Lựa chọn giữa Mec C200 2012 và Camry LE 2011

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
bác mà trẻ trẻ một tý thì đi C được vì bác đi E nó bảo bác laí thuê đó//...... vấn đề nó sản xuất C là vì thanh niên ko muốn người khác nghĩ là lái thuê,mà tủy tính người,em chưa mua được E vì em mới 29 , mà em ghét E ở chỗ có cái râu ở trên,em mà mua được mER E thì em mùa Mer E350 couple,hehehe,mỗi người một sở thích,có bác gì đi fo tè ở trên bảo C là không bán ở Mỹ...hohoho ..bó tay.... ném gạch vào mặt là đúng roài....
Bác cầm gạch đập vào mặt mình trước nhé, e nói C200 ko bán ở Mỹ, chứ ko phải là C, đọc kỹ chút. Không ai so sánh Toy với Mer, mà bác chủ so Cam LE Mỹ và C200 Viet nam, giá như nhau.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ fote mà đi mer C thôi đảm bảo k muốn lên fote nữa. Em thề đấy
Đi gần thì e vẫn thích Fote, đi xa tí e mới dùng E. E vẫn đạp xe mua thuốc là đầu ngõ, ko thấy sao cả.

bimbim1976

Xe điện
Forte thì vỏ mỏng,chạm nhẹ là vỡ ba đờ sốc,chắc chắn kể cả công nghệ sơn cũng ko bằng mer được.
Với lại hệ thống điện tử của forte làm sao bằng được mer,nhất là các tính năng an toàn.Em nói ví dụ như xe mer khi có va chạm đối đầu,máy tính nó sẽ tính làm cho toàn bộ máy động cơ dưới nắp capo đằng trước tụt xuống,sập xuống tránh va chạm cho người ngồi trõng xe...còn nhiều cái khác mà em chưa kể.
Còn về thiết kế,dòng xe Hàn 1 hoặc 2 năm đầu nhìn còn được,càng về sau càng chán.Ví dụ:Forte là 1 ví dụ,Huyndai genises coupe nhìn rõ quê.trong khi đó mer từ 2002 đến giờ vẫn long lanh,cả nước sơn.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Mỗi hãng xe nó đều có thứ bậc của nó cả, các cụ toàn so cơm bình dân (Toy) với cơm khách sạn (Mer). Có một điều em chắc rằng ai đi Mer rồi thì sẽ không bao giờ mua Toy :D (trừ phá sản), hoặc đi Toy xong lên Mer thì bao giờ xuống Toy (anh trai em :D, phát biểu thế). Cơm bình dân thì nhiều người ăn, cơm khách sạn thì không phải ai cũng có điều kiện ăn. Chung quy lại là theo khẩu vị và cái level mà thôi. À em nói thêm, về xe hàn xẻng thì nhìn qua thì đẹp, để 1 năm thành quê, nhựa thì trông dổm dổm... :D. Nói chung mấy cái Sotana của bác fòtè nó sẽ quê rất nhanh. Các xe đẳng cấp như xe Anh bao nhiêu năm nó cũng chỉ giữ một dáng nhưng nhìn không bao giờ cũ: RR, Bentley, Rang rover.... Nên mới có câu, phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi :)>-.

Chỉnh sửa cuối:

C63 BlackSeries

Xe đạp
Mình chạy C250, hàng xóm chạy LE, thỉnh thoảng mình lái xe ra vào hầm gặp cu cậu nhìn C250 với ánh mắt ngưỡng mộ (vẻ đẹp của ngôn ngữ thiết kế). Cùng ở nhà 40 tỉ như nhau mà phải tự ti vì chạy LE. Chở mấy con ranh teenagers đi chơi, chúng nó cũng phán đi Merc hãnh diện hơn, Camry là xe ông già, gỗ dởm, da dởm. Biết đất Hà Thành nhiều anh tài nên hài lòng với C250 vừa bình dị mà không đến nỗi tầm thường quá. Vài dòng chia sẻ về C250 vs LE (& những người bạn đến từ Đông Á).

Mình chạy C250, hàng xóm chạy LE, thỉnh thoảng mình lái xe ra vào hầm gặp cu cậu nhìn C250 với ánh mắt ngưỡng mộ (vẻ đẹp của ngôn ngữ thiết kế). Cùng ở nhà 40 tỉ như nhau mà phải tự ti vì chạy LE. Chở mấy con ranh teenagers đi chơi, chúng nó cũng phán đi Merc hãnh diện hơn, Camry là xe ông già, gỗ dởm, da dởm. Biết đất Hà Thành nhiều anh tài nên hài lòng với C250 vừa bình dị mà không đến nỗi tầm thường quá. Vài dòng chia sẻ về C250 vs LE (& những người bạn đến từ Đông Á).
em hay đi bộ trong khu mấy cái biệt thwj quê em nên thống kê đc thế này: cùng là bt khoảng 30 tỷ/ căn, trong 10 cái thì 1 ông đi X6, 1 ông đi S, 1 ông đi camvaif ông đi các loại khác, nhwng có đến khoảng 4 ông có đến 2 chiếc morning, yaris, pixo... thế mới biết xe cũng ko thể hiện đc gì nhiều nhỉ

chaobuoisang

Xe hơi
C200 2012 nó hơn Cam LE 2011 nhiều ấy chứ cụ. Hơn cả khoản sửa chữa bảo dưỡng luôn.
Đối tượng khách hàng khác nhau. Tùy nhu cầu của cụ mà mua thôi.

again

Xe hơi
em hay đi bộ trong khu mấy cái biệt thwj quê em nên thống kê đc thế này: cùng là bt khoảng 30 tỷ/ căn, trong 10 cái thì 1 ông đi X6, 1 ông đi S, 1 ông đi camvaif ông đi các loại khác, nhwng có đến khoảng 4 ông có đến 2 chiếc morning, yaris, pixo... thế mới biết xe cũng ko thể hiện đc gì nhiều nhỉ
Em là mấy ông biệt thự này thì xe nào cũng ok hểt...

mercedesviet

Xe buýt
Gớm cụ Humberger82 nói nặng quá. Thôi thì em chỉ ý kiến thế này nhá kểo các cụ trên này lại nói em " tát nước theo mưa". Các cụ thủ bảo Sale của Toy và Huyn, Kia... có dám ngồi trên xe với khách hàng rồi bảo khách hàng: " Anh chạy lên tốc độ 80-90km/h rồi đạp phanh + bỏ tay để sau đầu cho em xem vô lăng có dảo hay lắc không " hoặc " anh chạy lên 130-140km/h rồi đạp chết phanh cho em" hay giả tỉ như " anh chạy xe qua đoạn đường ướt kia rồi đánh lái xem thế nào" .... Ấy, có thế thôi thì bố bảo các sale của Toy, Huyn, Kia... dám bảo khách trong khi đó Sale của Mer xui khách hàng làm xong xuống xe và nói " Sướng không anh.../ Thế mới là xe chứ anh nhỉ.." .....
Em chỉ dám nói thế thôi nhá... các cụ tự hiểu giùm Mer nhà em, Em Demo:C-class, GLK, E-class toàn xui khách hàng làm như thế thôi8-}

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ quảng cáo khéo quá =)), em mà bán nhà mua Mer là cụ chịu trách nhiệm đấy :)).

Gớm cụ Humberger82 nói nặng quá. Thôi thì em chỉ ý kiến thế này nhá kểo các cụ trên này lại nói em " tát nước theo mưa". Các cụ thủ bảo Sale của Toy và Huyn, Kia... có dám ngồi trên xe với khách hàng rồi bảo khách hàng: " Anh chạy lên tốc độ 80-90km/h rồi đạp phanh + bỏ tay để sau đầu cho em xem vô lăng có dảo hay lắc không " hoặc " anh chạy lên 130-140km/h rồi đạp chết phanh cho em" hay giả tỉ như " anh chạy xe qua đoạn đường ướt kia rồi đánh lái xem thế nào" .... Ấy, có thế thôi thì bố bảo các sale của Toy, Huyn, Kia... dám bảo khách trong khi đó Sale của Mer xui khách hàng làm xong xuống xe và nói " Sướng không anh.../ Thế mới là xe chứ anh nhỉ.." .....
Em chỉ dám nói thế thôi nhá... các cụ tự hiểu giùm Mer nhà em, Em Demo:C-class, GLK, E-class toàn xui khách hàng làm như thế thôi8-}

Loong Phoong

Xe điện
1 phiếu nữa cho MEC

Buki

Xe điện
bác mà trẻ trẻ một tý thì đi C được vì bác đi E nó bảo bác laí thuê đó//...... vấn đề nó sản xuất C là vì thanh niên ko muốn người khác nghĩ là lái thuê,mà tủy tính người,em chưa mua được E vì em mới 29 , mà em ghét E ở chỗ có cái râu ở trên,em mà mua được mER E thì em mùa Mer E350 couple,hehehe,mỗi người một sở thích,có bác gì đi fo tè ở trên bảo C là không bán ở Mỹ...hohoho ..bó tay.... ném gạch vào mặt là đúng roài....[/

Em toàn nhận C200 của em chỉ ngang cái Matiz của Deawoo. Đi cái xe hạng bét của Mer thế mà lại tiền lại bằng camry nhập Mỹ - hạng sang của toyota. Em hơn cụ hamberger tí tuổi nên chọn C cho trẻ. Cảm giác khi lái mer đâu phải chỉ chạy ở tốc độ cao mới cảm nhận đc? Em đang cưỡi C200 thôi nhưng thỉnh thoảng vác vợ 2 Santafe mlx ra cưỡi mà cảm giác lái như xe bị hỏng, mà trc khi đi mer em thấy santafe ngon lém. Em toàn đi nội thành, có vài lần đi xa thì bình quân từ lúc nhận xe bgio mới chỉ 11,3L/100km. Cụ nào bảo C class an xăng hơn camry thì chỉ đúng trong quá khứ, bgio mer ăn xăng ít vô cùng.

MB E250

Xe tải
Em lái Mer quen rồi, hôm qua nhảy lên cam của ông Anh lái mà cảm giác không kiểm soát được tay lái và chân ga vì cứ vào cua xong trả lái là bị cướp lái, sợ qua trả lái lại cho ông Anh.

linkng

Xe tăng
Thôi em cũng không tranh cãi vấn đề này nữa, thực ra so sánh nó phải đồng phạm trù. C200 nếu đúng là phải so với Altis, Civic... :D.
Không ai so sánh cụ nhé nếu ss thì phải đồng hạng Lexus của Toy vs Mec, Inf của Nissan, Accu của HD. Hàn xẻng chủ yếu là cho thị trường xe bình dân.

mercedesviet

Xe buýt

mazda626

Xe buýt
em nghĩ Mod nên đóng thớt này được rồi...Vào đọc thấy tức anh ách...***, cụ chủ thớt quang củ gạch xong chạy đâu mất tiêu rồi, để thớt lại cho các bác ném đá nhau..Chọn xe nào do tính cách, sở thích, và do duyên số nữa..Hê..he..Các bac cái nhau làm gì..Còn riêng cá nhân em, TOY làm gì có cửa mà so với Mer hay Bim..nên việc so sánh e thấy hơi buồn cười...

Caravat

Xe đạp
Em thấy mẫu CAM LE đệp,còn bác muốn có đẳng cấp thi cưới cụ mẹc OK hơn

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Nói túm lại, là dân chơi không sợ mưa rơi thì cứ Mer mà dã, còn dân chơi sợ mưa rơi (hai lúa) Toy mà dùng cho nó lành :D.

viciv

Xe buýt
Em chưa lái Mer C, bác nói đúng ạ, em cũng chưa lái Mer S, em chỉ mới lái Mer...E và R350 thôi ạ. Còn Kia_fote là xe bà cả, e lấy nick vậy cho khiêm tốn, chứ có bác lại nghĩ e chỉ mới lái ...Fo té thì chết em. Mer C là hạng bét của Mer, ghế trước ngồi thoải mái thì ghế sau rất chật, vì thế em mới nói là ngoại trừ cái cảm giác lái (mà ko phải ai cũng biết) thì còn nhiều thứ thua Cam LE, Accord hay Sonata, đặc biệt Sonata đạt 5 sao an toàn tại Mỹ. Không phải cứ đeo cái Logo là cái gì cũng hơn ạ.
Em kính chào mấy bác đang đi Mer C ạ.
Bác cứ lấy thị trưỡng làm căn cứ thì em tặng bác 2 cái link, một cái về Mer C, một cái về Camry 2010

Mer C: http://usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/Mercedes-Benz_C-Class/

Camry : http://usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/Toyota_Camry/2010/

Về tổng điểm, Mer C vẫn hơn Camry. Nhưng cái kém nhất của Toy là độ an toàn : 8.7 so với 10. Còn cái kém nhất của C200 lại là nội thất (cái này thì e thấy ko đúng lắm).
Về giá, Mer C là 33 ngàn, còn Camry là 19 ngàn.

Đấy, dân Mỹ nó mua MerC và đánh giá như thế, mặc dù giá tiền nó cao hơn hẳn Camry. Nhưng có điều e thấy là USA không có C200 mà chỉ thấy có C300 (ko có AMG) và c350.

Chỉnh sửa cuối:

Bochip

Xe hơi
bác mà trẻ trẻ một tý thì đi C được vì bác đi E nó bảo bác laí thuê đó//...... vấn đề nó sản xuất C là vì thanh niên ko muốn người khác nghĩ là lái thuê,mà tủy tính người,em chưa mua được E vì em mới 29 , mà em ghét E ở chỗ có cái râu ở trên,em mà mua được mER E thì em mùa Mer E350 couple,hehehe,mỗi người một sở thích,có bác gì đi fo tè ở trên bảo C là không bán ở Mỹ...hohoho ..bó tay.... ném gạch vào mặt là đúng roài....[/

Em toàn nhận C200 của em chỉ ngang cái Matiz của Deawoo. Đi cái xe hạng bét của Mer thế mà lại tiền lại bằng camry nhập Mỹ - hạng sang của toyota. Em hơn cụ hamberger tí tuổi nên chọn C cho trẻ. Cảm giác khi lái mer đâu phải chỉ chạy ở tốc độ cao mới cảm nhận đc? Em đang cưỡi C200 thôi nhưng thỉnh thoảng vác vợ 2 Santafe mlx ra cưỡi mà cảm giác lái như xe bị hỏng, mà trc khi đi mer em thấy santafe ngon lém. Em toàn đi nội thành, có vài lần đi xa thì bình quân từ lúc nhận xe bgio mới chỉ 11,3L/100km. Cụ nào bảo C class an xăng hơn camry thì chỉ đúng trong quá khứ, bgio mer ăn xăng ít vô cùng.
cụ này nói giống ý em thế

Trạng thái
Thớt đang đóng