽ chọn cái nào thiết kế mà sự đọng cà là thấp nhất theo review của đa số người đã sử dụng trên mạng.

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Máy nào cũng đọng hết, ít hay nhiều mà thôi các cụ ạ. Chung quy lại cứ hợp túi tiền, phù hợp với nhu cầu pha, số lượng tách cần pha mà mua.
Niche Zero có 2 phiên bản : Dùng dao xay của nó và dao xay của Mazzer đấy cụ, bản dùng dao xay Mazzer đắt hơn bản thường . Các cụ phải hỏi kỹ nhà cung cấp khi đặt hàng !

nuochoaoto

Xe buýt
Đúng! Không hãng nào có lỗi cả. Tiền trong túi các cụ cứ nghĩ kỹ và sáng suốt để chọn thôi.
B820 không phải tốt nhất trong hệ thống các hãng máy xay cafe. Nhưng nó tốt cho các bạn mới bước vào con đường tập chơi cafe máy với số vốn tiết kiệm nhất. Điều đó đương nhiên khi lên loại tốt hơn không ai quay lại là chuyện không cần bàn.
Số tiền rất ít phải bỏ ra nhưng được khá nhiều thứ tiện ích cho máy xay gia đình. Tất nhiên số tiền ít thì không đòi hỏi nó bền hay trâu cày được vì hãng nó làm không dành cho dịch vụ quán.
Chê B820 cũng không thể chê. Còn lên đời là nhu cầu tăng lên. So sánh là khập khiễng.
Nói chung không có cái máy của nợ nào là tốt nhất cả. Chỉ có máy phù hợp nhất với nhu cầu và tài chính người chơi thôi.

Bên Amber specialty cofffee ở chợ Tân Sơn Nhất đó bác , chủ người Taiwan , bác lên trực tiếp trên đó đặt hàng , nếu có sẵn thì ôm về luôn . Không có thì chờ họ gom đơn đặt sau . Ship lẻ về đắt hơn đấy
Vậy thôi, cứ F64e cho lành, nhanh gọn lẹ, bác hỏi thăm hộ em nghen
Lấy màu gì nhỉ
Em chưa nhìn thấy màu đỏ
Tánh em cứ thích sặc cmn sỡ... kkk

Th4iNguy3n

Xe buýt
Khộ ghê, cụ nói xong không đưa ra kểt luận của bên nước ngoài về sự so sánh ấy là như thế nào, làm em phải vào xem clip.

Và trong clip chỉ là bài test về xay thẳng cà từ NZ vào portafilter, không có gì khác

Và nếu cụ có quan tâm về NZ thì cụ sẽ biết khuyến cáo của nhà sx là nên dùng dosing cup, bản thân tên clip cũng đã ghi rõ (example of why I DONT see it a good idea).

Và chủ clip mà cụ post, cụ ấy cũng có so sánh NZ vs mythos đó cụ, và cụ ấy khuyên là dùng cho gia đình thì NZ là ổn.

BMW 6688

Xe tăng
Đúng! Không hãng nào có lỗi cả. Tiền trong túi các cụ cứ nghĩ kỹ và sáng suốt để chọn thôi.
B820 không phải tốt nhất trong hệ thống các hãng máy xay cafe. Nhưng nó tốt cho các bạn mới bước vào con đường tập chơi cafe máy với số vốn tiết kiệm nhất. Điều đó đương nhiên khi lên loại tốt hơn không ai quay lại là chuyện không cần bàn.
Số tiền rất ít phải bỏ ra nhưng được khá nhiều thứ tiện ích cho máy xay gia đình. Tất nhiên số tiền ít thì không đòi hỏi nó bền hay trâu cày được vì hãng nó làm không dành cho dịch vụ quán.
Chê B820 cũng không thể chê. Còn lên đời là nhu cầu tăng lên. So sánh là khập khiễng.
Nói chung không có cái máy của nợ nào là tốt nhất cả. Chỉ có máy phù hợp nhất với nhu cầu và tài chính người chơi thôi.
Thank cụ 😍😍 :)) :)) :)) :)) hãy là người tiêu dùng THÔNG THÁI!

QUANG1970

Xe lăn
Khộ ghê, cụ nói xong không đưa ra kểt luận của bên nước ngoài về sự so sánh ấy là như thế nào, làm em phải vào xem clip.

Và trong clip chỉ là bài test về xay thẳng cà từ NZ vào portafilter, không có gì khác

Và nếu cụ có quan tâm về NZ thì cụ sẽ biết khuyến cáo của nhà sx là nên dùng dosing cup, bản thân tên clip cũng đã ghi rõ (example of why I DONT see it a good idea).

Và chủ clip mà cụ post, cụ ấy cũng có so sánh NZ vs mythos đó cụ, và cụ ấy khuyên là dùng cho gia đình thì NZ là ổn.

Các bác muốn "so hàng" phải không ạ? :P
Thì đây em mời một người đàn bà, so hàng cho mấy bác, và mời các bác khác coi "cuộc so hàng" nhé! :))

FYI, Mme Gail là chuyên gia cafe thứ thiệt chứ không phải mấy ông làng nhàng, hay lũ "chuyên da dởm" .
Ỳ kiến (lời) của bá là ý kiến chính xác với minh họa và trung lập chứ không phải lời của lũ bán máy hàng bãi, hay lũ "fan quạt cuồng" nhé! :D

nuochoaoto

Xe buýt
Clip này hình như cũng hơi cũ từ 2018 rồi cụ, sau này hãng nó cũng fix lặt vặt thêm.
Người việt nam mình đã test, 2-3 cụ trong mấy nhóm cafe đình đám đã chơi và test chứ không đâu xa lạ. Máy khui thùng phá trinh lần đầu trong đời luôn chỉ đọng tối đa 0.5gr khi không cần vỗ đập, thông thụt.. So với đại đa số các máy khác thuộc dạng ngót 20 triệu là quanh quẩn 3gr.
0.5 gr cà đọng trong lần xay đầu tiên (tức là máy vô cùng sạch sẽ) là con số đáng lể và không mong muốn gì thêm nữa cụ ạ. Còn từ đó về sau thì đổ bao nhiêu cà nó ra bấy nhiêu.. Máy nào cũng vậy.. ăn thua nhất là lần đầu tiên xay cà hoặc xay sau khi vệ sinh máy.

Th4iNguy3n

Xe buýt
Clip này hình như cũng hơi cũ từ 2018 rồi cụ, sau này hãng nó cũng fix lặt vặt thêm.
Người việt nam mình đã test, 2-3 cụ trong mấy nhóm cafe đình đám đã chơi và test chứ không đâu xa lạ. Máy khui thùng phá trinh lần đầu trong đời luôn chỉ đọng tối đa 0.5gr khi không cần vỗ đập, thông thụt.. So với đại đa số các máy khác thuộc dạng ngót 20 triệu là quanh quẩn 3gr.
0.5 gr cà đọng trong lần xay đầu tiên (tức là máy vô cùng sạch sẽ) là con số đáng lể và không mong muốn gì thêm nữa cụ ạ. Còn từ đó về sau thì đổ bao nhiêu cà nó ra bấy nhiêu.. Máy nào cũng vậy.. ăn thua nhất là lần đầu tiên xay cà hoặc xay sau khi vệ sinh máy.
Cụ lại làm em nổi dậy "đam mê sỡ hữu" 😭😭

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam kiểm soát được Cô-vi rồi chứ có còn dãn cách/cách li đâu mà lão này rảnh vãi =)) =)) =))

QUANG1970

Xe lăn

Cái này thì chuẩn không cần chỉnh! =D>

Chính xác là như vậy, Những dân chơi Coffee cafe thứ thiệt ở VN (chứ không phải lũ bán máy nhé!) đều biết về chuyện này ( 0.5 gr cà đọng của NZ) và mua dùng cùng như chia sẻ trong các hội nhóm. :D

Chỉ tội cho lũ bán máy bãi các bác ạ!
Còn lâu chúng mới có cái NZ thải ra để mua về bán kiếm lời ,nên chỉ lòng vòng ca ngợi tung hừng, làm trò hầu vặt lông người mua lớ ngớ, bằng đám Mazzer, Eureka, Macap,..... :))

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Vậy thôi, cứ F64e cho lành, nhanh gọn lẹ, bác hỏi thăm hộ em nghen
Lấy màu gì nhỉ
Em chưa nhìn thấy màu đỏ
Tánh em cứ thích sặc cmn sỡ... kkk
Cụ tính vậy cũng hợp lẽ ! Nhà nhiều máy xay ko sao, cụ sắm mỗi con Niche Zero này mà lỡ hàng xóm qua xay nhờ Ký cà , đứng cạnh máy xúc từng muỗng hạt đổ vào chắc phải gà gáy cụ mới được đi ngủ !

Ô tô điên

Xe tăng
Cái máy nào nó cũng có điểm ưu, điểm dở, nhà sx họ làm ra họ phân khúc khách hàng rồi. Các cụ chọn thì cứ tìm ưu nhươcj điểm của nó ra, ưu điểm của nó phù hợp với nhu cầu của mình thì mình dùng.

nuochoaoto

Xe buýt
Cụ tính vậy cũng hợp lẽ ! Nhà nhiều máy xay ko sao, cụ sắm mỗi con Niche Zero này mà lỡ hàng xóm qua xay nhờ Ký cà , đứng cạnh máy xúc từng muỗng hạt đổ vào chắc phải gà gáy cụ mới được đi ngủ !
Nếu là ông hàng xóm em mời tự xúc, nếu là bà hàng xóm em có thể xúc dùm.. nhưng cần có điều kiện.. vui vẻ thỏa mãn rồi gà gáy ngủ bù được không sao.. 😂 😂 😂

xebo

Xe bò ! ©
Thôi.. các cụ để em nó chìm chìm đi hộ em tí để em đem nó về đã nào... :(:(:(
Nếu dùng cho quán em lại độ chế cái Bầu đựng cà to to vào nhể =)) =)) , Quanh quẩn độ tới độ lui..
Nhìn thời gian em oder tới giờ thì ớn chưa..
View attachment 5503938
Nhà Amber bán máy này à cụ, giá khoảng bn thế ?

Trạng thái
Thớt đang đóng