[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

haolq

Xe tăng
Dạng thế này mà thiết kế cho thật khéo chắc cũng ăn tiền đó ha.. Làm thêm phần cán cụm nắp đậy có gắn lò so cho phù hợp nữa chắc cũng ok
View attachment 5502477
Dùng Eureka mà các cụ đi chế món này nhìn cho xịn thì lấy số tiền đó + tiền máy Eureka chơi con Zero Niche ngon hơn nhiều ! Lại còn dư nữa . Cái Zero Niche mua tại SG giá 18tr , các cụ thử tính 1 cái nhấn thổi cà ra nhìn đẹp như đồ hãng mà chế theo cách của các cụ thì kinh phí lên bao nhiêu ?

Chỉnh sửa cuối:

nuochoaoto

Xe buýt
Dùng Eureka mà các cụ đi chế món này nhìn cho xịn thì lấy số tiền đó + tiền máy Eureka chơi con Zero Niche ngon hơn nhiều ! Lại còn dư nữa . Cái Zero Niche mua tại SG giá 18tr , các cụ thử tính 1 cái nhấn thổi cà ra nhìn đẹp như đồ hãng mà chế theo cách của các cụ thì kinh phí lên bao nhiêu ?
Đang bàn bạc gợi ý các phương án ý tưởng thôi cụ.. 😅😅 chưa chế mà. Chắc mua cái zero Niche có vẻ tối ưu hơn thật! 😆😆

QUANG1970

Xe lăn
Đúng rồi, giá nó khá cao. Hàng chính hãng hình như 80Ero thì phải.
Đắt nhưng đáng! Giá cho những vị khách cầu toàn hé hé... 😂 😂
Vâng cụ, giá khá cao
Đang bàn bạc gợi ý các phương án ý tưởng thôi cụ.. 😅😅 chưa chế mà. Chắc mua cái zero Niche có vẻ tối ưu hơn thật! 😆😆

1/ Hàng tầu, lại mua từ Tung cẩu thì đùng chơi! [-X
2/ Hàng chính hãng mua từ Mỹ: Giá không đến mức đó! [-X
Xin mời: :P

3/ Đây là cái giá phải trả của những ai bị lũ buôn hàng bãi dụ dỗ, vuốt ve bằng lời ngon tiếng ngọt, nhưng che dấu vụ đọng cà, và đám fan cuồng mazzer (hay Eureka) tung hứng khen nhưng không nói thật ra cái "nỗi đau ngàn năm" của những ai bỏ ra cả chục triệu để có nó trong tay! :((

4/ "mua cái zero Niche có vẻ tối ưu hơn thật! 😆😆 ": Việc mua NZ là một giải pháp chỉ tối ưu cho ai chỉ dùng gia dụng! Còn nếu với những máy như Mazzer (kinh doanh) mà muốn có cả hai tiện ích (gia dụng/Single dose và kinh doanh) thì mua cái Blow Up sẽ là một giải pháp hay! =D>
Ai cấm các bác mua dùng và sau này, hay một ngày đẹp trời, muốn "kinh doanh mini, bỏ túi"?!
15 -18tr cho chỉ một cái máy xay cafe không phải là một số tiền nhỏ với nhiều bác :P

Còn mua máy hàng bãi, dưới 10 tr thì đúng là mua sự bực mình vào người, vì những hệ lụy của nó! :(( :))

Chỉnh sửa cuối:

BMW 6688

Xe tăng
Em đang có nhu cầu nâng đời máy xay...để trải nghiệm thêm :x :x :x nhưng thấy các cụ chia sẻ kinh nghiệm về mua máy nào, độ chế ra sao như thế này để tối ưu nhưng...chưa chỉ ra được máy xay NGON trong tầm tiền... :(( :(( :(( chắc vẫn trở về với con mình đang xài, chờ thời gian nữa xem sao;;);;) NZ là 1 đối thủ đáng chú ý để giải quyết điều này...nhưng giá còn cao quá... :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

Hung Phuc

Xe điện
1/ Hàng tầu, lại mua từ Tung cẩu thì đùng chơi! [-X
2/ Hàng chính hãng mua từ Mỹ: Giá không đến mức đó! [-X
Xin mời: :P

3/ Đây là cái giá phải trả của những ai bị lũ buôn hàng bãi dụ dỗ, vuốt ve bằng lời ngon tiếng ngọt, nhưng che dấu vụ đọng cà, và đám fan cuồng mazzer (hay Eureka) tung hứng khen nhưng không nói thật ra cái "nỗi đau ngàn năm" của những ai bỏ ra cả chục triệu để có nó trong tay! :((

4/ "mua cái zero Niche có vẻ tối ưu hơn thật! 😆😆 ": Việc mua NZ là một giải pháp chỉ tối ưu cho ai chỉ dùng gia dụng! Còn nếu với những máy như Mazzer (kinh doanh) mà muốn có cả hai tiện ích (gia dụng/Single dose và kinh doanh) thì mua cái Blow Up sẽ là một giải pháp hay! =D>
Ai cấm các bác mua dùng và sau này, hay một ngày đẹp trời, muốn "kinh doanh mini, bỏ túi"?!
15 -18tr cho chỉ một cái máy xay cafe không phải là một số tiền nhỏ với nhiều bác :P

Còn mua máy hàng bãi, dưới 10 tr thì đúng là mua sự bực mình vào người, vì những hệ lụy của nó! :(( :))
[/QUOTE
Trong lúc chờ những tư vấn sáng kiến và giải pháp tốt nhất của các bác, em cứ dụng tạm cái của em thôi😁 khi nào thích đẹp em lại lắp cái nguyên bản của nó vào rồi ngắm

QUANG1970

Xe lăn
Em đang có nhu cầu nâng đời máy xay...để trải nghiệm thêm :x :x :x nhưng thấy các cụ chia sẻ kinh nghiệm về mua máy nào, độ chế ra sao như thế này để tối ưu nhưng...chưa chỉ ra được máy xay NGON trong tầm tiền... :(( :(( :(( chắc vẫn trở về với con mình đang xài, chờ thời gian nữa xem sao;;);;) NZ là 1 đối thủ đáng chú ý để giải quyết điều này...nhưng giá còn cao quá...

Bác chịu khó chờ tầm 5 - 10 năm nữa, lúc đó cái NZ sẽ có những cái qua xử dụng, cũng như "hàng bãi" rồi mình mua thì tha hồ rẻ! :D
Tha hồ sướng! :P

Mà không chỉ người dùng "sướng" nhé! Lũ kinh doanh hàng bãi cũng "hưởng xái" ! :))

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Trong lúc chờ những tư vấn sáng kiến và giải pháp tốt nhất của các bác, em cứ dụng tạm cái của em thôi😁 khi nào thích đẹp em lại lắp cái nguyên bản của nó vào rồi ngắm

Thế cũng sướng, các bác nhỉ? =D>
Mua máy xay cả chục triệu kể cũng đáng "đồng tiền bát gạo" ! :D
Ngoài việc xay cafe còn được ........... đút lắp khi cần! :P

jazzzzz

Xe lăn
Cụ làm em nhớ câu team audio diy tụi em hay nói: đẳng cấp của DYI là chơi đồ hãng.
DYI nó có cái thú, nhiều khi clone 1 cái amply thành công giá gần gấp đôi mua đồ hãng nhưng vẫn khoái.

haolq

Xe tăng
Cụ làm em nhớ câu team audio diy tụi em hay nói: đẳng cấp của DYI là chơi đồ hãng.
DYI nó có cái thú, nhiều khi clone 1 cái amply thành công giá gần gấp đôi mua đồ hãng nhưng vẫn khoái.
Chơi đồ gì thì hiểu về nó và biết giá trị của nó thực trên thị trường thì cứ yên tâm chơi thôi ! Mua cái máy về tìm hiểu, mod nó cũng là cái thú riêng ngoài việc sử dụng nó ! Sự sướng nó nhân đôi so với người chỉ mua về rồi dùng ! Còn mua đồ về rồi tôn nó lên hàng Thánh thì cũng cứ phải hàng ngày lấy ra dùng, hỏng đem đến thợ ! Chơi cho sướng là được !

nuochoaoto

Xe buýt
Tiếp tục dư âm của mẻ cà Geisha em chơi tiếp.. để không mất công thông thụt cái máy xay..
Mời các cụ ạ. Em chiết xuất kiểu.. không mới nhưng mới được 1 cụ định danh và đặt tên Style này là Style "Lông gà con" thêm cái mụn ruồi 😂 😂 chắc nó cũng một dạng Style như da hổ da beo.. giờ là Lông gà con haha...=))=))

Chơi crema chán rồi giờ chơi thêm cả nước rão...trên nền chim - cá thủy mặc :)):))

Có chỗ nào để đến xem cái máy xay ZN ko bác haolq

haolq

Xe tăng
Có chỗ nào để đến xem cái máy xay ZN ko bác haolq
Bên Amber specialty cofffee ở chợ Tân Sơn Nhất đó bác , chủ người Taiwan , bác lên trực tiếp trên đó đặt hàng , nếu có sẵn thì ôm về luôn . Không có thì chờ họ gom đơn đặt sau . Ship lẻ về đắt hơn đấy

Th4iNguy3n

Xe buýt
Em đang có nhu cầu nâng đời máy xay...để trải nghiệm thêm :x :x :x nhưng thấy các cụ chia sẻ kinh nghiệm về mua máy nào, độ chế ra sao như thế này để tối ưu nhưng...chưa chỉ ra được máy xay NGON trong tầm tiền... :(( :(( :(( chắc vẫn trở về với con mình đang xài, chờ thời gian nữa xem sao;;);;) NZ là 1 đối thủ đáng chú ý để giải quyết điều này...nhưng giá còn cao quá... :D :D :D
Hehe, cụ thấy nỗi khổ của mấy cụ trên đây rồi đấy, mua máy xịn, máy đắt tiền... nhưng về cũng phải độ lại để theo nhu cầu "single dose".

Nếu cụ là người dùng cafe ở nhà, hay nói cách khác là muốn thay đổi các loại cà phê thường xuyên thì cho đến giờ chắc chỉ có NZ là đáp ứng được nhu cầu của cụ với mức giá hợp lý.

nuochoaoto

Xe buýt
Hehe, cụ thấy nỗi khổ của mấy cụ trên đây rồi đấy, mua máy xịn, máy đắt tiền... nhưng về cũng phải độ lại để theo nhu cầu "single dose".

Nếu cụ là người dùng cafe ở nhà, hay nói cách khác là muốn thay đổi các loại cà phê thường xuyên thì cho đến giờ chắc chỉ có NZ là đáp ứng được nhu cầu của cụ với mức giá hợp lý.
Thôi.. các cụ để em nó chìm chìm đi hộ em tí để em đem nó về đã nào... :(:(:(
Nếu dùng cho quán em lại độ chế cái Bầu đựng cà to to vào nhể =)) =)) , Quanh quẩn độ tới độ lui..
Nhìn thời gian em oder tới giờ thì ớn chưa..

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Thôi.. các cụ để em nó chìm chìm đi hộ em tí để em đem nó về đã nào... :(:(:(
Nếu dùng cho quán em lại độ chế cái Bầu đựng cà to to vào nhể =)) =)) , Quanh quẩn độ tới độ lui..
Nhìn thời gian em oder tới giờ thì ớn chưa..
View attachment 5503938
Chuẩn ! Nói và làm phải thế này chứ ! Con này về thì cụ bớt được nhiều thao tác khi xay pha cà đấy !

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Ko có gì lừa đảo như món cf này. Thứ nc đắng ngắt, uống gây cồn cào khó chịu, rồi tô vẽ lên đủ thứ.
Ở VN bị lạm phát nên kinh doanh giờ chỉ có coffe trà sữa...những thứ nguyên liệu rẻ, kh dễ dãi, mua 1 bán 50 thì mới tồn tại được.

Trạng thái
Thớt đang đóng