Lựa chọn giữa Mec C200 2012 và Camry LE 2011

Trạng thái
Thớt đang đóng

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Bác fòtè lại bị viciv bóc mẽ rồi, khổ thân bác toàn ném đá diễn đàn. Quả này thì không đỡ được chia bùn bác fòtè nhé =)). Bác nên đổi nick khác rồi lên diễn dàn chiến tiếp, lần sau nhớ khéo khéo tí không lại bị bóc mẽ nhé :D.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em có đề nghị các cụ đi Mer nên chuyển sang đi Toy cho nó lành các cụ nhỉ. Cụ nào bán rẻ để đổi sang Toy thì cho em thông tin nhé :D. Đục nước béo có tí.

Đối với VN mình, TOY và CAM là không có đối thủ. Cụ nào định mang Audi, BMW, Mercedes ra so sánh với TOY đúng là đồ dở hơi, khác gì đàn gảy tai trâu, lại còn vạ lây các cụ đi xe Hàn Xẻng nữa chứ.

KIA Q7

Xe tăng
Chết rùi, mai em phải bán con Mer E250 của em đi để đổi con Chào buổi sáng NEW thôi. Em bị dính Virus đua đòi của Nobita rồi :-??:-??:-??
Các cụ cứ hay miệt thị xe Hàn, đây đang nói về CAM và MER C cơ mà.
Em đang đi xe Hàn, nếu có tiền em sẽ lên đời C250 chứ không thèm ngó đến CAM, kể cả hàng "xuất Mỹ" mà các cụ vẫn chết mê chết mệt.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em nghĩ cụ làm con Toy cho nó theo đàn, bán đỡ mất giá :-*. Cụ fòtè sẽ giúp cụ chọn được con xe mơ ước Cam LE xuất châu phi (chắc tốt hơn hàng xuất Mỹ, khí hậu châu phi nóng hơn), đổ xăng vặn vô lăng là chạy cho nó xướng toàn thân cụ nhỉ ;;).

Các cụ cứ hay miệt thị xe Hàn, đây đang nói về CAM và MER C cơ mà.
Em đang đi xe Hàn, nếu có tiền em sẽ lên đời C250 chứ không thèm ngó đến CAM, kể cả hàng "xuất Mỹ" mà các cụ vẫn chết mê chết mệt.

Lungo_123456

Xe buýt
Con Mec C 2012 có nhiều option và hộp số mới nhất 7triptonic đi đỡ xăng lắm đấy, mà nó lành cả về phụ tùng lẫn bảo dưỡng chẳng khác gì Cam đâu.
Nếu đi liên tỉnh nhiều muốn rộng rãi hơn lấy Cam, muốn đi trong phố nhiều hơn chọn Mec là quá OK.
Mec tất nhiên là hơn Cam, chỉ còn phụ thuộc cụ chủ thớt có dám bỏ tiền ra không thôi.

Tupac Amaru

Xe máy
Chết rùi, mai em phải bán con Mer E250 của em đi để đổi con Chào buổi sáng NEW thôi. Em bị dính Virus đua đòi của Nobita rồi :-??:-??:-??
Đúng rồi đó bác ợ. Chào buổi sáng là mốt thời thượng đó. Bây giờ gọi là biết chơi xe thì phải chơi Hyundai hay Kia. Chứ các kiểu Mer, Bim hay bèo hơn chút là Camry là Hai Lúa rồi bác ơi. Tiêu chí của dân chơi hiện nay là: Ngon, bổ và rẻ.
Dân chơi không sợ mưa rơi, chỉ sợ mưa rơi bể đầu dân chơi

Isu_zu

Tháo bánh
Kinh quá, bác có Mer E250 cơ à, có cần khoe vậy không, có dám đua với Morning của em vào giờ tan tầm ở HN ko? có dám quẳng ngoài đường rồi đi cafe ko? cái gì nó cũng có cái sướng riêng, ko phải Mer E là hơn tất cả nhé bác !

Redstar

Xe buýt
Công nhận cái thớt này hay thật.... em thấy xả được xì trét luôn.

Cụ nào khoái Cam mà vào đây bình loạn thì quả thật bị gạch đá ném vù vù là đuơng nhiên, box của Mer mà.

Đúng là Mer thì nó đẳng cấp hơn hẳn, không phải bàn cãi gì nữa, tuy nhiên mọi sự so sánh đều khập khiễng cả, mỗi người có một sở thích riêng và tự quyết định cho vấn đề đó. Cá nhân em thì vẫn khoái đi cái xe nó rộng rãi và thoải mái, nói thực cái dòng C của Mer nó bé quá, ngồi ghế sau đau cái giò lắm, muốn cựa quậy một chút thấy cũng bất tiện, Mer là phải dòng E trở lên mới khoái (hay tại cái chân em nó dài nhỉ...:))) em chẳng bao giờ sài C cả dù là có tiền hay không. (Em đố cụ nào độ được cái khoang của dòng C nó rộng rãi ra và thoải mái được đấy...:)))

Em cũng chưa được lái xe nào bao giờ cả, nên không bình loạn về cảm giác lái, bởi chỉ ngồi ghế sau, vào cua mà thấy lắc lư nhiều, chóng mặt và không làm được việc ngày hôm đó...... là hôm sau em cho xế nghỉ việc luôn...:))

Còn nói về độ oách hay sự ngưỡng mộ mà như cụ nào đó ở trên đã nói thì...... Mer C chưa đến mức để mà người ta ngưỡng mộ đâu, đẳng cấp nó chưa hẳn là đã là thể hiện ở cái xe dù rằng nó có là Mer hay Cam hay Chào buổi sáng đi nữa...... Cam hay Mer được thiết kế là có xế riêng (ko biết có đúng hay không nhỉ, nếu sai, các cụ cứ mắng, em sẽ tiếp thu ngay) chứ nó không giống như BMW hay Audi thiết kế cho những người có cá tính và thích cảm giác lái....

Em chỉ vần được mỗi Morning đưa vợ con đi chợ cuối tuần thôi... thế là thấy đời sướng lắm rồi....

Chúc các cụ một ngày mới có nhiều niềm vui.

Tupac Amaru

Xe máy
Kinh quá, bác có Mer E250 cơ à, có cần khoe vậy không, có dám đua với Morning của em vào giờ tan tầm ở HN ko? có dám quẳng ngoài đường rồi đi cafe ko? cái gì nó cũng có cái sướng riêng, ko phải Mer E là hơn tất cả nhé bác !
Bây giờ tán gái mà đi Mer là cầm chắc thất bại. Các em xì tin nhà mình là cứ Chào buổi sáng thôi các kụ ạ. Các em U30, 40 thì mới thích Mer. Mà em thì lại khoái teen thôi các kụ ạ, nhìn mấy em í cứ như đời nó trẻ hơn vài tuổi các kụ ạ.

lqminh176

Xe hơi
đọc hết 15 trang cũng mệt phết, nhưng mà buồn cười thật.
Đọc xong cũng xin vote cho C200 ^^, mặc dù mọi sự so sánh đều khập khiễng ^^

mazda626

Xe buýt
Ơ, cụ Forte chạy đâu rồi..lên đi cụ, đúng là nghe cụ chém gió, em thấy lạnh hết cả người rồi...Thia này ai chẳng may làm khách hàng của cụ chắc là...thôi, e té...:-|^:)^=))

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Mấy em teen nó quái thai lắm cụ à. Mồm nó bảo thích Morning nhưng có thằng Mer rước nó biến ngay :D.

Bây giờ tán gái mà đi Mer là cầm chắc thất bại. Các em xì tin nhà mình là cứ Chào buổi sáng thôi các kụ ạ. Các em U30, 40 thì mới thích Mer. Mà em thì lại khoái teen thôi các kụ ạ, nhìn mấy em í cứ như đời nó trẻ hơn vài tuổi các kụ ạ.

Tupac Amaru

Xe máy
Chào Buổi sáng

....Teen nó biến ra ngay đầu phố đợi Mer. Cụ nhỉ...:D
Kụ nói thế là sai rồi. Thay vì mua Mer em để tiền mua một lần 7 chiếc Chào buổi sáng, mỗi chiếc một màu. Mỗi lần đi chơi là một màu. Em teen nào thấy thế chắc là híp cả mắt. Hê hê

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em mà là mấy con teen dở hơi đó em cứ thấy Mer em theo =)).

Kụ nói thế là sai rồi. Thay vì mua Mer em để tiền mua một lần 7 chiếc Chào buổi sáng, mỗi chiếc một màu. Mỗi lần đi chơi là một màu. Em teen nào thấy thế chắc là híp cả mắt. Hê hê

Mazspeed

Xe container

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn

Galaxy

Xe hơi
Em có đọc bài so sánh lựa chọn giữa Mec C200 2012 và Camry LE 2011 của bác Kutu (Úc): http://www.otosaigon.com
Em thấy đây là những điều cảm nhận của một bác VN tại Úc mà ta cần suy nghĩ thêm
Kutu: Chọn Mer đi bác ạh, bác nếu có dịp đi nước ngòai sẽ thấy Camry chỉ thuộc hàng bèo, hạng bình dân thôi. Vậy mà về VN, giá trị của CAM lại được đẩy lên hàng xe sang, đúng là chả hiểu nổi. Trong khi MER vẫn là MER, sang trọng và đẳng câp dù ở bât cứ nơi đâu. Em hiện đang ở ÚC, giá cho 1 chiếc CAM 3.5 full option là $32000 aud, (VN là $63000), chênh lệch giá trị quá nhiêu. Trong khi Mer C2012 thì ngược lại, giá tại ÚC là $71000 AUD, về VN là $64000 USD (tỷ giá đô úc hiên tại cao hơn đô Mỹ), chứng tỏ giá trị chênh lệch rât nhỏ. Tiên bỏ ra mua xứng đáng với giá trị xe. Chứ ai lạ đi bỏ ra 63.000 usd chỉ để mua 1 con xe hàng bình dân.
Bố em lúc đâu cũng có ý định như thế, vì hay đi bảo dưỡng xe ở Honda nên có ý định hăm he đổi Accord, nghe thế em ngăn cản ngay, sau khi gửi hêt 1 loạt giá cả hình ảnh 2 chiếc Mer và Accord (Gía accord tại Úc là $38000 cho full option), bố em đã quyết định chon C250 2012 hihi, đợi cuối năm em về nước là chiến. Còn em thì giờ đến cuối năm cố cày thêm cho đủ $20000 để về mua lại cái cì vịt của bố đang đi rồi độ lên theo ý mình, thê là mãn nguyện

Hy vọng là bác có thể đưa ra 1 quyết định sáng suốt !
Em hiện tại bên này cũng đang chạy Camry 2.4 2008, mua được 2 năm rồi, thấy chất lượng cũng chả khác xe trong nước là mấy, nội thất thì lởm hơn xe trong nước nhiều, không ghế da, ốp gỗ, 2 năm về VN ăn tết em cứ tòan phải tự tháo đồ đem về VN ốp gỗ (trên diễn đàn có bài và hình ảnh con xe của em đấy, bác muôn tham khảo thì cứ search là ra). Em cũng có mấy thằng bạn dân ÚC nhợn bên này, mây lần ngồi xe em, em tòan chọc "chúng mày đừng khinh thường camry nhé, về VN tao, nó sánh ngang với MER hay BIM đó, giá không dưới 50k, nghe thế thằng nào cũng há hôc mồm Oh my god...so crazy price ! hahah

Trạng thái
Thớt đang đóng