Lựa chọn giữa Mec C200 2012 và Camry LE 2011

Trạng thái
Thớt đang đóng

susulunlun

Xe hơi
em đang định lấy 2 em đời 2009 tên tư nhân giá 1ty 20t có được không các bác

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra thì e chỉ tư vấn cho bác chủ, giữa Cam LE và Mer C200, theo quan điểm của em, gia đình thì Cam, mà độc thân thì C200, vì Cam LE tiêu chuẩn Mỹ, rộng rãi, C200 thì cảm giác lái tốt hơn nhưng ghế sau chật, lại ráp ở VN.
E không so Toy với Mer, vì cu tí nhà e cũng biết Mer là vs Lexus, nhưng với riêng 2 cái xe này, thì chuyện so sánh là có cơ sở, vì một cái cấp thấp hơn chút nhưng ráp Mỹ, rộng rãi, 1 cái cao cấp hơn chút nhưng ráp VN, lại chật hơn (ngắn hơn Cam LE gần 30cm), và giá gần như nhau. E vẫn nói là Mer E thì ko có gì lăn tăn, vì vừa sang, vừa rộng. C200 cũng nhắm vào khách bình dân thích xe sang thôi (nhìn giá thì biết).
Có bác chọc e nghèo, chỉ mua đc Fo tè, với em thì mua xe là theo ý thích thôi, vì e có vài cái, ko phải một. Và riêng thuế thu nhập từ lương cứng e nộp cũng gần 40 chai/tháng, nên trừ siêu xe, còn từ E hay 5 trở xuống, e muốn là mua được. Và e cũng biết nhiều bác trên đây là đại gia (e chỉ làm công ăn lương), nhưng cũng ko mua siêu xe, ko phải vì ko có tiền, mà vì ý thích khác nhau.
Không có lựa chọn nào hoàn hảo, tiền nào của nấy, và e tôn trọng quan điểm của mọi người, e cũng có quan điểm của riêng e, mong mọi người ko nên chọc ngoáy cá nhân, mà chỉ mổ xẻ cái xe thôi.
Chúc các bác vui.

dongnat

Xe điện
Thực ra thì e chỉ tư vấn cho bác chủ, giữa Cam LE và Mer C200, theo quan điểm của em, gia đình thì Cam, mà độc thân thì C200, vì Cam LE tiêu chuẩn Mỹ, rộng rãi, C200 thì cảm giác lái tốt hơn nhưng ghế sau chật, lại ráp ở VN.
E không so Toy với Mer, vì cu tí nhà e cũng biết Mer là vs Lexus, nhưng với riêng 2 cái xe này, thì chuyện so sánh là có cơ sở, vì một cái cấp thấp hơn chút nhưng ráp Mỹ, rộng rãi, 1 cái cao cấp hơn chút nhưng ráp VN, lại chật hơn (ngắn hơn Cam LE gần 30cm), và giá gần như nhau. E vẫn nói là Mer E thì ko có gì lăn tăn, vì vừa sang, vừa rộng. C200 cũng nhắm vào khách bình dân thích xe sang thôi (nhìn giá thì biết).
Có bác chọc e nghèo, chỉ mua đc Fo tè, với em thì mua xe là theo ý thích thôi, vì e có vài cái, ko phải một. Và riêng thuế thu nhập từ lương cứng e nộp cũng gần 40 chai/tháng, nên trừ siêu xe, còn từ E hay 5 trở xuống, e muốn là mua được. Và e cũng biết nhiều bác trên đây là đại gia (e chỉ làm công ăn lương), nhưng cũng ko mua siêu xe, ko phải vì ko có tiền, mà vì ý thích khác nhau.
Không có lựa chọn nào hoàn hảo, tiền nào của nấy, và e tôn trọng quan điểm của mọi người, e cũng có quan điểm của riêng e, mong mọi người ko nên chọc ngoáy cá nhân, mà chỉ mổ xẻ cái xe thôi.
Chúc các bác vui.
Cụ làm công ăn lương mà nộp thuế thu nhập 40 chai, thế em đoán ít nhất lương cụ cũng tầm 150 chai trở lên.
Nếu lương này thì phải là CEO hoặc GD của 1 Cty quốc tế tại VN rồi.
Nếu thế thì lấy xe công ty, có lái mà đi, mua Forte làm quái giề.
Mà cụ cũng mua xe ngon ngon mà hưởng, nhỡ chiến tranh xẩy ra là ko kịp hưởng thì dân gian gọi là : Phí của giời, hoặc là : Không có số hưởng.
Thật

new bee

Xe tải
bác dongnat thật là chí lí:|. Em vodka bác

MB E250

Xe tải
@dongnat : Cụ nói quá chuẩn. Em chả thu nhập được giề suốt từ đầu năm tới nay mà vẫn phóng mer ầm ầm suốt ngày. Đời không biết hưởng thụ xuống diêm vương nó bịt mũi cười đới.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm công ăn lương mà nộp thuế thu nhập 40 chai, thế em đoán ít nhất lương cụ cũng tầm 150 chai trở lên.
Nếu lương này thì phải là CEO hoặc GD của 1 Cty quốc tế tại VN rồi.
Nếu thế thì lấy xe công ty, có lái mà đi, mua Forte làm quái giề.
Mà cụ cũng mua xe ngon ngon mà hưởng, nhỡ chiến tranh xẩy ra là ko kịp hưởng thì dân gian gọi là : Phí của giời, hoặc là : Không có số hưởng.
Thật
Bác cứ bình tĩnh, e có xe riêng đưa rước mà, Fote là cho bà xã thôi...nhà e còn 2 xe nữa ngoài Forte... xe chỉ là xe, ko đánh giá được con người bác ạ! Trên OF thiếu gì bác có vài xe đâu, còn xe xịn nữa ấy chứ! E cũng hưởng thụ chứ, đang cùng cả nhà (4 người) đi chơi Hàn quốc, tuần sau về, hy vọng có vài bức ảnh về xe ô tô HQ cho các bác xem chơi, mà e chưa biết pót ảnh:))

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ nhớ về sớm, nghe nói Bắc Triều Tiên đang chuẩn bị xiên Hàn Quốc. Nếu bọn nó chiến nhau cụ nhớ chụp vài ảnh tên lửa Triều Tiên nhé ;;), cho anh em trên OF mở mắt ra, chứ xe hàn chạy ngoài đường nhiều lắm rồi. Hồi xưa em học ở Seoul National University lâu lâu không biết Hàn Quốc giờ thế nào :D.

Bác cứ bình tĩnh, e có xe riêng đưa rước mà, Fote là cho bà xã thôi...nhà e còn 2 xe nữa ngoài Forte... xe chỉ là xe, ko đánh giá được con người bác ạ! Trên OF thiếu gì bác có vài xe đâu, còn xe xịn nữa ấy chứ! E cũng hưởng thụ chứ, đang cùng cả nhà (4 người) đi chơi Hàn quốc, tuần sau về, hy vọng có vài bức ảnh về xe ô tô HQ cho các bác xem chơi, mà e chưa biết pót ảnh:))

Mazspeed

Xe container
Đấy, vào đây em sợ nhất là gặp tuyền đại gia, tủi thân k0 thể chịu!

dongnat

Xe điện
Mà thật, nếu em thu nhập khủng như bác, không đời nào em để vợ em đi Forte, em sẽ mua MiniCooper cho vợ em đi cho xịn và an toàn, dù gì thì cũng mẹ của 2 đứa con em, đi Forte nó ko an toàn cho lắm.
Của chồng công vợ mà, bác chơi 2 xe xịn mà để không vì có xe đón rước rồi, lại để Forte cho vợ dùng thì bất công quá nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Tupac Amaru

Xe máy
Chúc các bác vui.
Em thì khác bác, tổng thu nhập của em cả tháng chỉ có 4 chai nên em chỉ dám mơ ước fo tè tôi kụ ạ,
Ước gì được như anh í

Galaxy

Xe hơi
Híc híc...đi đâu cũng gặp tuyền đại gia, thía mà cứ bẩu Vn dân nghèo. Giờ em mới hiểu vì sao đường HN hay tắc: vì nhà mỗi cụ có mấy xe thế này cơ mà

Elec

Xe buýt
Bác Kia Fote giàu nhỉ? Lương e 1 tháng không bằng 1/2 khoản tiền bác phải đóng thuế mới chết chứ. Sao xã hội bất công thế cơ chứ?

Chuyên các bác làm to được xe xịn đưa đón rồi mua thêm 1 con xe Hàn nữa là có thật các bác ah. Cạnh nhà e có 1 a Cục trưởng 1 cục toàn đc Accord biển 80B đưa đón hoặc anh ấy tự lái xe đấy đi về (a ấy vẫn còn trẻ), nhà giàu thôi rồi nhưng vẫn mua 1 con I30 để đi lại ngoài giờ với cho vợ con đi chơi nên bác Kia Fote đại gia mua Forte cũng có thể là có thật.

Tupac Amaru

Xe máy
Bác Kia Fote giàu nhỉ? Lương e 1 tháng không bằng 1/2 khoản tiền bác phải đóng thuế mới chết chứ. Sao xã hội bất công thế cơ chứ?

Chuyên các bác làm to được xe xịn đưa đón rồi mua thêm 1 con xe Hàn nữa là có thật các bác ah. Cạnh nhà e có 1 a Cục trưởng 1 cục toàn đc Accord biển 80B đưa đón hoặc anh ấy tự lái xe đấy đi về (a ấy vẫn còn trẻ), nhà giàu thôi rồi nhưng vẫn mua 1 con I30 để đi lại ngoài giờ với cho vợ con đi chơi nên bác Kia Fote đại gia mua Forte cũng có thể là có thật.
Nói chung bây giờ fo tè là ước mơ chung của mọi người đấy ạ, kể cả khố rách áo ôm giống như em hay đại gia giống anh fo tè đấy các kụ ạ

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Mỗi lần ra đường em chỉ dám lái 1 xe 1 lần thôi, chưa bao giờ em dám lái 2 xe nhà em ra đường cùng lúc cụ à :)). Nên cụ không phải lo tắc đường nhá.

Híc híc...đi đâu cũng gặp tuyền đại gia, thía mà cứ bẩu Vn dân nghèo. Giờ em mới hiểu vì sao đường HN hay tắc: vì nhà mỗi cụ có mấy xe thế này cơ mà

Shinta

Xe tăng
tóm lại là đọc xong cái thớt này, em đang đi Camry mà cũng muốn gả đổi lấy C ạ... chúc mừng các cụ...

Tupac Amaru

Xe máy
Xe gì?

tóm lại là đọc xong cái thớt này, em đang đi Camry mà cũng muốn gả đổi lấy C ạ... chúc mừng các cụ...
Đọc xong cái thớt này em sẽ đổi tất cả các thể loại xe đang đi thành xe fo,,tè hết kụ ạ.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
em thấy về độ chống ồn thì 2 con như nhau, gầm 2 con đều chắc nịch. Cam thì option xấu hơn Mer nhiều. Đằng cấp thì thua Mer xa. Tuy nhiên Cam lại lành. Tiêu thụ nhiên liệu ít (Khoảng 10l/100km đường HN trong khi Mer động cơ 2.0 nhưng cũng đến 13L/100km. Đường trường thì chênh nhau không đáng là bao nhiêu). khoảng cách ghế đằng sau của CAM thì rộng rãi thoáng, còn C200 thì rất chật chội.

Nếu mua con Cam mà độ lại (Hết khoảng 30tr) thì cũng ngon lành lắm. Đi mer thì sang và đẳng cấp đấy nhưng linh kiện lại đắt đỏ, Hết 2 năm bảo hành mà nó có bệnh gì thì vỡ mồm về tiền. Bác lại ở QB thì việc bảo dưỡng bảo hành rất mệt.
Bác đã dc hưởng dịch vụ của Mec bao giờ chưa ? Em đi sửa xe với đôi dép rách , Mặc cái quần đùi bửn bửn mà chúng nó cứ coi như em là người có tiền ý :( . Bọn nó nhẹ nhàng hỏi han , thiếu giấy tờ nó vẫn tươi cười bẩu bổ xung sau . Sửa xong lúc giao xe bọn nó còn hỏi ' Anh có hài lòng với dịch vụ của bọn em ko ? Còn gì thắc mắc cứ để bọn em phục vụ :)>- .
Cùng 1 số tiền mua xe , Các bác dc hưởng luôn 1 hệ thống dịch vụ cực tốt >:D< . Tại sao không nhỉ :D

MB E250

Xe tải
Cụ chủ thớt thả nhõn 1 cái rồi té không thấy tăm hơi đâu để các cụ khác vào đây phá cỗ. Cụ chủ thớt đâu rồi hiện nguyên hình lên nào

anhhoang

Xe tải
Bác đã dc hưởng dịch vụ của Mec bao giờ chưa ? Em đi sửa xe với đôi dép rách , Mặc cái quần đùi bửn bửn mà chúng nó cứ coi như em là người có tiền ý :( . Bọn nó nhẹ nhàng hỏi han , thiếu giấy tờ nó vẫn tươi cười bẩu bổ xung sau . Sửa xong lúc giao xe bọn nó còn hỏi ' Anh có hài lòng với dịch vụ của bọn em ko ? Còn gì thắc mắc cứ để bọn em phục vụ :)>- .
Cùng 1 số tiền mua xe , Các bác dc hưởng luôn 1 hệ thống dịch vụ cực tốt >:D< . Tại sao không nhỉ :D
Nói về dịch vụ liên quan đến xe cao cấp thì quả thật mất nhiều hơn được, gủi xe vỉa hè của sở GTCC hẳn hoi, xe xịn toàn 20 - 30K, xe cỏ chỉ 10K, nhiều chỗ còn chỉ thu tiền chỗ để không chịu trách nhiệm về gương lược... vào uống trà đá kiểu vẵng lai toàn thu 5K/cốc trông khi bình thường chỉ 3K/cốc ... nhiều cái mất nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng